ของฝากแก่เสี่ยเพื่อนบางแก้วครับ
โดย oak _bangkaew - Tuesday, 6 June 2006, 09:57AM

จูดี้เองฮ้า
ตอบ: ของฝากแก่เสี่ยเพื่อนบางแก้วครับ
โดย oak _bangkaew - Tuesday, 6 June 2006, 09:58AM

โชกุนครับ
ตอบ: ของฝากแก่เสี่ยเพื่อนบางแก้วครับ
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 7 June 2006, 10:59AM

แล้วมีลูกเป็น

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 7 June 2006, 11:39AM

คุณโอ๊คพูดจริง หรือ ล้อเล่น นี่อ่ะ   สามตัวนี้  ทำไมแตกต่างกันจัง

แต่เคยได้ยินชื่อจูดี้ และ โชกุน ของคอกศรีไทยประดิษฐ์มาก่อน  และรูปตัวผลัดขนข้างบนจำได้ว่า  มีคนเคยเอามาให้ดูในเว็บเก่า   คุณโอ๊ค เป็นคนที่ถ่ายภาพ หรือเปล่า

ต้องการบอกอะไรแก่ผู้อ่านหรือ  

ฝากแก่เสี่ยเพื่อนบางแก้วไป  คงไม่มีประโยชน์    เสี่ยแกงอนอยู่  คงไม่มาตอบหรอก

ลองฟังข้อสังเกตุของคุณเป็นคนที่ถ่ายภาพ ที่เคยโพสต์ไว้

สุนัขตัวในรูปแรกนี่ชื่อว่าพิกุลเป็นสุนัขไทยบางแก้วเพศเมียครับเจ้าของคือคอกศรีไทยประดิษฐ์อยู่ที่เขตบางบอน กทม. นี่เองในขณะที่บันทึกภาพตัวสุนัขกำลังอยู่ในช่วงผลัดขนพอดี การลงประกวดในครั้งนี้เป็นงานประกวดของทางสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข(KC. thailand)ซึ่งรอบนี้เป็นการประกวดของสุนัขไทยบางแก้วเพศเมีย(ไม่แน่ใจเรื่องรุ่นอายุ)ต้องซึ่งเป็นสุนัขที่เคยได้รับรางวัลจากการประกวดสุนัขมาก่อนหน้านี้ในเพศเมีย สุนัขตัวนี้มีลักษณะดีที่เด่นมากๆในเรื่องความนิ่งในการโพสต์เวลาประกวดมากๆและมีลักณะของจิตประสาทที่มั่นคงไม่วอกแวกดูหวาดระแวง(ซึ่งเด่นชัดมากกว่าสุนัขเพศเมียตัวอื่นที่ประกวดพร้อมๆกันในวันนั้น) และมีแข้งสิงห์ที่ดูยาวสวยงาม ชัดเจนตามมาตราฐานพันธุ์ ถ้าหากไม่อยู่ในช่วงผลัดขนน่าจะดูดีกว่านี้โดยภาพรวม ที่สำคัญการประกวดสุนัขไทยบางแก้วเพศเมียในปัจจุบันนี้ไม่ค่อยมีคนนิยมส่งสุนัขลงประกวดในรุ่นของเพศเมียเท่าที่ควรเมื่อเทียบกับเพศผู้ เนื่องจากเหตุผลกลใดไม่ทราบได้(ขอข้อมูลจากผู้รู้บ้างครับ) ดังนั้นการก้าวไปสู่ตำแหน่งแชปม์ในเพศเมียจึงเป็ฯไปได้ง่ายกว่าในรุ่นของสุนัขเพศผู้ครับ
โดยคุณ เป็นคนที่ถ่ายภาพมาครับ (169.210.10.*) [ วันศุกร์ ที่ 2 มกราคม 2547 เวลา 21:30 น. ] ผู้ตอบคนที่ 13

http://www.bangkaew.com/webboard/view.php?No=77

โดย oak _bangkaew - Thursday, 8 June 2006, 12:40PM

เรื่องจริงครับอาวิเชียรก็พิกุลมันเป็นพี่น้องท้องเดียวกับดอกรักอะครับ  ส่วนใครเป็น "เป็นคนที่ถ่ายภาพมา" คนคนนั้นไม่ใช่ผมแน่  ผมแค่เซฟภาพมาครับ  และไม่ต้องการบอกอะไรเลยครับก็แค่เสี่ยเพื่อนเราอยากเห็นรูป ผมก็แค่หามาให้ครับ  ส่วนเสี่ยแกไม่ได้งอนหลอกครับแต่กำลังนั่งฝันภาพงานอิมแพค อยู่ครับว่า หมาข้าที่เป็นไทยแลนแชมป์เปี้ยน 4 ตัวลงรุ่นแชมป์เปี้ยนคลาสพร้อมกัน  อไรมันจะเกิด อิอิ  และเรื่องเสี่ยเขางอนไม่เข้าเวปนั้นลืมไปได้เลย เสี่ยเขาก็ดูเวปทุกวันนะครับ เวปบางแก้วบ้าง เวป...บ้าง สลับกันไปครับ ฮึฮึ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 8 June 2006, 05:08PM

ผมก็เพิ่งเคยเห็นรูปจูดี้ กับโชกุน(เจ้าเก่า)   ต้องขอบคุณคุณโอ๊คมากที่เอารูปมาเผื่อแผ่กัน  ทำให้เห็นได้ว่า  ลูกเกิดมาอาจจะไม่เหมือนพ่อแม่เสมอไป  อาจมีเชื้อของปู่ย่าตาทอดถ่ายทอดมาด้วย

หมาข้าที่เป็นไทยแลนแชมป์เปี้ยน 4 ตัวลงรุ่นแชมป์เปี้ยนคลาสพร้อมกัน  อะไรมันจะเกิด อิอิ 

ก็บรีดเดอร์ไทยแลนแชมป์เปี้ยนคนนั้นมีสิทธิ์ที่จะเป็นกรรมการตัดสินบางแก้วต่อไปไงครับ 

สำหรับผู้สนใจสอบเป็นกรรมการตัดสิน
สมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข (ประเทศไทย) ขอเรียนเชิญสมาชิกผู้ที่สนใจ เข้าร่วมทดสอบเป็นกรรมการผู้ตัดสินการประกวดสุนัขสวยงาม สำหรับผู้ที่สนใจจะต้องมีคุณสมบัติดังต่อไปนี้

• ผู้สมัครจะต้องเป็นสมาชิกของสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข (ประเทศไทย)
  • มีถิ่นฐานถาวรในประเทศไทย
  • อายุ 25 ปีบริบูรณ์
  • เป็นผู้เพาะพันธุ์สุนัขมาไม่น้อยกว่า 5 ปี โดยจดทะเบียนคอกถูกต้องกับสมาคมฯ
  • สามารถเพาะพันธุ์สุนัขขึ้นมาได้รับตำแหน่งแชมป์ประเทศไทย หรือประเทศสมาชิกอื่นที่สมาพันธ์สุนัขโลก (F.C.I.) รับรองไม่น้อยกว่า 3 ตัว จึงจะมีสิทธิ์สอบข้อเขียนตามขั้นตอนต่อไป
สำหรับท่านสมาชิกที่สนใจสามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม และกรอกใบสมัครพร้อมทั้งแสดงหลักฐานและชำระค่าสมัคร 500 บาทได้ที่สมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข (ประเทศไทย) ด้วยตัวเอง ตั้งแต่วันนี้ ถึง30 พฤษภาคม พ.ศ.2549

จาก  http://www.kcthailand.com/news_200604_20_2.php

แต่เป็นกรรมการตัดสิน     ยิ่งต้องถูกวิจารณ์มาก     ต้องใจเย็นๆหน่อยนะ  เดี๋ยวจะดุเดือดยิ่งกว่ากรรมการตัดสินบอลโลก ยักคิ้ว

โดย KingL &Jom - Thursday, 8 June 2006, 05:28PM

"และเรื่องเสี่ยเขางอนไม่เข้าเวปนั้นลืมไปได้เลย เสี่ยเขาก็ดูเวปทุกวันนะครับ เวปบางแก้วบ้าง เวป...บ้าง สลับกันไปครับ ฮึฮึ "

ดีใจครับที่คุณเพื่อนยังไม่ไปไหน ยังแวะเวียนมาดูอยู่ทุกวันสับสน แต่เวป...นี่ถ้าไม่ยอมเผื่อแผ่กันเด๋วผมงอนนะจะบอกให้ยิ้ม

ปล.เวป...นี่เวบอารายอ่ะครับแลบลิ้น

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew