ตอบ: ผมมาลาเพื่อนๆ ครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 16 May 2006, 12:28PM

เหลือแต่ภาพ ที่น่าประทับใจ ภาพนี้ไว้ให้รำลึกถึง ในใจก็รู้ว่าเขาจะไม่รอด ตั้งแต่ที่ทราบว่าเป็นไตแล้ว แต่ก็ได้พยายามจนถึงที่สุด โดยหวังว่าเขาจะมีโอกาสบ้าง แม้ว่าจะริบหรี่ก็ตาม แต่อีกมุมหนึ่งมันก็เหมือนการต่อสู้ โดยการทรมานเขาในทุกๆวันที่ผ่านไป เขาคงเจ็บปวดมากในแต่ละวัน ต้องใช้ความอดทนอย่างเต็มที่...ไปดีเถอะนะ ไม่มีอีกแล้วความเจ็บปวด ความทรมาน

หวังว่าภาพชีวิต และเรื่องราวของเขา จะกระตุ้นจิตสำนึกของคนทุกคน เพื่อให้รัก และดูแลหมาของตัวเองอย่างดี อย่าได้ทอดทิ้งเขา เพียงเพราะว่าเขาพิการ หรือหมดประโยชน์อีกต่อไปเลย

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 16 May 2006, 12:44PM

มาส่ง...มอเตอร์เวย์...ข้ามสะพานสายรุ้งจ้ะ  เศร้า

ถึงแม้ไม่เคยได้สัมผัสตัวตนจริงๆ ของเจ้า  แต่ก็เศร้าเหลือแสน

มีความสุขกับเพื่อนๆ ที่รออยู่บนสวรรค์  นะลูกนะ

โดย ป้าชัช swine - Tuesday, 16 May 2006, 01:58PM

ร่วมส่งมอเตอร์เวย์ช้ามสะพานสายรู้งเศร้า

เพื่อนสนิทรออยู่ที่นั่นนานแล้ว อย่าลืมไปบอกเล่าถึงช่วงวันดี ๆ และมีความสุข ที่ได้อยู่กับเจ้านายใหม่ให้เค้าได้รับทราบด้วย

และฝากเรื่องนี้ให้กับทุกท่านที่เลี้ยงหมา ไม่ว่าจะพันธุ์ใดก็ตาม จงเลี้ยงดู เล่น และสอนสั่งเค้าด้วย อย่ารักเค้าให้มากมายนัก แต่จงรักและดูแลเค้าตลอดไปตาเขียว

โดย jirawan srikate - Tuesday, 16 May 2006, 02:16PM

ร่วมส่งมอเตอร์เวย์ข้ามสะพานสายรุ้งด้วยค่ะ  สงสารเค้าจังเลย

ไม่ได้อ่านเรื่องราวของเค้ามานาน จนกระทั่งวันนี้ ขอให้ไปดีนะ หลับให้สบาย

โดย ไพรัตน์ มากแก้ว - Tuesday, 16 May 2006, 03:00PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ  เค้าคงไปสบายแล้ว  ขอส่งมอเตอร์เวย์ข้ามสะพานสายรุ้งด้วยคนน่ะครับ 

โดย จรัญ กาลตนากูล - Tuesday, 16 May 2006, 03:28PM

กับชีวิตหนึ่งที่ถูกทอดทิ้งอย่างโหดร้าย วันนี้หมดเวรหมดกรรมแล้ว แต่จะมีอีกกี่ชีวิตที่กำลังเผชิญกับชะตากรรมอันโหดร้ายแบบนี้ เจ้าเวย์หมดกรรม แต่เวย์ไหนจะมารับกรรมต่อ สะพานสายรุ้งมันไม่มีที่สิ้นสุดจริง

ขอส่งเจ้าเวย์ไปยังสุดขอบฟ้า แม้จะเป็นช่วงสั้นๆ ที่เจ้าพบเจอสิ่งดีๆ มีคนรัก มีคนเมตตา เท่านี้เจ้าก็คงตายตาหลับแล้ว 

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew