เพชรภูเขานำเสนอลูกหมานอกฤดู
โดย mr.boy 22 - Thursday, 4 May 2006, 03:29PM

ชื่อเพชรใหม่ หลานอาระชิแม่สายไมเคิล เกิดเมื่อ 14/2/49 ฝากรูปให้พี่เพื่อนบางแก้วแนะนำหน่อยครับผม
ตอบ: เพชรภูเขานำเสนอลูกหมานอกฤดู
โดย mr.boy 22 - Thursday, 4 May 2006, 03:31PM

อีกหนึ่งรูปภาพนั่ง
ตอบ: เพชรภูเขานำเสนอลูกหมานอกฤดู
โดย mr.boy 22 - Thursday, 4 May 2006, 03:42PM

พอดีไปเที่ยวที่ฟาร์มเพชรภูเขาเห็นเข้าตาเลยนำมาโชว์ หากใครสนใจติดต่อที่พี่เชิดโดยตรงได้เลย เห็นเก็บไว้หลายตัวสวยๆทั้งนั้น 06-9290015
โดย mr.boy 22 - Thursday, 4 May 2006, 03:56PM

ตอนเพชรใหม่อายุยังไม่ถึง 1 เดือน

คงยังจะจำกันได้และรูปพี่น้องร่วมคอก

โดย ไตรสิทธิ์ . - Friday, 5 May 2006, 03:37PM

เลี้ยงด้วยอะไรครับ

ทำไมตัวบึ้กจัง ช่างคิด

โดย เพื่อน . - Friday, 5 May 2006, 10:00PM

ขอโทษครับ คุณ บอย ตอบช้าไปหน่อย ครับ

เป็นสุนัขที่สวย ตัวหนึ่งครับ คุณบอย

โดย mr.boy 22 - Saturday, 6 May 2006, 03:50PM

ขอบคุณครับ คุณเพื่อนบางแก้ว วันนี้มีพ่อมดบางแก้วมาเยียมฟาร์มหลังจากลงทะเลทั้งคนและหมาที่ระยองไปนานกว่า3 ปี ตอนนี้มาเกยตื้นที่พิษณุโลก "ไม่รู้มันจะกลับมาทำไม"

ผลงานล่าสุด เบสเบบี้อินโชว์ HANDLER BY พ่อมดบางแก้ว

โดย เพื่อน . - Saturday, 6 May 2006, 10:43PM

อ๋อ... พ่อมดบางแก้ว ที่แท้ก็รูปร่าหน้าตาอย่านี้นี่เอง หัวก็ล้าน สงสัยจะใช้พลังถายในร่ายเวทย์มากเกินไป แถมมีหลายเมียอีก เอ!ไม่หล่อแต่มีหลายเมียได้ไงหว่า สงสัยคุณบอย ต้องจับพ่อมดตัวนี้ไปเสริมหล่อซะก่อนนะครับ เดี๋ยวจะว่าผมได้เปรียบเรื่องแอนด์เลอร์นะครับ หุหุ

ถ้ารู้ว่าพ่อมดหน้าตาเป็นอย่างนี้ละก็ ปีนี้ผมสู้ตาย หมาผมไม่สวย แต่แฮนด์เลอร์ผมได้เปรียบนิดหน่อยครับ หุหุ

โดย เพื่อน . - Saturday, 6 May 2006, 10:56PM

ถ้าจะเลี้ยงเจ้าเพชรใหม่ เพื่อให้ก้าวสู่ความสำเร็จละก็ ขอให้หลีกเลี่ยงการเลี้ยงบนกระเบื้องที่ลื่นๆนะครับ ขอให้เขาเล่นบนพื้นปูน หรือสนามหญ้าจะดีมากๆเลยครับ และเรื่องการออกกำลังกายเกินกำลังก็ขอให้ระวังมากๆ เรื่องของการให้แคลเซี่ยมตามช่วงอายุก็สำคัญมากครับ

อย่าลืมนะครับ สามเดือนออกด้านยาว ห้าเดือนท้ายโด่ง เจ็ดเดือนยกหน้า ฉะนั้นเมื่อมีการเปลี่ยนแปลงตามช่วงอายุนั้น อาจมีอาการผิดปรกติ ที่ขาหน้า และขาหลัง จากเดิมเล็กน้อย จงระวังและเพิ่มแคลเซี่ยมให้เขาเป็นพิเศษตามช่วงของการเปลี่ยนแปลง และเมื่อเกินจากหนึ่งปีไปแล้วแคลเซี่ยมสำหรับหมาบางแก้วจะมีผลต่อการเจริญเติบโตน้อยมากครับ

ด้วยความปารถนาดี

ธนนันท์ บ้านโชกุน

โดย เพื่อน . - Sunday, 7 May 2006, 12:59AM

ฝากให้คุณบอยเอาไปให้ไอ้พ่อมดหมอผีดูหน่อยครับ ..หุ..หุ.. แล้วเจอกันไอ้พ่อมดนรกแตก ..หุ..หุ..

โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 7 May 2006, 10:47AM

ขออนุญาตโยงรูปและข้อมูลไปที่ Bangkaew.Network โดยใช้ทำเป็นเว็บ Market Place ตลาดบนเพื่อแนะนำบางแก้วดีมีคุณภาพโดยผู้เพาะพันธุ์ที่มีความรับผิดชอบสูง ให้ชาวไทยและชาวต่างประเทศได้เลือกซื้อกัน โดยจะพยายามขอความร่วมมือจากบรีดเดอร์ในการให้ข้อมูลพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ให้มากที่สุด  และทำลิงค์เชื่อมโยงไว้(Glossary)เพื่อให้ผู้ซื้อสามารถตรวจสอบหรือเรียกดูรูปข้อมูลของบรรพบุรุษของลูกสุนัขทุกตัวได้

หากเห็นว่ามีประโยชน์  ช่วยไปให้รายละเอียดของ พ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ได้ที่ http://www.bangkaew.net/elearning/mod/forum/discuss.php?d=27

โดย mr.boy 22 - Sunday, 7 May 2006, 01:46PM

หน้ามันทำไมถึงหวานขนาดนั้นละครับพี่เพื่อนบางแก้ว วันนี้พ่อมดมันยังไม่มาที่ร้านถ้ามาเมื่อไรจะเอาไปให้ดู สงสัยจะจริงผมถึงว่าวันที่ประกวดที่พิษณุโลกทำไมมันถึงได้ร้อนขนาดนั้น มาถึงบางอ้อก้อตรงนี้เอง "มันมีพระอาทิตย์ขึ้น 2 ดวง"

สามเดือนออกด้านยาว

โดย mr.boy 22 - Sunday, 7 May 2006, 01:47PM

ห้าเดือนท้ายโด่ง
โดย mr.boy 22 - Sunday, 7 May 2006, 01:48PM

เจ็ดเดือนยกหน้า
โดย mr.boy 22 - Sunday, 7 May 2006, 01:50PM

ถูกต้องมัยครับพี่เพื่อนบางแก้ว มาร์คนายแบบส่วนรูปนี้ ชื่อชูธงพ่อของเจ้ามาร์ค
โดย mr.boy 22 - Sunday, 7 May 2006, 02:06PM

อีกหนึ่งรูป
โดย oak _bangkaew - Monday, 8 May 2006, 07:52PM

ขออนุญาตคุณบอยใช้กระทู้หน่อยครับ

เสี่ยเพื่อนบางแก้วครับที่ว่า 3 เดือนทรงตัวจะยาว  5 เดือน ท้ายโด่ง  7เดือน หน้ายก  และไอ้เจ้า ชิน-บิ นี่อายุประมาณ 6 เดือน มันอยู่ในช่วงไหนอะครับเสี่ย  และช่วยวิเคราะห์วิจารณ์ด้วยนะครับว่าเป็นเช่นไรบ้าง  มาร์คกิ้งอานม้าใส่กางเกงปากคาบแก้วหน้าแบ่ง สุดยอดดด! ครับเสี่ย หุหุ

โดย เพื่อน . - Monday, 8 May 2006, 08:04PM

หุหุ นี่มันบางแก้ว ที่ไหนว่ะ?  ผมว่า ทฤษฎีของผมคงจะนำมาใช้กับเจ้าบางแก้วพันธุ์นี้ไม่ได้แย้วววว

ชินบิ(กระต่ายน้อย) หุหุ น่ารักสุดๆ หุ่นเจ้าของเหมาะที่จะเลี้ยงพันธุ์นี้ที่สุดเยย อย่าเผลอไปนอนกลิ้งทับมันเข้าละครับ มันจะเหมือน กระต่ายโดนสิบล้อเหยียบเลยล่ะครับ คิดแล้วหยองว่ะ หุหุ

โดย mr.boy 22 - Sunday, 14 May 2006, 03:48PM

เขาฝากมาโชว์ ซังมิน 7 เดือน พอดิบพอดี ตัวนี้ทำให้พ่อมดนรก น้ำลายไหล

โดย mr.boy 22 - Sunday, 14 May 2006, 03:51PM

ผลงานจ้าวซัน

โดย jitti r - Wednesday, 17 May 2006, 01:47AM

เห็นน้องหมาคนอื่นแล้วอิจฉานะ คุณ Boy  ขอแนะนำตัวหน่อยนะ ผมชื่อ  ลิ่ว พ่อชื่อ เพียว แม่ชื่อ วันทา

โดย jitti r - Wednesday, 17 May 2006, 01:49AM

และอีกหนึ่งท่า   ...ชื่อ ลิ่ว มาจากภาษาจีนกลาง หมายถึงเลข 6 ร่ำรวย เจริญยิ่งขึ้น
โดย เพื่อน . - Wednesday, 17 May 2006, 08:52AM

เห็นรูปลูกสุนัขของทางพิษณุโลกแล้ว เราบอกได้แค่ว่า อิจฉา ครับ เป็นสุนัขที่สวยๆทั้งนั้นเลย

อาวุธลับของท่าน(ไม่ใช่ของลับ หุหุ) ดูน่ากลัวจริงๆ แต่ยังไงก็ต้องเชิญจอมยุทธมาร่วมประลองยุทธประจำปีครับ ที่งานอิมแพ็ค นะครับ ส่งสารถึงท่านเหล่าจอมยุทธด้วยครับ 

นับถือ

ธนนันท์

โดย mr.boy 22 - Wednesday, 17 May 2006, 10:52AM

เมื่อไรครับพี่ ช่วยบอกหน่อยสงสัยตกข่าว แต่ว่ามีอยู่เรื่องที่ต้องขอรบกวนพี่ธนนันท์ หากจอมยุทธทางพิษณุโลกไปต้อง พี่ต้องเตรียมยาทำใจไว้กินด้วยนะ 555 "ไม่ใช้ยาทันใจนะครับ" เผื่อให้ผมด้วยละกัน ตอนนี้ผมกลัวพี่จิตติ ทำไมไม่ยอมให้เราไปเที่ยวชมฟาร์มของพี่บ้าง ไม่รู้ซุ้มอะไรไว้ น่ากลัว ๆ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew