ข่าวด่วน..มีผู้ลงชิงตำแหน่งนายกสมาคมสุนัขแล้ว
โดย ไตรสิทธิ์ . - Saturday, 29 April 2006, 08:37AM
  ข่าวด่วน..มีผู้ลงชิงตำแหน่งนายกสมาคมสุนัขแล้ว

เนื่องจากก่อนหน้านี้ผมเคยได้แสดงความคิดเห็นว่า  ไม่ไปเลือกตั้งนายกสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข  ในกระทู้ที่ j 4274341   และ  j 4283659  ในหัวข้อ "  ไม่ไปเลือกตั้งนายกสมาคมพัฒนาล่วงหน้า ทั้งภาค 1 และ ภาค 2 "

ด้วยเหตุผลหลัก 2 ประการ คือ 1.  การเลือกตั้งที่จะมีขึ้นในวันที่ 30 เมษายนที่จะถึงนี้  จะไม่มีผู้ท้าชิงตำแหน่งนายกสมาคม  เพราะมีท่านนายกสมาคมคนปัจจุบัน ( พี่เอ๋ ) ลงสมัครคนเดียว        2.  โดยส่วนตัวไม่พึงพอใจการบริหารงานของทีมชุดบริหารในปัจจุบัน    
สำหรับท่านที่ยังสงสัยหรือสนใจก็ขอให้ไปติดตามอ่านในกระทู้เดิมดังกล่าวได้นะครับ  

ขอวกกลับมากระทู้    ข่าวด่วน..มีผู้ลงชิงตำแหน่งนายกสมาคมสุนัขแล้ว    
เนื่องจากผมเคยยืนยันว่าไม่ไปเลือกตั้งเพราะไม่มีใครลงท้าชิงการเลือกตั้งนายกสมาคมแบบล่วงหน้า   ผมเลยต้องมารับผิดชอบ เพราะบัดนี้มีผู้เสนอตัวร่วมชิงชัยแล้วครับ

ในช่วงเช้าของวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา  ผมได้รับโทรศัพท์จากผู้ใหญ่ในสมาคมถึง 2 ท่าน ว่า มีผู้ที่จะร่วมลงชิงชัยในครั้งนี้แล้ว
ท่านผู้นี้คือ  คุณหญิงสุนิสา  บุนนาค  อดีตเคยเป็นผู้จัดการสมาคมพัฒนาสุนัขในสมัยช่วงท้ายของท่านนายกคนก่อน ( หมอแมว )  จึงเชื่อว่าคุณหมอแมว และคุณหมอโดม  คงให้การสนับสนุนในทุกเรื่องอย่างแน่นอน
ในความเห็นส่วนตัวเชื่อว่าเป็นรองท่านนายกคนปัจจุบัน ( พี่เอ๋ ) ค่อนข้างมากเลยทีเดียว  ถึงแม้ฐานเสียงจากคุณหมอทั้งสอง และคนที่ไม่พอใจการบริหารงานของทีมชุดปัจจุบันที่คิดลึกๆในใจ  อยากจะเทคะแนนให้ก็ตาม   เนื่องจากคุณหญิงสุนิสา  บุนนาค  เพิ่งตัดสินใจในคืนวันพุธเอง จึงค่อนข้างกระชั้นชิดมากสำหรับการขอคะแนนเสียงจากสมาชิกในกลุ่มต่างๆ
แถมด้วยเหตุที่คุณหญิงสุนิสา ยังขาดความ เก๋า ที่วงการสุนัขให้การยอมรับอยู่บ้าง  แม้ความรู้ตลอดจนการเอาจริงเอาจังบวกกับความตั้งใจก็ตามที่เสนอตัวมาในครั้งนี้   เอาเป็นว่า  ขอให้เพื่อนสมาชิกทุกๆท่านที่จะไปใช้สิทธิในวันนั้นลองพิจารณาก็เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจ....ตัดสินใจให้ดีเอาเองก็แล้วกันนะครับ.......

ส่วนตัวผมคงต้องเช็คดูว่าเสียสิทธิไปแล้วรึยัง .... เนื่องจากก่อนหน้านี้ผมเห็นว่าไม่มีผู้ร่วมชิงชัย  ผมเลยบอยคอตไม่ต่อสมาชิกด้วยเหตุผลที่ต่อไปแล้วก็ไม่ได้ในสิ่งที่ควรได้จากการเป็นสมาชิก มาให้ความสำคัญก็ตอนเลือกตั้ง ....

จากคุณ : หน้าไม่เหลี่ยม - [ 28 เม.ย. 49 09:31:44 ]

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J4322388/J4322388.html

ตอบ: ข่าวด่วน..มีผู้ลงชิงตำแหน่งนายกสมาคมสุนัขแล้ว
โดย ไตรสิทธิ์ . - Saturday, 29 April 2006, 08:42AM

ความคิดเห็นที่ 1

ใครจะเป็นก็ตาม    ขอให้หามาตรการป้องกันปัญหาผลประโยชน์ทับซ้อนด้วยนะครับ  จะได้ใช้เป็นบรรทัดฐานต่อไปได้
    และใช้เว็บสมาคมฯในการให้ข้อมูลมากกว่านี้
    เพราะถึงวันนี้  ยังไม่มีข่าวการเลือกตั้งสำรองนายกเลย
    http://kcthailand.com

น่าจะแต่งตั้งคุณหน้าไม่เหลี่ยมเป็นกรรมการประชาสัมพันธ์แทนคนปัจจุบันนะ

ใครอยากดูบรรยากาศการเลือกตั้งสำรองนายกครั้งที่แล้ว  เชิญแวะมาดูได้  แล้วจะตกใจว่า  มันคึกคักยิ่งกว่าเลือกนายกประเทศ  http://www.bangkaew.com/webboard/view.php?No=312

จากคุณ : vichien_b - [ 28 เม.ย. 49 11:14:25 ]

ความคิดเห็นที่ 2

ฮั่นแน่รู้แล้วว่าป่วนชักชวนคนไม่ไปเลือกตั้งนายกสมาคมพัฒนาฯ  เป็นใครหลังจากกระทู้นี้โผล่ หุ.หุ.หุ. ขำกลิ้ง...

จากคุณ : sexybunny - [ 28 เม.ย. 49 13:28:25 ]

ความคิดเห็นที่ 3

ทีแรกก็สองจิตสองใจว่า จะไม่ไปเลือกตั้งตามคุณหน้าไม่เหลี่ยมที่มาชวนเอาไว้ ที่จะไม่ไปใช้สิทธิ์ เพราะเห็นบอกว่า ไม่มีใครมาเป็นคู่แข่งนายกคนปัจจุบัน
    แต่มาวันนี้ คุณหน้าไม่เหลี่ยมที่ เท่าที่เคยอ่าน บอกเป็นสมาชิกปลายเเถว กลับมาแจ้วข่าวว่า มีผู้ใหญ่ในสมาคมโทรมาบอกเอง
    เอ๊ะ มันยังไงๆอยู่นะค่ะ ติดตามอ่านดูมาเนี่ย งงๆค่ะ มาเล่นบทอะไรอยู่ในนี้หรือค่ะ
    คิดไปคิดมา สงสารท่านนายกคนปัจจุบันนี้จังค่ะ บางคนที่รู้ข่าวไปก่อนหน้านี้ ตามที่คุณหน้าไม่เหลี่ยมมากระจายข่าวไว้ จะกลับตัว หาเวลาว่าง มาลงคะเเนน ในวันอาทิตย์นี้ทันรึเปล่า ก็ไม่ทราบ  

คุณ vichien_b ค่ะ ดิฉันเข้าไปดูตามลิงค์ ก้เห็นข่าวให้ไปเลือกตั้งนี่ค่ะ

http://kcthailand.com/news_200349_3.php

จากคุณ : RIMNAN - [ 28 เม.ย. 49 13:41:45 ]

ความคิดเห็นที่ 4

ตะหงิดๆยังไงชอบกล
    ตอนแรกบอกสมาชิกหางแถว แต่ ณ ขณะนี้รู้ได้ลึกและละเอียด  หางค่อยๆโผล่
    ล็อคอินก็ขอใหม่ล่าสุดเพื่อเอามาโพสดิสเครดิตนายกเอ๋โดยเฉพาะ
    คิดว่าคนในพันทิพเค้าอ่านเกมส์ไม่ออกเหรอ
    อ้อ    ตั้งแต่กระทู้แรกแล้ว คุณจขกท อ่านกติกามารยาทในการตั้งกระทู้ที่นี่รึเปล่า

จากคุณ : แม่เนเน่ - [ 28 เม.ย. 49 13:49:09 ]

ความคิดเห็นที่ 5

คนไม่ซื่อ ดูยังไงก็รู้ว่าไม่ซื่อ

คุณหน้าไม่เหลี่ยม   คุณคิดอะไรของคุณอยู่หรือป่าวครับ ก่อนหน้านี้เห็นมาป่าวประกาศ ตั้งกระทู้ มากมาย เรื่องการไม่ให้ไปใช้สิทธิเลือกนายกสมาคม แต่ตอนนี้ออกมาบอกให้ไปเลือก???? เพราะอะไรครับ เพราะ คนของคุณ(หรือว่าตัวคุณ)ลงสมัคร ????

ผมไม่มีส่วนได้เสียกับสมาคมเลย มองแบบคนนอก อ่านดูแล้ว ยังอดแปลกใจไม่ได้ ว่าคุณคิดอะไรของคุณ คิดที่จะให้วงการสุนัขบ้านเราพัฒนา หรือ คิดว่าอยากให้พวกของคุณได้ คนอื่นที่ไม่ใช่พวกคุณ ลง ก็มาปาว ปาว ให้คนไม่ต้องไปเลือก แทนที่จะไปถกเหตุและผลกัน

แต่พอคนของคุณ(หรือว่าตัวคุณ???)ลงปั๊ป ก็มาปาว ปาว (อีกรอบ ให้ไปเลือกกัน) มันแปลว่าอะไรครับ ????? คุณคงสำคัญมากมาก ถึงมีผู้ใหญ่ โทรมาค่อยรายงาน ไม่เห็นผู้ใหญ่ของคุณโทรรายงาน สมาชิก ทุกคนเลย หรือว่าเค้าเลือกที่จะบอกแต่พวกหัวคะแนนครับ ????

แล้วการต่ออายุสมาชิก ถ้าทุกคน 100 คนคิดเหมือนคุณว่าต่อไปแล้วก็ไม่ได้ในสิ่งที่ ต้องการ คุณคิดบ้างไหมครับ 100 คน ก็ร้อยความต้องการ คนที่เป็นนายกไม่ว่าจะคนไหน จะบันดาล ให้ได้ทุกคน????

ทำอะไรก็ตรงไปตรงมาดีกว่าครับ ไปว่ากันที่สมาคม ไม่ใช่ เอามาใส่ใส่ใส่ อยู่ในบอร์ด แทนที่จะเอาความคิดไปช่วยกันพัฒนา เพราะดูแล้วคุณคงไม่ใช่ตาสีตาสา ที่ไม่รู้เรื่องอะไร ในวงการ แล้วแถมยังอาจจะเป็นคนสำคัญที่ไม่ค่อยจะชอบเปิดตัวซะมากกว่า

ผมขอยืนยันอีกครับว่า ทุกคนที่มีสิทธิควรใช้สิทธของคุณ โดยตัวคุณ

ไม่ใช่แค่ตัวหนังสือลอย ๆ ที่ใครก็ไม่รู้อยากจะพูดอะไรพิมพ์อะไรก็พิมพ์ได้ ถ้าอยากพัฒนาวงการอย่างจริงใจ ไปเลือกนายก และก็ถกปัญหากันในวันนั้น จะจะกันไปเลย เอาให้กระจ่าง  ถ้าเกิด มีคนเค้าเล่าเรื่องราว เลว ๆ ร้าย ๆ ของบุคคลที่สมัครใหม่บ้าง(ซึ่งคาดว่าจะมีมากกว่า ) คุณจะคิดว่าไงครับ ใส่ร้าย ป้ายสี หรือว่า เรื่องจริง????

คนในพันทิปหลายคน จิตใจดี และมีคุณธรรม เค้าเข้ามาอ่าน ขอความของคุณ หน้าไม่เหลี่ยม  หลาย ๆ กระทู้คงจะคิดเมหือน ๆ กันว่า คุณคิดอะไร??????

ผมเอง ที่ออกมาพูดเพราะคิดว่าตัวเองไม่มีอะไรแอบแฝง และอยู่ในที่สว่าง ผมเป็นใคร จะหาตัวได้ที่ไหน คงไม่ยาก หน้าตาผม กับบรรดา หมา ๆ ก็เห็นกันบ่อย ๆ ในเวปต่าง ๆ  จขกท. ละครับ เป็นใคร ออกมาจากมุมมืด ให้ทุกคนได้เห็น บางทีคำพูดคุณอาจจะมีน้ำหนักบ้างก็ได้นะครับ แล้วที่พูด ๆ มา กล้ารับผิดชอบในทุกข้อความหรือป่าวครับ ถ้ากล้าก็แสดงตัวจะดีกว่า

อยากให้คนที่รักหมา ช่วยกันพัฒนาความคิดของคนในสังคม และในวงการสุนัข ว่าเราควรรักและร่วมมือกันในการพัฒนาไปสู่หนทางที่ดีกว่า

จากคุณ : AFGHAN IN LOVE - [ 28 เม.ย. 49 14:25:11 ]

ความคิดเห็นที่ 6

ปล. ผมคงต้องขอโทษ คุณหน้าไม่เหลี่ยม ไว้ก่อนด้วยนะครับ ถ้าเกิดที่ผมพูดออกไปเป็นการ ระแวงและคิดมากไปเอง ยังไง ก็ลองมาชี้แจงทีนะครับ ผมเองก็อยากเป็นมิตร และมีมิตร มากกว่าศัตรูครับ

จากคุณ : AFGHAN IN LOVE - [ 28 เม.ย. 49 14:42:52 ]

ความคิดเห็นที่ 7

ขอบคุณ คุณ : RIMNAN    เว็บสมาคมมีการอัพเดทแล้วจริงๆด้วย    ต้องโทษที่แคชเมโมรีที่มันจำฝังใจ  เลยมองไม่เห็น

ต้องขอออกตัวก่อนนะว่า  ไม่รู้จักคนหน้าไม่เหลี่ยมเป็นใคร
    แต่ชอบที่แกเอาเรื่องสมาคมมาคุยกันบ้าง   ชาวพันทิปหน้าใหม่จะได้มีโอกาสรู้จัก
    ต้องชมแกว่า  แกน่ารักนะ  ขนาดไม่ชอบการบริหารของนายก  ยังให้เกียรติเรียก พี่เอ๋ เลย

อยากให้ผู้สมัครทั้ง 2  ได้แถลงนโบยายล่วงหน้าจัง   เหมือนเช่นที่คุณธนาเคยทำเมื่อ 2 ปีที่แล้ว
    แทนที่จะไปว่ากันสดๆก่อนลงคะแนนเสียง
    เผื่อใครมีนโยบายเข้าท่า    จะได้ยอมเสียเวลาไปโหวตให้

จากคุณ : vichien_b - [ 28 เม.ย. 49 17:22:36 ]

ตอบ: ข่าวด่วน..มีผู้ลงชิงตำแหน่งนายกสมาคมสุนัขแล้ว
โดย ไตรสิทธิ์ . - Saturday, 29 April 2006, 08:49AM

ไม่ไปเลือกนายกสมาคมพัฒนาสุนัขล่วงหน้า

ในวันอาทิตย์ที่ 30 เมษายน 2549เวลา 13.00 น. จะจัดให้มีมีการเลือกตั้งนายกสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขล่วงหน้า ที่ห้องบอลรูม เอ โรงแรมเรดิสัน ถนนพระราม 9 กรุงเทพฯ ในฐานะที่ผมเป็นสมาชิกของสมาคมฯระดับปลายแถวที่เสียเงินต่อสมาชิกบำรุงสมาคมมายาวนานและเคยไปร่วมใช้สิทธิออกเสียงมาก่อน ในครั้งนี้จึงอยากเชิญชวนบรรดาเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นๆ งดไปใช้สิทธิ ออกเสียงเลือกนายกสมาคมพัฒนาสุนัขล่วงหน้าด้วยเหตุผลหลายประการที่มีความรู้สึกต่อทีมบริหารงานของสมาคมฯในชุดปัจจุบัน ภายใต้การนำของพี่เอ๋ ( นายก ) พี่ธนา ( เลขานุการสมาคมฯ ) (มีต่อ )

จากคุณ : หน้าไม่เหลี่ยม - [ 10 เม.ย. 49 15:18:21 ]

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J4274341/J4274341.html

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew