ประกาศคณะปฏิบัติฉบับที่ 1 : เรื่อง การเลื่อนกำหนดส่งต้นฉบับ
โดย Bangkaew Diary - Friday, 28 April 2006, 02:52PM

.

ตอบ: ประกาศคณะปฏิบัติฉบับที่ 1 : เรื่อง การเลื่อนกำหนดส่งต้นฉบับ
โดย Bangkaew Diary - Friday, 28 April 2006, 07:01PM

"Bangkaew Diary" ขอเรียนท่านสมาชิกว่า ภาพน้องหมาบางแก้วทุกภาพ ที่นำมานำเสนอในประกาศฉบับที่1 เป็นภาพความน่ารักน่าชังในอริยาบทต่างๆ ที่ท่านสมาชิกได้โพสต์ไว้ในกระทู้ ที่เว็บไซต์  "ชุมชน คนรัก บางแก้ว " แห่งนี้

คณะฯได้เก็บเล็กผสมน้อย รวบรวมภาพอริยาบทต่างๆ และปราถนาจะส่งความน่ารักของน้องหมาบางแก้วออกสู่สายตา "คนรักบางแก้ว" อีกครั้ง

คณะฯ จึงใคร่ขอขอบพระคุณท่านเจ้าของภาพและน้องหมาดารา มา ณ. ที่นี้

ตอบ: ประกาศคณะปฏิบัติฉบับที่ 1 : เรื่อง การเลื่อนกำหนดส่งต้นฉบับ
โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Saturday, 29 April 2006, 05:00PM
  ดีจังเลยครับ นึกว่าจะส่งเรื่องไม่ทันเสียแล้ว อย่างนี้น้องมุ่ยต้องรีบสลัด สบัด เสียแล้ว จะได้ลงไปวาดลวดลายให้มันหยดใน "Bangkaew Diary" เล่มนี้ด้วยนะครับ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 29 April 2006, 11:01PM

ดีใจจังครับ  แม่ป๋มกำลังทั้งปลุกและปล้ำ  ทั้งปั้นและปั่น  หวังให้ป๋มได้เข้าไปโลดแล่นอยู่ใน  Bangkaew Diary  ครับ

เพื่อนๆ ส่งเรื่องกันเข้ามาเยอะๆ นะครับ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Tuesday, 2 May 2006, 12:02PM

ทราบแล้วคร้าบ... เปลี่ยนแล้วคร้าบ บ บ บ
ค่อยยังชั่วหน่อยครับ... พายุจะได้มีเวลาหายใจหายคอมั่ง
ทุกวันนี้พายุกับน้องน้ำมนต์ไม่เป็นอันทำอะไร... เร่งโกวป้าจนหืดขึ้นคอแล้วครับ...
เลื่อนออกไปยังงี้... พายุจะได้มีเวลาพาน้องน้ำมนต์ไปออกกำลังกายคลายเครียดครับ

โดย จรัญ กาลตนากูล - Tuesday, 2 May 2006, 12:37PM

เห็นประกาศแล้วเฉียดคุกกี้จัง การเมืองยิ่งร้อนๆอยู่ อย่าพิมพ์ผิดก็แย้วกัน ผมไม่เกี่ยวกับคณะปฏิบัตินะค๊าบ

โธ่พี่พายุ เดี๋ยวพี่พายุก็ไปปวดหัวตอน14 พ.ค.อีกรอบ ส่วนน้องไปร์ทน่ะหมดหนี้แว้ว ไม่ต้องปวดหัวอีก เจ้าหนี้ก็ไม่ต้องมาตาม  

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 2 May 2006, 03:07PM

ด่วน

เรียน กรรมการคณะปฏิบัติการ  ที่นับถือ

ขอความกรุณาให้ช่วยบรรจุ  เรื่องคู่มือการเลี้ยงบางแก้วของบ้านโชกุนให้ด้วย

เนื่องจากเห็นว่ามีประโยชน์ต่อส่วนรวมมาก ๆ และเพื่อเผยแพร่การเลี้ยงดูบางแก้ว

ให้ถูกต้องจะได้มองบางแก้วในแง่มุมที่ดีขึ้นด้วย

เรื่องสนุกก็มีบรรจุ ส่วนเรื่องความรู้ก็ไม่ควรจะขาด จะได้สมบรูณ์แบบ

ทั้งนี้ทังนั้นอย่าลืม ขออนุญาติคุณเพื่อนบางแก้ว ก่อนนะครับท่านคณะกรรมการ ฯ

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Tuesday, 2 May 2006, 03:35PM

ถูก....ต้องนะคร้าบ เห็นด้วยอย่างยิ่งเท่ 

โดย Bangkaew Diary - Tuesday, 2 May 2006, 04:10PM

เรียนท่านสมาชิก "คนรักบางแก้ว "ที่นับถือทุกท่าน

เรื่องคู่มือการเลี้ยงบางแก้วของบ้านโชกุน ทางคณะผู้ปฏิบัติได้วางแผนไว้ให้เป็นพระเอกของไดอารี่ตั้งแต่เริ่มปฎิบัติการ เพื่อให้ คนรักบางแก้ว ได้มีคู่มือการเลี้ยงบางแก้วที่ดี ไว้เป็นคัมภีร์ปราบจอมยุทธ์น้อยที่บ้านตลอด24ชั่วโมง..

ขอขอบพระคุณในข้อเสนอแนะและหวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านสมาชิกจะช่วยกรุณาให้คำแนะนำแก่คณะปฏิบัติในโอกาสต่อๆไป

ขอแสดงความนับถือ

Bangkaew Diary

โดย พายุ วงศ์วายุ - Thursday, 4 May 2006, 08:34PM

พายุเตือนโกวป้าว่าให้เขียนเรื่องของพายุกับน้องน้ำมนต์ความยาว 3 หน้ากระดาษ A4... โกวป้าบอกว่า "จริงอ่ะ?... มันน่าจะเป็น 4 หน้ากระดาษ A3 มากกว่าน๊า...เจ้าพายุ"... ทำไงดีล่ะครับเนี่ย... ป้ำเป๋อขนาดเนี้ย... พายุชักจะไม่ไว้ใจโกวป้าซะแล้วครับ... เด๋วพายุลุยเองดีก่า

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 4 May 2006, 11:18PM

โกวป้าครับ  ข้าวตังว่า 4 หน้ากระดาษ A3  มานจะม๊ะใช่น้า   ขนาด  3 หน้ากระดาษ A4  จนป่านนี้แม่ป๋มยังปั่นเป็นปั่นจักรยานอยู่เรยยย   ตังว่าตังจะไปลุยเองแล้วนะเนี่ย 
โดย พรรณ์ ธิดา - Friday, 5 May 2006, 01:34PM
  เห็นด้วยกับการนำคู่มือการเลี้ยงบางแก้วของบ้านโชกุนมาไว้ในหนังสือคะ....

แหม..เห็นพี่ๆ เพื่อนๆ หลายคนกระตือรือร้นเขียนเรื่องของตัวแสบที่บ้านแล้ว..ก็อยากจะเขียนบ้างจังเลย...(คันไม้คันมือ) แต่..ทำม๊าย....ยยยยยยยย หยิบปากกาด้ามไหน ทำไมมันเขียนไม่ติดซะทุกด้ามหละ..(หมึกไม่หมดหรอก แต่มุข ..นะหมด ความคิดจะเขียนเรื่องตัวแสบก็เลยฟุ้งกระจายไปซะ รวมไม่ติดเลย....โม้ซะ..อิอิ) สุดท้ายยังเป็น A4 ขาวๆ อยู่เลย......

ปล. ส้มเช้ง..มามี๊ขอโทษ ที่ไม่สามารถนำเรื่องราวของนู๋มาถ่ายทอดได้ (เพราะความรักความผูกพันที่มีต่อนู๋มันลึก...ก มาก) ..แต่มามี๊ขอสัญญาว่า ถ้าหนังสือนี้เสร็จเมื่อไหร่ จะอ่านให้นู๋ฟังก่อนนอนทุกวันเลยจ๊ะ.. จูบ
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Saturday, 6 May 2006, 01:18PM

พี่ตังอ่ะ  บอกแม่เขียนเร็ว ๆ ดิ  ของแม่ก้าน่ะ  เสร็จไปนานแล้วน๊า  จาบอกให้  ...พี่พายุ  บอกอาโกวด้วยนะคะว่า  จะ 3 หน้ากระดาษ A4 หรือ 4 หน้ากระดาษ A 3  ก็รีบ ๆ เข้าเถอะค่ะ  ประเดี๋ยวแม่ก้าก็ไม่ได้อ่านเรื่องของพี่พายุ  กะพี่น้ำมนต์กันพอดี

...น้องนีโม  ผู้ใจดี

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 6 May 2006, 09:32PM

มาบอกข่าวดีครับแม่ก้า  วันนี้แม่ป๋มคิดชื่อเรื่องออกแล้วครับ  ยิ้ม

โดย พายุ วงศ์วายุ - Monday, 8 May 2006, 09:02AM

พี่ข้าวตังครับ... งั้นน้องน้ำมนต์ (กิ๊กเก่าของพี่ข้าวตัง) ก็มีโอกาสจะได้เจอะเจอหน้าดำๆ ของพี่ข้าวตังใน Bangkaew Diary สิครับ... ถ่านไฟเก่าจะคุอ๊ะป่าวน๊าเนี่ย... พายุละหวั่นใจ... กลัวว่ามันจะไม่คุ... แล้วพี่ข้าวตังก็จะชีช้ำอ่ะคับ

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Monday, 8 May 2006, 09:13AM
  เรื่องของขุนทองก็เสร้จแล้วเหมือนกันน๊า...เมื่อคืนนี้เอง แต่พอตื่นขึ้นมา อ้าววว เขียนไปได้ครึ่งหน้าเอง..เอ๋งงงง แลบลิ้น
โดย กี๋ ปากอ่าว - Monday, 8 May 2006, 09:52AM

แม่กี๋ดีใจจังที่จะได้เห็น..เจ้าขุนทอง เข้ามาสร้างความครื้นเครงในไดอารี่น้องหมาบางแก้ว

แว่วเสียงเพลงรายการเด็กในอดีต..อรุณเบิกฟ้า นกกาโบยบิน ออกหากินร่าเริงแจ่มใส.....เจ้าขุนทองมาแล้วจ้า!! เจ้าขุนทองมาแล้ว!!

โดย พายุ วงศ์วายุ - Tuesday, 9 May 2006, 03:08PM

อีกไม่กี่วันก็จะถึงวันที่ 15 พ.ค. แล้ว... ต๊ายแหน่... ต๊ายแหน่...
พายุยกขาอยู่ตั้งนานแล้วนะเนี่ย... ยังเปียกได้ไม่ถึงครึ่งหน้ากระดาษ A4 เลยครับ
พี่ข้าวตังเห็นแก่กิ๊กแก่ๆ... เอ๊ย! กิ๊กเก่าแก่อย่างน้องน้ำมนต์ด้วยเถอะครับ...
ช่วยเจรจากับคณะปฏิบัติ... ผ่อนหนักให้เป็นเบา...ซักวันสองวันก็ยังดีครับ... น๊าคร๊าบ บ บ บ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 9 May 2006, 10:42PM

พี่ข้าวตังก็เห็นด้วยกะน้องน้ำมนต์ครับ  เห็นด้วย

เพราะตอนนี้เรื่องของพี่มีแต่ชื่อเรื่อง  เนื้อเรื่องยังไม่ไปไหนเลยแม่พี่....วัยรุ่นเซ็งเง็ง  เท่

เดี๋ยวพี่จะลองไปเจรจาให้นะครับ.....อีกวันสองวัน...OK 

โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Monday, 15 May 2006, 12:39PM

แฮะๆ กะลังปั่นต้นฉบับของแช้ปปี้อยู่  เพราะวันหยุดยาว ไม่ได้ทำอะไรเลย

วันนี้ Dead line กี่โมงคะ เดี๋ยวจะส่งให่ก่อนสี่โมงเย็น นะคะ

โดย Bangkaew Diary - Monday, 15 May 2006, 01:12PM
  กำหนดเส้นตายคือ 24.00 น. ค่ะ
แต่ท่่านส่งมาเมื่อไหร่เราก็รับเมื่อนั้นแหละค้า (่ส่งมาก่อนกำหนดเส้นตายก็ดีนะคะ)

ฝากเรียนเตือนท่านสมาชิกที่เคยแจ้งเข้ามาว่าจะส่งเรื่องมาลงใน Bangkaew Diary ด้วยค่ะ
อย่าลืม...อย่าพลาด...อย่าละโอกาสเชียวนะคะ
โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Monday, 15 May 2006, 04:30PM

พึ่งปั่นไดอารี่ของแช้ปปี้เสร็จค่ะ

ต้องส่งไปที่ไหนอ่ะคะ เพราะตอนนี้ กะลังจะกลับบ้านแล้ว ถ้ายังไง ส่งวันพรุ่งนี้ได้มั๊ยคะ

น๊า น๊า น๊า

โดย Bangkaew Diary - Monday, 15 May 2006, 04:36PM
  กรุณาส่งไปที่  ekapolsi@yahoo.com  ขอบคุณมากค่ะ
โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Tuesday, 16 May 2006, 11:39AM

ส่งไปแล้วเมื่อวานเย็นๆ ไม่ทราบว่าได้รับหรือยังคะ attach file รูปไปให้ด้วย แต่ file ค่อนข้างเล็ก เพราะทำเอาไว้ post ลง net อ่ะค่ะ

จริงๆแล้ว มีเรื่องนินทาหมาอีก แต่ว่า style การเขียน ไม่รู้ว่าใช้ได้หรือเปล่า เลยส่งมาแค่ตอนเดียวค่ะ

ถ้าถูกใจ เดี๋ยวจะปั่นให้อีกตอนน๊า

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 16 May 2006, 12:50PM
  ได้รับเรียบร้อยแล้วนะคะคุณรุ้งดาว  ขอบคุณมากๆ ค่ะ
โดย พายุ วงศ์วายุ - Monday, 22 May 2006, 09:13AM

พี่สาวหน้าขาว Bangkaew Diary หายปายหนาย... ออกมาส่งข่าวส่งคราวบ้างสิครับ... พายุคอยฟังความคืบหน้าอย่างสงบเสงี่ยมอยู่หลายวันแล้วนะครับ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 22 May 2006, 10:01AM

แล้วพี่พายุเงียบหายไปไหนเสียหลายวันครับ  ตังคิดถึงนะ 

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew