ลูกชายผมเป็นมังสะวิรัตซะแล้ว
โดย วัศพล พัติบูรณ์ - Monday, 27 March 2006, 08:50PM

เจ้าสิงห์โต ลูกชายผมมีทีท่าว่าจะเป็นมังสะวิรัตซะแล้วครับ

สืบเนื่องจากกระทู้ก่อนหน้านี้ ซึ่งเคยรบกวนถามเพื่อนๆ ในนี้ว่า ทำไมลูกชายบางแก้ววัย 4 เดือนของผม ทำไมไม่ดุเลย ซึ่งก็ได้มีเรื่องประหลาดใจอีกแล้วครับ คือเคยอ่านในกระทู้ของพี่ๆ หลายท่านที่ว่า บางแก้ว พื้นเพมาจากพิษณุโลก ชอบกินปลา โดยเฉพาะปลาสดๆ แล้วก็มีสายเลือดหมาป่า นักล่า โปรดปานซี่โครงไก่ดิบๆ

เพื่อความเป็นแมน ของลูกชาย ก็เลยลองซื้อหามาให้ลองกินบ้างครับ เผื่อจะกระตุ้น

ความเป็นแมนและความองอาจ ออกมาบ้าง

ผิดคาดครับ!!!!!!

ลูกชายผมแค่ดมๆ ครับ และกระดิกหางและเงยมองหน้าผม ประมาณจะบอกว่า มันไม่สุก เอามาให้ตูกินได้ไงว่ะ เดี๋ยวเป็นพยาธิตายกันพอดี แล้วก็เดินจากไป ทิ้งให้ผมยืนอยู่กับซีโครงไก่ อย่างงงๆ

ขนาดปลาดิบ จากโออิซิ นะเนี่ย ไก่ก็ของ ซี พี  อุตสาห์นั่งเลาะเอาเนื้อออก โดบเหลือเนื้อให้เพียบเลย

แต่อาหารที่โปรดปรานของสิงห์โตนั่นหรือครับ คือ

ผลไม้สุกทุกชนิด (เอากับเขาซิ) โดยเฉพาะส้ม แกะให้เป็นกลีบๆ จะชอบมาก มีเท่าใหร่เท่ากัน มะละกอ มะม่วง ฯลฯ กินได้หมด แตงกวา ถั่วฟักยาว ก็สามารถ เรียกว่ากินจนผมสงสัยว่า ตอนแม่เขาท้องไปเลี้ยงใกล้กรงกระต่ายหรือเปล่า  เห็นหมามาหลายตัวก็เพิ่งเห็นจะ ก็ตัวนี้แหล่ะ

ส่วนเรื่องความดุ ก็เริ่มส่อแววครับ แต่เฉพาะกับหมาด้วยกัน ถ้าเขาเห็นหมาตัวอื่นมาเดินใกล้รั้วบ้าน จะคุ้มคลั่งมาก กระโจนโซ่แทบขาด มีอยู่ครั้งหนึ่งเขากำลังเห่าหมาข้างบ้านอย่างเอาเป็นเอาตาย ผมเดินไปข้างหล้งแล้วเอื้อม จะไปดึงโซ่ ปรากฎว่าอารมณ์ค้างครับ แว้งกัดแขนผมเลย ดีที่ไม่เข้า แค่ถลอกๆ พอรู้ว่าเป็นผมก็กระดิกหาง และก็ทำหูลู่ๆ สำนึกผิด ส่วนกับคนก็ยังใจดีเหมือนเดิมครับ ขอให้เดินเข้าบ้านเถอะ กระดิกหางตอนรับเลย ไม่มีเห่าสักแอ๊ะ นี่ว่าสักพักจะฝึกให้เสริฟน้ำให้แขก รู้แล้วรู้รอดเลย แต่แปลกตรงถ้าเห็นคนเดินอยู่นอกรั้ว จะขู่ในลำคอ และเห่าบ้างพองาม แต่พอท่านนั้นเดินเปิดประตูเข้าบ้านเท่านั้นแหล่ะ กระดิกหางต้อนรับเลย

เฮ้อ!!! เจ้าสิงห์โตลูกพ่อ

ตอบ: ลูกชายผมเป็นมังสะวิรัตซะแล้ว
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 28 March 2006, 01:43PM

ด็อตคอมจากบ้านไปอยู่ศูนย์ฝึกเป็นเดือน   ได้ทานแต่อาหารเม็ดกับกล้วยน้ำหว้า     นึกว่ามันจะลืมบาร์ฟแล้ว

แปลกที่มันไม่ลืม  ยังคงเคี้ยวโครงไก่สดดิบอย่างเอร็ดอร่อย

เจ้าสิงห์โตลองกินดูบ้างนะ  จะติดใจ

รูปนี้  ถ่ายตอน 2.5 เดือน จาก  Bangkaew and BARF

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew