ลูกขุนนาง

ลูก ๆ ขุนนางเกิดแล้ว เลยเอารูปมาโชว์จ๊ะ
ตอบ: ลูกขุนนาง

อีกรูป

อีกรูป

อีกรูป

อีกรูป

ฮึๆๆ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 20 March 2006, 11:44AM

ถามเป็นความรู้หน่อยครับ

ครอกนี้ ๕ ตัว  มาร์คกิ้งหลุด เหลือแต่หน้ากาก ๒ ตัวเลยหรือครับ  ถือว่าผิดปกติไหม

พ่อแม่เขาเป็นไงบ้าง    มาร์คน้อยเหมือนกันหรือครับ

หรือถ่ายทอดมาจากรุ่น ปูย่าตายาย

ที่ถามเผื่อไว้   ไม่ใช่อะไร  เพราะแม่เจ้าด็อตคอมก็ตัวสีขาวจั๊วน่าเจี๊ยะ  กลัวว่าจะถ่ายทอดถึงรุ่นหลานหรือไม่

เพราะก็ไม่อยากให้ใครที่ได้ไปโดยไม่เข้าใจ  ดูมันด้อยคุณค่าเมื่อโตขึ้น  จนปล่อยมันทิ้งๆขว้างๆแบบ ๒ ตัวข้างล่างนี้

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1614

โดย jitti r - Monday, 20 March 2006, 06:43PM

พี่วิเชียรครับ

การที่น้องหมามี มาร์กิ้งน้อยไม่ได้ผิดปกติหรอกครับ การถ่ายทอดถึงลูกหลานก็ต้องมีบ้างตามกฏพันธุกรรม แต่ก็อยู่ที่การอ่านสายบรีดของแต่ละคน เพราะตัวที่เข้ามาผสมก็มีสายหลักของตัวเขาอยู่ ส่วนการทิ้งขว้างน้องหมาไม่มี มาร์กกิ้ง-แต่มีขนฟูๆ ไม่ค่อยมีใครทิ้งหรอกครับส่วนใหญ่จะทิ้งน้องหมาที่ขนสั้นมากก่วา.  ให้ดู ครอก ของเจ้า ดอตคอม.. 

โดย jitti r - Monday, 20 March 2006, 06:46PM

และนี้เป็นน้องหมา เกิด 20 กุมภาพันธ์ 2549 เป็นลูก เพียว และ วันทา  ชื่อ

เจ้า โกเมน

โดย jitti r - Monday, 20 March 2006, 06:49PM

นี่แม่  วันทา
โดย jitti r - Monday, 20 March 2006, 06:50PM

และพ่อ เพียว
โดย สาโท ตัวป่วน - Tuesday, 21 March 2006, 06:42PM
  เห็นแล้วคิดถึงสาโทเลย

(แอบซิบหน่อยค่ะ.. ขายมั้ยอ่ะคะ
อยากได้สักตัว ลูกชายสุดที่รักเพิ่งหนีไปสวรรค์
ตอนนี้เหงากันทั้งบ้านเลยค่ะ)

สนใจหนุ่มน้อยหน้าใส บาดตาบาดใจทุกตัวเลย
ตอนนี้ชีวิตกะลังหงอยเหงา
ไม่มีหมาให้ฟัด เลิกงานกลับบ้านทีไร
ใจมันเหี่ยวๆชอบกล
ไม่มีใครวิ่งดีใจมารับเหมือนอย่างเคย

นู๋อยากได้............................
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 22 March 2006, 01:36PM

คุณแม่สาโท,  มาหลบอยู่นี่เอง  ช่วยไปบอกเพื่อนๆหน่อยเร็วว่าสาโทเป็นอะไรตาย

ถ้าเป็นคน  ก็คงคล้ายกับตรอมใจตายนะ  เขามีเรื่องอะไรให้ตรอมใจหรือ  ถึงไม่กินข้าวกินปลา  เอาแต่เก็บตัว

วันที่ ๙ เมษา มีงานประกวดที่พิษณุโลก  ลองไปดูซิ  เผื่อจะได้เลือกตัวที่ถูกใจ

หรือแวะไปบ้านโชกุน   เผื่อหมาจะถูกใจเรา  มาอยู่กับเราฟรี กัดฟัน

ขอบคุณคุณจิตติที่มาให้ความรู้     แต่ยังสงสัยอยู่ว่า คำว่า สายหลัก คืออะไร   หมายถึง มีจุดเด่นที่สามารถสยบจุดด้อยได้หมดหรือเปล่า   ถึงแม้แม่จะขาว  แต่สายทางพ่อแรงกว่า  ออกมาเลยเหมือนพ่อหมดทุกตัว   และลักษณะเด่นอันนี้  ยังคงอยู่ในลูกทุกตัวใช่ไหมครับ

โดย jitti r - Wednesday, 22 March 2006, 02:58PM

พี่วิเชียรครับ คำว่าสายหลักของผมคือ ลักษณะการถ่ายทอดทางพันธุกรรมของแต่ละสายอย่างเช่น ..มอร์แกน...

มีพ่อชื่อ ก๊วยเจ๋ง  มีการถ่ายทอดของสาย ทั้งเด่นและด้อย1.2.3.4.5

มีแม่ชื่อ ลำดวน  มีการถ่ายทอดของสาย ทั้งเด่นและด้อย 1.2.3.4.5

ดั้งนั้น ก็ต้องมาดูว่า มอร์แกนจะถ่ายทอดลักษณะเด่นและด้อยไปทางพ่อหรือแม่  และ ทำนองเดียวกันแม่หมาที่จะนำมาผสมก็ต้องดูการถ่ายทอดทางพันธุกรรมไปทางพ่อหรือแม่ และอีกประการคือ เมื่อนำมาผสมแล้ว มีการข่มกันในลักษณะเด่น-ด้อย หรือถ้าเรียกง่ายๆตามภาษาผมพูดเองคือ ถ่ายตามพ่อหรือถ่ายตามแม่ และยังมีลักษณะแฝงตามที่คุณวิเชียรเขียนมาครับ. ถ้าจะอธิบายมากก่วานี้คงต้องคุยกันดีกว่า

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 22 March 2006, 03:21PM

ขอบคุณครับ

วันที่ 9 เม.ย ไปร่วมประกวดที่พิษณุโลกด้วยหรือเปล่า  เผื่อจะได้แวะไปคุยด้วย

และคราวนี้  ไม่จำกัดสีใช่ไหม  เผื่อจะได้เอาด็อตคอมลงด้วย  ก่อนมันจะลืมยืนนิ่งวิ่งสวย

สีแบบด็อตคอมไม่รู้ว่าจะเรียก ขาว-เทา หรือ แฟนซี  เพราะดูท่าหัวมันจะไม่ยอมเปลี่ยนเป็นเทา    สงสัยตัวไปทางพ่อ  หัวมาทางแม่หรือเปล่า กัดฟัน

แล้วถ้าจะหาแฟนให้ด็อตคอม  ควรเป็นสายอะไร

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1628

โดย jitti r - Wednesday, 22 March 2006, 03:51PM

ไปครับพีวิเชียร ...แล้วเจอกัน ส่วนเจ้าดอตคอมก็เป็น ขาว-เทา ขนที่ยังเป็นน้ำตาลอยูอาจเป็นเพราะยังทิ้งขนไม่หมดอดใจสักนิด ส่วนการวางแผนบรีดต้องรอก่อน.

ครายน่ารักกว่ากัน

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew