เก็บภาพงานประกวดที่สุราษฎร์ฯมาฝากครับ
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 06:15PM

พอดีมาทำงานที่สุราษฎร์ฯ  ช่วงเย็นไปวิ่งออกกำลังที่สวนสาธารณะเกาะลำพูในตัวเมือง  เลยรู้ว่าเค้ามีประกวดหมากันในวันเสาร์ที่11และวันอาทิตย์ที่12  ก็เลยเก็บภาพมาฝากเพื่อนๆครับ   ภาพนี้เป็นสนามประกวดดูร่มรื่นดีหมาไม่ร้อน
ตอบ: เก็บภาพงานประกวดที่สุราษฎร์ฯมาฝากครับ
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 06:21PM

สปอนเซอร์งานนี้รู้สึกว่าจะเป็นเอโปรกับเพ็ดดีกรี
ตอบ: เก็บภาพงานประกวดที่สุราษฎร์ฯมาฝากครับ
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 06:27PM

บู๊ธขายอาหารหมามีหลายยี่ห้อเหมือนกัน
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 06:38PM

บู๊ธแชมพูหมาก็พอมี
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 06:43PM

แต่บู๊ธขายลูกหมามีบู๊ธเดียวเป็นบางแก้วจากพิษณุโลกรู้สึกขายไม่ค่อยได้เลย
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 06:48PM

ในงานยังจัดให้มีบริการฉีดวัคซีนป้องก้นพิษสุนัขบ้าฟรีด้วย
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 06:51PM

และยังจัดให้มีการประกวดวาดภาพระบายสีของเด็กๆ

รูปนี้ได้ที่1

โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 06:59PM

ส่วนรูปนี้ได้ที่3  ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นรูปของ โจอี้ อดีตหมาดังสายโอเล่ของคุณธวัชชัย คอกบางยี่เรือ
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:04PM

งานนี้จัดโดยสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขแห่งประเทศไทย ในรูปคือกรรมการตัดสินจำชื่อไม่ได้
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:09PM

ส่วนคนนี้พิธีกรหลังๆเหมาทุกงาน ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเสียงไม่เพราะและให้ข้อมูลเกี่ยวกับหมาน้อยสู้อีกคนไม่ได้
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:15PM

แฮนเล่อร์มืออาชีพไปกันหลายคน คนนี้เพื่อนๆรู้จักดีคุณ ญาณเดช  จากวังงาม
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:18PM

คนนี้ชื่อคุณนาง ได้ยินพิธีกรว่าไปจูงหมาประกวดที่เมืองนอกมาแล้ว
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:23PM

ส่วนคนนี้ชื่อคุณเอก รู้สึกว่าจะรับทรัพย์ไปเยอะเพราะคนสุราษฎร์ฯจูงหมาไม่เป็นเลยจ้างคุณเอกจูงนับได้สิบกว่าตัว
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:28PM

เท่าที่สังเกตุคนสุราษฎร์ฯเลี้ยงหมากันไม่เยอะก็มีจูงมาโชว์บ้างนิดหนอยในรูปเป็นเจ้าปอมฯแสนรู้เดิน2ขาตลอดเลย
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:32PM

และนี่เจ้าเซ้นต์ฯใจดี
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:35PM

เจ้าลาบาดอร์ตัวนี้ถูกล่ามไว้กับต้นไม้แหกปากร้องไม่เลิก
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:39PM

ก๊วนอัลเซเชี่ยนฝากป้าวิโดยเฉพาะครับ
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:42PM

บางแก้วก็มีจูงมาโชว์
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:47PM

ทีนี้มาดูแฮนเล่อร์มือสมัครเล่นกันบ้างไม่ต้องบรรยายนะครับ
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:49PM

ยังมีอีกครับ
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 07:53PM

ที่เด็ดสุดต้องนี่ครับ
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 08:01PM

เอ้ามาดูหมาประกวดกันบ้างเอาเฉพาะบางแก้วละกัน ต้องขอบอกว่าผิดหวังมากเลย วันเสาร์มี2ตัว ตัวแรกแทบไม่ต้องบอกชื่อ นี่คือบางแก้วเบอร์1ของวงการในขณะนี้ อะราชิ ได้ข้อมูลจากพิธีกรว่ามีคนขอซื้อ2ล้านบาท
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 08:09PM

อีกตัวเป็นลูกอะราชิไม่ได้ถ่ายรูปไว้ แล้วอะราชิก็คว้าถ้วยเบสท์ฯไปตามฟอร์ม  ส่วนวันอาทิตย์มี4ตัว ตัวแรกเป็นอดีตหมาดังจาก กทม.ตอนนี้มาอยู่ที่คอกทักษิณบางแก้วชื่อ ทองคำ
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 08:14PM

ตัวที่2ขาว-ดำลืมถามชื่อเป็นหมาบ้านฝึกเชื่อฟังคำสั่งมาอย่างดี
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 08:19PM

ตัวที่3ชื่อโอเลี้ยงหมาบ้านไม่เคยฝึกอะไรเลยเจ้าของชื่อคุณชำนาญมาประกวดด้วยใจรักจริงๆ
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 08:26PM

ตัวสุดท้ายชื่อเหรียญทองเป็นหมาของคุณชำนาญเหมือนกันเป็นลูกของทองคำราคา7000บาท  และผลการประกวดทองคำได้เบสท์ฯไปแบบทุลักทุเลเพราะดูไม่มีสง่าราศีเลยวิ่งหางตกตลอด
โดย chanin surasawate - Wednesday, 15 March 2006, 08:29PM

ก็ขอจบรายงานแค่นี้ละกันนะครับ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 15 March 2006, 10:29PM

สวัสดีค่ะคุณชนินทร์   ตัวตลก

ดีจังค่ะ  ยังกะได้ไปเดินอยู่ที่สุราษฎร์เลย

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 15 March 2006, 07:15PM

มีบางแก้วประกวดหลายตัวไหมครับพี่ชนิน เพราะที่สุราษฎ์ฯเองก็มีฟาร์มบางแก้วอยู่ด้วย กำลังนึกถึงพี่อยู่พอดีเลย กัดฟัน

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew