@@ น้องปลานีโม่ ณ ฉะเชิงเทรา @@
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 4 March 2006, 09:55AM

สุขสันต์ วันเกิด  น้องปลานีโม่ครบ 2 ขวบ วันนี้แล้วคร๊าบ
ตอบ: @@ น้องปลานีโม่ ณ ฉะเชิงเทรา @@
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 4 March 2006, 10:05AM

มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ดีใจกะน้องปลานีโม่ด้วย ได้โชค 2 ชั้นแหละ

1. อายุครบ 2 ขวบ (ยังละอ่อนนะ)

2. จะได้น้องในอนาคตอันใกล้ (ก็คุณแม่กำลังมีน้อง 2 ขา คนแรกเลยแหละ.......แม่คร๊าบรักผมน้อยๆ แต่รักนานๆ นะคร๊าบ)

ของขวัญจาก..พี่ข้าวตัง..ภายในบรรจุความรักไว้เต็มเปี่ยม แก้มแดง  พี่ขอมอบให้น้องปลานีโม่นะครับ

ขอแสดงความยินดีกับคุณพ่อ-คุณแม่คนใหม่และน้องปลานีโม่ค่ะ ยักคิ้ว .......แม่โอ๊ต

ตอบ: @@ น้องปลานีโม่ ณ ฉะเชิงเทรา @@
โดย กี๋ ปากอ่าว - Saturday, 4 March 2006, 11:21AM

สุโข สุขี ย่างขึ้นปีที่สาม..แฮ๊ปปี้เบริด์เดย์ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัย มาเบียดเบียน

และ ขอแสดงความยินดีกับคุณแม่คนใหม่

...ไม่มีกล่องของขวัญงามๆ เหมือนของคุณแม่โอ๊ตเค้า เอาไว้ช่วงบ่าย แดดร่ม ลมตก แม่กี๋จะชวนพี่เต๋าเต้ย ไปช้อนลูกน้ำใส่ขวด มามอบให้..น้องปลานีโม่ ดีก่า

โดย thakoon chuntalert - Monday, 6 March 2006, 09:22AM

หวัดดีครับ เพื่อน ๆ ชาวบางแก้วยังจำปลานีโม่ได้ไหม ตอนนี้ผม 2 ขวบแล้ว สมาชิกบางท่านอาจจะจำผมไม่ได้แล้ว ผมเป็นบางแก้วที่หน้าเหมือนหมีไงครับ ถ้าจำไม่ได้ดูรูปผมอีกครั้งคงจำได้ ขอขอบคุณแม่โอ๊ตด้วยที่ให้คำอวยพรและของขวัญที่ถูกใจที่สุด ขอบคุณเพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่านล่วงหน้าด้วยครับ
โดย thakoon chuntalert - Monday, 6 March 2006, 09:25AM

จำผมได้หรือยังครับผมอาจจะหายหน้าไปนาน เพราะคุงแม่ยุ่ง ๆ ตลอด
โดย thakoon chuntalert - Monday, 6 March 2006, 09:27AM

เห็นรูปผมตอนเด็ก ๆ คงจำได้แน่นอน
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Monday, 6 March 2006, 09:41PM

แฮปปี้เบริท์เดย์ย้อนหลังให้เจ้าหมี เอ๊ย  เจ้าปลานีโม่ด้วยคนนะจ๊ะ  ของให้หล่อวันหล่อคืน  เป็นเด็กดีของคุงพ่อคุงแม่นะจ๊ะ  และขอยินดีกับว่าที่คุณแม่คนใหม่ด้วยจ้า

...จากพี่นีโม ณ ปัตตานี (ชื่อจากการ์ตูนเรื่องเดียวกัน  แต่ไม่ยักกะอยากเป็นปลา  เพราะไม่ชอบน้ำ)

โดย toetam s - Monday, 6 March 2006, 10:56PM

happy birthday ด้วยคับ...ของให้นีโมมีสุขภาพแข็งแรงนะคับ..

โดย thakoon chuntalert - Tuesday, 7 March 2006, 09:52AM

ขอบคุณพี่นีโมณ ปัตตานีมากครับสำหรับคำอวยพร ผมมีเรื่องฟ้องพี่นีโม ก้อก่อนวันเกิด 1 วัน คุงพ่อให้ผมมาวิ่งเล่นข้างล่าง แต่สวนคุงพ่อสงกะสัยจะแคบไปผมเลยแอบหนีไปลานเลี้ยงวัวฝั่งตรงข้ามบ้านผม ผมเจอขี้วัวเต็มเลย ก้อเลยจัดการทั้งคลุก ทั้งกลิ้ง ซะหนำใจ ระหว่างจะกลับบ้านต้องข้ามถนนใหญ่รถวิ่ง 2 ข้างทางเลย ผมต้องโดดหลบลงข้างทาง พ่อผมตกใจมาก ผมไม่กล้าเข้าบ้านพ่อแอบเดินทางเข้าประตูทางบ้านคุณยายอีกหลังหนึ่ง แต่พ่อก้อมาดักผม แล้วคงไม่ต้องเล่าว่าผมประสบชะตากรรมอะไรบ้าง ผมน่ะหูตกหางตกเลย รู้อยู่ว่าต้องโดนตีแน่ ๆ แต่พอได้ออกไปแล้วมันก้อติดลม เบรคไม่อยู่ แต่พ่อก้อยังใจดีให้ผมเล่นข้างล่างต่ออีกพักใหญ่ แต่ตอนอาบน้ำนี่สิโอ้โฮ งานช้างเชียวแหละ ผมขนสีขาว ๆ ของผมนั้นเป็นสีขี้วัวหมดเลย กว่าจะหล่อเหมือนเดิมได้เล่นเอาพ่อเหนื่อยแทบ แย่ ผมสัญญากับพ่อไว้ว่าผมจะไม่ทำอีกหากไม่มีโอกาส และพ่อไม่เผลอ พ่อบอกกับแม่ว่าเกือบเสียนีโม่ไปก่อนวันเกิดซะแล้ว เป็นไงล่ะวีรกรรมผมหมาด ๆ เลยพี่นีโม ทำได้อย่างผมมั๊ยล่ะ แต่ว่าตอนโดนตีเจ็บชะมัดเลย
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 7 March 2006, 01:11PM

มาขำน้องปลานีโม่อีกแล้วอ่ะ  กัดฟัน   คลุกขี้วัว  

ไว้รออ่านเรื่อง....ขี้ ที่ไม่ใช่เรื่องขี้ๆ....ของคุงแม่ก้าของพี่นีโม ณ ปัตตานีนะ  อดใจจิ๊ดนุง

แม่กี๋คร๊าบ    ไหนล่ะลูกน้ำที่จะไปช้อนกะน้องเต๋าเต้ยมาให้น้องปลานีโม่เป็นของขวัญวันเกิดน่ะ  น้องเค้ารออยู่นะ  ดูจิรอไม่ไหวแอบไปคลุกขี้วัวซะแหร่ว......ตังเองครับ

โดย กี๋ ปากอ่าว - Tuesday, 7 March 2006, 01:56PM

แม่โอ๊ต ครา... ฮับ แม่กี๋กะเต๋าเต้ยไปช้อนลูกน้ำมาแล้วน้า แต่ช้อนไปช้อนมา มันดันได้เจ้าตัวนี้มาจ้า...น้องปลานีโม สนมั๊ย!!!

โดย thakoon chuntalert - Wednesday, 8 March 2006, 09:34AM

แม่กี๋ กะเต๋าเต้ยฮะ ปลานีโม่รอลูกน้ำไม่ไหวแย้ว ขอลงไปหาด้วยเองดีกว่า
แม่โอ๊ตฮะ คลุกขี้วัวสนุก จิง ๆ นะฮะ ไม่เชื่อให้พี่ข้าวตังลองดูบ้างสิ แต่ตอนโดนตีตูดนี่น่ะ ตัวใครตัวมันนะฮะ
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Wednesday, 8 March 2006, 05:28PM

...แหม ๆ  ดีใจแทนน้องปลานีโม่จริง ๆ เลย  ที่ได้ไปคลุกเคล้าใกล้ชิดกับธรรมชาติซะขนาดนั้น  พวกพ่อ ๆ แม่ ๆ นี่ไม่ค่อยยอมเข้าใจความสุขของพวกเราเอาซะเลยเนอะ  กลิ่นขึ้วัวสำหรับพวกเราน่ะ  มันหอมยั่วน้ำลาย  ดึงดูดความสนใจอย่างกะอะไรดี  แถมหอมกว่าโคโลนญ์ของคุงพ่อเป็นไหน ๆ  เดินผ่านสาว ๆ ทีงี้  รับรองได้วิ่งตามกันเกรียวกราว

...แต่น้องปลานีโม่ไม่ต้องชวนพี่นีโมหรอก  แถวบ้านพี่ก็มี  จะเอากลิ่นขี้วัว  กลิ่นไส้ปลา  หรือกลิ่นกับข้าวถุง  โอ๊ย !! พี่นีโมลองมาหมดแล้ว  ทำใจซะหน่อยแล้วกันว่าเดี๋ยวต้องโดนแม่เอาน้ำมาราด  แล้วก็เอาน้ำยาอะไรไม่รู้มาทำฟอง ๆ บนตัว  เฮ้อ..กลิ่นเหม็นจะตายแม่ชอบได้ไงไม่รู้เนอะ  เอ่อ..นอกนั้นก็อาศัยความสามารถเฉพาะตัวในการเอาตัวรอดจากการโดนไม้เรียว  หรือฝ่ามือพิฆาตกันเอาเอง ...

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Thursday, 9 March 2006, 08:36AM

ฝากถึงคุณ จิตรใส ครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew