งานมหกรรมสัตว์เลี้ยง แห่งประเทศไทย ครั้งที่ 4 ณ. สวนสามพราน โดยสมาคมพัฒนาพันธุ์ส ุนัข(ประเทศไทย)
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 24 September 2004, 02:23PM

ขอเชิญเที่ยวงานและส่งสุนัขเข้าประกวดในงานมหกรรมสัตว์เลี้ยงแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 4 ชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และพระบรมราชินีนาถ ในวันที่ 17 – 19 ธันวาคม 2547 ณ. สวนสามพราน โดยสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข(ประเทศไทย) ได้มอบหมายให้ชมรมไทยบางแก้ว และชมรมต่าง ๆ เป็นผู้ดูแล เช่นสมาคมผู้ส่งเสริมสุนัขพันธุ์ไทย , ชมรมสุนัขเพื่อการกีฬาและการใช้งาน จะขอบอกดัง ๆ ว่างานนี้เป็นงานใหญ่ระดับโลก เนื่องจากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวท่านได้ทรงประทานสุนัขทรงเลี้ยงมาแสดงความสามารถ และมีการประชาสัมพันธ์ไปทั่วโลกโดย การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมต่าง ๆ มากมาย รวมทั้งของแจกสำหรับผู้ที่มาเที่ยวชมงานที่มาเป็นครอบครัว สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่ โทร. 01-8099094
จาก  nattiwat <nattaka@asiaaccess.net.th>
ตอบ: งานมหกรรมสัตว์เลี้ยง แห่งประเทศไทย ครั้งที่ 4 ณ. สวนสามพราน โดยสมาคมพัฒนาพันธุ์ส ุนัข(ประเทศไทย)
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Friday, 24 September 2004, 11:41PM
  จะพยายามทำเอกสารเกี่ยวกับบางแก้วไปแจกในงานนี้ให้ทันครับ เรามาช่วยๆกันหน่อยนะครับ
ตอบ: งานมหกรรมสัตว์เลี้ยง แห่งประเทศไทย ครั้งที่ 4 ณ. สวนสามพราน โดยสมาคมพัฒนาพันธุ์ส ุนัข(ประเทศไทย)
โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 27 September 2004, 05:50AM
  คุณอาทรมีโอกาสคุยกับทางคุณไพโรจน์เรื่องขอให้ชมรมไทยบางแก้วสนับสนุนค่าใช้จ่ายในการพิมพ์เผยแพร่หรือยังครับ
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Sunday, 26 September 2004, 10:38PM

ผมคงไม่ไปรบกวนทางชมรมไทยบางแก้วครับพี่ เข้าใจว่าทางชมรมคงมีค่าใช้จ่ายสูงอยู่แล้ว แล้วก็ไม่เหลือบ่ากว่าแรงที่จะทำได้เองอ่ะครับ ตอนนีกะว่าจะพิมพ์แจกประมาณสักพันชุดก่อน รอดูจำนวนหน้าอีกที ความช่วยเหลือที่อยากได้ตอนนี้คือเรื่องการจัดหน้าตา กับการตรวจตันฉบับให้มีความถูกต้อง เหมาะสมครับ ใครอยากช่วยยกมือขึ้นได้เลยครับ อีกย่างที่คิดไว้ก็คือจะส่งสำเนาต้นฉบับให้กับอาไพโรจน์ช่วยตรวจดูด้วยเหมือนกันครับ ใครมีข้อเสนอแนะ ยินดีรับฟังครับ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 27 September 2004, 05:53AM

เรื่อง ใครอยากช่วยยกมือขึ้น นั้น  คิดว่ามีคนอยากช่วยอยู่ที่กระทู้ อยากปรึกษาพี่วิเชียร เกี่ยวกับการทำเอกสารเ กี่ยวกับการเลี้ยงสุนั ขบางแก้วอย่างถูกวิธี

เรื่อง สำเนาต้นฉบับให้กับอาไพโรจน์ช่วยตรวจดูด้วยเหมือนกันครับ ใครมีข้อเสนอแนะ ยินดีรับฟังครับ ลองอ่านกระทู้ ถึงน้องน้อยหน่า และคุณสุนา  ที่แนะนำให้ไปขอการสนับสนุนจากชมรมไทยบางแก้ว  เพราะเราจะไปแจกเอกสารในงานของเขา   อาจต้องให้เครดิตเขาด้วย

เรื่อง ความช่วยเหลือที่อยากได้ตอนนี้คือเรื่องการจัดหน้าตา กับการตรวจตันฉบับให้มีความถูกต้อง เหมาะสมครับ  ลองเข้าไปคุยกับทีมผู้เขียนนะครับใน ห้องสนทนา Chatroom

ป้าวิ สัตว์กินเนื้อ (20)
 noinar - (17)
 ป้าชัช swine (9)
เพื่อนบางแก้ว 01-6667151 (56)

โดย ชัยรัตน์ แซ่เจี่ย - Thursday, 30 September 2004, 06:35PM
  ผมยินดีช่วยครับ ว่าแต่มีอะไรให้ช่วยก็บอกได้นะขอรับ ข้าน้อยยินดีรับใช้ด้วยความเต็มใจและจริงใจ เพราะรักบางแก้วเป็นชีวิตจิตใจอยู่แล้ว อยากส่งเสริมให้มีการเลี้ยงดูสุนัขอย่างถูกวิธี จะได้ไม่ปล่อยให้เป็นปัญหาทางสังคมงัยติดต่อมาล่ะกัน 099669236 มีอะไรก็ช่วยเหลือ แบ่งเบาภาระกันไปงัยครับ ผมบอลนะครับ พี่อาทร
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Friday, 1 October 2004, 03:36PM

ขอบคุณทุกท่านที่ตั้งใจจะช่วยกันครับ

ผมเองคิดเอาไว้ว่าจะไม่เข้าไปรบกวนเรื่องค่าใช้จ่ายจากทางอาไพโรจน์ครับ เพราะเห็นว่าทางชมรมเองก็มีที่จะให้ใช้เงินมากอยู่แล้ว อีกอย่างเรื่องนี้ก็ไม่ได้เหลือบ่ากว่าแรงอะไร ไม่กี่สตัง เรามาช่วยกันออกแรงทำให้เอกสารที่จะแจกนี้ออกมาสมบูรณ์ที่สุดเท่าที่จะทำได้ แล้วก็ช่วยกันเผยแพร่ดีกว่าครับ ตอนนี้คิดว่าจะออกมาเป็นเล่มขนาดสักเอสี่ ประมาณแปดหรือสิบหกหน้า พิมพ์สีเดียว หรือไม่เกินสองสี คร่าวๆไว้ว่าน่าจะใช้จ่ายประมาณสามพันบาท สำหรับพันชุด สำหรับใครที่อยากช่วย ขอเป็นช่วยเอาไปเผยแพร่ให้คนที่เลี้ยง กำลังจะเลี้ยง คิดจะเลี้ยงบางแก้ว จะเป็นพระคุณครับ

โดย นายลิงเล อยู่ทะเล - Sunday, 31 October 2004, 09:32PM
  ขอรบกวนถามนิดนะครับ ที่งานมีลูกสุนัขบางแก้วขายมั้ยครับ พอดีจะหาซื้อมาเป็นเพื่อนเล่นกะบางแก้วที่เลี้ยงไว้แล้วเพราะเพื่อนเก่าเค้าเพิ่งตายไป  เค้าอยู่ตัวเดียวดูหงอยๆไป
โดย ปีใหม่ มดแดง - Sunday, 31 October 2004, 11:33PM

• ถึงทีมงานทุกท่านครับ ผมได้อ่านต้นฉบับที่คุณอาทรให้ไว้ตอนที่ไปเยี่ยมบ้านป้าวิแล้ว ผมมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติมนะครับ ถ้าสามารถคัดเลือกหัวข้อกระทู้เก่าที่ผู้เลี้ยงบางแก้วทั้ง 2 กระดาน ตั้งคำถามแล้วมีคำตอบที่เป็นประโยชน์ต่อผู้สนใจและผู้ที่เป็นมือใหม่ที่เลี้ยงบางแก้ว ก็น่าเป็นสาระเพิ่มเติมได้เป็นอย่างดี  ทั้งนี้ยังคงบทความของคุณน้อยหน่าไว้เหมือนเดิม
  • แล้วเรื่องค่าใช้จ่ายในการจัดพิมพ์ คุณอาทรพอจะประมาณได้บ้างหรือเปล่าครับ?เผื่อว่าผมอาจจะช่วยได้บ้าง เสียดายที่ผลผลิตของปีใหม่ออกมาไม่ทันกับช่วงเวลาที่จะต้องใช้ แต่ก็จะสำรองออกให้ไปก่อนเพื่อให้ทันงานที่สวนสามพราน นี้

คิดถึงทุกท่านครับ

โดย ป้าชัช swine - Monday, 1 November 2004, 09:29AM

เห็นด้วยกะคุณปีใหม่ที่ลองคัดความคิดเห็นจากกระดานทั้งสองมาช่วยสร้างสีสรร โดยเรียงให้เป็นขั้นตอนของการเลี้ยงตั้งแต่วิธีไปเลือกลูกน้อยมาเลี้ยงจนถึงเขามีลูกเองเลย (โดยคงเรื่องราวของคุณน้อยหน่าเอาไว้) แต่ใครจะเป็นคนค้นหาและเรียบเรียงเรื่องจากกระดานล่ะ

ป้าชัชยังไม่ช่วยอะไรเลยเนาะ เอาอย่างงี้คุณอาทรที่รัก ช่วย attach file มาให้ลุงกรึกกะป้าชัชช่วยดูก็ได้ที่ <eatchn@ku.ac.th> นอกจากนั้นหากมีค่าใช้จ่ายป้ากะลุงยินดีสนับสนุนด้วยจ๊ะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew