@@ กรรมวิธีพาข้าวตังไปจึกๆ จ้า @@
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 2 February 2006, 11:23PM

แม่โอ๊ต>> ไปตังขึ้นรถไปเที่ยวกันลูก

ข้าวตัง>>  แม่กั๊บเราจะไปเที่ยวไหนกันเนี่ย

แม่โอ๊ต>> เดี๋ยวก็รู้  (เสร็จแม่แน่เจ้าข้าวตัง กัดฟัน)

ตอบ: @@ กรรมวิธีพาข้าวตังไปจึกๆ จ้า @@
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 2 February 2006, 11:26PM

ข้าวตัง>> พ่อกั๊บตกลงพ่อกะแม่จะพาป๋มไปไหนกั๊บ

พ่อป๋ม>> เดี๋ยวก็รู้  ถึงแล้วลูก

ตอบ: @@ กรรมวิธีพาข้าวตังไปจึกๆ จ้า @@
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 2 February 2006, 11:48PM

แม่โอ๊ต >> ขั้นตอนมีดังนี้

1. ใส่สายรัดอก (ในรูปจะเห็นที่เป็นเส้นสีดำค่ะ) พร้อมสายจูง

2. พาขึ้นรถ  เค้าต้องนั่งตอนหน้านะคะ

3. ออกรถ  ระหว่างทางก็โทรบอกคุณหมอให้เตรียมวัคซีนที่จะฉีด

ให้พร้อม  ก็จะมีวัคซีนรวมกับวัคซีนป้องกันพิษสุนัขบ้า

4. ถึงทึ่หมายคุณพ่อก็จะเข้าไปเชิญคุณหมอ  ส่วนในรถคนหนึ่งก็

จะดึงสายจูงให้ด้านหัวของข้าวตังอยู่ทางซ้ายก้นเค้าก็จะหันมา

ทางด้านที่นั่งคนขับ  อีกคนหนึ่งก็ดึงด้านหางเบาๆ  แล้วคุณหมอก็

เข้าทางประตูหลังด้านคนขับ  จัดการจึกๆ เจ้าข้าวตังผ่านทางช่อง

ว่างตรงกลาง  แต่คุณหมอกว่าจะลงเข็มได้ก็ต้องลุ้นกันแทบแย่ 

ชักเข้าชักออก  เจ้าตังก็แยกเขี้ยวจะหันมาประทุษร้ายคุณหมอ

แค่นี้ก็เรียบร้อย อิอิ หลอกตังได้สำเร็จ

แต่ก็ต้องลุ้นกันทุกครั้งที่พาเค้าไปฉีดวัคซีน

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 2 February 2006, 11:58PM

ไม่สามารถถ่ายรูปตอนที่กำลังฉีดยาได้ค่ะ  เพราะทุกคนต่างก็ลุ้นระทึก  ภาพประกอบเนี่ยพาเค้าไปฉีดวัคซีนเมื่อปีที่แล้วค่ะ  เดี๋ยวเดือนมีนาคมนี้ก็จะครบฉีดวัคซีนอีกแล้ว  หวังว่าวิธีนี้จะใช้ได้กับข้าวตังอีก

ข้าวตัง >>  ทำไมถึงทำกะป๋มด้ายยยย  เศร้า

แม่โอ๊ต >> ตังก็...แค่มดกัดทำขี้แงไปได้

โดย wanchanok bunyarattaphan - Friday, 3 February 2006, 06:16AM
  แล้วถ้าพาไปในร้านหมอเลยนี่ไม่ได้หรอครับ ของเจ้าแนป ต้องอัญเชิญหมอมาฉีดที่บ้าน อิอิ
โดย กี๋ ปากอ่าว - Friday, 3 February 2006, 11:58AM

แม่โอ๊ตของพี่ตังขา..แม่กี๋ขอฮัมเพลง..ทำไมถึงต้องเป็นเรา ก็ภาพที่พ่อขับแม่จับบางแก้วจอมพยศอยู่ด้านหลัง มันคุ้นๆตาอยู่นาคา แม่ได้รับเกียรติให้เป็นทัพหน้า ระยะเผาขน นั่งชิดติดขอบสนาม ส่วนพ่อเป็นทัพหลัง กำลังเสริม ช่วนอำนวยความสะดวก แม่โอ๊ตเก่งจังที่เล่นชักเขย่อกับพี่ตัง ให้นั่งนิ่งวินาทีที่จึกๆเข็ม เป็นความสามารถเฉพาะตัวเสียแล้ววว ถ้าแม่กี๋จะเลียนแบบ คงต้องไปฝึกงัดข้อยกน้ำหนักเตรียมความพร้อมก่อน เพราะเวลาเต๋าเต้ย just say no จะดิ้นเหมือนม้าดีดกระโหลก ปากกัดตีนถีบ อะไรของเค้านักหนาระอาใจ..แต่ได้อ่านกระทู้เก่าๆ เจอเกล็ดประวัติของพี่ตัง ที่ไม่ยอมอาบน้ำเลย แถมแยกเขี้ยว ฮู้!!!ต้องยกให้เป็นจอมยุทธ์ชั้นแนวหน้าแร้น..เดือนมีนานี้แม่โอ๊ตจะฉายหนังซ้ำเรื่องเดิมหรือเปลี่ยนบทใหม่ กลายเป็นภาคสอง ต้องรอลุ้นรอชมกันนะคะ

โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 3 February 2006, 01:17PM

นั่งหน้าโปรดรัดเข็มขัดนิรภัยด้วยครับ  ผิดกับเจ้าไปร์ทอยู่ในรถมันซนมากต้องคอยระวังกลัวจะหัดเข้าเกียร์ซะเอง ส่วนใหญ่ขาไปจะซน ขากลับ สลบเหมือดทุกงาน

โดย พายุ วงศ์วายุ - Friday, 3 February 2006, 01:39PM

พี่ข้าวตังน่ะ ไม่น่าจะยอมให้คุณแม่โอ๊ตหลอกเอาไปฉีดวัคซีนเล๊ยยยย (แต่พายุก็โดนอาโกวหลอกไปฉีดวัคซีนเหมือนกันครับ แหะ แหะ)

ครั้งสุดท้ายที่อาโกวพาพายุไปฉีดวัคซีนน่ะครับ แห่กันไป 4 คน... ป้าติ๋มขับรถให้ครับ พี่จอยกับลุงทอง (สามีของพี่จอย) ก็ไปด้วยครับ... อาโกวใส่สายจูงแบบคาดอกให้พายุ พอไปถึง รพ. อาโกวก็ใช้สายรัดปากพายุ พอลงจากรถอาโกวก็ทั้งลากทั้งดึงพายุไปครับ (พายุจำกลิ่นที่ รพ. นี้ได้ดีเลยครับ ที่นี่น่ะ ไปทีไรพายุต้องเจ็บตัวทุกที มีรึพายุจะยอมเดินตามอาโกวไปง่ายๆ)

พอเข้าห้องตรวจ ลุงทองกำลังจะอุ้มพายุขึ้นบนโต๊ะ คุณหมอผู้หญิงท่าทางใจดีก็บอกว่า "ยังไม่ต้องค่ะ เตรียมยาก่อน"... เสร็จพายุเลยตานี้ พายุพลิกวิกฤติให้เป็นโอกาส พายุตั้งสติให้มั่นคงได้แล้ว พายุก็เอาขาหน้าปัดสายรัดปากจนหลุด แล้วทีนี้พายุก็ไม่ยอมให้ใครจับตัวของพายุแล้วละครับ ใครเข้าใกล้ก็ไม่ได้ครับ พายุแฮ่ใส่เลย พร้อมทั้งโชว์เขี้ยวขาว-ยาวววว

คุณหมอเลยให้อาโกวเอาพายุออกไปเดินเล่นเพื่อคลายเครียดก่อน... ลุงทองจูงพายุเดินเล่น พายุก็ยืน 2 ขาและเดินถอยหลัง พายุก็เลยหลุดออกจากสายจูงได้ตามแผนที่พายุวางไว้ครับ... แล้วพายุก็รีบวิ่งไปที่ประตูทางออก แต่พายุก็ไม่กล้าออกไปครับ (กัวหลงอ่ะคับ) อาโกวเรียกเท่าไหร่พายุก็ไม่กลับ

ป้าติ๋มก็เลยสตาร์ทรถ พายุกลัวโดนทิ้ง พายุก็เลยเดินกลับมาที่รถครับ... พี่จอยใส่สายจูงให้ใหม่ แต่คราวนี้พายุไม่ยอมให้รัดปากแล้วครับ ลุงทองก็จูงพายุเดินเล่นอีกรอบ เสร็จแล้วก็พาพายุขึ้นรถ... อาโกวเชิญคุณหมอมาฉีดยาให้ที่รถครับ คราวนี้เปลี่ยนจากคุณหมอผู้หญิงเป็นคุณหมอผู้ชายครับ (เปลี่ยนทำไม๊ก้อไม่รุ)

พอคุณหมอแหย่มือเข้ามาในรถ พายุก็กระโจนพรวดจะประทุษร้ายคุณหมอเหมือนพี่ข้าวตังเลยครับ... คุณหมอกระโดดถอยเต้นฟุตเวิร์คไปมา พร้อมทั้งยื่นมือเข้ามาอีก 3-4 ครั้งก็ไม่สำเร็จ คุณหมอเลยเสนอให้จับพายุคาประตูรถด้านหลังไว้ (รถของป้าติ๋มเป็นรถแวนน่ะครับ) อาโกวนั่งกอดพายุอยู่ในรถ ส่วนอีก 3 คนช่วยกันจับพายุอยู่นอกรถ คุณหมอแทรกตัวเข้ามาพร้อมกับไซริงยา คุณหมอเหยียดสุดแขน แล้วบอกว่า "เสร็จแล้ว"... อาโกวก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าพายุโดนฉีดยารึเปล่า แต่ตอนที่คุณหมอถอนมือออกไป มันไม่มียาอยู่ในไซริงแล้วครับ... ทุกคนถอนใจเฮือกใหญ่ และถือว่าตัวเองปฏิบัติหน้าที่ให้พายุได้ครบถ้วนสมบูรณ์แล้วสำหรับปีนั้น

ป้าติ๋มตั้งเงื่อนไขกับอาโกวว่าครั้งต่อไปอาโกวจะต้องให้พายุกินยานอนหลับก่อนออกจากบ้าน แต่อาโกวไม่ยอมครับ ป้าติ๋มเลยขู่ว่าถ้างั้นป้าติ๋มจะวางยาอาโกวก่อน จากนั้นป้าติ๋มถึงจะวางยาพายุครับ... อาโกวกลัวโดนป้าติ๋มวางยา อาโกวเลยคิดว่าจะฉีดยาให้พายุเอง... อาโกวซ้อมลูบคลำและหยิกพายุทุกวันครับ อาโกวทำมา 2 เดือนกว่าแล้ว พายุก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะคุ้นชินเลยครับ... อาโกวปลอบใจตัวเองว่าไม่เป็นไร ยังมีเวลาอีกตั้ง 7 เดือน

รอไปเถ๊อะอาโกว... ฝันไปเถ๊อะอาโกว... มีเหรอพายุจะยอม... ว่าแล้วก้อนอนกินน้ำแดงให้สบายใจดีก่า

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Friday, 3 February 2006, 05:17PM

อาทิตย์หน้าจะครบกำหนดพาตูบน้อยไปฉีดยาอีกแล้วค่ะ ....
ครั้งสุดท้ายที่ไปฉีดยา เค้ายังตัวไม่โตเท่านี้เลย กำลังพลที่ช่วยกับจับก็มีกันแค่ 2 คน พ่อกะแม่

จะใช้วิธีแบบแม่กี๋ของพี่เต๋าเต้ย ก็ใจไม่กล้า ตอนนี้ลองจับๆ ที่สะโพกแล้วบอกพี่ฉีดยาน่ะ ตูบน้อยก็หันมามอง  แม่ทำไรน่ะ?
คงใช้วิธีเหมือนพี่ข้าวตังพานั่งรถไปเที่ยว แล้วเลี้ยวเข้าคลีนิคเลย  คิดแล้วลุ้นระทึกจริงๆ....ตายดีกว่า

โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Friday, 3 February 2006, 09:49PM

เดือนหน้าแตงโมอายุครบ 1 ขวบแล้ว ถึงเวลาที่ต้องพาไปฉีดยาเหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะออกหัวหรือก้อย หลังจากที่ห่างหายจากการไปฉีดยามานานแสนนาน

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Friday, 3 February 2006, 10:24PM

โอ๊ยโย๋...อ่านชื่อกระทู้แล้วตอนแรกคิดว่าเป็นเรื่องเรท คุณอาร์ซะอีกนะคะคุงแม่พี่ตัง  เฮ้อ...ที่แท้หลอกพาพี่ข้าวตังไปเจ็บตัวนี่เอง  5 5 5

นึก ๆ ดูแล้วแปลก ๆ แฮะ  ทำไมชาวบ้านชาวช่องเขามีแต่พฤติกรรมเร้าใจของเหล่าบางแก้วมาอวดกันอยู่เรื่อย  เอ๊ะ !! หรือมาบ่นกันแน่  ไอ้ของเราก็ไม่ดุเอาเสียเลย  มีแต่พฤติกรรมทำหน้าเบื่อ  กะเรื่องติงต๊อง  และก็ตามติดเพราะกลัวถูกทิ้งให้อยู่โยงเฝ้าบ้าน  เหม่...มันก็ไม่นึกบ้างเลยว่าหน้าที่ของหมาที่ดีน่ะมันอิหยัง  ...ตกลงบ้านนี้คนต้องเฝ้าหมาเจ้าค่ะ

ชะรอยเราจะเลี้ยงเสีย..สุนัขซะแล้ว

***ดูอย่างเจ้าหนุ่มน้อยบ้านใกล้คนนี้  เจอกันทีไรวิ่งเข้าใส่ทู้กที  ...แต่ไปชวนเล่นนะ  ดูหน้าเสียก่อง***

โดย กี๋ ปากอ่าว - Friday, 3 February 2006, 10:40PM
  แม่ตูบน้อยเจ้า...ลองซ้อมใช้วิธีแม่กี๋ของพี่เต๋าและพี่คนอื่นๆ สำรองไว้เป็นแผนระยะยาว บางแก้วยิ่งโตยิ่งรู้มาก เผื่อตกอยู่ในที่นั่งลำบาก บางแก้วลูกรัก..ขู่ไม่ชอบปลอบไม่เอา โดยหน้าที่นายเดียวในดวงใจ ต้องตกอยู่ที่แม่ขาคนเดียว..ทำไมถึงต้องเป็นเรา..คิก คิก แผนสองรองรับไว้กันเหนียวววว

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew