น้องหมากลับมาแล้ววววว (น้องหมาหาย...ช่วยด้วย...)
โดย กฤษณา สุธรรมดิลก - Monday, 30 January 2006, 12:58PM

เนื่องจากวันที่ 23 มกราคม ที่ได้มาโพสในเวบประกาศที่น้องกัส หมาบางแก้วที่บ้านหาย ได้เจอตัววันนี้เองค่ะ ไปเจออยู่กับนายด่านทางด่วนที่ออฟฟิศเค้า เค้าบอกว่าเก็บได้จากบนทางด่วนแถวอุรุพงษ์ (ซึ่งไกลมากกก จากที่บ้านเนี่ย) โชคดีจริงๆที่ไม่ถูกรถชน และคนที่เลี้ยงก็เป็นคนรักหมาเหมือนกันค่ะ เค้าพามันไปหาหมอ ฉีดยาให้และอาบน้ำให้ด้วย (ขอบคุณมากๆค่ะ) เค้ายังบอกด้วยอีกว่า โชคดีที่มาเจอวันนี้ เพราะพรุ่งนี้เค้ากำลังจะกลับบ้านที่ใต้และจะพาน้องกัสไปเลี้ยงที่นั่นด้วย (โชคดีมากๆค่ะ ไม่งั้นคงไม่เจอกันอีก ต้องไปแก้บนพระพรหมด้วย)

ยังไงก้อขอขอบคุณทุกคนที่ช่วยกันกระจายข่าวและเป็นห่วงกันนะคะ และก้อหวังว่าน้องหมาอีกตัวที่หายไปจะเจอในเร็ววันนี้ด้วยค่ะ

นี่คือรูปตอนที่เพิ่งเอาค่ะ อายุไม่ถึง2เดือน

ตอบ: น้องหมากลับมาแล้ววววว (น้องหมาหาย...ช่วยด้วย...)
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 30 January 2006, 01:46PM

สงสัยว่าไปเจอได้ไง    ออกรายการ จส ๑๐๐  หรือ รายการโทรทัศน์  ?

หรือหาคนเข้าทรง ?

ช่วยบอกเป็นกรณีศึกษาให้เพื่อนๆได้ทราบด้วย

ก็ดีใจด้วย  หวังว่า  คงไม่หายอีก

ตอบ: น้องหมากลับมาแล้ววววว (น้องหมาหาย...ช่วยด้วย...)
โดย พายุ วงศ์วายุ - Monday, 30 January 2006, 01:52PM
  พายุดีใจกับเจ่พลอยและน้องกัสด้วยครับ นี่ถ้าพายุหายไป อาโกวของพายุจะหาพายุเจอไม๊เนี่ย
โดย จรัญ กาลตนากูล - Monday, 30 January 2006, 02:03PM

โชคดีครับ กลับบ้านคราวนี้คงต้องจดเบอร์โทรติดปลอกคอไว้ด้วยซะแล้ว

ดีที่รถไม่ชนเสียก่อน อันตรายมาก เจ้ากัสคงคุ้นกันรถยนต์ ไม่งั้นเรียบร้อย 

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 30 January 2006, 04:45PM
  ดีใจด้วย  ตรุษจีน โชคดีและสมหัวง ขอให้มีความสุขตลอดไปนะครับ ทั้งคนและหมา
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 30 January 2006, 05:10PM
  ดีใจด้วยนะคะที่ได้น้องกัสคืนมา  อยากทราบเหมือนกันเลยว่าพบเค้าได้อย่างไร
โดย กี๋ ปากอ่าว - Monday, 30 January 2006, 07:43PM

" น้องกัส " กลับบ้านแล้ววว..โชคดียิ่งกว่ารับอั่งเปา... พบที่ทางด่วนอุรุพงษ์ สงสัยจังว่า น้องกัส เบี้ยวค่าทางด่วน..เลยถูกนายด่านสกัดจับไว้เชยชม เสน่ห์ร้ายไม่เบานะน้องกัส!!!  น้องกัสคงดีใจไม่แพ้เจ้าของ!!!!...ปีนี้ขอให้น้องหมาทุกเผ่าพันธุ์เฮงๆ..ปีจอนี่เจ้าค่ะ

โดย กฤษณา สุธรรมดิลก - Tuesday, 31 January 2006, 09:21AM

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ ที่ไปเจอน้องกัสเนี่ย เพราะเนื่องจากว่าที่บ้านเลี้ยงแบบปล่อยให้วิ่งเล่นในซอยและที่บ้านเป็นร้านขายของชำค่ะ น้องกัสเลยจะคุ้นเคยและสนิทกับทุกคนในซอยดี และที่ไปเจอได้เนี่ยก้อเพราะคนแถวบ้านเค้าไปเห็น(แบบไกลๆ)ตอนที่นายด่านจูงน้องกัสเข้าออฟฟิศพอดีค่ะ เค้าก็เลยมาบอกที่บ้าน แต่กว่าจะเจอได้นี่ก็เล่นทุกวิถีทางเลยค่ะ ทั้งบนไว้กับพระพรหม (เพราะเพื่อนเคยหายเหมือนกันและก็ได้กลับมา) ติดประกาศและมีเงินรางวัล ประกาศทางวิทยุ

ยังไงเนี่ยก็ขอให้ทุกคนสมหวัง เฮงๆ ตลอดปีนะคะ แฮปปี้ๆค่ะ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 31 January 2006, 10:33AM

ความคิดเห็นที่ 22

คิดว่า กัสน่าจะเดินขึ้นไปบนทางด่วน ที่ด่านข้างสถานีรถไฟหัวลำโพง  แล้วก็หาทางลงไม่ได้ เลยเดินไปเรื่อย ๆ

โชคดีมาก ๆ นะคะ ที่ไม่ถูกรถชน  เพราะเห็นมาเยอะที่หมาหลงไปอยู่บนทางด่วนแล้วไม่รอด  แม้แต่ไปกับเจ้าของ  ขึ้นรถส่วนตัวไป  แจ่เจ้าของไม่ผูกหรือล่ามโซ่ให้ดี ๆ เอาไว้ท้ายรถกระบะบ้าง  ไว้เบาะด้านหลัง แล้วเปิดหน้าต่างให้กินลมบ้าง  หมาก็กระโดดออกมา  แล้วบนทางด่วนรถใช้ความเร็วสูง  จะให้เบรคกระทันหันคงทำได้ยาก  หมาเหล่านั้นเลยต้องสังเวยชีวิตบนความประมาทของผู้เป็นเจ้าของ

เห็นกับตา ก็มีพูเดิลสีน้ำตาล  นอกนั้น ก็เป็นเศษชิ้นเนื้อ  อยู่ช่องกลางบนทางด่วนจำแนกพันธุ์ไม่ได้

ดีใจกับกัสด้วยค่ะ  ที่ได้กลับบ้าน  หวังว่าเจ้าของกัสคงจะจำวันเวลาแห่งความพลัดพรากครั้งนี้ไว้เป็นบทเรียนนะคะ

จากคุณ : เพ็ทแก๊งค์ - [ 31 ม.ค. 49 10:09:03 ]

จาก http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J4064662/J4064662.html
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 31 January 2006, 04:23PM
  ดีใจด้วยค่ะ ยังคิดอยู่ว่าเจ้ากัสจะกินจะนอนอย่างไง โดนใครทำร้ายมั๊ย คงคิดถึงนายของตัวเองไม่น้อย ขวัญเอยขวัญมานะเจ้ากัส

เหตุการณ์นี้ เราคงต้องไปหาจี้คอที่ใส่สามารถชื่อที่อยู่ของเจ้าของใส่ติดคอหมาอีกอันแล้ว ถ้าวันนึงเค้าเกิดพลัดหลงไป ใครจะไปรู้อนาคตว่าจะเกิดอะไรขึ้น จะได้มีคนใจดีจับส่งคืนถูกบ้านบ้านถูกเจ้าของ หรือไม่ก็โทรหาเจ้าของไปรับกันเลย ไม่คิดจะทิ้งกันอยู่แล้วเขียนเลยชื่อเลขที่บ้านเบอร์โทรของเจ้าของใส่ห้อยติดคอหมา ว่าแล้วไปหามาใส่ให้นีโอดีกว่า
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Wednesday, 1 February 2006, 07:17PM

ดีใจด้วยจริง ๆ เลย  ตอนที่บอกว่าบ้านอยู่แถวหัวลำโพง  ก็ไม่กล้านึกต่อแล้ว  กลัวว่าจะเป็นข่าวร้าย  โล่งอกจริง ๆ หลังจากนี้เจ้ากัสคงเข็ด  ไม่กล้าไปเดินไกล ๆ ไปสักพักล่ะเนอะ

...นึกถึงตัวเองเลยตอนที่  นีโมหายตัวไป  แล้วปรากฏว่าไปหลงอยู่บนถนนที่กำลังทำอยู่ที่กลางทะเล  วิ่งพล่านอยู่ท่ามกลางเสียงลม  เสียงคลื่น และสายฝน (ทุกวันนี้ยังไม่รู้ว่าไปได้ยังไง)  รู้สึกแย่อย่างที่บรรยายไม่ถูกจริง ๆ ...

โดย thirawut kulchai - Monday, 30 January 2006, 04:51PM

ดีใจด้วยครับ เเละนี้น้องส้มโอของผม(อวดเลยครับ)

โดย สุลาวรณ ผิวผ่อง - Thursday, 2 February 2006, 10:04AM

น้องส้มโอ น่ารัก ค่ะซนสุด ๆ เลยค่ะ

ฝากรูป ให้เพื่อน ๆ ชมนะคะ ขอคำชีแนะจากพี่ๆด้วยค่ะ เลี้ยง น้องส้มโอแค่ 2 อาทิตย์ค่ะ เหนื่อยจัง แต่เค้าก็น่ารักมาก

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 2 February 2006, 10:39AM

ตอบ สุลาวรณ ผิวผ่อง ทางอีเมล์ให้แล้วนะ

ลองเลี้ยงด้วยบาร์ฟดูซิ

ด็อตคอมอายุจวนจะ 2.5 เดือน  แรงขับในการกิน(ตะกละ)ดีมาก

กินทุกอย่างที่ขวางหน้า  ทำให้ยุทธการการปลูกฝังให้มันกินบาร์ฟ(อาหารสดดิบ)ดำเนินไปด้วยความราบลื่น

อาหารหลักประจำวันของมันคือ โครงไก่สดดิบที่ซื้อมาจากแมโครโลละ 10 กว่าบาท  หั่นแยกถุงไว้ให้มันพอกินได้เป็นอาทิตย์

เมื่อ 2/2/2006, sulawan piwpong <sulawan003@hotmail.com> เขียนว่า:
คือว่านู๋ เพอ่งจะเลี้ยงบางแก้วค่ะ ครั้งแรก เริ่มเยงได้ 2-3อาทิตย์ค่ะ
เหนื่อยมากค่ะ
ซนมาก ๆ ๆ เค้าไม่กินอาหารค่ะ ชื่อน้องส้มโอ

อ้อ นู๋ชื่อ น.ส. สุลาวรรณ  ผิวผ่อง อายุ 25 ปีค่ะ  อยู่โคราชค่ะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew