ได้ยินเสียงเรียกไหม มาที่ห้องสนทนาหน่อยค รับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 17 September 2004, 06:24PM

ได้ยินเสียงเรียกไหม   มาที่ห้องสนทนาหน่อยครับ   ลองมาทดสอบห้องสนทนากันหน่อยครับ
สมาชิกออนไลน์
(ในช่วง 60 นาทีที่ผ่านมา)
ยังอยู่กันไหมครับ
ลองมาคุยเรื่องหนังสือกันหน่อยครับ
ง่วง
หมดแรงรอแล้วคับ    หิวข้าว
18:12: pingpong เข้าห้องสนทนา
18:13: pingpong เรียกคุณ
18:15 pingpong: คุณน้อยหน่าอยู่ข้างนอก ได้ยินเสียงปิ๊บเรียกไหม
ตอบ: ได้ยินเสียงเรียกไหม มาที่ห้องสนทนาหน่อยค รับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 18 September 2004, 06:59PM
  ช่วยกันลองมาทดสอบห้องสนทนากันหน่อยนะครับ
ตอบ: ได้ยินเสียงเรียกไหม มาที่ห้องสนทนาหน่อยค รับ
โดย I love Bangkaew - Saturday, 18 September 2004, 07:10PM

คลิกเข้าห้องสนทนา   พิมพ์ข้อความลงในช่อง  แล้วกด Enter ได้เลย

โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Monday, 20 September 2004, 11:12AM
  เข้ามาลองใช้ห้องสนทนา เห็นมีคุณ ปิงปอง กับ น้อยหน่า   เรียกยังไงก็ไม่เห็นมีใครมาเลยน่ะ  ตอนแรกป้าทีก็อยู่  ตอนนี้ไม่อยู่แล้ว  ก็ยังไม่ได้คุยกันเลย  ไม่รู้ทำถูกหรือเปล่า  คลิกตรง  เรียก  น่ะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 20 September 2004, 11:40AM

คลิกถูกแล้วครับ
แต่เสียงเรียกนั้นรู้สึกว่าจะดังได้ยินเฉพาะคนที่อยู่ในห้องสนทนาเท่านั้น
ถ้าสมาชิกไม่ได้เข้าไปในห้องสนทนาด้วย   ก็จะไม่ได้ยิน   ต้องทำแบบที่ป้าวิทำนี้แหละ  คือ  แจ้งผ่านทางกระดานเสวนา   เผื่อว่าเขาเห็น   จะได้เข้าไปคุยที่ห้อง
โปรแกรมอาจไม่ฉลาดนัก    แล้วผมจะลองแจ้งทางเจ้าของโปรแกรมให้เขาทำเสียงดังนอกห้อง   หรือ  ให้มี Pop up message แจ้งแก่สมาชิกที่เราจะสนทนาด้วย
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 20 September 2004, 11:54AM

ลองเข้าไปดูแล้ว   ไม่รู้ป้าวิไปไหน

ห้องสนทนา Chatroom

คลิกที่นี่เพื่อสนทนา

คุยกันสดๆ  ใครล็อกอินอยู่บ้างเอ่ย  ดูที่ช่อง Users Online ด้านขวาล่างก็รู้

หรือจะนัดกันมาคุย  ก็ไม่ว่า    แต่ช่วยล็อกอินหน่อย

ผู้ที่กำลังสนทนา

ป้าวิ
นิ่ง: 38 นาที 24 วินาที

pingpong
นิ่ง: 44 วินาที

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 20 September 2004, 11:57AM

กดปุ่มเรียกเท่าไหร่ก็ไม่มา

ป้าวิ
นิ่ง: 40 นาที 52 วินาที เรียก

pingpong
นิ่ง: 3 นาที 12 วินาที เรียก

-
-
-
-
11:51 pingpong: ฮาโล ยังอยู่มั๊ย
11:51: pingpong เรียกคุณ
11:51: pingpong เรียกคุณ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 20 September 2004, 12:02PM

สงสัย  ยกโทรศัพท์คุยกันง่ายกว่า
เรื่องรวมพลไปเยี่ยมป้าวิวันที่ ๑๐  เดือนหน้านั้น   ขอเวลานัดหมายตัวยืนให้ได้ก่อน
ป้าที   ป้าชัช  น้อยหน่า  อาทร  ปีใหม่  เพื่อนบางแก้ว
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 20 September 2004, 12:04PM

11:59 pingpong: สงสัย ยกโทรศัพท์คุยกันง่ายกว่า
12:00: ป้าวิ ออกห้องสนทนา
12:03 pingpong: แง่ง ยังไม่ได้คุยกันเลย ป้าวิ ออกไปแล้ว สงสัยป้าวิมองไม่เห็นว่า ปิงปองเข้าห้องมา
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 20 September 2004, 06:46PM

ป้าวิ น้อยหน่ารู้แล้ว เมื่อเช้าที่ป้าวิเรียก น้อยหน่าไม่ได้ยินอ่ะ ฟังเพลง(mp3) เสียงเรียกอื่นๆจะไม่ได้ยิน เสียงเรียกจากห้องสนทนาเบาอยู่น่ะ

น่าจะทำอย่างที่พี่ ว บอกอ่ะ ทำเป็น popup ซ้อนขึ้นมาบอกหน่อยก็ดี

โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Tuesday, 21 September 2004, 10:52AM

เมื่อวานนี้ก็ลองเรียก  เมื่อกี้นี้ก็เรียก  ได้ยินเสียงสัญญาณ  แต่ไม่เห็นมีใครมาคุยด้วยเลย  รึว่าต้องทำไงอีก  เห็นคุณปิงปอง กับ หนูน้อยหน่า ออนไลน์อยู่นะ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 21 September 2004, 12:11PM

ลองไปเช็คที่มูเดิ้ลแล้ว   เขาบอกให้คลิกที่เรียกข้างรูปคนที่เราจะสนทนาด้วย   ไม่ใช่คลิกที่เรา    เข้าใจว่า   ถ้าสมาชิกที่เราจะคุยด้วยยังไม่ได้เข้าห้องสนทนา  เขาคงไม่ได้ยินเสียงเรียก   มิฉะนั้นสมาชิกคนอื่นๆที่อยู่ข้างนอก   จะถูกเสียงรบกวนไปด้วย
ได้ถามเรื่องการเชิญสมาชิกภายนอกมาร่วมแชตว่าจะทำยังไงดี    เขากำลังคิดหาวิธีอยู่
ในช่วงนี้    ถ้าสมาชิกอยากจะคุยกัน   ก็ไม่ใช่ล็อกอินอย่างเดียว   ต้องคลิกที่
 เพื่อพาตัวเองไปรออยู่ในห้องสนทนาด้วย   เมื่อสมาชิกท่านอื่นเข้ามา   จึงจะเห็นกัน    และสามารถกดเรียกกันได้ยิน   แต่ต้องอย่าลืมเปิดลำโพงไว้ด้วยนะครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 21 September 2004, 01:28PM

ดีใจจัง  คุยกันได้แล้ว

ห้องสนทนา Chatroom: การเสวนา

Tuesday, 21 September 2004, 10:53AM --> Tuesday, 21 September 2004, 11:05AM

noinar - (21)
 ป้าที นำโชค (16)
 ป้าวิ สัตว์กินเนื้อ (13)
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 21 September 2004, 06:17PM

ป้าวิ น้อยหน่าเข้าไปที่ห้องสนทนาตอน 6 โมงเย็น ไม่เจอใครเลย เห็นป้าว่าเย็นๆ ดึกๆไม่รู้ว่ากี่โมง แต่ตอนนี้น้อยหน่าต้องกลับไปให้ข้าวเจ้าตัวยุ่งแล้วล่ะ

โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Tuesday, 21 September 2004, 07:32PM
  หนูน้อยหน่า  ป้าวิบอกว่า "ค่ำๆ"  ไม่ได้บอกว่า "เย็นๆ"  หรือ "ดึกๆ" สักหน่อย    นี่ก็ค่ำตามเวลา...ป้าวิมาอยู่คนเดียว  เหอ...เหอ..
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 22 September 2004, 09:02AM

มาแล้วป้าวิ แหม... อิอิ อ่านผิดอ่ะ ค่ำๆ แล้วกี่โมงอ่ะ 555 เมื่อวานกลับไปให้ข้าวเจ้าตัวยุ่งอ่ะ กะจะออนไลน์เสียหน่อย เจ้านายก็ใช้เครื่องตลอดเลย เลย อด...

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 22 September 2004, 09:11AM

เมื่อสักครู่  ลองเข้าไปมาแล้ว   ยังไม่มีใครมาเลย     ต้องรีบออกมาทำงานก่อน
ตั้งเวลาให้มันรีเฟรชช้าลงจากเดิม  ๑๐ วินาที เป็น  ๓๐ วินาที  จะได้เด้งช้าลงหน่อย   ไม่ปวดหัว  มีเวลาพิมพ์ยาวๆได้    ถ้าช้าไป  ก็ให้บอกมา
โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Wednesday, 22 September 2004, 08:18PM
  ป้าวิมาตอนเย็นๆแล้ว เห็นออนไลน์อยู่  เรียกก็ไม่มาอีกแล้ว  เปิดเพลงให้ฟังแทนช่างคิด
โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Wednesday, 22 September 2004, 08:19PM
  หนูน้อยหน่า  ป้าวิมาแล้วนะ  แต่ไม่มีใครอยู่ในห้องน่ะ  ก็เลยไม่รู้จะกดเรียกที่ไหน  เห็น คุณปิงปองบอกว่า ถ้ากดที่เราเอง จะไปหนวกหูคนอื่นเขา    ป้าวิไม่รู้จะเรียกตรงไหนก็เลยกดที่ตัวเองไป 2-3 ครั้ง  ไม่รู้คุณหมาบางแก้ว กับคุณปิงปองแกหนวกหูหือเปล่า  ออนไลน์อยูดีๆ...หายไปเรยยย
โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 22 September 2004, 08:32PM

ขอย้ายมุมหน่อย   เดี๋ยวจะตกขอบขวา

ป้าวิกดเท่าไหร่  คนที่อยู่นอกห้องสนทนาเขาไม่ได้ยินหรอก

ต้องใช้วิธีตั้งกระทู้ใหม่เรียก  เผื่อเขามาหน้าแรก  จะได้เห็น

สังเกตุดู   ป้าวิทำไมพิมพ์ตัวเล็กจัง   อ่านออกหรือครับ   ผมต้องคอยตามแก้ให้  ทำให้เวลาถูกแก้ไปด้วย    ลองเปลี่ยนไปใช้ฟอนต์ขนาด 3(12 pt) บนเมนูในกรอบตอบกระทู้นะครับ

วันนี้ไปท่องยุทธภพมา  พานพบสหายร่วมทางอีกมาก   เลยเอารูปและลำนำเพลงรักมาฝาก    เพิ่งทราบข่าวว่าจอมยุทธ์อาวุโสอีกท่านหนึ่งคือ ว ณ.เมืองลุง  ลาโลกไปแล้ว  สงสัยว่า ว ณ.บางแก้ว ผู้นี้ จะอยู่ไปได้อีกเท่าไหร่  ว่างๆ ลองเข้าไปคุยเรื่องอื่นๆที่ไม่เกี่ยวกับหมาก็ได้นะครับ ที่ กระดานคุยกับเว็บมาสเตอร์

โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Wednesday, 22 September 2004, 08:54PM

ป้าวิเปลี่ยนให้ตัวเล็กเองแหละ  เป็นการจัดองค์ประกอบศิลป บนหน้ากระทู้  มีแต่ตัวใหญ่หนาพรึ่บเป็นพืดไปหมด  มันน่าเบื่อน่ะแลบลิ้น

คนที่สนใจจะสนทนากัน  เวลาเข้าเวบก็ น่าจะคลิกเข้ามารอในห้องสนทนากันเลย   ทำอย่างนั้นจะได้คุยกันรึเปล่า  หรือว่าต้องเรียกกันยังไงอีก

ตกลงจะมาเที่ยวสิงห์บุรีกันรึเปล่า  มาเมื่อไหร่

โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 22 September 2004, 09:37PM

30 วิ ไม่ทันใจวัยรุ่น   เปลี่ยนกลับเป็น 10 วิ แล้ว

ใครมาทีหลัง  ตามไปดูข้อมูลเก่าที่เขาสนทนากันได้

ตอนนี้กำลังคุยกันหย่อย..

ป้าวิ
นิ่ง: 42 วินาที เรียก

toetam
นิ่ง: 17 วินาที เรียก

vichien
นิ่ง: 20 วินาที เรียก

เพื่อนบางแก้ว
นิ่ง: 8 วินาที เรียก

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 27 September 2004, 06:59PM
  ป้าเอาไว้ต่อพรุ่งนี้น่ะ เจ้านายโทรตามแล้วจ๊ะ ต้องไปให้ข้าวเจ้าตัวยุ่งแล้วละค่ะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 27 September 2004, 07:12PM

คุณน้อยหน่า  ถ้าตัวหนังสือมันใหญ่ไป  ให้ตั้งค่า Best Viewed with 1024*768 Setting , Text Size = Medium

หรือดูข้อแนะนำของคุณเกาเหลาที่

http://www.bangkaew.net/webboard/view.php?No=423

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew