บางแก้วที่บ้าน เขาชอบกันแขนกัดขา
โดย ออมสิน 2 - Thursday, 12 January 2006, 08:38AM
  เจ้าบางแก้วที่บ้านชอบกัดแขนกัดขา ของผมครับ ซึ่งก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม อาจเป็นเพราะว่าเขาซนหรือป่าวครับ ตอนนี้เขาอายุได้ประมาณ สองเดือนเศษครับ ถ้าใครทราบหรือเคยเจอปัญหาเดียวกันช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาด้วยครับ
ตอบ: บางแก้วที่บ้าน เขาชอบกันแขนกัดขา
โดย พายุ วงศ์วายุ - Thursday, 12 January 2006, 09:58AM
  น้องหมาบางแก้วก็เป็นอย่างนี้แหละครับ น้องเขาไม่ได้กัดหรอกครับ แค่งับเพื่อชวนเล่นน่ะครับ พายุอยากจะให้คุณออมสิน 2 เปิดกระทู้เก่าๆ อ่านดูบ้างครับ โดยเฉพาะเรื่อง "หญิง(ชรา)กับหมาบางแก้ว" ตอนที่ 4 "วุ่นวายและสับสน(ตัวเอง)"

ขอให้สนุกกับการถูกงับนะครับ
ตอบ: บางแก้วที่บ้าน เขาชอบกันแขนกัดขา
โดย ออมสิน 2 - Thursday, 12 January 2006, 11:05AM
  ขอบคุณ คุณพายุมากครับ คงได้มีโอกาสขอคำแนะนำอีกครั้งแน่เลยครับ แบบว่ามือใหม่ครับ
โดย จินดา ณ ศรีราชา - Friday, 13 January 2006, 08:41AM

เค้าไม่ได้กัดนะ แค่งับ หยอกเล่น เย็น ๆ ใจ

เพียงแต่บางครั้งมันเขี้ยว แรงไปหน่อย เผิน ๆ กลายเป็นเหมือนกัด

แต่แค่งับจริง ๆ คับ

โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 13 January 2006, 09:26AM
  ตัวยังเล็กก็งับเล็กๆ จั๊กกะจี้ดี เดี๋ยวตัวโตจะงับโตๆ เจ็บยิ่งกว่าตัวเล็กอีก โดยเฉพาะตอนโตฟันกรามจะเหมือนปากฉลาม แถมแรงงับก็มาขึ้นด้วย เล่นด้วยต้องระวัง เพราะตอนพี่แกอารมณ์ดีเล่นไม่ค่อยเลิก แต่อย่าเลี้ยงบางแก้วแบบตามใจนะครับ เดี๋ยวจะสร้างปัญหาตอนโต ลองอ่านกระทู้ต่างๆ เพื่อเป็นแนวทางในการเลี้ยง เพื่อตอนโตจะได้เป็นบางแก้วที่ดีสำหรับคนในบ้าน ส่วนคนนอกบ้านคงตัวใครตัวมัน แต่ก็มีไม่น้อยที่เป็นบางแก้วรับแขก ผมว่าคงขึ้นอยู่กับการเลี้ยงเป็นส่วนใหญ่ เรียกว่าหมา 30 คนเลี้ยง 70
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Friday, 13 January 2006, 05:28PM
  ตอนเด็ก ๆ เจ้าโน่ก็งับครับ งับขาแฟนผมซะเลือดกระฉูดเลย คือว่าแฟนแหลมและคมมาก (เดี๋ยวนี้แฟนผมรักมันมากกว่าผมอีก) เดี๋ยวนี้เจ้าโน่ก็ยังงับอยู่เลยครับ แต่ไม่ได้งับชวนเล่นเหมือนตอนเด็ก ๆ คือเค้างับให้เรานวดให้ครับ ถ้าเรานวดให้ก็จะเลิกงับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew