หนูอยากเป็น ไทยแลนด์แชมป์เปี้ยน
โดย supakorn subanphong - Wednesday, 28 December 2005, 08:07PM

เอารูปแตงโมมาโชว์ให้เพื่อนๆดูตามคำเรียกร้อง

ชื่อ แตงโม  อายุ 2 เดือน 28 วัน  พ่อ ไมโคร (ปู่ไมเคิล) แม่ แตงกวา (ตามอร์แกน)

ได้ที่ 1 รุ่น 1 - 3 เดือน เพศเมีย ที่งานปศุสัตว์ ที่พิษณุโลก

เจ้าของ คุณสุภกร  บรีดเดอร์ คุณจิตติ   เทรนเนอร์และแฮนด์เลอร์ วังงานไทยบรีด ชัยนาท

ความใฝ่ฝัน อยากเป็น ไทยแลนด์แชมป์เปี้ยน  

ตอบ: หนูอยากเป็น ไทยแลนด์แชมป์เปี้ยน
โดย jitti r - Wednesday, 28 December 2005, 10:40PM

ไม่ผิดหวังที่เลือกน้อง supakorn และขอบคุณที่ได้ทำนำให้น้องแตงโมไปมอบให้มืออาชีพจากวังงามไทยบรีด จนประสบผลสำเร็จขอยินดีด้วย พี่วิเชียรครับ คอกเดียวกับ ดอตคอม ออกงานประกวดหลายตัวแล้วนะ.... ดอตคอมสู้ตาย.........และนี่คือ น้องตัวใหม่ ชื่อ โอปอ  อายุ2เดือนได้ทำการคัดเลือกเจ้าของเรียบร้อย ตอนนี่ฝึกพื้นฐานเล็กๆน้อยๆ...
ตอบ: หนูอยากเป็น ไทยแลนด์แชมป์เปี้ยน
โดย เพื่อน . - Wednesday, 28 December 2005, 10:53PM
  ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
โดย jitti r - Wednesday, 28 December 2005, 11:16PM

ยินดีจ้าขอบคุณมาก ..ไม่ได้เข้า net มาหลายวัน แล้วเจอกันวันที่14 มกรา ที่เชียงใหม่นะเจ้า พี่เพื่อนบางแก้ว...เดียวจะพาน้อง โมลเลอ ไปช่วยท่านประธานกฤษ และ อีกหลายตัวจากทีม มิตรภาพกรุ๊ปจากเชียงใหม่ ลำปาง พิษณุโลก กรุงเทพ และอาจมีส่งมาจากสุราษฎร์รอเคความพร้อมอยู่. ให้ดู โมลเลอร์

โดย เพื่อน . - Wednesday, 28 December 2005, 11:24PM
  หุหุ ยังไงก็ช่วยกันขนไปช่วยงานกันหน่อยนะครับ บางแก้วเราจะได้ไม่เหงานะท่านพี่ JITTI X อย่าเป็นอาร์เลย ผมให้เป็นเอ็กซ์ ดีกว่าจะได้เสียวๆๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 29 December 2005, 11:50AM
  ยินดีต้อนรับ หนูๆ ทั้งหลายสู่เวทีประกวดนะครับ เห็นรุ่น Baby ปีนี้คึกคักอย่างนี้แล้ว ปีหน้า ช่วงปลายปี เราคงจะมี บางแก้วรุ่น Puppy มาร่วมสร้างความฮือฮา ให้หมาพันธุ์อื่นๆ ในกลุ่ม 5 ได้เสียวกันตลอดทุกงานเลยนะครับ

ยังงัยๆ ถนอมไว้นะเจ้า อย่าประกวดเสร็จแล้วขายไปเลยล่ะ เดี๋ยวปีหน้าจะไม่มีหมารุ่น Puppy ลงมาเล่นกะเขา (ปีนี้มีอยู่แค่ 3 ตัวเอง ลมเหนือ นินจา ฮันเตอร์) ปั้นทีมชาติ ต้องปั้นเด็กๆ เอามาสู้กับเขาให้ได้ก่อน แล้วอนาคตก็จะสดใสเอง

ถ้าปีนี้ วงการประกวด ไม่มีหมารุ่น Puppy มาลงกันให้เยอะกว่าปีที่แล้วละก็ บอกตรงๆ อนาคตของบางแก้ว ในกลุ่ม 5 ก็คงตามหลัง ไซบีเรียน กับหลังอานอีกหลายก้าวแน่ๆ....เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก ไม่เตือนกัน

อยากให้ ปีหน้า Best Baby In Group และ Best Puppy In Group มาเป็นของบางแก้ว จังเลย ทีนี้แหละ หนาวๆ ร้อนๆ กันหมดแน่ หมานอกทั้งหลาย...เนอะๆๆๆ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Thursday, 29 December 2005, 02:29PM

เอาด็อตคอม  มาโชว์ตัวบ้าง   พรุ่งนี้จะครบ 3 เดือนแล้ว

อยากจะฝันให้ไกล  ไปให้ถึง   อย่างที่คุณนิวัตว่า  แต่กลัวมันไม่ยอม ยืนนิ่ง วิ่งสวย ในสนาม ให้เข้าตากรรมการ  มารร้าย

นิวัตช่วยลองเชิญผู้เชี่ยวชาญมาสอนให้มือสมัครเล่นได้หัดจูงน้องหมาลงสนามบ้าง    อาจนัดเจอกันที่กระทรวงก็ได้ เหมือนที่เคยคิดกันไว้ในกิจกรรมบางแก้วสัมพันธ์  ดีไหม

โดย ไตรสิทธิ์ . - Thursday, 29 December 2005, 02:31PM

รูปด้านซ้ายอีกสักรูป    ฝึกมันยืนยกหางโดยไม่ต้องจับ  รู้สึกจะไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่

แต่พาวิ่งในหมู่บ้าน   หางจะตั้งสวย   แต่วิ่งไม่ยอมหยุด

ไม่รู้จะหาใครมาเปิดรายวิชาเผยแพร่ความรู้ให้สมาชิกที่อยากฝึกเองได้บ้าง

ใครสนใจ  ตั้งกระทู้ใหม่ได้เลย

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 29 December 2005, 01:40PM

โมลเลอร์  มีใครจองรึป่าว  น่าสนใจมาก ตัวผู้รึตัวเมีย ชอบที่มันสั้นสแควร์ดี

จองได้บ่  ลูกเต้าเหล่าใคร สายบน สายล่างมีใครบ้างช่วยแจงด่วน นะท่าน 

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 29 December 2005, 07:41PM

คำเดียวสั้น ๆ จอง ครับ ขอจอง ที่สั้นเพราะหมามันตัวสั้นเป๊าะ

ให้คุณพินิจไม่จูงได้จนถึงวันที่ 14 มกราคม 2005 นะครับ

ราคาไม่เกี่ยง ขอฟรีดีกว่า

โดย jitti r - Friday, 30 December 2005, 12:33AM

ตอบ..เพื่อนบางแก้ว Xo ของคุณมันเหมาะกับ .xo .เท่านั้นส่วนผม..ไฟเรียกพี่ ลมเรียกป๋า น้ำเรียกอา ดินเรียก มา นั่ง ซะ ดีๆ  5555555555555555555.

ตอบ..นิวัติ ปี2549 นี้ จะมีให้เห็นเยอะเชียวละครับ ส่วนตัวกระผม เมื่อถึงจุดหนึ่งก็ต้องมอบให้น้องๆเขาไปเดินกันหละครับเพราะผมไม่ใช่ Handler ยอมรับครับว่าชอบดูมากกว่า และชอบถ่ายรูปน้องหมาสวยๆเป็นความสุขที่สุดซึ้งเลยเชียวหละยิ่งได้ดูรูปสวยๆทุกวันมีความสุขมากๆ เสร็จแล้วก็เริ่มฝันถึงน้องหมาในอนาคตทุกๆวัน ตอนนี้เราตั้งทีม มิตรภาพบางแก้วกรุ๊ป  ซึ่งผมฝันอยากทำมานานแสนนาน ปีนี้ฝันจะไปได้สวยแค่ใหนก็ค่อยๆปรับปรุงกันครับ

ตอบ..พี่วิเชยร จริงๆเรื่องการเป็น Handler ก็พอเป็นเล็กน้อยครูพักลักจำเขาไปเรื่อย

2549นี้คงจะเจอกันบ่อยๆพาดอตคอมไปสนามบ่อยๆนะครับจะได้อะไรดี ค่อยเป็นค่อยไปครับเป็นกำลังใจให้นะครับ เอาเป็นว่าเจอกัน 21 มกราคม2549  จะพาน้องใหม่ไฟแรงไปสอนให้นะครับอย่าพึ่งน้อยใจ   ให้ดู โมลเลอร์ กับน้องมายด์

โดย jitti r - Friday, 30 December 2005, 12:36AM

ตอบ..พี่พชร   โมลเลอร์เป็นลูกชายของโมเสส  กับ ซีรี่ส์ ให้ดูรูป โมเสส ก็แล้ว
โดย jitti r - Friday, 30 December 2005, 12:37AM

อีกด้านของโมเสส
โดย jitti r - Friday, 30 December 2005, 12:42AM

ตอบ น้อง Supakorn ค่อยดูลูกๆ ของ เพียว กับปอแก้ว ทีหลังก็แล้วกัน O.k.และ ให้ดูเจ้า เพียว กับโอที ไปพลางๆก่อนก็แล้วกัน.
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 30 December 2005, 08:07PM

ขอฟรี มันง่ายไปนะ  งั้นประมูลเลยดีมั้ย  อย่าลืม ขอดูอีกด้านด้วยนะครับ

ว้า คุณจิตติส่งไปเชียงใหม่แล้ว สงสัยไปฝึกที่สวนสัตว์เชียงใหม่กับ หมาแพนดี้ แน่ ๆ

เราก็อดอีกแล้ว  ชาตินี้จะได้หมาบางแก้วมาครอบครองรึป่าวนะ

บ้านก็ยังไม่เสร็จสักที (เงินบ่มี ทำงั้ยได้ ) หมาก็ชวด ทุกที 

นี่ได้ข่าวว่ากำลังจะหมดฤดูลูกหมาเกิดใหม่แล้วนะ เลื่อนไปอีกปีแน่ๆ เลยเรา

เคยได้ยินเพลงลูกทุ่งที่เค้าร้องว่า กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง แต่ของเราคือ เงินไม่มี หมาไม่มา ?

โดย jitti r - Friday, 30 December 2005, 09:14PM

เอ๊ะ  รู้ได้ไงครับ  เจ้าโมลเลอร์มันงอนผม ตอนที่บอกว่าจะส่งไปเชียงใหม่ มันหันก้นให้เลย
โดย jitti r - Friday, 30 December 2005, 09:19PM

ก็เลยต้องปะเหลาะกันพักหนึ่งจนยอมแล้วพาไปส่งที่จะฝากขึ้นเครื่องระหว่างรอเลยให้นั่งเล่นบนท้ายกะบะรถ  พอถึงเวลา ก็จะพาไปขึ้นเครื่อง เขาบอกไม่อยากไป เราก็บังคับเขาเลยตีหน้ายักษ์ใส่
โดย jitti r - Friday, 30 December 2005, 09:29PM

สุดท้ายเราก็ต้องบอกเขาว่า จะส่งไปปรับตัวที่เชียงก่อนลงแข่งขันในสนามวันที่ 14 มกราคม  เขายอมไป พอถึงมือน้องสาวๆ ยิ้มแป้นใหญ่ให้สาวๆห้อมล้อมอุ้มกอดรัดเหวี่ยง แถมยังไล่เรากลับ แห-ม  ไอ้เจ้าเล่ห์ เอ๊ะ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับแสงทอง
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 30 December 2005, 09:32PM
  เป็นยังไงรีบๆเล่าต่อสิคะ เกี่ยวกับแสงทองยังไงกำลังรออ่านคะ แล้วน้องโมลเลอร์ไปถึงเชียงใหม่แล้วเป็นยังไงบ้างคะ
โดย jitti r - Friday, 30 December 2005, 10:52PM

เจ้าโมลเลอร์มันไม่เกี่ยวกับแสงทองจริงๆครับ คุณเหน่งไม่ว่าจะพ่อหรือแม่

คุณเหน่งไม่เจอกันเสียนาน Have a nice day จ้า ....ก็บอกแล้วว่า ไม่เกี่ยวกับแสงทอง   ล้อเล่น 555555555555555555

โดย supakorn subanphong - Thursday, 29 December 2005, 04:30PM

พี่จิตติครับ ยังไงก็อย่าลืมเก็บ ลูกของเจ้าเพรียว + เจ้าปอแก้วไว้ให้ผมด้วยนะครับ

เก็บตัวผู้นะครับ  ผมจะส่งให้วังงามไทยบรีดฝึกประกวด จะได้คู่กับแตงโม

พี่วิเชียรครับ ผมเห็นด้วยที่ชมรมนำครูฝีกมืออาชีพ มาฝึกให้กับสมาชิกที่เป็นมือใหม่

เก็บค่าใช้จ่ายเล็กๆน้อย ผมว่าก็ดีเหมือนกัน ผมหนึ่งคนที่จะไปรับการฝึกด้วย ยังไงก็ขอให้โครงการดำเนินการนี้เกิดขึ้นเร็วๆนะครับ ปีหน้าจะได้มีบางแก้วเต็มสนามประกวด

โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Thursday, 29 December 2005, 06:14PM

ตอนนี้กำลังหาลูกบางแก้วอยู่   เห็นแล้ว น้ำยายไยย เลยค่ะ   งัมๆ *0*  ...........ถ้าเจ้าแตงโมมาอยู่แถวบ้านนะ  อิๆเสร็จเราแน่ ......ต้องหา  ร ป ภ  มาคุ้มกันเลยนะ  ไม่งั้นได้ไปรู้จักพี่โมจิแน่ๆ...อิอิ  แลบลิ้น                                 

โดย supakorn subanphong - Monday, 16 January 2006, 08:07AM

พี่จิตติ

เมล์ลผม supakorn07@yahoo.co.th

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew