หมาบางแก้วใครหาย เจอแถวแยกประชานุกูล
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Sunday, 11 December 2005, 09:03AM
  เป็นบางแก้วเพศผู้ สึน้ำตาลขาว มีเชือกคล้องคอสีเหลือง
ลักษณะเป็นสายคล้องไหล่ เห็นมา 2 อาทิตย์แล้ว
ผอมโซแต่ขนยังฟูดี ไม่รู้ว่าถูกเอามาปล่อยหรือหลุดมา
ยังไงใครที่หมาหายแถวประชานุกูล หรือประชาชื่น
วงศ์สว่าง ก็หลังไมค์เอาไว้นะครับ เมื่อตอนที่เห็นตอนแรก
หูยังตั้งดีอยู่ ตอนนี้หูตก น่าสงสารมาก เพิ่งเอาอาหรไป
วางไว้ให้มันหวังว่ามันคงจะกินเพราะผอมโซเลย
ตอบ: หมาบางแก้วใครหาย เจอแถวแยกประชานุกูล
โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Sunday, 11 December 2005, 09:43AM
  ด่วน...ด่วน...คุณนิวัต....ทราบแล้ว..เปลี่ยน
ตอบ: หมาบางแก้วใครหาย เจอแถวแยกประชานุกูล
โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Sunday, 11 December 2005, 10:11AM

อ้าว  มาช้าไปค่ะ  คุณเกาเหลาเร็วกว่า

ใกล้บ้านคุณนิวัตด้วยสิ  คิดถึงคุณนิวัติคนแรกเหมือนป้าวิเลยค่ะ

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Sunday, 11 December 2005, 01:07PM

เดี๋ยวเย็นนี้จะไปดูต่อ ไม่รู้ว่ามันดุมากแค่ไหน ท่าทางจะหิวมากกว่า

เพราะจะหลบอยู่ในพุ่มไม้ตลอด หวาดระแวงเพราะไม่เคยอยู่นอกบ้านมาก่อนแน่ๆ

ไม่รู้ว่าถูกเอามาปล่อยหรือหลุดมา เป็นหมาที่มีโครงสร้างใหญ่ซะด้วย

สงสารที่มันจากหูตั้งๆ เป็นหูพับเลย นึกถึงหนังเรื่อง

Free Willy ที่ปลาวาฬเพชรฆาตถูกจับมาเลี้ยงแล้วครีบมันพับ

พอปล่อยออกไปว่ายในทะเลครีบกลับตั้งเหมือนเดิม

ถ้าพี่นิวัติจะไปจับก็บอกด้วยนะครับเดี๋ยวไปช่วย

จะเอาหมาตัวเมียไปล่อ

โดย นิวัต เจริญชล - Sunday, 11 December 2005, 02:31PM
  เดี๋ยวสักห้าโมงเย็นจะไปเข้าไปดู

เมื่อครู่ตรวจสอบข้อมูลกับพี่วิน แล้วแกบอกว่ามีอยู่ตัวนึง ที่สี่แยกประชานุกูล ที่เขาเลี้ยงแบบปล่อยอยู่ เป็นขาว-น้ำตาล ตามีขอบดำ แจ้งคุณเกาเหลาไปแล้วว่าให้ลองสอบถามดูก่อนว่า มีเจ้าของไหม เพราะบ้านเจ้าของเขาน่าจะอยู่แถวๆนั้น...

ได้เรื่องอย่างไร เดี๋ยวค่อยว่ากันอีกทีนึง
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Sunday, 11 December 2005, 07:30PM
  วันนี้กลับมาค่ำแล้วค่อยไปดูพรุ่งนี้ เพราะถ้าเป็นหมาหลงคงอยู่ที่เดิม
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Monday, 12 December 2005, 04:48PM

จากการสอบปากคำคนขายพวงมาลัยได้ใจความว่า

เป็นหมาที่กระโดดลงจากท้ายรถกระบะ

เจ้าของคงไม่ได้สังเกตุกลับไปถึงบ้านหมาก็หายไปแล้ว

ใครที่เป็นเจ้าของหรือรู้จักคนที่หมาหายจากท้ายรถกรุณา

บอกด้วยนะครับเพราะหมาตัวนี้ท่าทางเจ้าของจะเลี้ยงมาดี

ตัวโตขนขาวจั๋ว ฟันก็แข็งแรง

โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Monday, 12 December 2005, 09:10PM

พอดีหลังๆดาวไม่ค่อยได้เข้ามาคุยเลยพึ่งรู้ข่าว

ตอนนี้หมายังอยู่หรือเปล่าคะ

ดาวเคยเจอบางแก้วสีขาว-น้ำตาล ปากครอบแก้ว ที่เจ้าของมักจะเอาไว้ที่กระบะหลัง ของรถปิคอัพสีน้ำเงินเข้ม เจอหลายทีแล้วค่ะ 

บางทีก็เจอไปจอดซื้อกับข้าวที่ตลาดประชานิเวศน์ 1

บางทีก็เจอรถคันนี้จอดอยู่หน้าร่านพวกขายเครื่องมือก่อสร้างชวงซอย 34-35 ค่ะ

ไม่รู้ว่าจะใช่ตัวเดียวกันหรือเปล่า

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Monday, 12 December 2005, 11:50PM

ตอนนี้หมายังอยู่ที่เดิมครับ เพราะไปไหนไม่เป็นเลย

และไม่กล้าออกจากพุ่มไม้ด้วย ตอนที่เอาข้าวไปให้

จะไม่ยอมกินจนกว่าคนจะไปหมด

วันนี้กินน้ำหมดไปเป็นขวดเลย ท่าจะหิวน้ำมาก

ถ้าไงช่วยบอกเจ้าของเขาโทรมาบอกหน่อยนะครับ

เพราะว่าจะได้ชี้จุดถูก

หมาตัวนี้มีสายคล้องไหล่สีเหลืองติดมาด้วย

ลองถามเจ้าของเขาดูนะครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอาน้ำไปด้วยเพราะหมาท่าจะหิวมาก

วันนี้กินอาหารเม็ดไปเยอะเหมือนกัน

วานให้คนขายพวงมาลัยดูให้

พรุ่งนี้เช้าจะไปดูอีกครั้งนึง

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Tuesday, 13 December 2005, 12:44PM

เกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิด มีคนมาตัดแต่งต้นไม้บริเวณนั้น

ทำให้หมาไม่รู้เตลิดไปอยู่ตรงไหนซะแล้ว ถามคนแถวนั้นก็ไม่มี่คนเห็น

ต้องรอถามคนทำสวนอย่างเดียว

ไม่รู้ว่าเจ้าของมาเอาไปแล้วรึป่าว

เดี๋ยวจะเอาหมาที่บ้านไปช่วยหาอีกแรงตอนบ่าย

โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 13 December 2005, 12:49PM
  อืมเมื่อเช้านี้ เพิ่งนัดกับพี่วินว่าจะเข้าไปจับมา คืนนี้ เพิ่งมาเห็นว่าเตลิดไปซะแระ เฮ้อ...ฝากคุณเกาเหลาอีกแรงด้วยนะครับ ถ้าเจอตัว วันนี้จะได้ให้พี่เขามารับไปไว้ในที่ ที่ปลอดภัยกว่านี้ก่อน...
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Wednesday, 14 December 2005, 09:51AM

วันนี้ไปถามคนตัดต้นไม้มาแล้วได้ความว่า

หมาหายไปตั้งแต่เมื่อคืนไม่รู้ว่าเจ้ามาเอาไปแล้วรึป่าว

แต่ไงก็โชคดีละกัน

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 14 December 2005, 10:09AM
  เมื่อวานเย็น ไปเดินหา ตลอดแนวสวนหย่อมเลย ไม่เจอสุนัขสักตัว แนวสวนหย่อมมันยาวมาก และก็ไม้พุ่มค่อนข้างทึบ ทำให้มองลอดไปลำบาก

ถ้าเขายังไม่ไปไหน อีกสักวัน สองวันเขาก็จะต้องพยายามกลับมาที่เดิม นั่นแหละ แต่ถ้าไปแล้ว ก็ขอให้เป็นอย่างที่คุณเกาเหลาว่าแล้วกัน คือเจ้าของมารับไปแล้ว

ขอให้โชคดี แต่จะแวะเวียนไปดูเรื่อยๆ เผื่อแอบไปหลบผู้คนอยู่ มุมไหน

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew