น้องใหม่ที่บ้านค่ะ
โดย chuleekorn komson - Monday, 5 December 2005, 11:44AM

น้องใหม่ที่บ้านน่ารักมั้ยค่ะ ถ่ายตอนมาอยู่ใหม่ๆ ค่ะ
ตอบ: น้องใหม่ที่บ้านค่ะ
โดย chuleekorn komson - Monday, 5 December 2005, 12:29PM

รูปใหญ่ไปหน่อยขอโทษค่ะ พอดีพึงจะหัดเล่น web นี้  น้องตัวนี้เค้าชื่อสายลมค่ะ เค้ายังจำชื่อตัวเองไม่ค่อยได้แต่เวลาเรียกก้อมามั้งไม่มามั้งอะไรประมาณนี้ต้องหลอกล่อพอเป็นพิธีค่ะ แต่เค้าน่ารักมากเลย

โดย chuleekorn komson - Monday, 5 December 2005, 12:35PM

เค้าเป็นเด็กที่ซนมากๆ แล้วก้อดื้อนิดหน่อยมั้งแต่ก้อน่ารัก เค้าชอบเล่นมากๆ ไม่ค่อยงอแงแล้วก้อเป็นเด็กที่ฉล๊าด ฉลาดด้วยนะ ชอบสำรวจ ชอบตื่นแต่เช้ามืด กิจวัตรประจำของสายลมก้อคือ กิน นอน เล่น สำรวจทุกพื้นที่
โดย chuleekorn komson - Monday, 5 December 2005, 12:47PM

ตอนนี้เค้ามาอยู่ที่บ้านได้ 1 อาทิตย์แล้ว แต่รู้สึกว่าเค้าตัวใหญ่ขึ้นนะ แต่ไม่แน่ใจ จากที่เคยปีนอะไรก้อไม่ได้ ตอนนี้ปีนได้แล้ว เค้าเป็นเด็กที่ตลกมากเลย ทำพฤติกรรมแปลกๆ เป็นที่สนุกสนานของคนที่บ้านมาก เค้าจะนอน 1 ชม. แล้วก็กิน กินเสร็จก้อเล่น แล้วก้อนอนต่อ ถ้าเล่นเหนื่อยมากก้อนอนยาว กินน้ำเยอะ ชอบสะอึกด้วยนะ
โดย chuleekorn komson - Monday, 5 December 2005, 01:06PM

สายลมเค้าจะชอบโอ่งใบนี้มากเป็นพิเศษ เพราะว่าในโอ่งใบเนี้ยมีน้ำให้เค้ากินเต็มเลย เด็กคนนี้นะเค้าจะมีเบอร์ที่หูด้านซ้าย เราก้อบอกให้คนที่บ้านไปซื้อล็อตเตอร์รี่ เกือบถูกแน่ะ เราบอกให้เค้าซื้อ 17 เค้าไม่ยอมซื้อ เค้าไปซื้อ 71 เลยอดได้ตังค์กินขนมเลยอ่ะ
โดย chuleekorn komson - Monday, 5 December 2005, 02:26PM

ตอนนี้เป็นตอนที่เค้าพยายามจะเข้าไปเล่นในสวนที่คนที่บ้านห่วงมาก ทั้งแทะทั้งกระโดดสารพัดแต่ก็เข้าไปไม่ได้สักที
โดย chuleekorn komson - Monday, 5 December 2005, 02:29PM

จนในที่สุดความพยายามของพี่ท่านก้อสำเร็จจนได้ จึงมีรูปมาให้พี่ๆ เพื่อนๆ ดูกัน
โดย chuleekorn komson - Monday, 5 December 2005, 02:42PM

เด็กคนนี้เป็นเด็กที่ชอบเสนอหน้ามากๆ ใครทำอะไรก้อชอบเข้าไปแจมตลอดเลย ไม่ว่าจะตัดต้นไม้ กวาดบ้าน ถูบ้าน พี่ท่านจะชอบเข้าไปกัดอุปกรณ์ทุกอย่างเลย กว่าจะทำงานเสร็จแต่ละทีนะนานสุดๆ
โดย เพื่อน . - Monday, 5 December 2005, 08:45PM

หุหุ เจ้าหมาตัวนี้หน้าตามันคุ้นๆนะครับ แถมให้หวยอีกอารายจะขนาดนั้น แต่ก็ต้องขอปรบมือให้คะแนนเรื่องการเลี้ยงดูนะครับ เลี้ยงได้สะอาดมากๆๆๆๆ

โดย เกศจุฑาภร เกิดคำ - Monday, 5 December 2005, 11:17PM
  น่ารักมากๆ เลยค่ะ .. ท่าทาง ร่าเริงมากเลยนะคะนี่ .. อารมณ์ดีด้วย เหมือนน้องหมาที่บ้านเกดเลยค่ะ
โดย chuleekorn komson - Thursday, 5 January 2006, 03:46PM

กลับมาอีกแล้วค่ะเด็กเจ้อประจำบ้าน

โดย chuleekorn komson - Thursday, 5 January 2006, 04:38PM

ตอนนี้อายุ 3 เดือนแล้วกำลังน่าขย้ำเลยน้า

โดย chuleekorn komson - Thursday, 5 January 2006, 04:41PM

นิสัยก้อเหมือนเดิมขำๆ ขี้เล่น เจ้าเลห์(มากที่สุด) ซุกซน และที่ขาดไม่ได้คือนิสัยตะกละอย่างแรง ตอนนี้เป็นท่ากำลังนั่งรอของกินอยู่อย่างขมักเขม้น
โดย chuleekorn komson - Thursday, 5 January 2006, 04:47PM

ใครเคยเห็นเด็กท้องลายบ้างค่ะ (มากๆ) ถ้าไม่เคยเห็นเรามีรูปมาให้ดูกัน ดูดีๆ จะเห็นว่าสะดือของพี่ท่านก้อจุ่นด้วย
โดย chuleekorn komson - Thursday, 5 January 2006, 05:00PM

ตอนนี้เป็นตอนที่เราเสียสละตุ๊กตาตัวเล็กๆ ให้เค้าแทะเล่น เลยแทะอย่างเมามันสุดฤทธิ์เลย

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 5 January 2006, 07:28PM
  น่าลักมาก ลักขโมยนะครับ
โดย เพื่อน . - Thursday, 5 January 2006, 11:12PM

หุหุ เจ้าหมูอ้วน สงสัยจะกินจุตามแม่ของเจ้าแหงๆเลย

โดย chuleekorn komson - Friday, 6 January 2006, 09:53AM

ตอนนี้แม่เริ่มจะผอมแล้วเพราะซื้อของให้แต่ลูกกินหมดเลยอ่ะพี่เพื่อน

โดย chuleekorn komson - Friday, 6 January 2006, 10:01AM

ตอนนี้เป็นตอนพาไปเที่ยวสวนสาธารณะแถวบ้าน พึ่งเล่นกับเพื่อนๆ เสร็จค่ะ (เพื่อนเค้าไม่ใช่เพื่อนเรา)

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 6 January 2006, 10:16AM

น่าลัก น่าขโมยจริงอย่างที่พี่พชรว่าเลย

หมาอะไรไม่รู้  หล่อซะ  ชอบรูปลิ้นห้อยอ่ะค่ะ น่ากอดม๊าก..มาก

โดย chuleekorn komson - Friday, 6 January 2006, 12:18PM

ขอนำเสนอเด็กเจ้อหน้าเจ้าเลห์อีกรูปนะค่ะ กำลังแทะไดโนเสาร์น้อยอยู่

โดย chuleekorn komson - Friday, 6 January 2006, 02:33PM

แถมให้อีกรูปหล่ะกันค่ะ กำลังนอนเล่นในท่าต้องห้ามอยู่(ท่าไก่ย่าง) แต่เค้าชอบจริงๆ นะท่าเนี้ย
โดย chuleekorn komson - Thursday, 2 February 2006, 12:33PM

กลับมาอีกครั้งแล้วฮับสายลมเด็กป่วน
โดย chuleekorn komson - Thursday, 2 February 2006, 12:36PM

ตอนนี้อายุได้ 4 เดือนแล้วนะเนี้ยตัวเบ้อเริ่มเลยอ่ะ
โดย chuleekorn komson - Thursday, 2 February 2006, 12:40PM

ท่านเค้าเป็นตัวป่วนและเป็นตัวทำลายประจำบ้านเลยนะ เรามีหลักฐานมาให้ดูไม่ได้ใส่ร้ายใครเลย
โดย chuleekorn komson - Thursday, 2 February 2006, 12:44PM

ตอนนี้สายลมหนัก 11 กก. แล้วค่ะ เค้าชอบให้เราพาออกไปเดินเล่นนอกบ้าน ตอนนี้เป็นตอนที่สายลมอยากออกไปเที่ยวเต็มแก่แล้ว
โดย chuleekorn komson - Friday, 3 February 2006, 11:11AM

ท่านเค้ากำลังมองหาเพื่อนๆ ที่กำลังวิ่งเล่นอยู่ข้างนอกด้วยความอิจฉา

โดย chuleekorn komson - Friday, 3 February 2006, 11:13AM

นอกจากจะก้มดูแล้วยังจะเขย่งดูอีกนะเนี้ย
โดย chuleekorn komson - Friday, 3 February 2006, 11:17AM

ภาพเบื้องหน้าไม่เห็น ดูภาพเบื้องหลังไปก่อนหล่ะกัน

โดย chuleekorn komson - Friday, 3 February 2006, 02:25PM

หลังจากเล่นเสร็จแล้วก้อมีสภาพแบบนี้แล เฮ้อ! เหนื่อยแทนจริงๆ แถมดูไปดูมาเหมือนแมวน้ำเกยตื้นเลยนะเนี้ย

โดย chuleekorn komson - Friday, 3 February 2006, 02:43PM

ตอนนี้เป็นรูปตอนที่เค้าพึ่งจะผลัดขนเสร็จ มีจุดๆ ขึ้นเต็มเลยตลกดี

โดย ramarita Ritt - Wednesday, 8 February 2006, 05:18PM
  น้องโชแปง ก็ขนร่วง ผอม แต่ล่ำๆ อะ
โดย chuleekorn komson - Friday, 10 February 2006, 02:03PM

หน้าตาน่าเอ็นดูม๊าก มาก แต่ซนระเบิดเลยอะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew