ต้องการหาคนรับเลี้ยงหมาบางแก้ว
โดย aurit chamchoy - Wednesday, 23 November 2005, 04:38PM

มีหมาบางแก้วชื่อหมี ตัวผู้ อายุ11เดือน ใจดี อยากหาคนรับเลี้ยง เอาคนที่รักจริงๆนะครับ  ฉลาดมากๆ

สนใจติดต่อที่ 01-3717482 หรือ 014086090

ตอบ: ต้องการหาคนรับเลี้ยงหมาบางแก้ว
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 23 November 2005, 04:59PM
  ช่วยเล่ารายละเอียดมาหน่อยได้ไหมว่า  เป็นมายังไง  ทำไมถึงได้เอามาเลี้ยง  แล้วทำไมไม่เลี้ยงเขาต่อ    ยิ่งเขาฉลาดมากเท่าไหร่     ความผูกพันที่เขามีต่อนายเก่าก็ยิ่งมากเท่านั้น  เขาคงคิดถึงนายเก่ามากเลย  เลี้ยงต่อไปไม่ดีกว่าหรือ   สงสารหมามัน
ตอบ: ต้องการหาคนรับเลี้ยงหมาบางแก้ว
โดย aurit chamchoy - Wednesday, 23 November 2005, 05:41PM
  คือว่างี้ครับ  หมาตัวนี้มันหลงมาที่หน้าบ้านผม แล้วก็รับเลี้ยงไว้ แต่ว่าเนื่องจากที่บ้านมีหมาเยอะอยู่แล้วแล้วมันก็จะกัดกัน เลยจำเป็นต้องหาคนรับเลี้ยงไว้  จะให้ไปไว้ที่บ้านเมตตาก็กลัวว่าจะไม่ดีเลยต้องการคนที่รักรับเลี้ยงไว้อ่า    อยู่ กทม.นะ แถวบางนา
โดย aurit chamchoy - Thursday, 24 November 2005, 12:45AM

เอารูปมาลงให้ดูแล้วนะครับ อายุ11เดือน ชื่อหมี เพศชาย
โดย จินดา ณ ศรีราชา - Thursday, 24 November 2005, 09:04AM

โชคดี หรือโชคร้ายนะเนี่ย

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 24 November 2005, 09:20AM
  รบกวนคุณ aurit ให้ที่พักพิงไปสักระยะได้ไหมครับ ระหว่างที่รอหาบ้าน เดี๋ยวผมจะประสานงานกับเพื่อนๆ ให้ แล้ว อ้อ ถ้าเป็นไปได้ คุณ aurit สามารถพาไป โรงพยาบาล ทำการตรวจเลือด ว่าเป็นโรคอะไรบ้าง ให้หน่อยได้ไหมครับ และก็ทำหมันเลย ส่วนค่าใช้จ่ายเอาบิลมาเบิกที่ผมก็ได้ครับ

สิ่งสำคัญ ที่เราจะต้องดูแลเป็นอันดับแรก ของการที่เราจะให้ผู้อื่นมาทำการรับอุปการะสุนัขสักตัวที่เราไม่ทราบประวัติ เราจะต้องตรวจสอบเรื่องโรค ที่อาจจะแฝงมาให้ดีก่อน เพื่อที่จะไม่ทำให้เขาเอาโรคไปติดสุนัขที่บ้านเขาซึ่งอาจจะเลี้ยงอยู่แล้ว และอีกประการหนึ่งก็คือการทำหมันก่อนส่งมอบครับ เพราะเราไม่ทราบประวัติเขา ก็ไม่ควรให้เขาไปผสมพันธุ์ต่อ เพราะอาจจะไปผสมกับพี่-น้องกันได้ครับ

อ้อ ติดต่อผมที่ 01-640-7733 ครับ นิวัต
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 24 November 2005, 12:55PM

หล่อซะด้วยซิเจ้าหมีเนี่ย  ใครหนอช่างทิ้งได้ลงคอ

ได้บ้านใหม่เร็วๆ นะจ๊ะ  เอาใจช่วย

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 24 November 2005, 02:33PM
  คุณจิตรใส เอาไปเลี้ยงเป็นเพื่อนข้าวตัง สักตัวไหมล่ะ รับรองบ้านมีสี(เลือด) สรร ขึ้นเยอะเลยนา...อิ อิ
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Thursday, 24 November 2005, 02:47PM

เอ้...แต่ว่ามันงับแขน ขา คนไปหรือยัง..ครับเนี่ย

เอ้...ใจดี ฉลาด น่าจะเลี้ยงไว้นะครับ บางแก้วฉลาดเนี่ยหาง่าย แต่ใจดีนี่ซิ หายากมากกกกกกกกกกกกกก

โดย aurit chamchoy - Thursday, 24 November 2005, 07:48PM
  เท่าที่ถามคนมาและที่คนเห็น เค้าบอกว่ามันเป็นบางแก้วที่ใจดีและขี้เล่นมาก หมอบอกว่าอยู่ที่การเลี้ยงดูครับ  รับรองว่ามันไม่กัดใครแน่นอน เพราะเท่าที่ผมเลี้ยงมันอยู่1เดือนไม่เคยกัดใครเลยมีแต่เล่นเหมือนเด็กทั้งวัน 

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew