เอาเจ้าฮักกี้มาช่วยดับร้อนในเวปละกันนะคะ
โดย นิตยา ทองอุ่นเรือน - Monday, 21 November 2005, 07:56PM

เข้ามาอ่านกระทู้ทุกวัน อ่านแต่ละวันก็ได้แต่ยิ้มกลับไปทุกที เห็นคนรักหมาเหมือนกันแล้วมันชื่นใจนี่คะ แต่เอวันนี้ก็หน้าหนาวแล้วรู้สึกอากาศออกจะเย็น ยังไงขอให้ลมเย็นๆพัดเข้ามาในเวปละกันนะคะ จะได้อ่านแล้วกลับไปนอนยิ้มเหมือนกะทุกๆคืน ท่านใดอารมณ์ร้อนก็ขอให้เย็นใจเร็วๆละกันนะคะ
ตอบ: เอาเจ้าฮักกี้มาช่วยดับร้อนในเวปละกันนะคะ
โดย เพื่อน . - Monday, 21 November 2005, 08:05PM

เห็นหน้าน้องหมาของเพื่อนๆ ค่อยใจเย็นขึ้นหน่อย ต้องขออภัยที่ทำให้เวปหงอยนะครับ

หุหุ ทำหน้าตาเหมือนกำลังตำหนิผมอยู่เลย อิอิ

ตอบ: เอาเจ้าฮักกี้มาช่วยดับร้อนในเวปละกันนะคะ
โดย กี๋ ปากอ่าว - Monday, 21 November 2005, 08:54PM

อยากเข้ามาเห็นน้องหมาตาแป๋วๆ เสพความสุขกับเรื่องราวของบางแก้ว แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเพื่อนำไปใช้ให้เกิดประโยขน์ในการเลี้ยงบางแก้ว แก้ปัญหาเรื่องต่างนาๆของน้องบางแก้ว ได้อมยิ้มวันละครั้ง หวังในใจว่าสมาชิกจะไม่หลงประเด็นของการเข้ามารวมตัวกันของชุมชนนะคะ ขอถามดีก่าฮักกี้ทำไมห้วยกระดิ่งตั้งสองอัน ถึงเวลาไฮเปอร์เสียงดังฟังชัดใช่มั้ยเอ่ย?..พี่โต..เต๋าเต้ยมีตัวละอัน..วิ่งดังลั่นบ้าน เพราะเป็นกระดิ่งทองเหลือง ชาวบ้านเอามาฝากคลีนิคขาย..เหมือนระฆังใบเล็กเลยคะ เป็นอุปสรรคในการจับนก จับหนูเป็นอย่างมาก.

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 21 November 2005, 09:55PM

ข้าวตัง.....ขอมาช่วยน้องฮักกี้ดับร้อนด้วยนะครับ  ใจเย็นๆ นะครับ
โดย นิตยา ทองอุ่นเรือน - Monday, 21 November 2005, 11:10PM
  ตอบคุณกี๋ ท่ายางนะคะคือว่า ซื้อปลอกคอเป็นโซ่ให้คะ แต่ฮักกี้ทำหน้าแบบว่าอันเก่าก็ของผมอะห้ามทิ้งนะ อันใหม่ผมก็จะเอาตกลงก็เลยต้องถอดกระดิ่งจากปลอกคออันเก่ามาใส่ให้กลายเป็น 2อัน วิ่งทีดังลั่นบ้าน ยิ่งตอนไล่จับกระรอกยิ่งเสียงดังแบบว่าเราไม่ต้องนอนกันพอดีเลยคะ ปิดประตูห้องนอนใส่ก็ไม่ได้นะคะ ไม่งั้นเช้ามาก็งอนใส่เราซะงั้น เอยังงงๆว่าตกลงเลี้ยงหมาหรือเลี้ยงเด็ก 3 ขวบกันแน่ หุหุ
โดย กี๋ ปากอ่าว - Monday, 21 November 2005, 11:56PM

คุณนิตยาคะ..น่าเห็นใจแท้ ในฐานะที่น้องบางแก้วเป็นนักล่า เวลาทำงานกระดิ่งทำเสียเรื่องนักล่าบ่อยครั้งค่ะ สู้อดทนรอกระรอกอยู่ใต้ต้นกระท้อนหน้าบ้านทั้งวัน และแล้วโอกาสก็มาถึงกระรอกลงมาเดินเล่นบนพื้นดิน ยังไม่ทันลุกขึ้นตั้งท่าตระครุบ กระดิ่งเจ้ากรรมดังลั่น เหยื่อหายวับไปกับตา ระยะหลังเลิกล่า ขอลาออกไปเป็นนักเล่นดีกว่า วันนี้อากาศเริ่มเย็นอย่าลืมทำร่างกายน้องบางแก้วให้อบอุ่นนะคะ..สุนัขทหารพรานมาแล้ว
โดย Stormbaby of DC. - Tuesday, 22 November 2005, 10:40AM

รักกัน .. สร้างมิตรภาพดีๆซึ่งกันและกันดีกว่านะคะ . . จุ๊บ ๆๆๆ

Wolves In Snow

( ฝากรูปให้คุณ carnivore, The Alpha Wolf ไว้เพิ่มใน collection นะคะ )

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Tuesday, 22 November 2005, 11:21AM

หมาผมเมื่อก่อนก็ใส่กระดิ่งแต่มันวิ่งไปวิ่งมาตอนกลางคืนหนวกจนไม่ต้องนอน

เลยไม่เอาละไม่ต้องใส่มันหรอก ถ้ามันได้ยินเสียงโซ่ขยับเมื่อไหร่

หูตั้งเด่เลย แถมดีใจเริงร่า วิ่งบ้าบอ เห่าหอน เห็นแล้วละเหี่ยใจเลย

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Tuesday, 22 November 2005, 07:08PM

นานนาน นีโมจะมีโอกาสเข้ามาโชว์สักที  ถือโอกาสเข้ามาช่วยดับรัอนอีกตัวนะคะ  ดูสายตาเว้าวอนของโมซะก่อนสิค้า...

แต่นีโมไม่มีกระดิ่งกับเขาหรอกค่ะ  ก็มันหนวกหูน่ะค่ะ พอนีโมใส่ได้ 2 วัน โมก็จะพยายาม งับ แงะ แกะ เกาจนให้มันหลุดไปจากปลอกให้ได้  โฮ่ โฮ่  ...แลบลิ้น  (เวลาหนีแม่ไปเที่ยว แม่จะได้ไม่รู้ไงค้า...)เห็นด้วย

โดย โสภิตา บำเพ็ญรัตน์ - Wednesday, 23 November 2005, 09:50AM

ถ้าใครร้อนก็มาดับร้อนหยั่งหนูนี่.......

โดย พรรณ์ ธิดา - Wednesday, 23 November 2005, 09:55AM

เฮ้อ....หายร้อนซะที .....
วันสองวันนี้อากาศเปลี่ยนอย่างรวดเร็ว ขอให้ทุกคนทั้งพี่ๆ เพื่อนๆ ในเวปดูแลสุขภาพทั้งของตัวเองและน้องหมาดีๆ นะคะ
จูบ

โดย ป้าชัช swine - Wednesday, 23 November 2005, 03:01PM

น่ารักทุกตัวเลย

คุณพรรณ์ค่ะ แล้วเสื้อของสัมเช้งนี้จะอยู่รอดถึงเช้าไหมค่ะ และตอนนี้ส้มเช้งเค้าหายหงุดหงิดจิตหงุดเงี้ยวเหรอยัง อิอิอิอิ

โดย พรรณ์ ธิดา - Wednesday, 23 November 2005, 04:07PM
  เรียน ป้าชัช
ผ้าที่เห็นสีแดงที่คลุมตัวส้มเช้งนั้นเป็นผ้าขนหนูคะ พอดีอาบน้ำเช็ดตัวให้เธอแล้วเอาผ้าคลุมหัวไว้ เหมือน E.T. เราชมว่าสวย น่ารัก เธอก็ยิ้มให้อย่างอารมย์ดี เราก็เลยขอเก็บภาพเอาไว้ เหมือนเธอรู้ด้วยนะ ว่าแม่จ๋าถ่ายภาพเธออยู่ ....
ช่วงนี้อากาศเย็นลง..พรรณ์เป็นห่วงส้มเช้งจะหนาว..เมื่อวานก็เลยลองเสื้อกล้ามให้เธอใส่ตอนเช้า ..ตอนเย็นทายกันกับแฟนว่าเสื้อจะยังอยู่ดีหรือเป็นชิ้นส่วน ปรากฏว่าเธอยังใส่อยู่ ...น่ารัก...จริงๆ (ชมเองก็ได้เน้อ)
สำหรับพรรณ์แล้ว รู้สึกว่าช่วงนี้ส้มเช้งไม่ค่อยสร้างปัญหาให้เราเลยคะ ..เค้าทำตัวน่ารักมาก...ก ขี้อ้อนสุดสุด.... อาการจิตหงุดเงี้ยวไม่มีคะ มีแต่จิตหงุดหงิมคะ...ฮิฮิ....ช่วงนี้เธอเพิ่งจะหายจากอาการน้องชมพู่บวมคะ (อยากถามจังว่าของพี่ๆ เป็นฮีตกันนานไหม..ของส้มเช้งรู้สึกจะนานมาก เกือบ 3 สัปดาห์...เบื่อไปเลย) และตอนนี้ก็ประสบความสำเร็จไปขั้นหนึ่งในการนำส้มเช้งไปนอนในกรง อย่างที่เคยเล่าให้ฟังว่าเธอจะร้องสักพัก และร้องทุกตี 2 ดังมาก จนเราต้องตื่นมาปล่อยเธอเพราะเกรงใจข้างบ้าน ครั้นจะให้เธอนอกข้างนอกเราก็สงสารยุงจะหาม แฟนก็บอกให้ใจแข็ง อุตสาห์เป็นหมีแพนด้ามาตั้งนาน เราก็แก้ปัญหาด้วยการลงมานอนข้างล่าง พอเธอร้องเราก็ดุ เรียก ส้มเช้ง จุ๊ จุ๊...เธอก็เงียบเป็นอย่างงี้ตลอดอาทิตย์เลย แต่เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเธอหันมาร้องเฉพาะตอนตี 5กว่าคะ (เป็นเวลาที่คนแถวบ้านเค้าออกไปทำงาน) ก็ยังดี เราไม่ต้องตื่นตอนดึกเหมือนก่อน กลายเป็นคนตื่นแต่เช้าแทนโดยมีเสียงส้มเช้งปลุก..... กัดฟัน
โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Wednesday, 23 November 2005, 11:23PM

ขอบคุณคุณ Stormbaby of DC. ค่ะ รูปสวยมากค่ะ  เอาอีกๆๆเยอะๆค่ะ
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Thursday, 24 November 2005, 09:10AM

เจ้าฮักกี้..หล่อเหมือนไซบีเรียน...เลยพี่

และก็ดับร้อนได้...จริงๆ คุณadmin จัดการ....ลบซะเรียบร้อยโรงเรียนจีน...ไป

คราวหน้า...ถ้ามีกระทู้ร้อนๆอย่างนี้อีก.....ลบไววววววว ก็จะดี....ครับคุณadmin....

โดย นิตยา ทองอุ่นเรือน - Thursday, 24 November 2005, 02:48PM

ขอบคุณนะคะที่ชมว่าเจ้าฮักกี้หล่อ เฮ้อแต่หล่อๆเนี่ยละคะ ซนจนได้เรื่องจะตีก็ตีไม่ลง กลับเข้าบ้าน เจอนิทรรศการปลั๊กไฟ (ที่หลุดออกจากขั้ว) มาเรียงตัวกันถ้วนหน้าด้วยฝีมือสุดหล่อในรูป เฮ้อซนเจงๆ

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 24 November 2005, 02:54PM

ไม่รู้หนูสวยมาดับร้อน ช้าไปรึป่าว (ตอนร้อนๆ ส่วนมากจะหลบอยู่ อิ อิ)

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 24 November 2005, 02:55PM

แถมให้อีกรูปแล้วกันนะครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew