ยินดีกับลมเหนือที่จบไทยแชมป์
โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 13 November 2005, 09:05PM

ขอแสดงความยินดีกับเจ้าลมเหนือและเสี่ยบางปะอินค่ะที่จบไทยแชมป์แล้ว  แหม...ตาร้อนจนบอกไม่ถูก แหะ แหะ..
ตอบ: ยินดีกับลมเหนือที่จบไทยแชมป์
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Monday, 14 November 2005, 06:23AM
  ยินดีด้วยว่าแต่ ประกวดที่ไหนเหรอครับ
ตอบ: ยินดีกับลมเหนือที่จบไทยแชมป์
โดย เพื่อน . - Monday, 14 November 2005, 07:57AM

ขอบคุณครับ คุณ เหน่ง คุณเกาเหลา คุณ นิวัติ เจ๊นัฏ น้องโอ๊กและเจ้าปลา และเพื่อนในเวปทุกๆท่าน ที่ช่วยเป็นกำใจ ทั้งเข็น ทั้งผลัก ทั้งดัน ให้เจ้าลมเหนือ

วันนี้ลมเหนือก็ได้จบไทยแลนด์แชมป์ แล้วครับ อายุของลมเหนือในวันนี้มีอายุเพียง 10 เดือน กับ 18 วันครับ

ถือว่าเป็นความภูมิใจของผมอย่างมากครับ

โดย เพื่อน . - Monday, 14 November 2005, 08:03AM

ลมเหนือ จบไทยแลนด์แชมป์ที่สนาม โรบินสัน รัตนาธิเบต ครับคุณ เกาเหลา
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 14 November 2005, 08:14AM

ยินดีด้วยครับ

แต่ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยว่า จบไทยแลนด์แชมป์  แปลว่าอะไร  ต้องข้ามด่านกี่ด่าน  ต้องสู้ศึกกี่ศึก   หมายความว่าอีกหน่อย  ลมเหนือจะไม่ลงแข่งอีกเพื่อเปิดโอกาสให้แชมป์ใหม่ได้ขึ้นหรือเปล่า

จะได้แอบซุ่มฟิตแต่เนิ่นๆ   ช่วยแนะนำด้วยครับ  อยากได้ไทยแลนด์แชมป์ กับเขาบ้าง ยักคิ้ว

โดย เพื่อน . - Monday, 14 November 2005, 08:35AM

เริ่มจากสุนัขตัวนั้นต้องมีการขึ้นทะเบียนตัวกับสมาคมพัฒนาสุนัขแห่งประเทศไทยก่อนเป็นประการแรกเลยครับ

เริ่มมีการประกวดเพื่อเก็บ CC. การเก็บซีซี นั้น จะเริ่มเก็บกันเมื่อสุนัข มีอายุ 6 เดือนขึ้นไป ลงประกวดในรุ่น 6-9 เดือน 9-12 เดือน 12-15 เดือน 15-18 เดือน และ 18 เดือนขึ้นไป แล้วนำสุนัขที่ชนะในแต่ละรุ่นมาแข่งกันอีกทีหนึ่ง เพื่อชิง ซีซี

สุนัขที่จะเป็นไทยแลนด์แชมป์นั้น จะต้องมี CC. อย่างน้อย สาม ซีซี และมีคะแนนสะสม 60 คะแนน จากกรรมการอย่างน้อย สามท่าน คือประกวดอย่างน้อย สามงาน กรรมการแต่ละงานที่ตัดสินให้ชนะต้องไม่ซ้ำกัน

หนึ่งซีซี นั้นมีค่าเท่ากับ สิบคะแนน รวมกับจำนวนสุนัขที่ประกวดในวันนั้น แต่ไม่รวมสุนัขของตัวเอง

ฉะนั้นการประกวดเพื่อเก็บซีซีนั้น บางทีเก็บซีซี ได้สามซีซี แล้วแต่คะแนนไม่ถึง ก็ต้องประกวดเพื่อเก็บคะแนนต่อไป เพื่อให้คะแนนครบตามที่สมาคมเขากำหนดไว้ครับ

หวังว่าคงไม่ งง นะครับ ถ้าสงสัย เอาไว้เจอกันที่งานก็สอบถามกันอีกทีนะครับ

สำหรับ เจ้าลมเหนือ นั้นถ้าลงแข่งในครั้งต่อไป ก็จะลงแข่งในรุ่นแชมป์ชิงแชมป์ แล้วครับ แต่ในช่วงนี้คงต้องเอากลับมาเพื่อบำรุงให้เขาดูดีกว่าที่เป็นอยู่ เพราะเขาต้องเจอกับสุนัขที่เป็นรุ่นแชมป์ ทั้งหมด ต้องรอทั้งอายุ รอขน ต้องรอให้ร่างกายแข็งแกร่งกว่านี้เพื่อจะได้มีโอกาสที่จะชนะแชมป์ด้วยกันครับ

โดย วิศาล เมฆสมณะศักดิ์ - Monday, 14 November 2005, 08:36AM

ยินดีด้วย ครับ

ได้เป็นจุดเริ่มต้นของการ สร้างกระแส ให้มีการนำสุนัขบางแก้วมาเข้าประกวดมาก ขึ้น เสียดายไม่มีโอกาสไปดู ขอบสนาม

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Monday, 14 November 2005, 09:16AM
  ดีใจเอ๊ย..ดีใจจัง พี่เราหน้าบานรับกับทรงผมฟูๆ หล่อพอกันทั้งลูกทั้งพ่อเลยนิ...อิอิอิ
ว่าแต่ว่า ไอ้ขุนทองผม มันจะได้อย่างงี้อะป่าวน๊า..ฮิฮิ แต่ถึงยังไงมันก็เป็นแชมป์ตัวแสบน่าฟัดน่าเตะประจำบ้านไปแล้วครับ ชนิดใครก็โค่นแชม์ปไม่ได้ แถมไม่ต้องไปแข่งกับใครด้วย..เนอะขุนทองเนอะ (คิดถึงจังวุ๊ย)
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 14 November 2005, 10:52AM
  ได้ไทยแลนด์แชมป์ ไปซะแระ ลมเหนือของเรา

เก่งจริงนะ...ตัวแค่เนี้ย สรุปคือเมื่อวานเจ้ากวาดแชมป์ไปตัวเดียวเลยใช่ป่าว ทั้ง Best Puppy In Breed, Best Of Breed, Best of Winner, Best Local Born In Breed...หุ หุ อิจฉาจังวุ๊ย

ก็ขอแสดงคามยินดี กับความสำเร็จของบ้านโชกุน ด้วยนะครับ Breed ในฟาร์ม ตัวแรกที่ได้แชมป์ประเทศไทย...
โดย เพื่อน . - Monday, 14 November 2005, 11:53AM

ฝากภาพลมเหนือไว้ดูกันนะครับ

โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Tuesday, 15 November 2005, 01:02PM

ยินดีกับลมเหนือ.....ด้วยคร้าบบบบบบ

และยินดีกับเจ้าขุนทองด้วย.......ที่ได้แชมป์ตัวแสบ น่าฟัด น่าเตะประจำบ้าน.....อยากเห็นรูป......จัง คุณอาทร..ช่วยโพสรูปให้ดูบ้างซิ.....เอาใหญ่ๆนะ เพราะแชมป์แบบเนี้ย.....ช้อบ.....ชอบ

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Tuesday, 15 November 2005, 04:51PM

แหม..คุณชูศักดิ์ ขอกัตรงๆแบบนี้ ไม่ให้ก็ใจดำแล้วเอาไปเลยครับ รูปนี้ถ่ายตอนประกวดที่เดอะมอลล์บางแคครับ

พี่เพื่อนครับ ผู้หญิงคนที่พี่ว่าหน้าเจ๋ออ่ะ บังเอิญว่าผมรู้จักครับพี่เป็นแม่ของไอ้กันดั้มตัวที่นอนกับพี่ทุกวันอ่ะครับ...อิอิอิ
โดย เพื่อน . - Tuesday, 15 November 2005, 06:08PM

ขอบคุณ คุณชูศักดิ์ ที่ให้กำลังใจครับ

และขอบคุณ คุณอาทรที่มาบอกว่า ผู้หญิงคนนี้เป็นใคร ถ้าไม่บอกผม ผมจำไม่ได้เลยนะเหนี่ย เพราะเมื่อก่อนเธอไม่อ้วนแบบนี้ ไม่ทราบว่าตอนหลังเธอเป็นอาราย สงสัยเป็นเพราะผมเปลี่ยนอาหารมาเป็น นรูทราโกลมั๊ง? เมื่อก่อนใช้กัสโต้ หุหุ

โดย Stormbaby of DC. - Tuesday, 15 November 2005, 09:19PM
  ยินดีด้วยกะ น้องลมเหนือ ด้วย ม๊าก มาก ก ก ก ค่ะ . . ตามไปเชียร์แบบว่าลุ้นสุดๆ . . บอกน้องลมเหนือด้วยนะคะต้องเตรียมตัวฟิตหุ่นรอเจ้าสาวของทิมด้วยน้า แก้มแดง . . ตอนนี้รอคลอดอยู่อ่ะจิ .. . .  อิ  อิ  . .
โดย เพื่อน . - Wednesday, 16 November 2005, 09:20AM

ต้องขอบคุณพี่ทับทิมและคุณหญิงแม่ มากเลยที่ตามเชียร์มาตลอด ก้ได้กำลังใจจากทั้งสองท่าน ทั้งส่งเสบียงและคอยดูแลเรื่องสถานที่ตลอดผมต้องขอบคุณมากๆเลยครับ

สำหรับ ลมเหนือนั้น ถ้ายินดีรับไปเป็นเขยเมื่อไหร่ ก็ยินดีเสมอครับ แต่ต้องคอยเรื่องอายุซักนิดนะครับ กว่าลูกสะใภ้ผมจะโตลมเหนือก็เป็นหนุ่มเต็มตัวแล้วคราบบบบบบ

โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Wednesday, 16 November 2005, 01:24PM

ขอยืมกระทู้หน่อย....คุณพี่เพื่อนบางแก้ว

ขอขอบคุณ คุณอาทร ที่โพสรูปให้ดู ตาคำขอ หล่อเท่น่าดูแต่สงสัยจะเจ้าชู้น่าดู....เพราะเห็นการเหล่สายตา....สงสัยกำลังมองหาสาวๆอยู่แน่เลย..ฮิฮิ

เมื่อไหร่.....เราจะมีบางแก้ว ไปประกวด กับเขาบ้างนิ.....สงสัยอีก 10 ปีแน่ๆเลยป่านนั้นเขาคงเลิกเลี้ยงกันแล้วมั้ง......ฮิฮิ หันไปเล่น พันธ์หนองสองห้อง....กันหมด อิอิ

โดย chanin surasawate - Wednesday, 16 November 2005, 10:14PM

ไม่ทราบว่าเลี้ยงฉลองที่ไหนครับคุณเพื่อนฯ  พอดีช่วงนี้ว่างครับและโฟกัสก็ไม่ได้เที่ยวนานแล้วด้วย
โดย เพื่อน . - Wednesday, 16 November 2005, 10:19PM

หวัดดี คุณ ชนินทร์ ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจครับ แหม!หายไปเลยนะครับ ยินดีต้อนรับกลับชมรมเรานะครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 14 November 2005, 07:48PM

ผมก็ไปเชียร์ ลมเหนือ นะท่านเพื่อนบางแก้ว แถมเจ้าลมเหนือ ยังเอามือ (เท้าหน้า) มาสะกิด ยังไม่พอเอาคางมาซบมือด้วย  หมาอะไรอ้อนเหมือนเจ้าของ  คงเห็นเจ้าของอ้อนแฟนบ่อยๆก็เลยทำเป็นตัวอย่างไงละ  ?

ขอแสดงความยินดีด้วยอีกคนครับ ลมเหนือ ฝันให้ไกล ไปถึงแล้วเท่

โดย เพื่อน . - Monday, 14 November 2005, 07:54PM

ขอบคุณ ฮับ ที่ตามเชียรตลอดคราบบบบบ

ฝันนี้ยังห่างไกลครับ ที่ลมเหนือ จบได้เป็นเพราะ จังหวะของเวลามากกว่าครับ เป็นเพราะ กลุ่มนักประกวดนำสุนัขมาประกวดกันน้อยผมก็เลยสามารถจบได้ครับ ถ้ามีสุนัขมาประกวดกันมากๆ ก็คงหมดหวังครับ

โดย ภิตินันท์ วิริยะธนาวรรณ - Monday, 14 November 2005, 10:18PM

อยากอยู่เชียร์ลมเหนือเหมือนกันนะคะ แต่มาตั้งแต่ห้างเปิดอยู่ไม่ไหวสงสารหลาน 2 คนเค้าอยากกลับบ้านแล้วน่ะค่ะ ก็เอาใจช่วยอยู่ที่บ้านนะคะ ยินดีกับลมเหนือด้วยนะคะ

น่ารักมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยักคิ้ว

โดย วิรัตน์ วาณิชย์ศรีรัตนา - Tuesday, 15 November 2005, 06:51AM

ยินดีด้วยครับ วันนั้นเห็นมีแจกใบหลังเดินประกวดเสร็จ ยังคุยกับแฟนเลยว่าเป็นใบอะไรนะ มีทั้งสีแดง สีเหลือง สีน้ำเงิน ที่แท้เป็นใบคะแนนนี่เองนะ 

ลมเหนือสวยมากครับ แฟนผมติดใจมากเลยเดินมาดูตั้งหลายรอบแนะ

โดย big big - Tuesday, 15 November 2005, 09:59AM

เมื่อวันอาทิตย์ก็ได้ไปดูการประกวดเหมือนกัน ดีใจด้วยนะค่ะ ที่ลมเหนือชนะก็ลมเหนือสวยจริงๆ ไม่ใช่สิ !!! ต้องบอกว่าลมเหนือหล่อจริงๆ ถึงจะถูก

โดย เพื่อน . - Tuesday, 15 November 2005, 10:07AM

ขอบคุณครับ คุณ ภิตินันท์ คุณ วิรัตน์ คุณ big big ที่ร่วมให้กำลังใจกัน

โดย thakoon chuntalert - Tuesday, 15 November 2005, 10:29AM

ขอแสดงความยินดีกับเจ้าลมเหนือด้วยนะคะ (ครอบครัวปลานีโม่) ร่วมเป็นกำลังใจให้อยู่ครับ รูปนี้แอบถ่ายลมเหนือไว้เมื่อไปงานที่ the mall บางกะปิ ขออนุญาตโพสนะคะ
โดย เพื่อน . - Tuesday, 15 November 2005, 10:58AM

ขอบคุณครับ ครอบครัวปลานีโม่ ที่ส่งกำลังใจถึงกันนะครับ

หมาน่ารักครับ แต่ยายผู้หญิงที่ทำหน้า เจ๋อๆ อยู่ข้างหลัง น่าเกลียดมากเลย หุหุ ใครรู้จักมั่งครับ

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Tuesday, 15 November 2005, 10:47AM
  ดีใจกับลมเหนือ และเจ้าของบ้านโชกุนด้วยคร้าบผม ว่าแต่น้องสาว(ต่างแม่)ของพี่ลมเหนือที่ลพบุรี พี่เพื่อนบางแก้วจะตั้งชื่อว่าอะไรดีครับ แวะเข้าดูที่บ้านภาพรมาเมื่อวันอาทิตย์ขอบอกว่าซนสุดๆทั้ง9ตัวเลยครับ ขอบอก...กัดฟัน
โดย เพื่อน . - Tuesday, 15 November 2005, 10:56AM

หุหุ ซนนะดี ผมชอบหมาซนๆ แสดงถึงความกระตือรือล้น ชอบๆ ว่าแต่จะเลี้ยงไหวไหมเหนี่ย ขอบคุณ คุณ สราวุฒิคราบบบบบบบ

แต่จะตั้งชื่อว่า อารายดีหว่า พ่อชื่อ ฮ่องเต้ แม่ชื่อไหมฟ้า ลูกชื่ออารายดีหว่า หุหุ นึกไม่ออก

โดย chuleekorn komson - Tuesday, 15 November 2005, 11:00AM
  ตัวตลก ลมเหนือน่ารักมั่กมากเลย
โดย chuleekorn komson - Tuesday, 15 November 2005, 11:05AM

สวัสดีค่ะพี่เพื่อนแก้ว งงหล่ะซิว่าใคร ก้อพี่ของสายลมงัยจำได้ยังมารร้าย

โดย เพื่อน . - Tuesday, 15 November 2005, 11:19AM
  จ้า จำได้แล้ว หวังว่าสายลม คงได้ ทำตามแนวทางของลมเหนือนะครับ สายลมสวยมากเลยนะครับ ขอบอกไว้ก่อนเลย ไม่ได้โม้ นะจะบอกให้ โครงสร้างดีกว่าลมเหนืออีกคราบรับรองได้เลย
โดย oak _bangkaew - Thursday, 17 November 2005, 03:28PM

ผมก็ขอร่วมสิแดงความยินดีด้วยนะครับเสี่ย พ. ผมก็ไม่รู้จะบรรยายให้พี่ๆเพื่อนๆในเวปเราเห็นภาพได้อย่างไร  ตอนที่เจ้าลมเหนือชนะการประกวด  ได้รางวัลและจบแชมป์นั้น  เสี่ย พ. ของเรามีอาการ...  (เปรียบกับไรดีหว่า) อือ มีอาการดีใจหน้าตาคล้ายๆกับรูปเจ้าฮ่องเต้ในหนังสือเพ็ทนิวส์เล่มล่าสุดอะครับ  

ป.ล.ไม่นึกเลยว่าเจ้าหมาน้อยในรูปจะเป็นไทยแลนแชมป์เปี้ยนสะแว้ว

โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 17 November 2005, 04:55PM

ลมหนาวยังไม่มาเลย มาแต่ลมฝน ส่วนลมเหลือไปโลด ดีใจด้วย ใจคอเจ้าลมเหนือของคุณเพื่อนฯ จะกวาดทั้ง ถ้วย ถัง กาละมัง หม้อ ไม่แบ่งให้ชาวบ้านเขาเลยหรือไง

โดย เพื่อน . - Thursday, 17 November 2005, 06:34PM
  ขอบคุณ ครับน้อง โอ๊ก และคุณ จรัญ มากนะครับที่ร่วมแสดงความยินดีนะครับ ขอบคุณคราบบบบบบบบบบบบ
โดย Stormbaby of DC. - Thursday, 17 November 2005, 06:58PM

อ๊ะ .. แหม ม ม . . กว่าลูกสาวทิมจะเกิด .. และ โตอ่ะ .. สงกาสัย น้องลมเหนือ ก้อคงจะฝึกวิทยายุทซะจนช่ำชอง แน่ๆ  ..  โฮะ  โฮะ  . . .   กัดฟัน 

โดย เพื่อน . - Thursday, 17 November 2005, 08:41PM

ลมเหนือจะเก็บถนอมตัวไว้รอ ลูกสาวของพี่ทิมนะครับ

ว่าแต่งานที่ผ่านมาได้ข่าวว่าไซบิเรียนของพี่ทิมก็ใช่ย่อยคว้าตำแหน่ง รีเซิฟเบสกรุ๊ปมาเลยไม่ใช่เหรอ หุหุ ไม่เห็นเอามาโชว์กันบ้างเลย

โดย chuleekorn komson - Friday, 18 November 2005, 10:24AM

ติดต่อยากจังพี่เพื่อนฯโกรธ

โดย เพื่อน . - Friday, 18 November 2005, 10:34AM
  ไหนจ๊ะ ติดต่อตอนไหนหว่า หุหุ
โดย chuleekorn komson - Friday, 18 November 2005, 12:11PM

ถ่ายรูปไปถึงแล้วพี่เพื่อนฯ

โดย Stormbaby of DC. - Friday, 18 November 2005, 02:25PM

ว๊าย . . ม่ายมี๊ . . ม่ายมี . . รีเสีร์ฟเบสกรุ๊บอาราย ย ย . . ด้ายแค่รีเสิร์ฟ CC ตะหากค่า กัดฟัน . . .

โดย เพื่อน . - Friday, 18 November 2005, 02:38PM
  ตายแว้ว! ขอโทษครับ พี่ทิม ผมสับสนครับ หุหุ
โดย เพื่อน . - Friday, 18 November 2005, 02:40PM

ขอบคุณ ครับ คุณแม่กล้วยปิ้ง ที่แสดงความยินดีครับ

ตอนนี้ผมกำลังหารายการแข่งขันแบบใหม่ เอาแบบแต่ละช่วงอายุ ใครน้ำหนักมากกว่ากัน รับรองงานนี้ กล้วยปิ้งเรามีเฮแน่ๆ หุหุ

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Friday, 18 November 2005, 02:50PM
  ขอแสดงความยินดีกับลมเหนือ และพี่เพื่อนบางแก้วด้วยนะคะ
ประกวดที่เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์ อยู่ใกล้บ้านมาก   เสียดายจังเลยที่ไม่ได้ไปดู... อยากเห็นลมเหนือกะพี่เพื่อนบางแก้วจังเลย ยักคิ้ว
โดย เพื่อน . - Friday, 18 November 2005, 11:34PM

ขอบคุณครับ คุณ จรรยา เสียดายไม่รู้ว่าคุณ จรรยาอยู่ใกล้ๆ ไม่อย่างนั้นจะให้ลมเหนือไปชวนมาให้กำลังใจแล้วครับ

โดย แม่กล้วยปิ้ง พั้ววงศ์ - Friday, 18 November 2005, 10:51AM

ขอแสดงความยินดีกับพี่เพื่อนบางแก้วด้วยคนค่ะที่ เจ้าลมเหนือ ได้แชมป์ เคยเจอลมเหนือเมื่อตอนประกวดที่ เดอะมอลล์ บางแค เค้าน่ารักมาก เล่นได้กับทุกคน ใครไปใครมาก็พากันถามไถ่ว่าพันธ์อะไรนี่ทำไมมันน่ารักขี้เล่นแบบนี้ ถือได้ว่าน้องลมเหนือ เป็นประชาสัมพันธ์ของสุนัขบางแก้วเลยก็ว่าได้ ขอมอบตำแหน่งนี้ให้ เจ้าลมเหนือ ของพี่เพื่อนฯ ที่ได้ทำให้คนทั่วไปได้เห็นความน่ารักของสุนัขบางแก้ว เพื่อนๆเห็นด้วยหรือเปล่าค่ะ เรามาลองโหวดให้ เจ้าลมเหนือ กันว่าเห็นด้วยหรือไม่ที่ เจ้าลมเหนือ เป็นประชาสัมพันธ์ของสุนัขบางแก้ว แม่กล้วยปิ้งให้ หนึ่งเสียงค่ะ 

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew