จากรายการ 50 : 50
โดย พรรณ์ ธิดา - Tuesday, 8 November 2005, 07:59PM

ไม่ทราบว่ามีใครได้ดูบ้างคะ พอดีกลับจากที่ทำงาน มาถึงบ้านเปิดทีวีดู ช่อง 5 รายการ 50:50 เวลาประมาณทุ่มครึ่ง ผู้เข้าแข่งขันเป็นผู้ที่จะนำเงินรายได้ไปช่วยสุนัขและแมวจรจัด โครงการอะไรจำไม่ได้คะ ได้เจอกับคำถามว่า "บางแก้วหน้าใด ระหว่าง หน้าจิ้งจอก กับหน้าสิงห์ ดุน้อยที่สุด" โดยเค้ามีหน้าน้องบางแก้วประกอบด้วยนะคะ
หน้าจิ้งจอก นำเสนอโดย ปิงปองนอนท่าไก่ย่าง และหน้าสิงห์ นำเสนอโดย มิลล์ (ถ้าจำผิดก็ขออภัย)
คำตอบเค้าเฉลยว่า หน้าจิ้งจอก มีความดุน้อยที่สุด คุณพ่อปิงปองเห็นด้วยไหม๊คะ ถ้าเห็นด้วย ช่วย o/ (ยกมือขึ้น)...ลูกสาวออกทีวีด้วยน๊า...

สุดท้ายของคำถามในข้อนี้ เค้าบอกว่า บางแก้วมีหน้า 3 แบบ คือ หน้าจิ้งจอก หน้าสิงห์ และหน้าเสือ โดยเค้าก็มีหน้าน้องบางแก้วประกอบอีกเหมือนกัน แต่ที่เราสะดุด คือ หน้าจิ้งจอกและหน้าเสือ เป็นหน้าของปิงปอง เจ้าเก่า (จำได้ เพราะเป็นรูปที่เคยเห็นในหนังสือ...ทำไมหน้ามันซ้ำกันหละ) เอ....แล้วหน้าที่ถูกต้องของบางแก้วหน้าต่างๆ จะเป็นแบบไหน ช่วยยกตัวอย่างให้เห็นหน่อยซิคะ....

ส้มเช้ง : แม่จ๋า...แล้วหนูหน้าอะไรคะ
แม่จ๋า : ก้อ หน้า..... ห ม า.... ไงคะ

ตอบ: จากรายการ 50 : 50
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 8 November 2005, 09:04PM

มัวแต่พิมพ์(จิ้ม)กระทู้ของปิงปองอยู่    ไม่ทันได้ดูว่า  แม่ส้มเช้งตั้งกระทู้แล้ว

ยังไง  ก็ช่วยไปดูเฉลยได้ที่ http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1208

โดย กี๋ ปากอ่าว - Tuesday, 8 November 2005, 09:54PM

ส้มเช้งหน้าหวานจ๋อยเย็นเจี๊ยบ พิจารณาเต๋าเต้ยเป็นเพื่อนสนิทสักตัวได้เป่าคับ

โดย กี๋ ปากอ่าว - Tuesday, 8 November 2005, 10:06PM

อายุอานามสองปี ไม่เคยจีบสาวใดเลย ไฮเปอร์ตามแบบฉบับหนุ่มบางแก้ว ได้โปรดรับไว้พิจารณานะครับ

โดย พรรณ์ ธิดา - Wednesday, 9 November 2005, 09:56AM
  ส้มเช้งยินดีรับเต๋าเต้ย และทุกคนเป็นเพื่่อนคะ อายุของเต๋าเต้ยพอๆ กับส้มเช้งเลย แม่จ๋าบอกว่า คงจะไม่ยอมให้หนุ่มน้อยหรือหนุ่มใหญ่รายใดย่างกายมาใกล้ส้มเช้ง....แม่เค้าหวง แม่บอกว่าส้มเช้งมีลักษณะที่ไม่ดี บกพร่องอย่างร้ายแรง คือ ส้มเช้งหางม้วน พอๆ กับลานนาฬิกาเลย อีกอย่างตัวเล็กด้วย (น้ำหนัก 15 กก.) แม่เค้าก็เลยไม่อยากให้ส้มเช้งไปแพร่ลักษณะที่ไม่ดีออกไป

ส้มเช้งเองก็รู้ตัวคะว่า..นู่ไม่ฉ๋วย ก็เลยพยายามเป็นเเด็กดี น่ารัก ไม่ดื้อ ไม่ซน
โดย กี๋ ปากอ่าว - Wednesday, 9 November 2005, 10:45AM

เต๋าเต้ยท่าจะปีนขึ้นคานไปอีกตัว เพราะบกพร่องเช่นเดียวกันอ่ะ เหตุเพราะทองคำแพง เลยเป็นทองแดงเสียเลยครับ สาวบางแก้วอยู่เล้าไก่ข้างบ้าน ขอสมัครเป็นแฟน พ่อผมรู้รีบกีดกันก็แม่ครับเลี้ยงผมอย่างดี ขนต้องขาวกลิ่นต้องสะอาด งั้นแม่ไม่กอด  พ่อเลยไม่อยากให้ไปคลุกคลีกับสาวเล้าไก่ หรือจะกลัวหวัดนกนะเนี่ย เฮ้อ..แถมบ้านอยู่ไกลถึงเพชรบุรี แถวนี้ไม่เห็นมีใครเค้าจูงบางแก้วออกมาเดินเล่นตามสวนเหมือนกรุงเทพเลย อิจฉาพี่ๆน้องๆก๊วนบางแก้ว ที่บางกะปิ กับ ที่กระทรวงฯ จังหู้..อยากให้เต๋าเต้ยมีเพื่อนพันธุ์เดียวกันบ้าง แต่เจอกันไม่รู้จะกัดกันหรือเปล่า เพราะเวลาบางแก้วอยู่ต่อหน้าเจ้าของ จะชอบโชว์ความยิ่งใหญ่ เป็นหนึ่งในตองอูเสมอ....  ฝากความคิดถึง ส้มเช้งหน้านวลของแม่จ๋าครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 9 November 2005, 07:43PM

แน่ใจรึ ว่าปิงปองไม่ดุ เอาเป็นว่าผมเข็ดแล้ว  เกือบโดนกัดที่สามพรานปีที่แล้ว ก็ 2 ครั้ง5555555 อยู่ห่าง ปิงปองดีกว่า

แถวบ้านผม บางแก้วรับมาจากคุณหมอนิสิต หน้าจิ้งจอกจริงๆ นิสัยก็จิ้งจอก ชอบหลบไม่ชอบเผชิญหน้า หางทอด ชอบสะเดาะกุญแจ  เพิ่งคุยกับหมอนิสิตถึงพ่อแม่เจ้าตัวนี้

ท่านก็ตอบว่านี่แหละจิ้งจอกแท้ 

คุณวิเชียร  เมื่อบ้านผมเสร็จจะเชิญมาดูเจ้าปุ้มปุ๋ย

หน้าสวยตัวขาวมาร์กกิ้งน้อย ตังเล็ก หางพวงขาวไม่ยาว เขาไม่ดุเลย

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew