ใครเคยมีประสบการณ์มั่งคับพ้ม
โดย โสภิตา บำเพ็ญรัตน์ - Tuesday, 8 November 2005, 04:58AM

เรื่องของเรื่องคือว่า  ไอ้เจ้าลูกน้องที่บ้านเนี่ยชอบไปเล่นกะคางคก ช๊อบบบ ชอบ

ประหนึ่งว่าจะเป็นเพื่อนกันแต่...พวกพี่ ๆ ทราบใช่มั๊ยคะว่าพี่คางคกเค้าไม่คิดแบบนั้นกะน้องบางแก้วแน่นอน ผลออกมาเลยเป็นอย่างที่เห็น นี่ล่ะค่ะ

ผมมะพร้าวคับเป็นผู้นำเอง..

รูปใหญ่ไป   ขอย่อลงหน่อย

(Edited by Pingpong (-_-)/ - อังคาร, 8 พฤศจิกายน 2005, 04:58AM)

ตอบ: ใครเคยมีประสบการณ์มั่งคับพ้ม
โดย โสภิตา บำเพ็ญรัตน์ - Monday, 7 November 2005, 12:10PM

หน้าบูดเบี้ยวอย่างที่เห็นไปซะ  อ่ะ นี่เอาไปอีกหนึ่งตุ่ย

"ก็พี่เค้าชวนหนูไปเล่นด้วยง่ะ.."

ตอบ: ใครเคยมีประสบการณ์มั่งคับพ้ม
โดย รัศมี ณ บางแก้ว - Monday, 7 November 2005, 12:18PM

อารายกัน  แพ้ขนาดนี้เลยเหรอคะ

ตอนรัศมีกินคางคกอ่ะนะก็จะมีอาการน้ำลายฟูมปาก  หมอบอกว่าให้ล้างปากเอาคางคกออกให้หมดแล้วก็ให้กินไข่ขาว  หลังจากนั้นน้ำลายที่ฟูมปากก็กลายเป็นน้ำลายใส ๆ ยืด ๆ แล้วหมอก็ให้มาฉีดยาอาร์โทรปี 1 ซีซี

ก็เห็นว่าดีไม่มีอาการบวมตุ่ยอย่างมะพร้าวหรอกนะคะ

เป็นมากี่วันแล้วเนี่ย  ดีขึ้นบ้างรึเปล่า  ไปหาหมอรึยัง 

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 7 November 2005, 07:52PM
  น่าจะลองกินนมเพื่อกลบฤทธ์ยา หรือให้กิน   อูลตราคาร์บอน เป็นผงถ่านจะดูดซับพิษได้ดี น่าจะโอเค  ลองปรึกษาหมอ  หรือจะเชื่อหมอตี๋คนนี้
โดย โสภิตา บำเพ็ญรัตน์ - Monday, 7 November 2005, 12:39PM

หน้าบวมค่ะ บวมแบบว่าปากหนาเป็นแผ่นกางออกหุบไม่ลงเลยล่ะ ลูกพี่ก็เลยต้องพาเรียงคิวไปหาหมอตามระเบียบ  พอกลับบ้านเลยจับใส่กรงซะ นึกได้เลยชักภาพเอามาให้ดู    แล้วมีคนแถวบ้านบอกว่า...โอ๊ยโดนคางคกเรอะ เดี๋ยวมันไปกินหญ้ามันก็หายเองแหละ เค้ายังบอกอีกว่าหมาเค้าเคยเป็น  อันนี้หนูจะเชื่อเค้าได้มะเนี่ย

เพราะว่าหมาที่บ้านโดนพิษคางคกบ่อยมาก  ส่วนใหญจะเห็นทันตอนน้ำลายฟูมปาก พาไปล้างปากก็หายแต่ครั้งนี้ไม่ทันค่ะ เห็นตอนบวมเยอะแล้ว เลยต้องไปฉีดยา

ภาพนี้ before ค่ะ ส่วนข้างบนเป็น after

โดย โสภิตา บำเพ็ญรัตน์ - Monday, 7 November 2005, 12:51PM

ตาลจะขอคำแนะนำด้วยว่ามันบวมขนาดเนี้ย มันกินหญ้าเองหาย จริง หรือ ไม่

เอาไปอีกรูป บวมไปเกือบถึงคอ หัวเหอปูด ตาเตอปิดหมด แต่บวมซีกเดียว

เจ้าแก้วนี่มาเห็นว่าบวมตอนเอามะพร้าวกลับจาก รพ. แล้ว ตอนพามะพร้าวไปยังปกติอยู่ เลยต้องไปอีกรอบ  หมอแซวว่าที่บ้านเลี้ยงคางคกไว้

รึปล่าวเนี่ย...ซะงั้น

โดย eve Savangpop - Monday, 7 November 2005, 01:31PM
  น่าสงสารจัง ดูท่าน่าจะเจ็บนะคะ กลายเป็นหมาหน้าอ้วนไปเลย แล้วจะเข็ดมั้ยเนี่ย ของที่บ้านที่ผ่านมาก็ห้ามได้ทัน แต่ถ้าเกิดวันไหนไม่ทันขึ้นมา ก็ไม่รู้จะทำยังไงดีเหมือนกัน ยิ่งอยู่ไกลหมอด้วยค่ะ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 7 November 2005, 08:48PM

น่าสงสารจิงๆ อ่ะ  บวบจนตาปิดเลย  สงสัยคงไม่เข็ดนะ ถ้าเจออีกก็คงเข้าไปทักทายอีกแน่เลย

หายเร็วๆ นะจ๊ะ

โดย จินดา ณ ศรีราชา - Tuesday, 8 November 2005, 09:03AM

ล้างปาก ล้างคอ เอาพิษออกทันทีค่ะ ใช้น้ำเยอะ ๆ ไม่ต้องกลัวเปลือง

ตัวเขาเองก็จะรู้ตัวค่ะ ยอมให้ทำทุกอย่าง ช่วยด้วย ช่วยที

แต่ก็จะไม่เข็ดค่ะ ไม่เข็ดไปจนแก่หล่ะค่ะ ก็คงต้องช่วยกันไปตลอดนะคะ

บางแก้ว + คางคก = อมตะนิรันดร์กาล

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Tuesday, 8 November 2005, 06:16PM
  ให้มันไปกินหญ้าสิครับ คิดว่าน่าจะช่วยได้นะ
โดย โสภิตา บำเพ็ญรัตน์ - Tuesday, 8 November 2005, 10:11PM

บางแก้ว + คางคก = อมตะนิรันดร์กาล

เห็นด้วยค่ะ เพราะว่าพวกพี่ ๆ ไม่เข็ดเลยซักนิดเดียวค่ะ  เดี๋ยวนี้ถ้าเห็นพี่ไปดม ๆ มุด ๆ

ต้องเดินไปดม ๆ มุด ๆ ด้วย!!  ม่ายช่ายไปดูเฉ้ยเฉย

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ  <<^_^>>

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew