ชวนทำบุญช่วยค่ารักษาหมาจรค่ะ
โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Monday, 24 October 2005, 02:38PM

บางท่านอาจจะเข้าไปอ่านในห้องหมา เวปพันทิพมาบ้าง  น่าจะเคยได้ยินว่ามีการนำหมาจรไปฝากรักษาที่ รพส โอรุ่งเรือง  ถนนลาดพร้าวมาบ้างนะคะ

เพ็ทแก๊งค์ไม่ได้ติดตามเรื่องราวที่เกี่ยวเนื่องกับคนแล้ว  แต่ยังติดตามเรื่องที่เกี่ยวกับหมาอยู่  ว่ายังมีหมาที่ยังคงรักษาตัวและพักที่ รพส อยู่หลายตัว  และยังมีค่าใช้จ่ายค้างชำระอีกเกือบ 5 หมื่นบาท  จึงได้ไปติดต่อขอริสต์แบนด์และแก้วน้ำมาช่วยขาย  ดีกว่าเอาวางไว้เฉย ๆ ไม่ได้ทำอะไรน่ะค่ะ  ส่วนหมาที่พร้อมจะออกจาก รพส ทางบ้านพักสัตว์เลี้ยงนิรมลกำลังเตรียมสถานที่เพื่อจะไปรับออกมาช่วยดูแลต่อให้  เพราะแต่ละตัวมีเชื้อหัด  ต้องแยกดูแลค่ะ

มีรายการของที่จะนำมาจำหน่ายเพื่อช่วยหมาในเคสนี้ดังนี้ค่ะ

ริสต์แบนด์รักแม่เพื่อการกุศลค่ะ รายได้จากการจำหน่ายริสต์แบนด์ จะนำไปช่วยเหลือสุนัขจรจัดที่เจ็บป่วย โดยไม่หักค่าใช้จ่ายในการผลิต (โรงงานเดียวกับที่ผลิตริสต์แบนด์รักในหลวงที่มีจำหน่ายในขณะนี้ค่ะ)
ผลิตจากซิลิโคนแท้ 100 เปอร์เซนต์ ไม่เป็นอันตรายต่อสุขภาพและสิ่งแวดล้อม
มี 2 เส้น 2 ขนาดใน 1 แพ๊ค สำหรับข้อมือคุณแม่ และข้อมือคุณลูก จำหน่ายแพ๊คละ 120 บาท
สีทูโทน มีปั้ม ข้อความว่า รักแม่ และ love mom

เซ็ตที่ 1 เส้นคุณแม่สี ขาว-แดง คุณลูกสีขาว-เหลือง มีเพียง 17 ชุดค่ะ

ตอบ: ชวนทำบุญช่วยค่ารักษาหมาจรค่ะ
โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Monday, 24 October 2005, 02:39PM

เซ็ตที่ 2 เส้นคุณแม่สี ขาว-ฟ้า คุณลูกสีขาว-ชมพูเข้ม มีเพียง 42 ชุดค่ะ

ลงชื่อจองได้ในกระทู้นี้เลยค่ะ ขอค่าส่งออเดอร์ละ 25 บาทนะคะ จะได้ไม่ไปรบกวนค่าริสต์แบนด์ที่จะนำไปบริจาคเพื่อสุนัขจรจัดอย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วย ตามเจตนารมณ์ของผู้บริจาคริสต์แบนด์มาค่ะ

ตอบ: ชวนทำบุญช่วยค่ารักษาหมาจรค่ะ
โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Monday, 24 October 2005, 02:41PM

โอนเงินได้ที่
นนทกรณ์ นีลวัฒนานนท์
ธ.กรุงเทพ ซีคอนสแควร์ ออมทรัพย์ 232-0-41878-9

หลังจากนั้นรบกวนโทรแจ้งที่ 01-6862228 ค่ะว่าได้ชำระเงินแล้ว หรือนำมาโพสแจ้งไว้ในกระทู้นี้ หรือเมลมาที่ loogaod@hotmail.com จะรีบจัดส่งริสต์แบนด์ให้ทันทีค่ะ

เพิ่มเติมของที่จะจำหน่ายช่วยสุนัขค่ะ เป็นแก้วน้ำที่ระลึกสั่งทำพิเศษที่ไม่มีวางจำหน่ายที่ไหน น้ำหนักเบา รูปแบบน่ารัก ด้านนอกแก้วตกแต่งเป็นรูปสัตว์ในทะเล มีเพียง 21 ใบเท่านั้น สีเหลืองค่ะ แต่ถ่ายรูปออกมาสีอาจจะเพี้ยนเล็กน้อย
จำหน่ายใบละ 100 บาท ค่าส่งออเดอร์ละ 25 บาทเช่นกันค่ะ

แต่ถ้าสั่งเยอะ ของหนักกว่า 1 กิโลกรัม จะขอค่าส่งตามจริงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

โดย toetam s - Monday, 24 October 2005, 11:27PM
  จองค่ะ  ขอจองก่อนเดี๋ยวหมด...จองสายรัดข้อมือชุดที่ 2 ...1 ชุด และถ้วย ..1 ใบสรุปว่าอย่างละ 1 ชุด...จะรีบเข้าบัญชีให้คะ....แม่ต่อแต้มค่ะ..
โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Tuesday, 25 October 2005, 10:43AM

ขอบคุณแม่ต่อแต้มค่ะ  โอนตังค์แล้ว  แจ้งทางอีเมลได้เลยนะคะ  ว่าจะให้ส่งไปที่ไหน

แพ๊คของรอแล้วค่ะ

หรือจะให้นำไปส่งที่งานสัมมนาวันเสาร์ที่จะถึงนี่ก็ได้ค่ะ

โดย ป้าชัช swine - Tuesday, 25 October 2005, 11:02AM
  คุณอ๊อด ช่วยนำสายรัดข้อมือมาฝากป้าชัชที่งานสัมนา (29 ตค.) อย่างละชุดด้วย ดีจังไม่ต้องส่งเงินและส่งของเนาะ
โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Tuesday, 25 October 2005, 11:41AM

รับออเดอร์ป้าชัชค่ะ  ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

อันนี้แถมค่ะ

พระคาถาชินบัญชรฉบับย่อ
สมเด็จพระพุทธาจารย์โตพรหมรังษี

ตั้งนโม 3 จบ

"ชินะ บัญชร ระปะริตตัง มังรัก ขะตู สัพพายา"

โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 25 October 2005, 12:16PM

ขออุดหนุนแก้วน้ำ ๑ ใบ  และ ริสต์แบนด์เซ็ทที่ ๒  จำนวน ๑  ชุด

รบกวนช่วยนำมาที่งานสัมนาวันที่ ๒๙ เช่นกัน    จะมอบเงินให้วันนั้น   ขี้เกียจไปโอนเงินเหมือนป้าชัช

โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Tuesday, 25 October 2005, 12:59PM
  จัดที่คุณวิเชียรสั่ง ใส่ถุงไว้ให้แล้วค่ะ  ขอบคุณค่ะ
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 26 October 2005, 12:50PM
  พี่เพ็ทแก๊งค์ครับ เอาอย่างนี้ เดี๋ยวผมให้เขาตั้งโต๊ะให้ที่งาน ข้างๆโต๊ะลงทะเบียนเลย พี่เอาของไปวางขายได้เลย ใครสนใจจะทำบุญ จะได้ช่วยกันซื้อ จะได้มีเงินไปช่วยหมาจรจัดเยอะๆ นะครับ
โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Thursday, 27 October 2005, 10:30PM
  ขอบคุณค่ะคุณนิวัติ  งั้นต้องรบกวนด้วยนะคะ  จะขนไปวางขายช่วงเช้าแล้วกันค่ะ 
โดย Dionysus Dionysus - Friday, 28 October 2005, 04:07PM

คุณเพ็ทแก๊งค์คะ จองแก้วน้ำ 10 ใบ

เดี๋ยวพี่ชายโอนเงินไปเข้าบัญชี ถ้าพี่แจ้งมาว่าโอนแล้ว จะส่งอีเมล์ไปบอกนะคะ

Dionysus

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew