ขอรักบางแก้วด้วยคน
โดย กี๋ ปากอ่าว - Monday, 24 October 2005, 06:35PM

หนุ่มหล่อเต๋าเต้า จากฟาร์มแถวมหาชัย เฝ้าบ้านดุอย่าบอกใคร มีพี่หัวโตหมาแก่ บางแก้ววัยสิบปีกว่าๆเป็นคู่หูครับ

รูปใหญ่ไปครับ  ขอแก้

(Edited by Pingpong (-_-)/ - จันทร์, 24 ตุลาคม 2005, 06:35PM)

ตอบ: ขอรักบางแก้วด้วยคน
โดย ekasak thongsom - Saturday, 22 October 2005, 12:01PM

เต๋าเต้า เป็นลูกหลานเจ้าไบเลร์หรือเปล่า ?

ครับจากมหาชัยบางแก้วถ่ายรูปเต็มตัวมาอวดอีกนะ

โดย กี๋ ปากอ่าว - Sunday, 23 October 2005, 10:19AM

มีคนเอาผมมาให้พ่อกับแม่ เลยไม่ทราบว่ามาจากฟาร์มมหาชัยบางแก้วหรือเปล่า ดูรูปเต็มๆแล้วเหมือนเจ้าไบเลร์หรือเปล่าครับ ขอดูรูปเจ้าไบเลร์ได้มั๊ย เผื่อจะเป็นญาติกันครับ ขอบคุณครับ

โดย กี๋ ปากอ่าว - Sunday, 23 October 2005, 10:48AM

ผมมีเสน่ห์ ขี้เล่น นั่งไหว้ได้คล่องมากๆ ไหว้พี่โตด้วยหากอยากเล่น รู้จักคำสั่งง่ายๆ นั่ง หาแม่ อย่า หวัดดี ร้อง(หอน)ตามเพลงชาติพร้อมเสียงตามสายทุกเช้า รายการดาวกระจายจบ สองทุ่มครึ่งผมจะนั่งรอพ่อพาไปเที่ยวทุกคืน(นั่งรอด้วยความอดทนจนกว่าจะเห็นใจ)  เรื่องกัด ผมเป็นนักล่า งดผู้บุกรุก..บ้านผมปลอดแมว หนู กบฯลฯ เสียชีวิตในรั้วบ้านมาแล้วหลายตัว คนแปลกหน้าเข้าบ้านไม่ได้เด็ดขาด ขอย้ำครับ ไม่คุ้นเคยห้ามจับต้อง งับมาแล้วสองสามราย ปัญหาคับใจของผม คือความเป็นชาย ชาวบ้านเรียกว่าทองแดง อันนี้ไม่รู้ว่าจะผสมพันธุ์มีลูกมีหลานกับเค้าได้หรือเปล่า ตอนนี้วัยหนุ่ม 1ปี 11เดือน ยังไม่รู้จักสาวใดเลย

โดย oak _bangkaew - Sunday, 23 October 2005, 11:04AM

นี่ครับไบเล่ย์
โดย กี๋ ปากอ่าว - Sunday, 23 October 2005, 11:37AM

พี่ไบล่ย์เท่จริงๆครับ บางแก้วแท้ปากจะยาวใช่มั๊ย ผมว่าปากผมสั้นไปนิด ขออวดแผ่นหลังพี่ชายที่แสนดีของผมหน่อยนะครับ
โดย กี๋ ปากอ่าว - Sunday, 23 October 2005, 11:42AM

ยิ้มสวยๆของผมอีกสักรูปนะครับ
โดย กี๋ ปากอ่าว - Sunday, 23 October 2005, 11:31AM

เมื่อสามปีก่อน พี่โตเป็นสุนัขจรจัดแถวมหาชัย เป็นขี้เรื้อน มีเห็บทั้งตัวผอมโซ สุขภาพทรุดโทรมมากๆ ค่อนข้างดุเลยไม่มีใครรับเลี้ยง อยู่แบบหลบๆซ่อนๆมาเป็นสิบปี เจ้าของเก่าทำหมัน(ตอน)พี่โตไว้ เล่ากันว่าเจ้าของย้ายบ้านแล้วทอดทิ้ง ไม่เอาไปด้วย ตาข้างขวาหมอบอกว่ามองไม่เห็น เป็นสีเทาชัดเจน อีกข้างเห็นแต่ไม่ชัดแจ๋ว ฟันหน้าลาเหงือกไปแล้ว เหลือแต่เขี้ยวหักๆ พี่โตมากประสบการณ์ เข้าใจคำสั่งได้ดี ยกขาสวัสดีได้ เข้าออกบ้านจะส่งเสียงเรียกให้เปิดประตู ใจดีเลิกกัดคนและการต่อสู้ แต่ขู่ผู้บุกรุกขึงขังไม่แพ้ผมเลย แต่แข้งขาข้อเริ่มเสื่อมยืนนานๆไม่ไหว ตอนนี้ทานอาหารน้อยแต่อ้วนสะสมมาสามปี เพราะชอบขนมเค็ก คุ๊กกี้และทองหยอดมาก พ่อต้องพาเดินเล่นเช้าเย็น เผลอๆลืมตัววิ่งตัวปลิ้วยังไหว ลืมวัยไปชั่วขณะ ปัญหาเรื้อรังก็คืออาการคัน จากขี้เรื้อนที่เป็นมานานและภูมิแพ้ ต้องฉีดยากันขี้เรื้อนทุกเดือน ถ่ายยาร่วมด้วย ความจริงขนสวยเหมือนสิงโต หนาสองชั้น คอเป็นแผง หางเป็นพวงโต อีกนิสัยคือขี้หวงและขี้อิจฉาสุดๆ
โดย mr.boy 22 - Sunday, 23 October 2005, 02:48PM
  โอ้พระเจ้าจอส... มันสวยจริงๆ พิมนิยม สีน้ำตาลเข้ม เอกลักษณ์ค้อนข้างสมบูรณ์ โดยเฉพาะส่วนหู ที่มีลักษณะเล็ก และส่วนหางที่เป็นพวงและขาวตั้งแต่โคนจนถึงปลายหาง สุดยอด สวยครับสวย
โดย กี๋ ปากอ่าว - Sunday, 23 October 2005, 05:54PM

ผมดีใจที่ได้รับคำชม ผมเป็นหมาบ้าน ไม่มีใบมีบัตรหรอกครับ อยู่กับพ่อ-แม่และพี่หัวโตไม่มีสังคมนอกบ้านมากนัก แต่รั้วติดกันมีเพื่อนบ้านเป็นหมาฝรั่งตัวโต ชื่อ แฮ่ะ ยามว่างวิ่งเลาะรั้วทะเลาะกันเป็นงานอดิเรก  แฮ่ะเคยหลงเข้ามาในบ้านผม ผมต้องป้องกันเขตแดน แฮ่ะอมหัวผมไว้ชั่วครู่ พอดีพ่อแยกทัน ผมปลอดภัยดี แฮ่ะถูกเย็บตาไปห้าเข็ม ทุกวันนี้ยังวิ่งไล่ริมรั้มทุกวัน ไม่เคยเบื่อเลยครับ เค้าเป็นหมามาจาก จ.ตาก นี่ไงรูปเค้า

โดย ekasak thongsom - Sunday, 23 October 2005, 09:14PM

น่าจะสอบถามคนที่เอามาให้นะครับว่าลูกเต้าเหล่าใคร จะรู้ประวัติกับเขาไม่แน่อาจเป็นญาติกับฮัลโล(ลูกไบเล่ร์) ของผมก็ได้ครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew