ใครมีรูปลูกบางแก้วสวยๆ โพสท์มาอวดกันหน่อย
โดย I love Bangkaew - Thursday, 13 October 2005, 12:49PM

ช่วงนี้ลูกหมาบางแก้วเริ่มมีแล้ว  จึงอยากให้คอกต่างๆช่วยโพสท์รูปมาให้ดูกันบ้าง

ถือว่าเป็นการประชาสัมพันธ์ก็ได้ แต่มีข้อแม้ต้องช่วยบอกชื่อคอกจริงๆ จะได้ไม่มีการหลอกกัน    อีกประการหนึ่งจะได้ช่วยกระตุ้นตลาดและต่อมความอยากเลี้ยงของสมาชิกของชมรมคนรักบางแก้วด้วย           ยักคิ้วตาเขียว

ตอบ: ใครมีรูปลูกบางแก้วสวยๆ โพสท์มาอวดกันหน่อย
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Thursday, 13 October 2005, 03:10PM

แบร่

ตอบ: ใครมีรูปลูกบางแก้วสวยๆ โพสท์มาอวดกันหน่อย
โดย ทดสอบ ทดสอบ - Thursday, 13 October 2005, 03:33PM
  ถามเป็นความรู้หน่อยคับ   ลูกหมาจมูกสีชมพู  โตขึ้นจะดำไหมคับ
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Thursday, 13 October 2005, 03:53PM
  เดี๋ยวก็เปลี่ยนเป็นสีดำเองครับ ไม่ต้องกังวล
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 13 October 2005, 06:24PM

จากประสบการณ์ (ตัวเดียวนะครับ) สีชมพูสัก 1 ใน 10 ตอนนี้อายุเก้าเดือน ดำหมดแล้ว 

ผู้รู้ที่มีประสบการณ์มากกว่าน่าจะเข้ามาช่วยตอบ  เสี่ยบางแก้ว คุณจิตติ หรือ AAA คุณโย ฯลฯ

โดย เพื่อน . - Thursday, 13 October 2005, 08:12PM

หุหุ จมูกแดงอย่างนี้เดี๋ยวก็ดำครับ สุนัขเล็กๆเกิดมาก็จมูกแดงทั้งนั้นแหละ แย่ตกใจเดี๋ยวมันก็จะค่อยๆดำทีละนิดจนหมด ผมว่าอายุไม่เกิน 2-3 เดือนก็ปิ๊ดปี๋ คราบบบบ

พี่พชร ก็ชอบยกหางของผมอยู่เรื่อย ทำให้แอบดีใจน้อยๆ หุหุ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 13 October 2005, 08:35PM

เห็นเขาบอกว่า บางแก้วจมูกสีชมพู  ไม่นิยม  แล้วจะรู้ได้ไง ว่ามันจะดำหรือชมพูตอนโต

อย่างเจ้าน้องใหม่ตัวนี้  ก็ออกชมพูหน่อยๆ  ถูก ส.ว ทิ้ง  จนถูกรถชน

http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/J3359074/J3359074-0.jpg

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=519

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Friday, 14 October 2005, 12:15AM

40 วัน เริ่มดำ
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Friday, 14 October 2005, 12:16AM

ตัวนี้ดำหมดแล้ว
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Friday, 14 October 2005, 12:18AM

นี่ก็ดำหมดแล้ว

3 รูป 3 ตัว อีก 2 ถ่ายไม่ทันมันวิ่งหนี

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Friday, 14 October 2005, 12:24AM

จมูกสีชมพูจะนิยมหรือไม่นิยมผมว่าอยู่ที่องค์ประกอบอื่นด้วยนะครับ

อย่างตัวนี้เจ้าของใหม่แค่หัวหน้าก็จะมาอุ้มไปซะงั้น

ต้องเบรกไว้ก่อนให้หมาทำวัคซีนให้เรียบร้อยถึงให้มารับ

แถมตอนมาก็รีบโดนรถชนบนทางด่วนอีก

ผมเลยไม่รู้จะพูดยังไง จะบอกว่าใจเย็นๆก็ได้ครับ ให้มันหูมันตั้งก่อนก็ได้ - -'

นี่เห็นว่าเขาเคยเลี้ยงหมามาก่อนมีชิสุ อยู่ที่บ้านคงจะพอดูแลหมาเล็กได้ดี

ไม่งั้นคงไม่อยากให้อุ้มไปเท่าไหร่ หมาเพิ่ง 45 วันเอง กลัวมันเหงา

โดย Stormbaby of DC. - Friday, 14 October 2005, 01:10PM

ฮู๊ย ย ย . . น่าร๊าก ก ก . .  แก้มแดง  . . อยากมีมั่งจัง . . 

โดย jitti r - Friday, 14 October 2005, 11:30PM

ขอแทรกหน่อยนะครับ..ตามมาตรฐานพันธุ์เดิมๆ..จมูกสีชมพูตามภาษาชาวบ้านเขาเรียกว่า จมูกแดง..เขาไม่ทำพันธุ์เลยครับ ส่วนน้องหมาที่โพสท์มาจมูกดำแน่นอนจ้า..ด้วยความคิดถึงครับพี่วิเชียรไม่ค่อยเจอกัน..ให้ น้องหนู วีเจ..โชว์ตัวสักหน่อยนะ.

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 15 October 2005, 06:26AM

เสาร์ อาทิตย์นี้  เอาลูกมาร่วมประกวดหรือเปล่า  คุณจิตติ

ถ้าเป็นเจ้าตัวเล็กอย่างข้างบนนี้   จะทิ้งไว้ก็ได้นะ  ยินดีรับฝาก

อ้อ  อย่าลืมใส่เสื้อชมรมฯมาเหมือนงานที่ซิริอุสหละ 

โดย jitti r - Saturday, 15 October 2005, 07:02AM

คงไม่ได้ไปนะครับติดงานอยู่ ส่วนงาน 29/10/2005 ที่ มหิดลฯไปแน่นอนแล้วเจอกัน.

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Saturday, 15 October 2005, 07:43PM

แหม เจ้าสองตัวนี้ เข้าใจว่าพระเจ้ายังสลับหน้าให้ไม่เสร็จ เลยออกมาแปลก ๆน่าขำดี

หายากด้วยนะ  ต่อมอยากได้เริ่มทำงานอีกแล้ว  คุณจิตติกรุณาอยากระตุ้นต่อมผมน่า

ก็รู้ๆ อยู่ ยังกู้ไม่ได้

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Saturday, 15 October 2005, 07:45PM

ถ้าคุณจิตติเอาลงมาผมขออาสานำไปส่งที่บ้านคุณวิเชียรให้ บริการพิเศษจาก

ชมรมคนรักบางแก้ว  

โดย รัศมี ณ บางแก้ว - Sunday, 16 October 2005, 08:19AM

วีเจน่ารักมาก ๆ อ่ะค่ะ 

อยากมีบางแก้วไว้เป็นเจ้าของอีกซักตัว

ตอนนี้ตั้งใจว่าจะให้แม่ลาออกมาเลี้งหมาดีกว่า  เพราะเป็นครูก็เหมือนหมาเห่ากระดานดำอยู่แล้ว (ฮิฮิ )

โดย รัศมี ณ บางแก้ว - Sunday, 16 October 2005, 07:23AM

ตอนนี้มีใครที่มีน้องหมาบางแก้วแล้วเลี้ยงไม่ไหว  อยากขายให้คนอื่น ๆ เลี้ยง  ก็บอกหนูด้วยนะคะเพราะว่าอยากเอามาแทนน้องรัศมีที่เพิ่งเสียชีวิตไป 

ถ้ามีติดต่อมานะคะ

kikiprompradit@hotmail.com

หรือโทร...09-7236422  จะเป็นพระคุณมากน่ะค่ะ

ป.ล.29/10/2548อยากไปที่มหิดลค่ะ  แต่ไปไม่ได้เพราะมีสอบ  อย่าลืมโพสต์รูปบรรยากาศมาให้ดูบ้างนะคะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew