เห็นน้องๆหนูๆของคนอื่นแล้วเลยอยากแนะนำต้นข้าวบ้างครับ
โดย ศุภชัย คงกฤตยาพันธ์ - Monday, 10 October 2005, 11:57AM

เห็นน้องๆหนูๆของทุกคนแล้วก็อยากอวดน้องต้นข้าวของผมบ้างครับ ตอนนี้ก็อายุ 8 เดือนแล้ว เพศเมีย ทั้งซน แก่น ขี้อิจฉา แสนประจบ ขุดสะบัด(เฉพาะบางส่วนในสนามครับ) แถมเป็นนักปีนป่ายตัวยงเลยครับ อย่างในรูปก็นั่งอยู่บนขอบหน้าต่างดูนกกับกระรอกได้เป็นชั่วโมงๆเลยครับ อ้อ! อีกอย่างหนึ่ง ดื้อเหมือนกันนะครับ

ผมสามารถเข้าไปดูวิธีฝึกหรือปรับนิสัยใน web นี้หรือที่ไหนบ้างหรือเปล่าครับ

ผมสามารถนำรูปน้องหมาของผมมาเป็น icon ได้อย่างไรครับ ใครทาบช่วยบอกที่นะครับ

ขอบคุณครับ แล้วจะแวะเวียนเข้ามาใหม่นะครับ

ตอบ: เห็นน้องๆหนูๆของคนอื่นแล้วเลยอยากแนะนำต้นข้าวบ้างครับ
โดย ศุภชัย คงกฤตยาพันธ์ - Monday, 10 October 2005, 12:00PM

อีกรูปกับน้องเพนกวินของต้นข้าวเค้านะครับ ต้องคาบขึ้นไปนอนด้วยเกือบทุกคืนครับ
ตอบ: เห็นน้องๆหนูๆของคนอื่นแล้วเลยอยากแนะนำต้นข้าวบ้างครับ
โดย ekasak thongsom - Monday, 10 October 2005, 12:11PM

คลิกที่ชื่อคุณเองแล้วมันก็จะเข้าไปที่แก้ไขข้อมูลส่วนตัว

ที่นี่ก็จะเปลี่ยนรูปไอคอนได้แล้วแต่อย่าให้รูปเกิน 5 แมกนะครับ

โดย ศุภชัย คงกฤตยาพันธ์ - Monday, 10 October 2005, 01:22PM

ขอบคุณนะครับคุณ ekasak แล้วผมจะลองทำดูครับ น้องหมาของคุณมีรูป post ไว้บ้างหรือเปล่าครับจะได้เข้าไปชมบ้างนะครับ 

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Monday, 10 October 2005, 03:11PM
  ต้นข้าวสวยมากเลย เหมือนตัวผู้เลยค่ะ  ดุไหมคะ  ...แต่ท่าทางน่าจะขี้เล่นเนอะ  มีน้องเพนกวินส่วนตัวด้วย...
โดย ศุภชัย คงกฤตยาพันธ์ - Tuesday, 11 October 2005, 07:54AM

น้องต้นข้าวไม่ค่อยดุนะครับ จะเห่าหรือขู่เฉพาะคนแปลกหน้านะครับ จนผมไม่รู้ว่าจะกัดเป็นหรือเปล่า ที่บ้านเลี้ยงรวมอยู่ 3 ตัว เป็นหมาข้างทางซะ 2 ตัว เลี้ยงไปเลี้ยงมาทำท่าจะเป็นคนซะหมดงั้นนะ ลงรูปยายบัวของต้นข้าวให้ดูก่อนนะ แล้วที่เหลือจะตามมา ยายบัวอายุประมาณ 15 - 16 ปีแล้ว หนังเหนียวมากๆ แต่ก็เป็นที่รักของครอบครัวครับ
โดย ศุภชัย คงกฤตยาพันธ์ - Tuesday, 11 October 2005, 07:58AM

ส่วนอีกตัวชื่อ อิ๊กคิวซัง เพศผู้ อายุ 10 เดือนครับ เค้าเป็นลูกชายคนเดียวของครอบครัวเราครับ แต่เรียบร้อยแถมขี้อ้อนมากๆ ชอบเล่นน้ำเหมือนต้นข้าวเลยครับ
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 11 October 2005, 09:38AM
  สวัสดีค่ะ

น้องต้นข้าวสวยมาก ๆ ๆ แหม...ไม่รู้จะบอกว่าสวยมากมายอย่างงั้น (อ้อ มากคนแอบกระซิบมาว่า สวยขนาดประกวดได้เลยน้า จริง ๆ จ้า) .. เคยเห็นต้นข้าวตั้งแต่ที่คุณมาโพสท์ที่เว็บคุณโป๋แล้ว เอ.. ใช่ตัวเดียวกันใช่มั๊ยน้องต้นข้าวจ๋า

ไม่ทราบว่าได้น้องต้นข้าวมาจากไหนเอ่ย บอกได้มั๊ยค่ะ เค้าน่ารักมาก ชอบจริง ๆ นะ เห็นหมาสีขนแบบนี หน้าตาอย่างนี้มันทรมานความดัน(ทุรัง)เราจัง(อยากเลี้ยงอีกตัว) อิอิอิ

นิสัยก็ดีอยู่กับพี่ ๆ อีก 2 ตัว อย่างไม่มีปัญหา เห็นเจ้า 3 ตัวแบบนี้แล้วดีใจแทนเจ้า 3 ตัวนั้นเน๊าะเค้าโชคดีมากเลย คุณคงรักแกมาก สับสน
โดย พรรณ์ ธิดา - Tuesday, 11 October 2005, 09:54AM
  โรคขี้อิจฉากำเริบ..ระดับค่อยๆ สูงขึ้นเรื่อยๆ ....เฮ้อ ตอนนี้เห็นน้องบางแก้วของใครสวยๆ เป็นไม่ได้เลย...ย อิ จ ฉ า จัง...น้องต้นข้าวของคุณสวยมากคะ..ขอบอก อยากแฮ๊ปมาไว้ที่บ้านจัง...ตรงสเป๊กเลย...ใส่แว่นซะด้วย...ส๊วย.....สวย .... จูบ
โดย ศุภชัย คงกฤตยาพันธ์ - Tuesday, 11 October 2005, 04:04PM

หวัดดีครับ น่าจะใช่มั้งครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ผมได้ต้นข้าวมาจากจตุจักรครับ แต่จำชื่อร้านไม่ได้แล้ว เมื่อเดือนที่แล้วก็แวะไปที่ร้านมาก็ไม่เห็นเปิดร้าน ผมซื้อมาราคาก็ประมาณ 2,500 บาทครับ มีใบเพดฯให้ด้วย

อยู่กันได้ค่อนข้างดีครับแต่ต้นข้าวจะชอบมีอภิสิทธิ์เหนืออิ๊กคิวครับ ก็ทะเลาะกันเกือบทุกวันนะแหละ แต่ไม่ได้กัดนะครับ ส่วนใหญ่จะใช้เสียงกับแทะๆกันซะมากกว่า แต่กับยายบัวนี่ต้นข้าวยอมสุดๆ แบบว่ารักมากๆ คงนึกว่าเป็นแม่แน่ๆเลย เพราะผมเอามาเลี้ยงตั้งแต่อายุยังไม่ครบ 2 เดือนเลยครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 10 October 2005, 07:20PM

สวยแบบนี้น่าจะนำไปฝึกเดินและประกวด  ดูจากรูป คงจะได้ถ้วยรางวัลกันบ้างละ

หน้าสวย มารค์กิ่งดี หางสวยพิเศษ หลังตรง อกลึก อย่าหลุดมาแถวบ้านเรานะจะขังเดี่ยวแล้วส่งไปฝึกเดิน  ถ้าสนใจเราจะแนะนำส่งไปฝึกที่คุณมณเฑียร

โดย จินตนา วงศ์สุวรรณ - Monday, 10 October 2005, 09:57PM

สวยมาก   สวยมากจริงๆ  น่ารักด้วย....

กรี๊ดน่าร๊าก......

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Monday, 10 October 2005, 03:29PM

หมาสวยดีครับ หาตัวพ่อที่มีแข้งสิง หูเล็ก กับปากครอบแก้วนะครับ

ลูกออกมาสวยแน่

โดย ekasak thongsom - Monday, 10 October 2005, 04:16PM

น้องต้นข้าว พ่อ-แม่ชื่อเสียงเรียงนามว่าไรครับ

ดูได้เพื่มเติมที่กระทู้นี้ครับ นิคกี้

และก็ ฮัลโล

โดย Wisoot Chiangprathum - Monday, 10 October 2005, 03:51PM

สวัสดีครับคุณ ศุภชัย 

น้องต้นข้าวสวยมากครับ ไม่ทราบว่า ลูกเต้า เหล่าใครเอ่ย

แต่ผมขอเดาว่าเป็นลูกของสุดยอดพ่อพันธุ์ของยุคนี้ อะราชิ ใช่หรือเปล่าครับ

โดย wanchanok bunyarattaphan - Tuesday, 11 October 2005, 06:24AM

โอยสวย เห็นแล้วจะอยากจะกรี๊ดดดดด  ขอๆๆ บ้านอยู่ไหนเนี่ย งัดบ้านไปลักม๋าดีกว่า ฮี่ๆๆๆ อ้ะๆ แถมน้องหมีอีกตัว
โดย ศุภชัย คงกฤตยาพันธ์ - Tuesday, 11 October 2005, 07:36AM

ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะครับ

ไอ้เรื่องประกวดก็น่าสนใจเหมือนกันนะครับ แต่เค้าดื้อมากพอควรเลย แล้วก็ไม่รู้ว่าถ้าเอาไปฝึกจะทำได้มั้ย แล้วจะเสียค่าใช้จ่ายมากน้อยแค่ไหนครับ

พ่อชื่อ ใจสิงห์    ปู่ชื่อ ซัยโจ   ย่าชื่อ สีฟ้า  ทวดชื่อ สิบหมื่น, แบมแบม, นินู, ตุ๊กติ๊ก

แม่ชื่อ ฟีฟี่   ตาชื่อ วันใหม่  ยายชื่อ หมี่หยก  ทวดชื่อ ฮาร์เลย์, คะน้า, ไหล่เฮง, แก้วกัลยา

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 11 October 2005, 09:14PM

ฝึกประกวดนั้น ผมและคุณอาทร ใช้บริการของคุณมณเฑียร อยู่ ไม่รวมอาหารตกเดือนละ 2000บาทกว่า น่าจะใช้เวลาสัก 2 เดือน ส่วนเจ้าปีเตอร์ ของคุณชวลิต ที่เพิ่งได้ แชมป์ที่เดอะมอลล์ บางแค เค้าให้ วังงามไทยบรีด รับฝึกเดิน ได้ยินว่าตกเดือนละ 5000 กว่าบาท อันนี้ต้องคุยกับเจ้าตัวเค้าในรายละเอียด

คุณมณเฑียร โทร 09-1812-141 อยู่แถวเมืองเอก รังสิต (เจ้าของเก่าวันใหม่)

คุณญานเดช (จักรวาล ) วังงามไทยบรีด โทร 056-416441 01-973-5798 01-973-9266 อยู่ชัยนาท

อ้งชื่อผมรับรองแพงกว่านี้แน่นอน5555555555

โดย ศุภชัย คงกฤตยาพันธ์ - Wednesday, 12 October 2005, 03:05PM

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ การเอาน้องหมาของเราไปฝึกต้องฝากเค้าเลี้ยงเลยใช่หรือเปล่าครับ

เจ้าขุนทองของคุณอาทรดูตัวใหญ่จังนะครับในช่วงอายุใกล้ๆกับต้นข้าว น้องหมาของผมชอบกินเหมือนคนนะครับ แก้ยังไงก็ไม่หาย ต้องแล้วแต่อารมณ์เค้านะครับว่าอยากกินอาหารสำเร็จรูปหรือของคน แต่ที่แน่ๆชอบกินไก่ ปลาทอด แล้วก็ผัดผักเกือบทุกชนิดครับ สงสัยต้องโด๊ปกันหน่อยแล้วมั้ง ...

โดย Stormbaby of DC. - Wednesday, 12 October 2005, 06:28PM

สวย ย ย ย  มั่กๆ ค่า . . .  ตรงเสป๊กโดนใจที่ซู๊ด ด ด  . . คาบแพนกวินได้น่าร๊าก คิกขุ สุดๆ . . พาน้องเค้าไปเดินเล่นที่งานประกวดบ้างสิคะ . . มีแววรุ่งมั่กๆ . . แนะนำให้ลองไปคุยกะพี่มณเฑียรดูสิคะ . . พี่เค้าใจดี และ ฝึกบางแก้วเก่งมั่กๆเลยค่ะ   เห็นด้วย

โดย ศุภชัย คงกฤตยาพันธ์ - Monday, 31 October 2005, 08:01AM

มา ม๊า ไม่อุ้มหนูกอดคอก็ได้ (ตีเข่าด้วยดีมั้ยน้า ฮิๆๆ)
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 11 October 2005, 03:25PM

น่ารักน่ากอดจังเลย....น้องต้นข้าว.....เนี่ย   บรรพบุรุษของนู๋ดังๆ แทบทั้งสิ้น

มิน่าเล่าถึงสวยบาดตาบาดใจ  จนตาร้อนผ่าวด้วยความอิจฉาริษยา  ขอหอมหน่อยนะจูบ

โดย Mooping GOGO - Tuesday, 11 October 2005, 11:20PM

ต้นขาวสวยมากๆเลยครับ
ยิ้ม

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Wednesday, 12 October 2005, 11:26AM

ต้นข้าวเป็นหลานตาวันใหม่ ส่วนขุนทองก็หลานปู่วันใหม่ งั้นเราก็เป็นพี่น้องกันอ่ะจิ

รูปนี้ถ่ายตอนอายุใกล้ๆกับต้นข้าวตอนนี้ แต่ตอนนี้ขุนทองเป็นหนุ่มแล้วครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew