ขอสักกระทู้นะคะ
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 6 October 2005, 09:44AM

ช่วงนี้... อาจจะเห็นแจนมาป้วนเปี้ยนแวะเวียนที่นี่ถี่หน่อยเท่
สาเหตุเพราะ..

คิดถึงสุนัขที่บ้านอ่ะค่ะ...

ไม่ค่อยได้มีเวลาเล่นกับเขาเลย...มัวแต่สำมะเลเทเมากะเด็ก ๆ นอกบ้าน

ทุกครั้งที่เข้าบ้าน ก้องแก้วจะต้องวิ่งมารับชนิดนำโด่ง มาแปะเท้าไว้ที่เสื้อผ้า
พูดคุยทักทาย นิดหน่อย...

และเธอก็จะไปวิ่งนำไปยืนร้องเรียกแจนที่หน้าประตูด้านในบ้าน..
เหมือนจะบอกว่า

"พี่แจนเล่นกะแก้วก่อนนะ"

พอหลังจากให้ข้าวเรียบร้อย ก็จะมานั่งพูดคุยกันพร้อมหน้าพร้อมตา
พูด เล่น จับ กอดจูบ  กันทีละตัว...สุดท้ายก็ส่งเข้านอน

มาช่วงเกือบ 2 สัปดาห์วันนี้ ได้แต่เข้าบ้าน ให้ข้าว ลูบหัว...
และก็บอกเขาว่า "พี่แจนขอโทษนะลูก เหนื่อยเหลือเกินขอนอนก่อน"

แล้วแจนก็ขึ้นนอน...

ขอมาบ่นไว้ก่อน...อัดอั้นในใจ
เมื่อวานก็ดูภาพจากกระทู้เก่า ๆ เรื่องของวันเกิดก้องแก้ว...

เขียนทู้นี้ไปน้ำตาก็คลอ ๆ...เศร้า

ตาเขียว

ตอบ: ขอสักกระทู้นะคะ
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 6 October 2005, 09:45AM

ภาพที่มีติดตัวก็เก่า ๆ ใหม่ ๆ...

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 6 October 2005, 09:47AM

นี่ก็ยายปาดัมคู่ปรับก้องแก้ว...แก่มากแล้วจะเดินเหินก็สะโลโมชั่น...
(แถมด้วยโรคหัวจายและเต้านมอักเสบ)
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 6 October 2005, 09:45AM

ก้องแก้ว...

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 6 October 2005, 09:46AM

กอดหนูหน่อยจิ...
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 6 October 2005, 09:50AM

นี่รูปคู่... เนี่ยถ่ายกันใกล้สุดก็แค่เนี้ยแหละ ดีใจมากแล้ว

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 6 October 2005, 09:51AM

เฮ้อ..ขืยดพสทีละตัว มีหวังไม่ได้ทำงานทำการ...

เอาภาพเก่ามาแปะไว้ดีก่า..ยิ้ม

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 6 October 2005, 09:52AM

อ้อ..ตอนนี้เพิ่มตัวนี้อีกตัว...หลานอู้หลง
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 6 October 2005, 09:53AM

ขอบคุณเวปบอร์ด

ตาเขียว ตาเขียว ตาเขียว

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Sunday, 9 October 2005, 03:01PM

อ่านกระทู้คุณแจนแล้วน้ำตาคลอ  ..นึกถึงตอนที่ก้าไม่อยู่บ้าน 2 เดือน ต้องปล่อยให้นีโมอยู่กับพ่อตามลำพัง  พอโทรกลับมาคุยกับแฟนทีไรจะต้องถามถึงหมาทุกที  แล้วยิ่งน้ำตาไหลตอนที่แฟนบอกว่า  ทุกครั้งที่แฟนกลับจากทำธุระนอกบ้านหลังจากเจ้านีโมดีใจกับแฟนแล้ว  จะต้องวิ่งหาก้าไปรอบ ๆ บริเวณแถว ๆ บ้านทุกครั้งเพราะคิดว่าเราไปแอบเค้าอยู่  พอไม่เจอแน่ ๆ ก็จะไปนอนรอที่ม้าหิน  จนเวลาผ่านไปเป็นเดือนน่ะค่ะ  อาการนี้ถึงค่อยทุเลา แต่จะคอยมียืดคอมองอย่างมีความหวังทุกครั้ง  เวลาที่แฟนหลอกว่า "แม่มา"  เศร้า 

...แต่ตอนนี้อยู่กับพร้อมหน้าแล้วค่ะ  เจ้าตัวดีตอนนี้นอนหงายท้องอยู่ใต้ท้องรถสบายไปเลยค่ะ   แก้มแดง

โดย โสภิตา บำเพ็ญรัตน์ - Monday, 10 October 2005, 11:42PM

หนิ! ก้องแก้ว มาเจ๊อะกะแก้วเฉย ๆ หน่อยซิ หืมมม แม่จะหลับให้ดูเรยย ฮี่ ฮี่ ฮี่

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Thursday, 6 October 2005, 09:55AM

ผมไปเฝ้าไข้แฟนเกือบเดือนไม่มีเวลาดูแลหมาเลย

พอกลับมามาหมาจะแทะตัวเองซะเปื่อย

หมามันเหงาไม่รู้จะทำอะไร ก็แทะตัวเองไปเรื่อย

ตอนนี้ได้กลับมาอยู่บ้านแล้ว เช้าก็ได้พาไปเดิน ค่ำก็ได้นอนด้วยกันเหมือนเดิม

เดือนกว่าๆที่ที่ไม่ค่อยได้คลุกคลีกับหมานี่รู้สึกเหมือนหดหู่เหมือนกัน

พอจะเข้าใจความรู้สึกของคุณแจน แต่ถ้าคุณมีเวลาว่างซักนิดนั่งเกาพุงให้มัน

มันคงหายคิดถึงคุณได้เยอะเลยครับ เพราะมันจะหลับเพลินไปเลย

โดย wanchanok bunyarattaphan - Tuesday, 11 October 2005, 06:21AM

กอดมานนิดก้อดีนะครับ ป๋มกอดเจ้าแนปทุกวันเลย หอมแก้ม พามานอนตัก เล่นกัดกัน ส่วนใหญ่พอผมเจ็บ ก้อจะเริ่มกัดจริงๆแล้วอะครับ แต่มันก้อยังเล่นกะป๋มทุกวัน มันคงจะเหงานะครับ สงสารมัน แล้วสงสารคุณแจนด้วย ก้ออย่างงี้แหละครับ เสาร์-อาทิตย์ก้อเอาใจหน่อยแล้วกัน เอาใจช่วยนะฮะ สู้ๆ สู้ตาย อ้ะ ให้ดอกไม้เป็นกำลังใจ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew