ขอร่วมแสดงความเสียใจแก่คุณอัจฉรา ที่เสียน้องแตงโมไปจากอุบัติเหตุรถชนด้วยครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 29 September 2005, 11:34AM

เมื่อสองวันก่อนได้ส่งอีเมล์ ไปชวนคุณอัจฉรา มาร่วมงานสัมนา ได้รับคำตอบว่าวันนั้นมีธุระ ต้องไปเชียงราย จึงมาร่วมงานไม่ได้ และต่อท้ายด้วยข่าวร้าย

"อ้อ ขอเรียนอีกเรื่องนึงค่ะ น้องแตงโมที่เลี้ยงไว้เค้าถูกรถชนเสียชีวิตแล้วเมื่อวันอาทิตย์ที่ 18 ที่ผ่านมานี้เองค่ะ ตอนนี้ที่บ้านทุกคนเสียใจมาก ยังทำใจกันไม่ค่อยได้ค่ะ แล้วก็ยังตัดสินใจกันไม่ได้ว่าจะหามาเลี้ยงอีกรึป่าว เพราะตอนนี้ทุกคนเศร้ามากค่ะ ยังไม่ได้ตั้งกระทู้อำลาในห้องชมรมฯเลยค่ะ ไม่รู้ว่าจะเขียนยังไงเหมือนกัน มันคิดอะไรไม่ออกน่ะค่ะ"

จึงขออนุญาต คุณอัจฉรา เพื่อบอกข่าวร้ายให้กับเพื่อนๆ ทุกๆ ท่าน เพื่อร่วมไว้อาลัย แก่น้องแตงโม ที่เพิ่งถูกรถทับหางไปไม่นานนี้ จนต้องตัดหางเหลือสั้นนิดเดียว แต่ตอนนี้น้องแตงโม ได้ข้ามสะพานสายรุ้ง ไปอยู่บนสวรรค์แล้วครับ

ตอบ: ขอร่วมแสดงความเสียใจแก่คุณอัจฉรา ที่เสียน้องแตงโมไปจากอุบัติเหตุรถชนด้วยครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 29 September 2005, 11:31AM

เรื่องราวของน้องแตงโม ที่เพิ่งเข้ามาแนะนำตัว เมื่อไม่นาน ร่วมลำลึกกันได้ที่กระทู้นี้ครับ

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1021

ขอให้น้องแตงโมนอนหลับอย่างมีความสุข ตลอดไป
ตอบ: ขอร่วมแสดงความเสียใจแก่คุณอัจฉรา ที่เสียน้องแตงโมไปจากอุบัติเหตุรถชนด้วยครับ
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Thursday, 29 September 2005, 01:34PM

เสียใจด้วย..ครับ

ผมก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้...ตัวที่ผมเล่าไว้ในกระทู้ " บางแก้วตัวแรก "เขาเคยชาร์จคนที่มาหยอกล้อผมอย่างแรงๆ น่ะ เขาก็โดนรถทับเหมือนกัน..วันนั้นเขาหลุดออกจากบ้านไปติดสัตว์..........ผมเสียใจอยู่นานและคิดถึงเขามากแต่ผ่านมา 8 ปีแล้ว

โดย Atchara Treemook - Thursday, 29 September 2005, 03:37PM

ขอขอบคุณ คุณนิวัตค่ะ ที่ตั้งกระทู้ให้ และขอบคุณทุกท่านที่ได้ร่วมแสดงความเสียใจในครั้งนี้ค่ะ ตอนนี้ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะทำยังไงดี ได้แต่มองรูปน้องแตงโมที่อยู่ในคอมฯทุกวันๆ เศร้าใจค่ะเศร้า

แตงโมจะอายุครบ 1 ขวบเมื่อวันที่ 23 กันยายนค่ะ ยังไม่ทันได้ฉลองครบรอบวันเกิดก้อต้องจากไปก่อนเวลาอันสมควรค่ะ เฮ้อ ไม่อยากคิดต่อแล้วค่ะ

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Thursday, 29 September 2005, 03:57PM
  ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งด้วยครับ ยังไงก็ขอให้หายเศร้าในเร็ววันนะครับ
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Thursday, 29 September 2005, 06:40PM

ผมมีลูกหมาอยู่ตัวนึงเป็นตัวเมีย

แต่หางมันคด เนื่องจากตอนเด็กไม้ตกทับหาง

กระดูกเลยพลิก ตอนนี้อายุได้ 1 เดือน

หางเขาจะไม่ชี้ขึ้นจะครับแต่จะงอลง

ถ้าจะรับไปเลี้ยงแทนหมาตัวเก่าก็บอกมาได้นะครับ

เพราะยังไม่ได้บอกให้ใครมารับไปเลี้ยง

โดย eve Savangpop - Thursday, 29 September 2005, 09:45PM
  ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ หัวอกคนเลี้ยงหมาเหมือนกันเลยพอจะเข้าใจ ขอให้คงไว้สำหรับความทรงจำดีๆ เกี่ยวกับแตงโมไว้นะคะ คำกล่าวใดๆ ก็คงจะไม่สามารถช่วยเยีวยาได้ดีเท่ากับเวลา ปล่อยให้มันค่อยๆ ผ่านไป และหวังว่าคุณคงจะรู้สึกดีขึ้นได้ในที่สุดนะคะ
โดย ป้าชัช swine - Thursday, 29 September 2005, 10:25PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ เค้าไปวิ่งเล่นกับเพื่อน ๆ บนสวรรค์แล้ว

ลองรับข้อเสนอของคุณเกาเหลาดูสิค่ะ เผื่อจะช่วยให้หายคิดถึงแตงโมได้เร็วขึ้นค่ะ

โดย จินดา ณ ศรีราชา - Friday, 30 September 2005, 09:06AM

ทำใจไม่ได้ค่ะ ถ้าเกิดขึ้นกับสุนัขของตัวเองก็ยังคิดไม่ออกว่าจะทำใจยังไง

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ ด้วยใจจริง ความผูกพันมันมากมายเหลือเกินค่ะ

เวลาค่ะ...เวลาจะช่วยให้คุณรู้สึกดีขึ้น เก็บความทรงจำดี ๆ ของแตงโมไว้

เล่าสู่กันฟังเวลาคิดถึง ถึงแม้เขาจะไม่อยู่กับเราแล้ว แต่เราก็มีความสุขที่ได้

คิดถึง พูดคุยในเรื่องราวของเขานะคะ..

โดย Atchara Treemook - Friday, 30 September 2005, 09:13AM

ส่งข้อความไปหาคุณเกาเหลาแล้วค่ะ อยากได้มาเลี้ยงเหมือนกัน ตอนแรกคิดว่า ถึงจะรับหรือหาตัวใหม่มาเลี้ยง ความรู้สึกและความรักยังไงก้อคงไม่เหมือนเดิม แต่ใครๆก้อบอกให้หามาเลี้ยงใหม่ดีกว่า ก้อเลยอยากลองดูค่ะ

ขอขอบคุณข้อเสนอของคุณเกาเหลาและขอบคุณทุกแสดงความคิดเห็นและแสดงความเสียใจให้แก่น้องแตงโมและอัจด้วยค่ะ

โดย พรรณ์ ธิดา - Friday, 30 September 2005, 10:27AM
  ก่อนหน้านี้ได้อ่านเรื่องของแตงโมถูกตัดหาง เรานึกภาพและหัวเราะในใจอยู่เลย เค้าคงจะน่ารักพิลึก...แต่วันนี้ได้อ่านเรื่องเศร้าที่ไม่ชอบอีกแล้ว....ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ...ขอให้แตงโมหลับอย่างมีความสุขตลอดไปนะจ๊ะ....
โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 30 September 2005, 11:16AM

สงสารเจ้าแตงโมครับ ครั้งแรกถูกรถทับหาง นึกไม่ถึงต้องมาตายเพราะรถ เค้าไปดีแล้วแหละอย่างน้อยเขาตายไปยังมีคนเสียใจ มีคนคิดถึง นี่แหละเลี้ยงบ้างแก้วนิสัยมันแปลก เลี้ยงแล้วผูกพันธ์กลายเป็นสมาชิกคนหนึ่งในบ้าน ขาดมันไปก็เหงา เรารักมันมันก็รู้ ผมว่าจริงๆแล้วมันรักเรามากกว่าเรารักมันซะด้วยซ้ำ ลองพิจารณาข้อเสนอคุณหมาบางซ่อนดูครับ นึกเสียว่าเจ้าแตงโมไปเกิดใหม่เป็นแตงร้านก็ได้ ให้สังเกตุที่หางครับ ผมก็เลี้ยงหมาขาเป๋เหมือนกัน ข้อสะโพกมันหลุดแต่ก็รักมันครับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเห็นมันซึมทีแรกคิดว่ามันงอนที่ไม่พาไปเดินเล่นเพราะฝนตกตลอด พอวันที่2 ไม่ค่อยกินอะไร ชักสงสัยว่าไม่สบาย ไข้ขึ้นตั้ง 140 หายใจแทบจะพ่นไฟออกมา ฉีดยาไป 4 เข็ม ตอนวิ่งได้แล้ว

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Friday, 30 September 2005, 11:29AM
  ขอแสดงความเสียใจด้วย ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ เค้าอยู่ในความทรงจำของเราเสมอค่ะ
โดย toetam s - Friday, 30 September 2005, 11:00PM
  เสียใจด้วยอย่างยิ่งเลยค่ะ...ใจดีๆนะคะ...น้องแตงโมเค้าไปวิ่งเล่นกับเพื่อนๆบนสวรรค์แล้ว..ลองรับน้องหมาตัวใหม่มาเป็นยาใจเถอะนะคะ...ถึงแม้จะทดแทนกันไม่ได้..แต่ก็ช่วยให้คลายความคิดลงได้บ้าง....เศร้า
  เสียใจด้วยนะคะ  ยังไงเขาก็อยู่ในใจเราเสมอค่ะ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 29 September 2005, 09:10PM

ขอแสดงความเสียใจ ร่วมด้วยอีกหนึ่งคน

ก็ต้องทำใจนะครับ มนุษย์ทุกคนและสัตว์โลกทั้งหลายก็ต้องยอมรับใน อนิจจัง

สังขารไม่เที่ยง  ทำใจและทำแต่สิ่งดี ๆ คิดว่าเค้า แตงโม ไปที่ชอบ ที่ชอบ ๆแล้วเถอะ

ขอแตงโม จงเป็นสุข เป็นสุข เถอะ

โดย sopida thanasountornkul - Sunday, 2 October 2005, 04:35PM
  ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ น้องแตงโมเขาไปอยู่กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ข้างบนแล้ว เขาคงจะเป็นห่วงเราถ้าเรายังเศร้าโศกเพราะเขา ทำใจให้เข้มแข็งไว้นะค่ะ พวกเราเป็นกำลังใจให้ค่ะ
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Tuesday, 4 October 2005, 10:04PM

ไว้ได้ตัวใหม่ก็สอนให้มันกลัวรถกลัวถนนด้วยนะครับ

สังเกตุดูไม่เคยเห็นหมาข้างถนนโดนรถชนซักตัว

โดนแต่หมาที่เราเลี้ยงทั้งน้านเศร้า

ส่งข้อความตอบกลับให้แล้วนะครับ

พอดีแฟนเข้าโรงพยาบาลเลยไม่ได้เล่น Internet เท่าไหร่

ต้องยกคอมมาใช้ที่โรงพยาบาล ต่อเน็ทก็ยากเย็นเหลือเกิน

ไว้กลับบ้านแล้วจะทยอยถ่ายภาพส่งให้ดูแก้คิดถึงนะครับ

โดย eve Savangpop - Tuesday, 4 October 2005, 10:30PM
  คุณเกาเหลาใจดีจังค่ะ เหมือนพระเอกขี่ม้าขาวมาช่วยยามยากเลย น้องหมาตัวใหม่คงจะช่วยให้คุณอัจฉรารู้สึกดีขึ้นได้เยอะเลยนะคะ เค้าคงเป็นตัวแทนของแตงโมเพื่อมาคอยมอบความสุข ความอุ่นใจได้เป็นอย่างดีแน่ค่ะ แล้วจะคอยตามดูข่าวน้องหมาตัวใหม่เรื่อยๆ ค่ะ

อ้อ...และขอให้แฟนของคุณเกาเหลาผู้ใจดีหายเร็วๆ นะคะ
โดย Atchara Treemook - Wednesday, 5 October 2005, 01:39PM

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้ค่ะ ได้ตอบคุณเกาเหลาพระเอกขี่ม้าขาวผู้ใจดีไปแล้วค่ะ คงต้องขอปฏิเสธค่ะเศร้าเพราะที่บ้านยืนกรานว่าไม่เลี้ยงอีกแล้ว คนแก่เค้าทำใจไม่ได้น่ะค่ะ ยายเค้าเสียใจและใจหายจนทุกวันนี้ก้อยังไม่หาย เค้าไม่ยอมเลี้ยงเราก้อไม่รู้ว่าจะทำยังไงดีค่ะ ไว้รอให้มีบ้านเป็นของตัวเองเมื่อไหร่จะเลี้ยงบางแก้วอีกแน่นอนค่ะ หลงเสน่ห์บางแก้วแล้วจริงๆค่ะ

โดย ekasak thongsom - Wednesday, 5 October 2005, 04:08PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ หวังไว้ว่าเขาคงไปสบายแล้วละครับ

ยอมรับว่าทำใจลำบากมากกับการจากไปอย่างบัจจุบันทันด่วนอย่างงี้

เหตูการณ์ยังนี้เคยเกิดกับผมแล้วเหมือนกัน...เป็นกำลังใจให้ครับ

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Wednesday, 5 October 2005, 09:45PM

ตัวที่ 2 จากซ้าย

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Thursday, 6 October 2005, 09:34AM

ตอบ PM แล้วนะครับ

ตอนนี้อายุเดือนกว่าชอบเลียนแบบท่านอนของเจ้าโกลเด้นที่บ้าน

โดย นิตยา ทองอุ่นเรือน - Thursday, 6 October 2005, 11:48AM

เสียใจด้วยนะคะอุตสาห์รู้จักกันได้ยังไม่นานดีเลยกะจะไปจีบมาเป็นเจ้าสาวฮักกี้ด้วยซ้ำ เสียใจด้วยจริงๆคะบัดดี้ที่เคยเลี้ยงก็จากไปแล้ว ขอให้ไปเจอกันบนสวรรค์นะคะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew