ผมลองไปป่วน ตั้งขายลูกหมา มา
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Thursday, 29 September 2005, 12:42AM

http://www.pantipmarket.com/view.php?id=P3452421

คืออยากให้คนที่บอกว่าจะขายลูกหมาน่ะ

ไม่ใช่บอกแค่ราคาอย่างเดียว น่าจะบอกถึงรายละเอียดอื่นๆ

ของสังคมหมาที่เราเลี้ยงอยุ่ เช่นเลี้ยงเดี่ยว เลี้ยงรวม เลี้ยงกรง เลี้ยงในบ้าน

กินอยู่กับคน หรือแยก และควรทำวัคซีน ให้ลูกหมาก่อนที่จะให้คนที่จะซื้อ

มารับเอาลูกหมาไปทำเอง เพราะลูกหมาที่เปลี่ยนที่มักติดเชื้อโรคได้ง่าย

ควรจะทำไปซะก่อน อีกอย่างควรสอนลูกหมาเบื้องต้น เช่นขับถ่ายเป็นที่ทาง

เข้าสังคมกับคนได้ ไม่ใช่ใครจับก็กัด

ขอความเห็นว่าคนที่อยู่ในบ้านหลังนี้ด้วยรึ่ป่าวครับ

นี่เป็นการตั้งแบบไม่คิดจะขายเท่าไหร่ เพราะรักเลี้ยงมันตั้งแต่เกิด ทำคลอดเอง

และไม่ได้ขึ้นทะเบียนลูกหมา เพราะไม่ได้ขึ้นทะเบียนคอก

และก็ไม่คิดจะให้ใครเอาไปประกวดหรือเอาไปทำพันธุ์ อยากให้รับไปเลี้ยง

เป็นสมาชิกของครอบครัวมากกว่า 

ตอบ: ผมลองไปป่วน ตั้งขายลูกหมา มา
โดย Bo (oYo) - Thursday, 29 September 2005, 05:35AM

น่าสนใจครับ  ขอก็อปไว้หน่อย  จะได้ไม่หายไปตามกาลเวลา

P3452421 มีลูกสุนัขบางแก้ว ใครสนใจเข้ามาดูรายละเอียด

มีลูกสุนัขบางแก้ว 4 ตัว
ตัวเมีย 3 ตัวผู้ 1
พ่อแม่หมามีเพ็ดดีกรี
แต่ลูกหมาไม่ได้ไปขึ้นทะเบียนเพราะไม่มีชื่อคอก
เป็นลูกหมาที่เกิดในบ้าน
ใกล้ชิดคน เพราะเลี้ยงในบ้าน
ตอนนี้อายุ 1 เดือน
ใครสนใจลองติดต่อมาคุย
เพราะต้องการทำวัคซีนให้ลูกหมาก่อน
คุณสมบัติ ผู้ที่ต้องการเลี้ยง
1. ต้องรู้จักนิสัยของหมาบางแก้วดี เพราะเป็นหมาที่ดุ
2. ต้องมีบริเวณบ้านเล็กน้อยพอให้หมาได้ออกกำลัง
3. ต้องไม่มีเด็กเล็กอยู่ในบ้านหรือคนท้อง
4. ต้องไม่เอาไปปล่อยวัดถ้าไม่รับภาระไม่ไหว

หมาที่จะให้มารับได้
จะต้องขับถ่ายบนหนังสือพิมเป็นแล้ว หรือถ่ายนอกบ้าน
ทำวัคซีนไข้หัด ลำไส้อักเสบ แล้วแข็งแรงแล้วเท่านั้น

ปล. ลูกหมาเกิดวันที่ 30 ส.ค. 2548

ราคา : 2000 บาท

สนใจติดต่อคุณ : ปฐมพจน์  IP A:58.64.126.238 X:

ได้ที่ โทร/e-mail : capper13@gmail.com

(ต้นไม้ / สัตว์เลี้ยง,สุนัข,ขนาดกลาง)

[ 29 ก.ย. 00:28:18 ]

ตอบ: ผมลองไปป่วน ตั้งขายลูกหมา มา
โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 29 September 2005, 08:43AM
  เป็นการริเริ่มที่ดีนะครับ ที่จะช่วยกันยกระดับมาตรฐานของการซื้อ-ขายสุนัขทางอินเตอร์เนต ผมรู้สึกดีกับคุณสมบัติของผู้ที่จะซื้อไปเลี้ยงเลี้ยงข้อแรก จริงๆครับ "ต้องรู้จักนิสัยของหมาบางแก้วดี เพราะเป็นหมาที่ดุ" อยากให้คนขาย หลายๆคนบอกกับคนที่จะมาซื้อ ประเภทไม่เคยรู้จัก หรือเคยเลี้ยงหมาบางแก้วมาก่อนเลย ทุกคนเหมือนคุณเกาเหลาจัง ก่อนจะซื้อเขาจะได้คิดมากๆ หน่อย

ชื่นชมครับ ชื่นชมจริงๆ
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Thursday, 29 September 2005, 08:55AM

ผมสังเกตมาหายคนที่โพสขายลูกหมามักจะบอกอะไรไม่หมด

ทำให้เราเอาลูกหมาไปเลี้ยงต่อโดยไม่รู้อุปนิสัยเดิมของลูกหมา

ลูกหมาที่มาจากฟาร์มกับลูกหมาที่มาจากบ้าน จะนิสัยไม่เหมือนกัน

เวลาจะสอนก็สอนกันคนละอย่าง เพราะฟาร์มจะเลี้ยงแบบขังกรงมากกว่า

แต่หมาที่เลี้ยงตามบ้านจะเอาแต่ใจตัวเองมากกว่า อีกอย่าง

น่าจะบอกข้อเสียของหมาตัวเองได้ด้วยนะครับ

ไม่ใช่ว่าหมาตัวเองดีไปหมดหรือหมกเม็ดเอาไว้ พอคนอื่นเอาไปเลี้ยง

เจอปัญหาต่างๆนาๆ หมาพันธุ์นี้ถ้าเอาอยู่มันก็น่ารักมากๆ

ถ้าเอาไม่อยู่ก็ Monster ดีๆนี่เอง

หมาผมมีเลข 3 บนหัวด้วยตลกดี แนบรูปมาให้ดูครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 29 September 2005, 09:05AM

คุณเกาเหลาครับ ถ้าเอามารวมกับของพี่จอย ภาพร ในอีกกระทู้นึงที่มีเลข 1 บนหัวด้วยเนี่ยยยยย...

งวดนี้จาออก 13 หรือ 31 ก็ไม่รู้เนอะ หุ หุ
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 6 October 2005, 08:47AM

อ้อ เห็นอยู่ที่ พันทิบมาร์เก็ต ของคุณนี่เอง...

ดีค่ะ...น่ารักและรอบคอบดีจังค่ะ..

ชอบประโยคไหนของคุณรู้ไหนคะ..

"และก็ไม่คิดจะให้ใครเอาไปประกวดหรือเอาไปทำพันธุ์ อยากให้รับไปเลี้ยงเป็นสมาชิกของครอบครัวมากกว่า"ยักคิ้ว

เนี่ยโดนใจมาก...

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Thursday, 6 October 2005, 09:26AM

ถ้าเลี้ยงแล้วเข้าใจหมา หมาดุแค่ไหนก็เอาอยู่ครับ
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Thursday, 6 October 2005, 09:28AM

ที่สำคัญถ้าคิดว่าหมาเป็นหมา มันก็เป็นหมา

ถ้าคิดว่ามันเป็นคน มันก็เป็นเด็กซนๆคนนึงเท่านั้นเอง

โดย เพื่อน . - Thursday, 6 October 2005, 09:34AM

ท่าน เกา มาเมื่อไหร่คารมณ์ ท่านก็ยังเฉียบคมเหมือนเดิม ซะจายยยย มากเลยครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew