ยักษ์ แจ๋น บัวลอย ออกเดินเล่นทุกเช้า
โดย อนันต์ นิลกิจ - Saturday, 24 September 2005, 12:40PM

เจ้ายักษ์ นังแจ๋น น้องบัวลอย ยังออกกำลังกายเบาๆตอนเช้าทุกวัน ตอนนี้เป็นหนุ่ม เป็นสาวกันแล้วครับ

บัวลอยจอมซน
โดย อนันต์ นิลกิจ - Saturday, 24 September 2005, 12:52PM

แฮะๆๆ ซนไปหน่อยค่ะวันนี้ ดูรอยเปื้อนตามเนื้อตัวชิคะ

เหนื่อยแต่สนุกมากค่ะ บัวลอย รายงาน ครูอนันต์ถ่ายภาพ

อะไรก็ได้ขอให้นายสั่ง
โดย อนันต์ นิลกิจ - Saturday, 24 September 2005, 01:02PM

ยักษ์ พร้อม ปกป้องทุกส่วนของนาย สั่งมาได้เลยครับ

ตอบ: อะไรก็ได้ขอให้นายสั่ง
โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 26 September 2005, 06:07AM

ครูอนันต์  น่าสนใจครับ   ต้องขออภัยที่ยุบมาอยู่กระทู้เดียวกัน    หน้าแรกจะได้มีกระทู้ของท่านอื่นลงได้เยอะๆ

ไม่ทราบว่าตอนพาไปเดินเล่นนั้น   ปล่อยให้วิ่งเล่นตามสบาย  หรือ  อยู่ในสายจูงครับ

มีปัญหาจะกัดคนที่เดินไปมาไหม

แล้ววันก่อนที่มาโพสต์ขอความเห็นเรื่องยุงชุม    ไม่ทราบว่าได้แก้ปัญหาอย่างไรบ้าง

ช่วยเล่าเป็นความรู้ให้เพื่อนๆฟังด้วยนะครับ

ตอบ: อะไรก็ได้ขอให้นายสั่ง
โดย จินดา ณ ศรีราชา - Monday, 26 September 2005, 09:34AM
  สวยมากทุกตัวเลยค่ะ  ยักคิ้ว
ตอบ: ยักษ์ แจ๋น บัวลอย ออกเดินเล่นทุกเช้า
โดย อนันต์ นิลกิจ - Monday, 26 September 2005, 12:03PM

เราทั้งสามอยู่ในสายจูงครับ ไม่เคยกัดใครเวลาคนเดินผ่าน แต่เจ้านายไม่ยอมปล่อยวิ่งเอง เพราะเราเห็นไก่ไม่ได้ จับโชว์ทุกที เจ้านายไม่ชอบมีปัญหา กับเจ้าของไก่ เดินด้วยกันในสายจูง ครึ่งชั่วโมงเราก็หอบแฮกแล้วครับ อีกอย่างเจ้านายกลัวเรามีบาดแผลกลับมา เพราะเราอยากต่อสู้กับมาพันธุ์อื่นที่ผ่านเข้า  มาหากไม่ได้อยู่ในสายจูง คงได้แผลกันไปข้าง อีกเวลาตกเย็นถ้าไม่ได้ยาจุดกันยุงช่วยไว้ คงคันตามตัวก่อนเป็นแน่

ตอบ: ยักษ์ แจ๋น บัวลอย ออกเดินเล่นทุกเช้า
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Tuesday, 27 September 2005, 09:37AM

เก่งมากค่ะ ขอชื่นชม คือที่บ้านมีตัวเดียวใส่สายจูงพาเดิน แทบตายค่ะ ไม่รู้ใครจูงใคร เหมือนพี่แกเก็บแรงไว้ในบ้าน พอออกมา โอ้...น่าจะเอาไปลากรถบรรทุก

หน้าตาดีทุกตัวเลยค่ะ ดูใจดี ตัวใหญ่ดีจัง

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Thursday, 29 September 2005, 12:50AM

ผมจูงหมาเดินครั้งละ 4 ตัวครับ

บางแก้ว 2 โกลเด้น 1 หมาบ้านไปด้วยอีก 1

คนที่ขับรถผ่านไปมาจะเหลียวหลังประจำ เพราะ

หมาลากคนไม่ใช่คนจูงหมา

วันก่อนมีคนมาบอกว่าลองเอาเลื่อนมาให้มันลากดูซิ

จะได้เป้นหมาลากเลื่อนไง

ตลก ถ้าทำได้ผมทำไปนานแล้วกลัวแต่จะไปประสานกับรถที่วิ่งไปวิ่งมาซะก่อนนะซี่

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew