เชิญเที่ยว งาน Pantip Dog Meeting 2005 งานสุนัขระดับรากหญ้า
โดย คน รักบางแก้ว - Tuesday, 6 September 2005, 10:59PM

เชิญเที่ยว งาน Pantip Dog Meeting 2005

งานสุนัขระดับรากหญ้า

วัน อาทิตย์ ที่ 11 กันยายน 2548 เวาลา 14.00- เป็นต้นไป

ที่มาที่ไป

งานใหญ่ๆ ของผู้รักสัตว์เลี้ยง โดยเฉพาะสุนัขในเมืองไทยจะจัดกันเพียงปีละ 2 ครั้งคือ Thailand Dog Show ในช่วงเดือน มิถุนายน และ  Pet Expo ในช่วงเดือน กรกฎาคม ซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ติดต่อกัน หลังจากนั้นจะเว้นว่างไปอีกเกือบ 1 ปี ทำให้ผู้รักสุนัข และสุนัขไม่ได้มารวมกลุ่มกันพบปะ ทำกิจกรรม แลกเปลี่ยนความเห็น นอกจากจะนัดไปเจอกันเป็นกลุ่มย่อยๆ แต่หลังจากผ่านฤดูฝนไปแล้ว บรรยากาศเป็นใจ เหมาะกับกิจกรรมกลางแจ้ง สมาชิกผู้รักสุนัข ห้องจตุจักร Pantip ก็เห็นว่าถึงเวลาแล้วที่พวกเราควรมารวมตัวกันอีกซักครั้ง

วัตถุประสงค์ของงงาน

1. เพื่อเป็นการรวมพลคนรักสุนัขให้มาร่วมทำกิจกรรมด้วยกัน
  2. สร้างความรัก ความสามัคคีในครอบครัว เพื่อนๆ และ ลูกๆ ทั้งลูกคน ลูกสุนัข
  3. ให้ความรู้เกี่ยวกับการจัดหา เลี้ยง และดูแลสุนัข โดยแทรกไปตามกิจกรรมต่างๆ
  4. บริจาค ประมูล และหารายได้ช่วยเหลือสุนัขจรจัด
  5. ประชาสัมพันธ์กิจกรรมของกลุ่มผู้รักสุนัขชาว Pantip เพื่อชักจูงและให้ความรู้แก่สังคมในเรื่องเกี่ยวกับสุนัขที่ถูกต้อง

กิจกรรม

1. กิจกรรมบนเวที

1. การเปิดงาน – ปิดงาน
    2. บริจาค – ประมูล ของและสินค้า รายได้สมทบทุนบัญชีช่วยเหลือสุนัขจรจัดต่างๆ
    3. สัมภาษณ์ ให้ความรู้ความบันเทิงโดยคน+สุนัขดัง เช่น เจ้าประจำ คิงคองและป๊ะป๋า สุนัขผู้ถือสถิติถูกขโมย เจ๊ HALL สอดแทรกด้วยเนื้อหาด้านสุขภาพ จากสัตวแพทย์
    4. การประกวดสุนัขสุดประทับใจในรอบปี โดยแบ่งเป็นรางวัลดังต่อไปนี้

i.      สุดยอดประทับใจ (Grand Champion)

ii.      สุดยอดน่าหมั่นไส้

iii.      สุดยอดแห่งความกวน

iv.      สุดยอด Fashion อันนี้ต้องใส่ชุดมางานด้วย

v.      สุดยอดครอบครัว

ใครจะเสนออะไรอีกบ้างไหมครับ แต่อีก 1 รางวัลที่ผมขอให้มีคือ

vi.      สุดยอดของชาวห้องสุนัข Pantip อันนี้เป็นของคนครับ เป็นรางวัล Hall of Fame Award เพื่อเป็นกำลังใจแด่ผู้รักสุนัข ที่ทำความดี ไม่ว่าจะเรื่องใดๆ ก็ตาม

สุนัขจะได้รับรางวัลสูงสุดเพียงรางวัลเดียว และทุกรางวัลไม่สามารถเป็นแชมป์ติดต่อกันได้ในปีถัดไป

ส่วนการให้คะแนนนั้น ยังคิดอยู่ว่าควร vote กันใน web แล้วไปแจกรางวัลดี หรือว่าไปให้คะแนนกันวันงานตั้งแต่เริ่มงาน แล้วประกาศตอนก่อนปิดงานดี คืออยากให้ทุกคนมีส่วนร่วม แต่ก็อยากให้ไปงานกันเยอะๆ  หรือว่าเอาทั้ง 2 อย่างรวมกันดี

การให้คะแนน ทุกคน vote อันดับ 1, 2 และ 3 ที่ 1 ได้ 10 คะแนน ที่ 2 ได้ 8 คะแนน ที่ 3 ได้ 6 คะแนน แล้วเอาคะแนนมารวมหาผู้ชนะอีกที

ฉะนั้นผู้ที่สนใจร่วมประกวด เริ่มเล่าเรื่องราวความแสบของลูกท่านได้แล้ว เอาให้ชนะใจคนดู(อ่าน) ให้ได้ ปีนี้เป็นปีแรก อนุญาติให้ใช้เรื่องราวที่ผ่านมาเป็นตัวทำคะแนนได้เลย ปีถัดๆ ไปเราจะให้พิจารณาเหตุการณ์ปี ต่อปี เท่านั้น

1. กิจกรรมสันทนาการร่วมกันระหว่างคนและสุนัข

1. วิ่งวิบาก Agility คนและสุนัขพร้อมกัน สุนัขโดด คนต้องโดด สุนัขมุด ต้องมุดตาม
    2. หลับตาหาลูก
    3. วิ่งเปรี้ยว 4 มุม (ถ้าแค่ 2 ด้าน ผู้แข่งขันเยอะเดี๋ยวจะไม่มัน)
    4. รวมตัวเป็นตังค์ หรือ รวมตัวผสมอักษร

ประมาณว่าสุนัขแต่ละพันธ์มีค่าเงินต่างกันเช่น Poodle 1 บาท Shih Tzu 2 บาท York 50 สตางค์ Golden 10 บาท แล้วก็รวมให้เป็นมูลค่าตามที่กรรมการกำหนด หรือ

เอาตัวอักษรของสายพันธ์มารวมกันเป็นคำ เช่น คำว่า Pantip อาจมากจาก

P ของ Pom + A ของ  mAltese + N ของ pomeraNian อีกตัว + T ของ Toy poodle + I ของ westIe + P ของ Poodle อีกตัว เป็นต้น แบบหลังนี้ท่ายะยาก แต่มันแน่นอน เพราะจะมีเพื่อนๆ หัวไวผลิตพันธ์แปลกๆ ออกมา โดยเฉพาะเพื่อนๆ ที่มีลูกเป็นพันธ์ผสม กิจกรรมนี้แข่งหัวไว

1. ศิลปจากสุนัข

โดยจับกลุ่มให้ใช้ส่วนต่างๆ ของสุนัขมาใช้เป็นแปรง ปากกา หรือตราแสตมป์ สร้างสรรค์งานศิลปะขึ้นมาจากสีผสมอาหาร (จะใช้ เท้า หาง สีข้าง แก้มก้น ได้หมด) กิจกรรมนี้ส่งเสริมจินตนาการ

1. กิจกรรมอื่นๆ ที่อาจทำได้ระหว่างงาน

1. สะสมตราประทับเท้าพร้อมลายเซนต์จากสุนัขที่มาร่วมงานให้มากที่สุด
    2. รับประทานอาหาร ขนม ของว่าง ทั้งคนและสุนัข
    3. บันทึกภาพถ่าย วิดีทัศน์ และสัมภาษณ์ผู้ร่วมงานเก็บไว้เป็นข้อมูลสำหรับทำเป็นสื่อต่างๆ ในกิจกรรมต่อๆ ไป 

พื้นที่ และอุปกรณ์ที่ควรมี

1. ส่วนเวที (กั้นเป็นพื้นที่ ไม่ต้องยกพื้นก็ได้) และลานกิจกรรม
  2. อุปกรณ์สำหรับเกมส์ การแข่งขัน และของรางวัล
  3. บูธสำหรับ
    1. ลงทะเบียน สอบถาม
    2. จำหน่ายสินค้า และรับบริจาคเพื่อช่วยเหลือสุนัขจรจัด
    3. สัตวแพทย์ เผื่อเหตุฉุกเฉิน และให้คำแนะนำต่างๆ
    4. แต่งตัว เสริมสวย+หล่อ ให้แก่สุนัขที่มางาน อาจมี หวี แปรง spray กันทราย ผ้าทำความสะอาด
    5. อาหาร ขนม ของทั้งคนและสุนัข

ทีมงาน

1. ฝ่ายดำเนินงาน
  2. ฝ่ายประสานงาน
  3. ฝ่ายหา sponsor (ถ้าได้) และ เหรัญญิก
  4. ฝ่ายกิจกรรม

ผู้เข้าร่วมงาน

คาดหวังว่าจะมีผู้เข้าร่วมงาน 30 – 50 ครอบครัว (สุนัขต่างหาก) ยิ่งเยอะ ยิ่งสนุก โดยเฉพาะกิจกรรมที่ต้องการความสับสนเช่นวิ่งเปรี้ยว หรือ รวมตัวเป็นตัง

ตอบ: เชิญเที่ยว งาน Pantip Dog Meeting 2005 งานสุนัขระดับรากหญ้า
โดย เพื่อน . - Wednesday, 7 September 2005, 09:21AM

ผมว่า พี่วิเชียร ลองไปดูแนวทางการจัดกิจกรรมของชาว พันทิพ และนำกิจกรรมนั้นมาปรับปรุง เพื่อเป็นแนวทางในการจักกิจกรรม ของชุมชนเรา น่าจะดีครับ

เป็นกิจกรรมสนุกๆ เบาสมอง ไม่ซีเรียส เป็นกิจกรรมที่ส่งเสริมความรัก สามัคคี ในชุมชนเรา

ผมว่าเรื่องการขอสปอร์นเซอร์อาหาร แชมพู เล็กๆ น้อยๆ เราลองขอจากทางบริษัทอาหารคงน่าที่จะได้รับการสนับสนุนแน่นอนครับ ถ้าจะจัดลองวางแผนงานกันดูครับ

ตอบ: เชิญเที่ยว งาน Pantip Dog Meeting 2005 งานสุนัขระดับรากหญ้า
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 7 September 2005, 09:47AM

ผมเองจะไปทำทุกเรื่อง  เดี๋ยวเกรงว่าจะกลายเป็นซูบเปอร์แมนผูกขาดอยู่คนเดียวเหมือนนายกทักษิณ    ถึงคุยกับป้าชัชว่าให้มีรองประธานเยอะๆ  จะได้มาช่วยดูแลกิจกรรมกันคนละอย่างสองอย่าง     อันนี้คงต้องฝากคุณโหน่งที่ดูแลเรื่องบางแก้วสัมพันธ์อยู่   ความจริงมีคุณต้อมอีกคนที่ดูแลสมาชิกสัมพันธ์   แต่เมื่อวันก่อน พาปิงปองไปวิ่งลดความอ้วนในหมู่บ้าน  เจอคุณวสันต์พาน้องเบิร์นมาวิ่งด้วย  น้องเบิร์นขนขึ้นมากแล้ว  ทราบว่าคุณต้อมแพ้ท้องมาก  เนื่องจากท้องแฝด   คงไม่สามารถเข้ามาช่วยงานได้มากนัก

ยังไงคุณเพื่อนบางแก้วก็ช่วยเอาไอเดียดีๆไปใส่ไว้ในสัมนาหมาบางแก้วครั้งที่ ๒ ที่อยากให้ช่วยดูแลหน่อยนะ

ในส่วนผมจะดูแลด้านประชาสัมพันธ์ให้อย่างเต็มที่   ซอกแซกไปทั่วทุกเว็บไซต์แล้ว  ต้องชมว่า พันทิปเขาทำได้ดี  เลยไปสร้างห้องไว้แล้วที่ http://bangkaew-dog-lover-club.pantown.com/  และ http://bangkaew.bloggang.com/

อีกที่หนึ่งที่อยากให้คุณบางแก้วปากดีไปดูไว้ คือ http://www.thaidogcenter.com/forum/  เขาเป็นเว็บหมาที่มีคนเข้าชมมากที่สุดตอนนี้    เพราะเขาใจกว้างเปิดโอกาสให้ชมรมหมาต่างๆเข้าไปสร้างชมรมในนั้นได้ฟรี  ผมก็ไปเปิดสาขาชุมชนฯที่นั่น    

ถ้าสมาคมพัฒน์รู้จักเอาไอเดียนี้ไปใช้บ้าง   ผมว่าคนคงเข้าไปเยี่ยมชมเว็บไซต์สมาคมมากกว่านี้    และจะมีประโยชน์ในแง่ประชาสัมพันธ์  ฝากเรียนท่านนายกด้วยครับ

โดย อาสา ซ่า - Wednesday, 7 September 2005, 11:39AM

ได้คุยกับ บก Pet News ทราบว่าทาง web บางแก้วจะช่วยลงข่าวให้เลยตามมาดู ขอขอบพระคุณมากครับ

บังเอิญบอก Pet News ว่าถ้าว่างขอเชิญมาทำข่าว เนื่องด้วยว่างานนี้เป็นครั้งแรก และจะทำเหมือน Pilot เพื่อปรับปรุงงาน หาข้อดี-เสีย เพื่อปีหน้าจัด จะขอ sponsor ทำเป็นงานจริงจังต่อไป

จริงๆ แล้วแผนงานที่ post นี้มันเป็นร่างอันแรกครับ สรุปสุดท้ายและกิจกรรมในงานสามารถอ่านได้ที่ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J3710660/J3710660.html

ขอบพระคุณทางชุมชนคนรักบางแก้วมากที่ช่วยประชาสัมพันธ์และเห็นประโยชน์ของการจัดกิจกรรมสุนัขเพื่อคนเลี้ยงสุนัขส่วนใหญ่ ผมพยายามเสนอแนวคิดนี้ไปให้หลายๆ ที่ ก็ได้รับการตอบสนองกลับมาบ้าง น่าจะอีกไม่นานที่จะมีงานแนวนี้ออกมาจริงๆ จังๆ ซักทีนะครับ

โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Wednesday, 7 September 2005, 06:32PM

ดีจังเลยค่ะ..ยักคิ้ว

ทุกจะให้ได้พบปะผู้คนที่มีความสนใจในด้านเดียวกัน  ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันและได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆร่วมกิจกรรมสนุกๆร่วมกัน  555+5

แล้วที่บอกว่าวันอาทิตย์ที่  11  ก.ย. เป็นต้นไปนี้คือมีทุกอาทิตย์หรอค่ะ...งงๆ                บอกให้แน่ชัดหน่อยค่ะ

แต่ท่ามีทุกอาทิตย์  ก้อคิดว่ามีมากไปนะค่ะ  น่าจามีแบบ  3 เดือนครั้งน่าจะดีค่ะเพราะไม่บ่อยไปและจะได้มีเวลาเตรียมตัวค่ะ.....

โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Wednesday, 7 September 2005, 06:37PM

55555555555

อ่านพลาดไปเค้าใจแล้วค่ะ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 7 September 2005, 07:16PM

ในข้อ vi ผมขอเสนอให้ส่ง คุณนิวัต เจริญชล  รองประธานฝ่ายปฎิบัติการ ของเราเข้าร่วมแข่งครั้งนี้

เนื่องจากท่านนิวัต ของเรา ชอบช่วยบางแก้วตกยากอยู่เสมอ ดังตัวอย่างคือ เจ้าเวย์

และในอดีตอีกนับไม่ถ้วน รวมถึง GSD เร็วๆนี้เช่นกัน  ใครมีความคิดเห็นอย่างไร ?

ช่วยเสนอแนะด้วยครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 8 September 2005, 09:31AM
  แหะ แหะ พี่พชรครับ ในงานน่ะเป็นหัวข้อการประกวดของชาวพันทิปเขา นะครับ ส่งผมเข้าประกวดนี่ไม่ติดฝุ่นหรอกครับ คือว่ายังต้องสั่งสมประสบการณ์อีกนานครับ

ผลงานก็พอมีอยู่บ้างนิดๆ หน่อยๆ แต่ทำด้วยใจรัก และทำตามความสามารถ และกำลังเท่าที่จะช่วยเหลือได้น่ะครับ เรื่องชื่อเสียง รางวัล หรืออื่นใด ไม่ได้อยู่ในเป้าหมายหรอกครับ

ทำไปแล้วเรามีความสบายใจที่ได้ทำ ดีใจกับชีวิตน้อยๆ หลายๆชีวิต ผมก็ถือว่าเป็นรางวัลที่มีค่าแล้วครับ

อีกอย่างนะ เห็นรายชื่อผู้ที่ถูกเสนอเข้าไปแล้ว แต่ละท่านนี่ถือว่าอยู่ในระดับสุดยอด ของยุทธจักร ของกลุ่ม สายด่วนช่วยหมาเลยนะครับน่ะ ก็ดีใจที่มีกระบี่มือหนึ่งของกลุ่ม Dogpeople เข้าร่วมประชันกะเขาด้วย สงสัยกินกันยากครับงานนี้ (ตอนนี้เจ้าสำนัก Dogpeople เจ้าของฉายา ป้าวิ ได้วางมือจากยุทธจักร ไปแร้วว)

อย่าง nongthee นี่ก็ระดับประสานสิบทิศ ทั้ง กทม ทั้ง หน่วยงานเอกชน NGO โหผลงานเพียบ เรื่องที่ดังก็ดังระเบิด เช่น คลองวาฬ ที่ ITV ต้องนำผลงานมาเผยแพร่เลยแหละครับ หรือจะเป็น กรณี Golden 13 ตัวที่นั่งถกในรายการคุณสรยุทธ และเวปไซด์คนรักหมาทุกเวป จนเวปแทบแตกนั่นแหละ ทั้งยังมี บางแก้วที่ตกจากทางด่วน ที่ประกาศหาเจ้าของในรายการ ที่นี่ประเทศไทย อยู่ในความครอบครอง และสุนัขจรจัดใต้ทางด่วน ที่น้องเขาทำงานเอาเงินเดือน หาซื้ออาหารให้หมากินอีก กว่า 90 ตัวแน่ะ

อย่าง น้องต่อ มีนะกะกา นี่ก็มือกวาดหมา ไปหาหมอเลย เหมือนแกมีตาวิเศษนะ หมาบาดเจ็บอยู่ที่ไหน น้องต่อก็จะอยู่แถวนั้นพอดี ผลงานระดับบาดแผลที่เห็นแล้วสยองขวัญ ทั้งนั้น ดูแล้วแต่ละรายไม่น่ารอด แต่แกก็เอาจนรอด แล้วยังเป็นตัวแทนกลุ่ม Dogpeople ประชาสัมพันธ์ หยุดทิ้งหมา และร่วมสนับสนุนพระราชบัญญัติ ป้องกันการทารุณกรรมสัตว์ ตามงานประกวดจนได้รายชื่อรวบรวมให้สมาคมพิทักษ์สัตว์ มากมาย

อย่างน้องแจน Jannyfer นี่ก็ของแท้ หมาบาดเจ็บ ต้องเอาไปผ่าตัด แกก็ไปนั่งอ้อนวอนหมา อยู่สามวัน ยอมให้มันกัดตั้งหลายแผล เพื่อที่จะจับตัวมันไปส่งโรงพยาบาลให้ได้ ไปไหนมาไหน ไม่ต้องห่วงเรื่องความปลอดภัย หมาเดินตามมาส่งยันรถไฟฟ้า เนื่องจากให้ข้าวมันทุกวัน หาบ้านให้หมาจรจัดได้อีกเพียบ (อ้อ หมาบางแก้วของน้องแจนที่เลี้ยงอยู่ ก็ได้เป็นของขวัญวันเกิดมาจาก นายกฯ สมาคมส่งเสริม อนุรักษ์ ฯ คนเก่า คุณพิชัย แย้มรับบุญ นั่นแหละครับ)

พี่ Mal-Del หรือพี่ฟ้า นี่ก็เป็นตำนานสำหรับสุนัขจรจัด 70 กว่าตัว ที่ย่าน Fortune แถวตึกร้าง ไล่จับทำหมัน เอามาออกตลาดหาบ้าน ให้มีบ้านถาวรอยู่กันทีละตัว สองตัว จนบัดนี้เหลือแค่คอกสุดท้ายเท่านั้น (พี่ฟ้า อย่าลืมมารับเจ้าโจโฉ ที่ฝากไว้ที่บ้านผมนะ อิ อิ) อ้อ หมาบางแก้ว สามสี่ตัวที่มีคนนำไปทิ้งที่ Fortune ก็เป็นผลงานของพี่ฟ้า กับ Jannyfer ที่หาบ้านถาวร ให้เขาไปมีที่อยู่ ที่กินอย่างมีความสุข แหละครับ

พี่เพ็ทแก๊งส์ และน้องปาล์ม นี่ก็ตัวจริงเสียงจริง ไปทำงานนี่มีหมาจรจัด ติดมือมาให้หมอ ทุ้กวัน หุ หุ (เดี๋ยวนี้ upgrate เริ่มมีหมาพันธุ์แท้มาด้วย)

นี่แค่เป็นตัวอย่างเท่านั้นนะครับ ถึงบอกงัยว่ากินกันยาก ทุกคนแข่งกันทำความดีกันทั้งนั้น ขอปรบมือให้เลย อย่างจริงใจ

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Thursday, 8 September 2005, 11:38AM

มาแก้ มาแก้ ในส่วนของแจน คุณนิวัดขี้โม้ทั้งหมดค่ะ.. ใครจะไปทำได้...ยิ้ม

ที่สำคัญ ==>ก็ได้เป็นของขวัญวันเกิดมาจาก นายกฯ สมาคมส่งเสริม อนุรักษ์ ฯ คนเก่า คุณพิชัย แย้มรับบุญ นั่นแหละครับ

เพื่อนเก่าของแจนที่เขาทำงานอยู่ที่ชลประทาน พิษณุโลก เป็นคนคว้าเอามาให้เป็นของขวัญให้ต่างหาก ไม่ใช่จากคุณพี่ต่าย คุณพิชัย สักกะหน่อย...โกรธ เพียงแต่จดเป็นสุนัขจากฟาร์มของพี่ท่านเท่านั้นค่ะ... มารร้าย

ปู่นิวิตคงจะเพี้ยน เสพหมาเกินขนาดไปหน่อยนะคะ งานนี้...เท่

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 8 September 2005, 07:56PM

ยังนึกว่า  คุณแจนไปซื้อมาจาก คุณชวลิต ที่สวนจตุจักรเสียอีก   เพราะเห็นคุยกันหวานชื่น

ดีใจจังที่เจอคุณชวลิต หลังจากที่เจอกับพี่ที่ห้างตั้งฮั่วเสง ตอนนั้น เจ้าโชคดียังอยู่กับพี่อยู่เลย คิดถึงมันจังเลยนะคะ และพักหลัง ๆ ไม่ค่อยเจอพี่เลย แจนไม่เคยรื้อไปอ่านกระทู้เก่า ๆ เลยเพิ่งเจอเนี่ยแหละ ส่วนเรื่องที่เป็นโครงการที่พี่จะทำเนี่ยมีจุดประสงค์และเป้าหมายอย่างไรบ้างคะ ถ้าไม่ได้มุ่งเน้นไปทางการหารายได้มากจนเกินไป ก็สนใจที่จะร่วมค่ะ
โดยคุณ janny (202.22.36.*) [ วันอาทิตย์ ที่ 4 มกราคม 2547 เวลา 17:47 น. ] ผู้ตอบคนที่ 23

http://www.bangkaew.com/webboard/view.php?No=77

ถ้าคุณชวลิต ได้มาอ่าน  คงดีใจได้แง่คิดดีๆจากน้องแจนคนนี้แน่เลย

โดย เพื่อน . - Thursday, 8 September 2005, 01:03PM

พี่วิเชียรเรา ช่างจดช่างจำ จริงๆ ข้อความนี้ผ่านมาตั้ง 2 ปีแล้วนะครับ ดูจากวันที่โพสลง

ผมมาเชียร์คุณ นิวัติ ครับ ลุยๆๆๆๆ ไม่ได้รางวัลก็ไม่เป็นไร แต่ท่านเป็นคนดีของชุมชนคนรักบางแก้ว ครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 8 September 2005, 01:44PM

แก่แล้ว  ก็เลยชอบจดจำความหลังเก่าๆเอามาพูดคุย

เรื่องบางเรื่องควรลืม  ก็ยังอุตส่าห์ไปจดจำมาเขียนต่อว่าเขาก็มี

แต่เรื่องดีๆที่ได้พูดคุยกับผู้อาวุโสและเพื่อนๆทั้งหลาย  ไม่เคยลืมครับ

พยายามฝึกสมองไม่ให้เป็นอัลไซเมอร์     และขี้เกียจพิมพ์เยอะ  เลยต้องใช้วิธี ค้น  ก็อป แปะ แล้วใส่ลิ้งให้รู้ว่ามาจากไหน

อย่างข้างบนนี้  ก็ไปค้นชื่อ คุณชวลิต และคุณแจน ที่บ้านรักษ์บางแก้วครับ   เลยอยากให้เพื่อนๆได้ฝึกไว้   องค์ความรู้ ข้อคิด ความเห็นเก่าๆ จะได้เกิดประโยชน์บ้าง

โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Thursday, 8 September 2005, 05:36PM

อยากทามว่า ห้อง  จัตุจักร  Pantip  อยู่ที่ไหนค่ะ  !!!!!!!!

อยู่ที่ พันธทิพย์  หรอค่ะตอยด่วนเลยนะค่ะจารอฟังค่ะ

โดย อาสา ซ่า - Thursday, 8 September 2005, 05:45PM

อยู่ในเว็บ pantip.com ครับ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/

โดย เพ็ทแก๊งค์ . - Thursday, 8 September 2005, 06:26PM

มิน่าวันนี้จามฟึดฟัดทั้งวัน  ตอนแรกนึกว่าเพราะฝนตก  ที่ไหนได้  คุณนิวัติแอบมาชมเชยที่บ้านนี้นี่เอง

มิกล้ารับค่ะ  หุหุ  ก็ไม่ได้ทำอะไรมากมาย  แค่ทำเท่าที่ทำได้  จริง ๆ อยากทำมากกว่านี้อีก  แต่ติดขัดเรื่องงบประมาณ

ถือโอกาสโฆษณา  ใครจะร่วมทำบุญร่วมกับเพ็ทแก๊งค์  เชิญเลือกซื้อสินค้า  มีทั้งเสื้อโปโล  ตุ๊กตา และอื่น ๆ ที่ร้านเพื่อชีวิตหมาหมา(http://tarad.com/savedoglife/)  ช่วยหมาทุกพันธุ์ ทุกเพศ  ทุกวัยที่เดือดร้อนค่ะ  ถ้าได้รับการอุดหนุนจากคนรักหมา  จะได้มีปัจจัยไปตามเก็บหมาไปหาหมอได้เพิ่มอีกค่ะ

คุณโมจิตัวแสบคะ  ห้องหมาพันทิพ  ตามไปที่ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/index.php  ค่ะ  แล้วคลิ๊กที่ห้องหมานะคะ

โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Thursday, 8 September 2005, 07:02PM

ขอบคุณค่ะ.....*-*

แต่ที่จริงแล้วคือคิดว่าเป็นสถานที่จัดงาน 

เพราะยังไม่ทราบว่าจัดที่ไหนกัน  ช่วยตอบหน่อยค่ะ

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Friday, 9 September 2005, 10:40AM

แหม๋... ตลกคุณวิเชียรจังเลย...

อย่างนี้เรียกว่าหวานเหรอคะ.. แต่ถ้าคนรู้จักแจนจริง ๆ ต้องรู้แน่เลย ว่าที่แจนพูดไปเพราะคิดถึงหมา(เจ้าโชคดี) ต่างหาก 5555ยักคิ้ว

ไม่งั้นหลวมตัวคิดกันผิดเป็นแน่ ๆ 555 (ตรงไปป่าว นี่แหละตัวจริง)มารร้าย

อิ อิ...แจนหน่ะไม่เสียเงินซื้อสุนัขแน่นอน.. อิ อิ หาคว้าฟรี ๆ ได้ทั่วเจ้าค่ะ ช่วยๆ กันกัดฟัน

ขอบคุณค่ะ...

โดย เพื่อน . - Friday, 9 September 2005, 10:41AM

เจ้าโชคดี ปัจจุบันน่าสงสารมากครับ อยู่ที่สุพรรณบุรี ต้องถามคุณ ชนินทร์ เอาเองครับว่ามีความเป็นอยู่เป็นอย่างไร ใครก็ได้ช่วยเขาออกมาทีครับ

อยู่ที่บ้านพักนิรมลยังดีกว่าเลยครับ เศร้าจัง

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Friday, 9 September 2005, 10:56AM

อ้าว ทำไมหล่ะคะ ที่สุพรรณบุรีเขาเลี้ยงไม่ดีเหรอคะ ได้ข่าวว่าเป็นฟาร์มเลยด้วย ทำไมเลี้ยงไม่ดีหล่ะคะ.. ไม่เข้าใจเลย...โกรธ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew