เอารูปเจ้าไมค์หลังรับการผ่าตัดมาให้ดูครับ
โดย กิตติภัทร์ บุญฉิม - Friday, 2 September 2005, 11:09AM

และแล้วเมื่อวานนี้ วันที่ 1 ส.ค. เจ้าไมค์ก็ได้เข้ารับการผ่าตัดเรียบร้อยแล้วครับ โดยคุณหมอแนะนำให้ใส่เพลทที่ยึดกระดูกที่ขาครับ ซึ่งจะดีกว่าการใช้เหล็กยึดครับ แต่ราคาก็ค่อนข้างสูงครับ แต่ผมกับแฟนก็ตกลงให้คุณหมอทำให้ครับ เนื่องจากเจ้าไมค์อายุ 5 ปีแล้ว ๆ ตัวก็ใหญ่ด้วยเห็นแล้วอดสงสารไม่ได้ครับ

ตอนที่แฟนไปรับเจ้าไมค์ที่ ตจว พอมันเห็นรถแฟนมันดีใจมากขับพยายามจะขึ้นรถทันทีเลย เหมือนกับรู้ว่าแฟนผมจะมารับมันไปหาหมอครับ

ตอบ: เอารูปเจ้าไมค์หลังรับการผ่าตัดมาให้ดูครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 2 September 2005, 12:35PM
  ดีใจกับเจ้าไมค์ด้วยนะครับ ที่ได้เข้ารับการรักษาอย่างทันท่วงที สุนัขที่รูปร่างใหญ่อย่าง GSD นั้นขาทั้งสี่ขามีความสำคัญกับการดำรงชีวิตของเขามาก เพราะน้ำหนักตัวเขาเยอะ ดีใจมากๆครับ

ผลบุญในครั้งนี้คงส่งผลให้คุณกิตติภัทร์ และแฟนคงมีความสุข ทั้งกายและใจ ขอให้สังคมเรามีผู้ที่มีจิตใจเมตตาต่อ สัตว์เลี้ยง ที่ใกล้ตัวเราที่สุดเช่น สุนัข และแมว อย่างคุณกิตติภัทร์ และแฟน มากๆ เราจะได้ไม่ต้องพบเพื่อนสี่ขาของเราอยู่ในสภาพที่ทนทุกข์ ทรมาน อย่างที่เป็นอยู่ในสังคมอีกต่อไป

อย่างไรก็ตาม ผมก็ขอขอบคุณแทนเจ้าไมค์ กับผู้ใจบุญที่แจ้งความประสงค์เข้ามาร่วมช่วยเหลือทันทีที่ได้ทราบข่าว คือ คุณป้าวิ หรือป้าวิภาดา ที่แจ้งความประสงค์เพื่อช่วยดูแล ทั้งเรื่องการรักษา ค่าใช้จ่าย และพี่อ๊อด หรือพี่เพ็ดแก๊งส์ บ้านนิรมล ที่รับเรื่องการประสานงานกับ รพส เพื่อความพร้อม และความสะดวก ในการรองรับการผ่าตัด สำรองไว้ ซึ่งก็ได้คุยกับทางคุณกิตติภัทร์แล้ว และทางคุณกิตติภัทร์ได้แจ้งว่าจะดำเนินการช่วยเหลือด้วยกำลังของตนเองก่อน และการผ่าตัด คงต้องให้เป็นไปตามที่นัดหมายไว้ที่ รพ เกษตร ตามเดิมเนื่องจากคุณหมอ ได้กรุณาเลื่อนกำหนดขึ้นมาให้เร็วที่สุด เท่าที่จะทำได้แล้ว

เจ้าไมค์ โชคดีมากที่จะได้อยู่กับเจ้าของที่รักเขาจริงๆ ดีใจด้วยครับ
ตอบ: เอารูปเจ้าไมค์หลังรับการผ่าตัดมาให้ดูครับ
โดย เพื่อน . - Saturday, 3 September 2005, 12:27AM
  ต้องขอบคุณแทน เจ้าไมค์ ที่คุณกิตติภัทร์และครอบครัว มอบชีวิตใหม่ให้เขาครับ เห็นแล้วรู้สึกเป็นปลื้มครับ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Sunday, 4 September 2005, 07:59PM

ขอให้ผลบุญที่คุณกิตติภัทร์และแฟน จงประสบแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปเถอะ

สาธุ  โชคดีของเจ้า ไมค์ (ไทยแลนด์ ) ไม่ใช่ไทสัน

โดย t.t. thamapiban - Sunday, 4 September 2005, 02:41PM
  เย้ ๆ ยินดีด้วยไมค์
สังคมไทยยังไม่สิ้นคนใจดี มีเมตตาครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew