โมจิเปงสาวแว้วนะ...55+5...หลังจากหายหน้าไปนานเย้ยมีปัญหามากๆเย้ยอาค่ะ
โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Thursday, 1 September 2005, 06:31PM

D งับป๋มไม่ได้เข้ามาดูซ่ะนานเพราะมีทั้งสอบและรายงานเยอะมากๆมาตอนนี้โมจิเปงสาวแล้วนี่น้องโมจิก้ออายุ  8  เดือนเต็มๆ  ตอนนี้กำลังวิ่งเล่นน่าร๊ากกกกมะเหมือนเปงสาวเลย  แต่คิดแล้วเศร้าเพราะจามีปัญหาแล้วอาซิ  เพราะบ้านที่น้องโมจิอยู่เปงบ้านสวนมีพื้นที่กว้างเปงล่องสวนมีต้นมะพร้าวเยอะมะมีรั่วแต่น้องหมาก้อไม่คอยออกจากบริเวณรอบๆบ้าน  ที่บ้านตอนนี้คุณตากะคุณยายดูแลมีโมจิเปงเพื่อนอยู่  แต่ถ้าถึงน่าติดสัตล่ะก้อT-T  จามีสุนัขบ้านใกล้เรือนเคียงมาช่วยนอนเฝ้าบ้านเปงพรวนเพราะมีหมาน้อยตัวเมียใกล้ชราอยู่  2  ตัว อายุ 7 ปีแล้วแต่ปีที่แล้วยังมีหนุ่มทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่มานอนเฝ้าบ้านตั้งหลายตัวเลยแต่คุณหญิงทั้ง  2  เมือนเพราะมีหนุ่มนัยดวงใจแล้ว55+5นั้นคือหนุ่มน้อยรูปงามนามว่า  ชีตาร์  ลูกครึ่งบางแก้วกะพันธุ์ทางแต่กลับชะไหนหนุ่มชีตาร์ก้อมีสาวน้อยต่างบ้านเปงดวงใจแล้ว..*-*..แล้วอย่างนี้น้องโมจิจารอดหรอเนี่ย  อืม!!..

ช่วยให้ข้อเสนอแนะกันหน่อยนะงับปัญหาหวงลูกสาวเนี่ยแก้ไม่ตกจิงๆ  จูบ

ตอบ: โมจิเปงสาวแว้วนะ...55+5...หลังจากหายหน้าไปนานเย้ยมีปัญหามากๆเย้ยอาค่ะ
โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Thursday, 1 September 2005, 06:56PM

ยังมีต่อนะก๊าบ  เนี่ยเปงภาพเห็นซะเทือนขวัญพ่อตาอย่างดิชั้นมากกกเห็นการนี้เกิดจากหนุ่มชีตาร์ตัวแสบไปทะเลาะกับหมาพันธุ์ทางร่างใหญ่อย่างเจ้าเบส  จนเจ้าเบสกับเจ้าพูเดิ้ลวิ่งตาม     ชีตาร์กลับมาที่บ้านแต่ยังดีมีคุณหญิงทั้ง  2  วิ่งมาช่วยเจ้าเบสจึงเเดนกลับไป  แต่!!! ขณะที่เจ้าพูเดิ้ลกำลังจาตามเจ้าเบสกลับโมจิวิ่งตามมาเห็นเจ้าพูเดิ้ล..!! 
ตอบ: โมจิเปงสาวแว้วนะ...55+5...หลังจากหายหน้าไปนานเย้ยมีปัญหามากๆเย้ยอาค่ะ
โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Thursday, 1 September 2005, 06:55PM

มะรุมันเปงอารัย  มันไปวิ่งทำท่าทางวิ่งเล่นกะเค้า   เค้าก้อคงงงๆเดินกะโดหยองแหยงเลียงทางไปจากลับบ้านน้องโมจิกับเจ้าชีตาร์เดินรอมหน้ารอมหลังมะหั้ยกลับเราก้อนั่งมองท่าตลกๆของมันจนต้องเอากล้องมาถ่ายไว้
โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Thursday, 1 September 2005, 07:04PM

เจ้าโมจิกับชีตาร์วิ่งเล่นกันอยู่นานจนน้องโมจิเหนื่อยไปกินน้ำที่นี้เจ้าพูเดิ้ลกลับเปงฝ่ายตามโมจิ

คิดหนักแล้วที่นี้มันวิ่งตามดมก้นน้องโมจิไม่เลิกโมจิก้อได้แต่หันก้นหนีเราตามดูจนเบื่อกลับเข้าบ้านเองไปเลย

รีบๆมาให้ข้อเสนอแนะแก้ปัญหานี้ด้วยนะงับ

โดย Mix-Max ch#t@ - Monday, 5 September 2005, 06:14PM

เหมือนของดิชั้นแต่ก่อนนี้เลยค่ะ  แต่ตอนนี้ทำหมันแล้วนะ

โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Tuesday, 6 September 2005, 06:23PM
  *-*
โดย pruek gulprasit - Thursday, 15 September 2005, 08:58AM

สวัสดีครับโมจิ

ขอน้องก้องแจมด้วยคนสิครับ

ตอนนี้โตเป็นหนุ่มแล้วครับ

กำลังหาสาวเป็นเพื่อนใจ เพื่อนกาย

ส่งเสียงโหยหวน ทุกค่ำคืน ข้าวปลาก็ไม่ยอมแตะต้อง

พ่อก็ไม่ต้องหลับต้องนอน กลัวโดนเตะจัง

หากสงสารน้องก้อง โมจิกรุณารับน้องก้องใว้ในอ้อมใจด้วยนะครับ

(อย่าอ้วกนะครับ เสียดาย)

บาย

ก้อง  กุลประสิทธิ์ (หนุ่มหล่อจากแดนสะตอ)

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 15 September 2005, 11:08AM

สงสัยต้องเก็บน้องโมจิให้มิดชิด  (ทำได้มั๊ยเนี่ย)

น้องโมจิครับ....รออ่านเรื่องมอมอยู่นะคร๊าบ

อ่านถึงตอนที่เจ้านายจะไปเป็นรั้วของชาติแล้วอ่ะครับ

แล้วไงต่อล่ะ????????

โดย thakoon chuntalert - Thursday, 15 September 2005, 01:29PM
  น้องโมจิฮะ บ้านสวนน้องอยู่ที่ไหนฮะ เผื่อพี่ปลานีโม่จะไปหาน้องโมจิบ้าง
บ้านพี่ปลานีโม่ก้อเป็นสวนเหมือนกันนะครับ
โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Thursday, 15 September 2005, 06:22PM

ตอนนี้กะจาทำกรงใหญ่ๆให้น้องโมจิอยู่ค่ะ   แต่ท่าทางอยู่อยากคงจาไม่ยอมอยู่แน่ๆส่วนเรื่อง มอม  อิอิอิ ~_~ ยังมีคนรอด้วยหรอเนี่ย *-* ปลื้ม แหะๆ ตอนนี้อา 2 อาทิตย์จาปิดเทอมแล้ว จาพิมพ์ทั้งหมดมาให้อ่านกันค่ะ  แล้วอีกอย่างจาได้ไปร่วมเสวนาที่กระทรวงกระสาธารณะสุขด้วยคนซ่ะที  T-T

ส่วนบ้านน้องโมจิอยู่  แม่กลอง  จ.สมุทรคราม  อิอิ เคยได้ยินอาป่าวเนี่ย

ภาพนี้ยืนยันว่าอยู่แม่กลอง  มีมะพร้าวเยอะจิงๆ <ปลูกกันทั่วไปขายกันเปงหลัก>

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew