PET NEWS เล่มใหม่ออกแล้ว สาระอัดแน่นโดยเฉพาะบางแก้ว รีบหาซือ้มาอ่าน ด่วน
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 31 August 2005, 08:28PM

ผมเป็นสมาชิก Pet News ดีใจมากที่วันนี้ได้รับ นิตยสารดังกล่าว เนื้อหาสาระอัดแน่นด้วยเรื่องสุนัขบางแก้ว สักครึ่งหนื่งเป็นเรื่องบางแก้ว คุณสุริยาคงทำปกผิด เพราะปกหลัง ฟ้าใหม่ สวยเข้ม เด่นกว่าปกหน้าซะอีก

ในคอลัมน์ โฟกัสบางแก้ว ท่านจะได้พบกับ 555555เพื่อนบางแก้วของเรา โชว์ฟอร์มซะ 6 หน้าเชียว ดังเหมือนพลุซะแล้วเฮียเรา สำหรับงานประกวดที่ผ่านมาคุณสุริยาก็ไม่ลืมที่จะลงให้ผู้ที่ไม่มีเวลาไปดูที่สนาม  ได้เห็นภาพงานประกวดอย่างดียิ่ง อีกคอลัมน์หนื่งที่ต้องไม่พลาดคือ  ก้าวแรก บางแก้วในรูปแบบสากล การประกวดในกลุ่ม 5 กับหมานอก

ขอตั้งชื่อเองในคอลัมน์นี้ใหม่ว่า 

" จากท้องทุ่ง  มุ่งอินเตอร์ บางแก้วไทย ฝันให้ไกล ไปให้ถึง "

นอกจากนั้นยังมีบทความจากคุณหมอนิสิต ตั้งตระการพงษ์  " มองบางแก้วอย่างผู้สร้าง " น่าอ่านครับ และรูปสวยๆ ของคอกต่าง ๆ ใครชอบคอกไหน ? เตรียมติดต่อได้แล้ว มี วังงามไทยบรีด บ้านโชกุน คอกเชียงใหม่บางแก้ว บี บี ฟาร์ม และที่ลืมไม่ได้ คอกมิตรภาพบางแก้ว ของคุณจิตติ ดูรูปเจ้า ต้าลู่ แล้วสยิว ขนดก ยาว ที่น่าอิจฉาคือ ลิ้น(โคตรยาว ) ขนคอได้ถ้วยแน่ (รุ่นหน้าสิงห์โต) หายากมาก

ขอกระซิบเบา ๆ คุณจิตติ หวงเจ้าต้าลู่  ยิ่งกว่า ม เมีย ครับ  สนใจ สะดวกที่ไหน ติดต่อกันเอง นะครับ

คุณสุริยา ฉบับหน้าขอให้ตรงเวลาหน่อยนะ ไม่ทราบว่า เพ็ท หายเป็นนิ่วหรือยัง ?

มีของดีก็ต้องเชียร์กันมากยังงี้แหละครับ อย่าว่ากัน แต่พิสูจน์ได้ในคุณภาพว่าไม่ใข่เชียร์กันแบบหัวทิ่มหัวตำ นะครับ

ตอบ: PET NEWS เล่มใหม่ออกแล้ว สาระอัดแน่นโดยเฉพาะบางแก้ว รีบหาซือ้มาอ่าน ด่วน
โดย เพื่อน . - Thursday, 1 September 2005, 08:58AM

ได้รับแล้วครับ ขอบบคุณ พี่ พชร ครับผม

ตอบ: PET NEWS เล่มใหม่ออกแล้ว สาระอัดแน่นโดยเฉพาะบางแก้ว รีบหาซือ้มาอ่าน ด่วน
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Thursday, 1 September 2005, 11:10AM

อ้าวแล้วทางลพบุรียังไม่เห็นได้รับเลยอ่ะ เลยตกข่าวช้ากว่าที่อื่นไปเลย...อิอิ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 1 September 2005, 08:24PM

คุณ AAA ต้องให้เวลาไปรษณีย์หน่อยนะครับ  ระยะทางตั้ง 152กม. มิใช่หรือ ?

อีกประการหนึ่ง ถ้าส่งเป็นสิ่งตีพิมพ์ราคาถูก แถมติดสแตปเปอร์ (แมกซ์) ซึ่งเป็นโลหะผ่านเข้าเครื่องแยกไม่ได้ครับ ต้องเป็นระบบเดิม (เก๋หน่อยเค้าเรียกว่าแมนนวล) พูดเหมือนกับเคยเป็น Mr. Postman yeah yeah Mr. Postman

จึงขอให้ร้องเพลงรอไปก่อน ถ้าใจร้อนมา กรุงเทปเสาร์นี้แวะซื้ออีกเล่มเก็บเป็นสแปร์ดีมั้ย  เพราะคุณสุริยา ลงรูปพวกคุณไว้เยอะ ก็หมาบางแก้วลพบุรี แพ้ใครที่ไหนละ ฮิๆๆๆๆแถมคนจูงรูปหล่อ อีกคนแหมขึมเชียวละ แต่มีสาวมาคุมด้วยเลย ฟาวล์ ?

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 1 September 2005, 08:36PM

AAA ผมรู้นะ เดี๋ยวนี้ ทางลพบุรี อ่าน Pet News เล่มนี้เป็นหลักใช่มั้ย  ? มีพรายกระซิบ ก็ๆไม่ใช่ใครอื่นหรอกที่บอกผม เค้าคือ กาคาบข่าว จอมซอกแซกในวงการบางแก้ว เค้ารู้เกือบทุกเรื่อง  ยกเว้นเรื่องตัวเค้าเอง    5555555555

โดย เพื่อน . - Friday, 2 September 2005, 12:35AM

พี่ พชร เราเชียร์ เพ็ทนิวใจขาดเลย อย่างนี้คุณสุริยาคงแอบดีใจอยู่ครับ แต่เพื่อนๆเราบางท่านก็ตำหนิอยู่เรื่องการออกเล่มล่าช้าไปหน่อย แต่เรื่องนี้ผมก็ทราบถึงปัญหาครับ เพราะพี่สุริยาเรา ทำงานคนเดียวทั้งเล่มเลย เขียนเอง จัดรูปแบบเอง อะไรก็ทำเอง น่าเห็นใจ แต่ต้องปรับปรุงซักหน่อย ตอนนี้เพื่อนๆทาง ลพบุรี บ่นเป็นหมีกินผึ้งเลยครับ

เล่มนี้ผมกับคุณนิวัติ ว่าจะไปขอแบ่งรายได้ซักหน่อย หรือว่าไงคุณ นิวัติ 

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 2 September 2005, 05:32PM
  ได้อ่านเพ็ทนิวส์เล่มใหม่แล้วเหมือนกันครับ เรื่องบ้านโชกุนเยอะเลย ตั้งแต่หน้าบ้าน ไปยังหลังบ้าน พี่เพื่อนบางแก้วเราคงหน้าบานไปเยอะเลย (อ่านทั้งหมดแล้วชอบบรรทัดเดียวเอง บรรทัดสุดท้าย ประกาศลูกสุนัขบ้านโชกุน ไม่มีขายตามตลาดนัดสวนจตุรจักร ชอบมากๆครับ)

บทความโฟกัส บางแก้ว ด้านหลังสุดของเล่มเนี่ย เป็นบทความจากในเวปของชมรมเราโดยตรงเลยนะครับเพื่อนๆ ไปหาอ่านได้เลย ดั๊นมีข้อความที่ผมให้ความเห็นในเวปนี้ ลงเป็นบทความด้วย แถมพี่แกลงเครดิตให้เต็มยศ ทั้งชื่อจริง นามสกุลจริงเลยนะ หุ หุ จาได้ตามเหยียบได้ถูกคน ไม่ผิดตัว 555 เวรกรรมจริงๆ ความเห็นของอีกคนได้รับเกียรติ์เป็นใครท่านๆ ไปหาอ่านเอาเองแล้วกันเนอะ หุ หุ

เอ่อ พี่เพื่อนบางแก้วครับ ผมว่าพี่ควรไปขอแบ่งรายได้ มาเป็นค่ารักษาแผล ที่อาจจะเกิดจากการถูกรุมเหยียบ ในอนาคตอันใกล้นี้หน่อยก็ดีนะครับ ได้ข่าวมาว่า คนเลี้ยงบางแก้ว เท้าหนักๆทั้งน้านนนนน 555
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 2 September 2005, 07:12PM

คุณนิวัต  ได้ข่าวว่าจะเป็น ฟรีแล้นซ์ ช่วยคุณสุริยา หรือครับ ?  รายได้ส่วนหนึ่งคงมอบให้กับหมาจตุจักร เอไม่ใช่ที่ถูกต้อง คงมอบให้หมาจรจัด 55555

ส่วนเรื่องที่ Pet News จะต้องแก้ไขคงมีแต่เรื่องที่ออกล่าช้าไม่ตรงเวลา นี่แหละตัวการสำคัญ  มีความเห็นเช่นเดียวกับคุณเพื่อนบางแก้ว

โดย เพื่อน . - Saturday, 3 September 2005, 12:50AM

เออ !จริงๆด้วยกับคุณ นิวัติ ต้องของแบ่งมาเป็นค่ารักษาผมก่อนเลย เพราะผมไปเจ๋ออยู่ทุกงานเลย ไม่โดนด่าก็คงโดนอะไรบินมาบ้างละน๊ะ กรรมของตรูแท้ๆเลย....

อย่างนี้ไม่ขอรับเกรียติได้ไหมคร๊าบ จ๊ากๆๆๆ

ว่าแต่อ่านบทความของบ้านโชกุนแล้วชอบแค่บรรทัดเดียวเองเหรอครับ โธ่!ดันไปชอบบรรทัดที่ผมไม่ได้แต่งเสียอีก ก็พี่ท่าน เจ้าสุริยาผู้ครองแคว้นเพชรนิวมันเติมให้นะครับ ยิ่งกรรมไม่แบเลย แต่ก็ชอบครับ

บทความของผมอุตส่าห์ โม้สุดฤทธิ์สุดเดช เลยนะเหนี่ย นึกว่าจะหลอกน้องๆได้มั่งดันรู้ทันซะอีก แย่จัง

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 1 September 2005, 08:26PM

คุณเพื่อนบางแก้ว  ตัวลอยเชียวนะ  เล่นลงตั้ง 6 หน้า ไม่ลอยก็คงจะบ้าแน่

เอา คนดีต้องสรรเสริญ เล่นไม่ขายหมาที่ จจ แต่พื่ท่านแจกลูกเดียว

เอ ฝนตกไม่ทั่วฟ้านะท่านพี่   ปลายปีนี้ผมว่าจะไปซื้อหมาบางแก้วที่ จจ ชลบุรีดีมั้ย ?

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew