ตอบ: ขอแสดงความยินดีกับ TH.CH. ไหมแก้วแห่งบ้านโชกุน
โดย ป้าชัช swine - Monday, 19 June 2006, 05:48PM

ดีใจกับไหมแก้วและพ่อฮ่องเต้ด้วย ที่สำคัญดีใจกับคุณเพื่อนฯที่ความตั้งใจพัฒนาพันธุ์และการนำบางแก้วมุ่งสู่สากลได้ผลสมความมุ่งหมายสับสน

แล้วพ่อฮ่องเต้ได้รางวัลอะไรบ้าง เล่าต่อดิคุณโอ๊ค

ตอบ: ขอแสดงความยินดีกับ TH.CH. ไหมแก้วแห่งบ้านโชกุน
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 21 June 2006, 10:45AM

ต้องขอโทษป้าชัชด้วยครับที่มาตอบช้า

เจ้าฮ่องเต้หรือหลักหก  หรือ พ่อใหญ่(อ่านสำเนียงใต้)ของเสี่ยเพื่อนเขา 

ก็สามารถเก็บ CC Dog ได้ครับรู้สึกว่าขาดอีก 7 คะแนนก็จะได้เป็นTH.CH.แล้วครับ  งานอิมแพคนี้ไม่พลาดแน่นอนครับ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 21 June 2006, 10:49AM

ดีใจกะไหมแก้วและฮ่องเต้ด้วยคนนะคะ  ยักคิ้ว

แล้วที่อิมแพค น้องทั้งสองเค้าจะลงประกวดวันไหนเวลาใดล่ะคะคุณโอ๊ค

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 21 June 2006, 02:05PM

ยินดีด้วยครับ

และขอบคุณคุณโอ๊คที่นำข่าวมาบอก

ยังไงก็ขอฝากให้ช่วยเก็บภาพและข่าวในงานเมืองทองมาฝากให้เพื่อนๆได้ดูด้วยนะครับ

ถ้าจะให้ดี  คราวหน้า ช่วยลงรูปและเล่าให้ละเอียดหน่อยว่า แต่ละรุ่นมีหมาตัวไหนของใครลงบ้าง  และผลการประกวดเป็นอย่างไร    ผู้อ่านจะได้ติดตามได้ว่า วงการประกวดเขามีความก้าวหน้าไปถึงไหนแล้ว จูบ

โดย oak _bangkaew - Thursday, 22 June 2006, 09:11AM
  อ้าวแล้วอาวิเชียรไม่ไปด้วยกันหรอครับ  เรื่องรายงานพอได้ครับส่วนเรื่องรูปนั้นไม่ค่อยแน่ใจครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 22 June 2006, 08:54PM

คงไม่ไปครับ

ถ้าถ่ายไม่ครบทุกตัว  ก็ไม่เป็นไรครับ

ช่วยถ่ายให้เห็นบรรยากาศหน่อยว่า มีบางแก้วมากันคึกคักมากน้อยแค่ไหน

เดี๋ยวคนจะเข้าใจผิดคิดว่า  มีบางแก้วมาตัวเดียว ง่วง

โดย jitti r - Sunday, 25 June 2006, 11:00AM

ยินดีด้วยคนจ้า ใครก็ได้ที่ทำให้บางแก้วชนะเลิศได้พวกเราชาวบางแก้วยินดีสนับสนุน เรา อิจฉานะ แต่ ไม่ริษยาจ้า   ยังจำ น้องเพียว ได้ไหมเอ่ยผมลูกมอร์แกน.

โดย ป้าชัช swine - Sunday, 25 June 2006, 01:16PM

ยืนได้สง่างามจริง ๆ น้องเพียว

ทำไงอ่ะ ทั้งไหมฟ้า ฮ่องเต้ และน้องเพียว ถึงได้ยืน เดิน เชิดหน้าได้ตลอด ไอ้ 4 ตัวที่บ้านไม่สง่างามเลย ได้แต่วิ่งไล่กวดกัน เล่นฟัดกันจนต้นไม้ของพ่อล้มระเนระนาดทั้งวัน สงสัยต้องท้าประกวดวิ่งแข่ง อาจจะได้ชัยชนะให้แม่ชื่นใจได้บ้าง

ใครจะวิ่งแข่งกับ อั้งเปา จินนี่ ลูกตาล และอู่จี๊บ้างครับ

โดย oak _bangkaew - Monday, 26 June 2006, 06:36PM

เรื่องวิ่งเตี้ยวเสี้ยนไม่สู้แต่ถ้าเรื่องทำลายข้าวของเป็นมือวางอันดับหนึ่งครับ
โดย jitti r - Tuesday, 27 June 2006, 09:47AM

ฝากให้ ป้าชัช และน้อง Oak
โดย jitti r - Tuesday, 27 June 2006, 09:50AM

ฝากให้คุณเพื่อนบางแก้ว

โดย jitti r - Tuesday, 27 June 2006, 09:52AM

และฝากให้ คุณ ไตรสิทธิ์ ผู้ให้สายธารสำหรับสายน้ำทั้งหลายได้เข้ามาบรรจบกันทำให้มีปลาแหวกว่าย
โดย ป้าชัช swine - Thursday, 29 June 2006, 09:15AM

ขอบคุณคุณจิตติที่มอบรูปปลาน่ารักมาให้ เป็นปลาน้อยที่มุ่งมั่นแหวกว่ายไปในกระแสน้ำ(สังคม) ที่เชี่ยวกราก ดีใจที่หลีกหนีกระแสดังกล่าวได้ ทำให้มีชีวิตรอดและเป็นสุข

ส่วนรูปหน้าผาสูงชัน สายน้ำคดเคี้ยว มองไม่เห็นจุดจบนั้น ป้าจินตนาการได้ว่าในการพัฒนาสิ่งใดสิ่งหนึ่งก็ตาม ต้องฝ่าฟันอุปสรรคต่าง ๆ มากมายจึงทำให้สายน้ำต้องคดเคี้ยวไปบ้าง และจะเห็นว่าสายน้ำนั้นไม่มีจุดจบหมายความว่า การพัฒนาใด ๆ ก็ตาม ไม่มีที่สิ้นสุด ต้องเดินหน้าตลอดไป 

ส่วนรูปที่สาม เห็นแล้วเย็นสบายชื่นใจจริง ๆ

อย่างไรก็ตาม รูปทั้งสามจะขออนุญาตนำไปใช้ในบางโอกาสนะคะ

ขอบคุณค่ะ