ตอบ: ~สาโท.. หลับให้สบายนะลูก พี่โฟร์ดูแลน้องด้วยนะ~
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Wednesday, 22 March 2006, 12:07PM
  หากเรามองขึ้นไปบนฟากฟ้ายามเมื่อราตรีกาลมาถึง มีดวงดาวหลายดวงที่สุกสกาวสว่างสดใส ทอแสงให้ได้เห็น แต่จะมีดาวอยู่ดวงหนึ่งที่หากไม่นับดาวเคราะห์บริวานของดวงอาทิตย์เหมือนที่โลกเราเป็นอยู่นี้แล้ว ดาวดวงที่สว่างสดใสที่สุดก็คือดาวหมาใหญ่ หากเราจะจินตนาการถึงความสว่างสดใสที่สุดในบรรดาดาวด้วยกัน ก็ชวนให้คิดได้ว่า คงเป็นเพราะบรรดาลูกๆและเพื่อนผู้ซื่อสัตย์ของพวกเราหลายคน ได้ไปรวมตัวกันอยู่นะที่นั้น แล้วจ้องมองกลับมายังพวกเรา ความสว่างที่เกิดจากประกายตาของแต่ละตัว รวมตัวกันจนก่อให้เกิดดาวที่สว่างที่สุดบนท้องฟ้าให้เราได้คิดถึงพวกมันกัน
คืนนี้ดาวหมาใหญ่ก็จะสว่างเพิ่มขึ้นอีกจิ๊ดนึง ดูดีๆจะเห็นประกายตาของสาโทนะ.....ร่วมไว้อาลัยด้วยใจคาราวะ
ตอบ: ~สาโท.. หลับให้สบายนะลูก พี่โฟร์ดูแลน้องด้วยนะ~
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Wednesday, 22 March 2006, 12:43PM
  ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ....สาโท หนูหลับให้สบายนะลูก
โดย chuleekorn komson - Wednesday, 22 March 2006, 12:48PM

ขอแสดงความเสียใจกับคุณแม่ของสาโทด้วยนะค่ะ การสูญเสียคือการเริ่มต้นใหม่เสมอค่ะ สักวันหนึ่งคุณแม่ของสาโทก้อจะเจอกับเจ้าตัวน้อยที่มาเพราะพรหมลิขิตเองหล่ะค่ะ เหมือนกับเราที่ได้เจ้าหนูที่บ้านมาเพราะพรหมลิขิตเหมือนกันสับสน 

โดย Buppa lumpukhangawe - Wednesday, 22 March 2006, 08:14PM

ขอแสดงความเสียใจกับคุณแม่น้องสาโทด้วยค่ะ  ..... หลับให้สบายนะจ๊ะสาโท