ตอบ: ลูกสาวที่บ้านกินข้าวน้อยลงมากๆ ทำอย่างไรดีครับ
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Friday, 17 February 2006, 04:34PM
  วิธีสอนไม่ให้เขาขุดเนี่ย ต้องให้พี่ๆมาบอกครับ แต่ถ้าวิธีที่จะให้เขาขุดไม่ได้เนี่ย ผมแนะนำได้ครับ ให้ลองไปหาอิฐตัวหนอนมาปูบนสนามหญ้าเลยครับ เดี๋ยวหญ้าจะงอกแซมตามช่องว่างระหว่างอิฐขึ้นมาเอง อันนี้เห็นแม่กระท้อนเขาใช้ที่บ้านแล้วได้ผลครับ เป็นวิธีป้องกันความเสียหายที่ใช้เวลาน้อยที่สุดและได้ผลเร็วที่สุดแล้วครับ หากจะรอจนสอนกันได้ อาจจะเหมือนสนามเพาะโดนระเบิดได้ครับ