นิวัต เจริญชล

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...210   (ต่อไป)
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 4 January 2006, 02:48PM
  ใช่ครับ ลูกสุนัขกำลังผลัดขน เวลาช้าหรือเร็วก็ขึ้นอยู่กับสุนัขแต่ละตัวครับ ของผมที่เลี้ยงก็ประมาณ 2 เดือนขนใหม่ก็ขึ้นเต็ม

แนะนำให้อ่านเรื่องการเลี้ยงดูที่นี่นะครับ มีข้อแนะนำเรื่องอาหารสุนัข และเรื่องอื่นๆที่จำเป็นสำหรับการเลี้ยงสุนัขบางแก้ว ของผู้ที่เริ่มเลี้ยงอยู่ด้วย ค่อนข้างละเอียดครับ

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1361

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 4 January 2006, 12:46PM
  ติดต่อกลับไปทางเมล แล้วนะครับคุณรัศมี รอนิดนึงตอนนี้กำลังให้ยาเขากินให้สุขภาพกลับมาในระดับที่ปกติก่อนครับ...

เรื่องการขนส่งนั้น คิดว่าไม่มีปัญหาใดๆ เพราะส่งทางรถไฟได้อยู่แล้ว และทางบ้านนิรมลก็ส่ง-รับ สุนัขจากทางใต้อยู่บ่อยๆอยู่แล้วครับ เมื่อพร้อมก็จะแจ้งให้ทราบนะครับ ไม่ต้องกังวล

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 30 December 2005, 07:14PM

ขอร่วมสัวสดีปีใหม่กับป้าชัช เพื่อนๆ และสมาชิกชมรมคนรักบางแก้ว ด้วยคนนะครับ ขอให้มีแต่ความสุขความเจริญกันทุกๆ ท่านเลย และหวังว่าเหตุการณ์ต่างๆ ในทางที่ไม่ดี ก็จะได้รับการคลี่คลายไปในทางที่ดี ด้วยความร่วมมือ ร่วมแรงกันของทุกๆคน และทุกๆฝ่าย ในปีหมาที่จะถึงนี้

ปีหน้าเป็นปีของหมาแล้วครับ หวังว่าจะเป็นปีที่น้องหมาทุกๆตัวจะมีความสุข กับเจ้านายที่เขารัก และรักเขากันถ้วนหน้านะครับ....ขอบคุณครับ

ผมกะหนูสวย ขอร่วมอวยพรปีใหม่ แก่เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกๆท่านด้วยครับ สวัสดีปีใหม่ ครับทุกคน และหมาบางแก้วทุกตัว

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 30 December 2005, 07:06PM

ขอขอบคุณพี่วิน และทีมงานที่เป็นธุระช่วยดำเนินการให้ และเจ้าหน้าที่คอนโดสุนัข วัดสวนแก้วที่อำนวยความสะดวกให้เป็นอย่างดี ส่วนผมและคุณนัท ทำได้แค่เข้าไปสังเกตุการณ์ และคอยช่วยตอบคำถามของเจ้าหน้าที่...

เดินเข้าไปได้ไม่ลึกก็ต้องเดินออกมารอข้างนอก เพราะสุนัขรุมล้อมรอบตัวเราเต็มไปหมด....บรรยากาศพูดไม่ออก บอกไม่ถูก สงารก็แต่เจ้าหมาน้อยสองตัวนี้ ที่นอนตายอยู่ใกล้ๆ ทางเดิน แมลงวันตอมแล้ว ตอนที่เห็น...เฮ้อ

ได้แต่พูดกับเจ้าหน้าที่ว่า หมาเยอะเนอะ แกก็บอกว่าครับเยอะ ยังมีอีกตามท้องร่องสวน คุยได้แค่นั้นก็รีบก้มหน้า ก้มตาเดินออกมารอข้างนอกเลย

อย่างน้อย เจ้าบางแก้ว พิการก็ยังได้รับโอกาสที่ดีกว่าเจ้าหมาน้อยสองตัวนี้ ที่จากไปแล้ว

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 30 December 2005, 06:58PM

ดูด้านหน้าอีกที เห็นมีแผลกดทับ ถลอกและที่กำลังอักเสบอยู่ จะเอาเข้า รพ ตรวจก่อน แล้วรักษาเยียวยา ให้คืนสภาพเดิมให้ได้ดีที่สุดเท่าที่ทำได้ครับ...

ปีหน้าก็จะสบายตัวขึ้นแล้วนะ แล้วจะได้มีบ้านอยู่สักที ชีวิตที่เหลือก็จะได้ไม่ลำบากแล้วหล่ะนะ

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...210   (ต่อไป)