ประมุข แจ่มจันทึก

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...24   (ต่อไป)
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Wednesday, 9 March 2005, 03:08PM

อ่ะ ครับขอบคุณพี่ๆมากครับตอนนี้ทางบ้านยังลังเลอยู่เลยว่าจะนำ 2ตัวนี้ตัวไหนไปทำหมันดีพวกพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ถ้าบาว(ผู้) จะเป็นหมที่ดุมากครับกัดทุกคนหรือทุกตัวที่เขาสามารถกัดได้(ถ้าไม่ใช่คนในบ้านหรือน้องตัวเอง)เราก็เลยคิดว่าถ้าทำหมันให้เขาแล้วนี่จะลดดีกรีความดุลงได้ไหมแต่พ่อของผมเขาหวงบาวมากแบบว่าบาวนี่เป็นตัวโปรดของบ้านน่ะครับความที่มันเป็นตัวผู้และหน้าสวยน่ารักและไม่ค่อยสร้างความรำคาญนอกจากหลุดไปกัดเด็ก ฮ่ะๆๆ เขาเลยบอกว่าจะเก็บบาวไว้เผื่อจะนำไปผสมกับสุนัขชองเพื่อนเขาที่เป็นบางแก้วเหมือนกันอ่ะครับแต่ผมว่ามันออกจะเพ้อฝันไปหน่อยเพราะบาวนี่นะแค่เจอหมาตัวอื่นถ้าไม่ใช่ผมก็ดึงโซ่แทบไม่ไหวแล้วล่ะคับ

แบค(เมีย) เป็นหมาที่น่ารักมากในสายตาผมแม้ว่าหน้ามันจะไม่สวยเท่าบาวแต่บุคคลิกของมันน่ารักมากครับขี้อ้อนฉลาดฝึกง่ายกว่าบาวเยอะบางทีนะครับให้แบคนอนหงายแล้วผมเกาพุงให้พอหยุดเกามันก็จะเอาขามาสะกิดให้เกาต่อ อ่ะครับแสนรู้จิงๆเลยแต่สาเหตุที่คนในบ้านไม่ค่อยรักมันเท่าบาวเพราะว่า.....มันชอบเห่าครับแบบว่าเจออะไรนิดหน่อยเช่นคนเดินผ่านหน้าบ้านมันจะเห่าแบบไม่หยุดเลยแม้ว่าคนจะผ่านไปแล้วก็ตามจนต้องดุกันแรงๆถึงจะยอมเงียบแบคเขาไม่ได้เห่าแบบจะกัดหรอกนะครับเพราะมันไม่ค่อยดุแบบบาวพี่ผมมาบ้านผมแค่โยนขนมให้แบคกิน 1-2 วันก็เอามากอดได้แล้วอ่ะแล้วแบคเป็นหมาขี้อิจฉามากหวงของก็ที่หนึ่ง 2 คนนี้เขาทะเลาะกันทุกวันเลยแหละครับ

แบ็คครับดูความฉลาดของเขาหวัดดีขอหนมครับอยากกินๆ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Tuesday, 8 March 2005, 08:24PM

อิอิ ขอบคุณครับพี่เพื่อนบางแก้วแล้วพอจะบอกได้ไหมอ่ะครับว่าสายอะไร? บาวอีก 1รูป

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Tuesday, 8 March 2005, 06:07PM

ครับผมหมดแล้วครับวันหลังจะเอามาให้ดูใหม่นะครับ

ขอถามผู้รู้นิดนึงครับบางแก้วทั้ง 2 ตัวของผมเป็นสายอะไรครับ ขาว-เทา ขาว-น้ำตาล ขาว-ดำ อันไหน อ่าครับอยากรู้จัง

แบ็ค บาว เล่นกัน

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Tuesday, 8 March 2005, 06:04PM

บาวเฝ้ายาม ครับ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Tuesday, 8 March 2005, 06:03PM

หม่ำน้ำๆๆ

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...24   (ต่อไป)