โหน่งกะอีโน่ puntprai

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18  19  20  21  22  23  24  25  (ต่อไป)
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Saturday, 19 March 2005, 10:49AM

เห็นด้วยครับ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Thursday, 17 March 2005, 10:59AM

ผมได้โพสเกี่ยวกับโครงการนี้ไว้ที่
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J3356909/J3356909.html
ขาดตกบกพร่องอย่างไร พี่ ๆ ช่วยแก้ไขด้วยนะครับ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Thursday, 17 March 2005, 10:37AM

ไปราชการซะหลายวันก็เลยไม่ได้เข้ามาแจ้งข่าวครับ ต้องขอขอบคุณพี่ ๆ ที่เป็นห่วงเจ้าโน่

โน่ไม่เป็นไรครับ ปลอดภัยไร้กังวล มันคงตกใจ นาน ๆ จะโดนตัวใหญ่งับซักที ไม่ถึงกับได้เลือดครับ กลับถึงบ้านก็เหนื่อยจากการเล่น นอนหลับสบายตามปกติ ตื่นมาก็แปลงร่างเป็นลิงเหมือนเดิมครับ

เจอกันวันอาทิตย์ รับรองซ่าเหมือนเดิมครับ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Thursday, 17 March 2005, 10:19AM

ไอ้เรื่องเรียกแล้วไม่ยอมมา ไอ้โน่ก็เป็นครับ แต่เป็นบางครั้ง บางครั้งก็มา บางครั้งก็ไม่มา มันคงไม่คิดว่าเป็นคำสั่ง ตอนนี้สั่งได้ 2 อย่างคือ"นั่ง" กับ "จับมือ" นอกนั้นก็ไม่รู้เรื่อง ส่วนหนึ่งเพราะไม่เคยได้ฝึกจริงจัง เนื่องจากตอนนี้ที่บ้านผมมีผู้คนเพ่นพ่าน เป็นพวกช่างที่มาซ่อมบ้าน แล้วก็ยายเจ้าของบ้าน ซึ่งบอกอะไรไปยายไม่เคยทำตาม ทำให้เจ้าโน่ชักจะนิสัยเสียแล้ว ผมคงต้องรอให้ซ่อมบ้านเสร็จซะก่อน ให้คนพวกนี้กลับไปให้หมด ถึงจะเริ่มฝึกอย่างจริงจัง

เห็นด้วยกับโครงการ"สัปดาห์ละคำสั่ง" นะครับ แต่ยังหวั่นปัญหาอยู่ซักหน่อย เพราะถ้าเราพาเจ้าลิงน้อยไปที่กระทรวง มันมักจะอยากเล่นมาก ๆ ไม่รู้จะฝึกในช่วงเวลานั้นได้หรือไม่

ขอความเห็นพี่ ๆ อีกอย่างนึงครับ ว่าเราควรจะแยกตัวให้ห่างจากหมาพันธ์อื่นหรือไม่ เพราะเท่าที่ผมสังเกตุ บางแก้วเค้าอยากจะเล่น เห็นพันธุ์อะไรกจะเข้าไปทัก ขอเล่นด้วย แต่มักจะโดนกัด วันก่อนเจ้าโน่ก็โดนเจ้าโดเบ้อแมน เกเรตัวหนึ่ง เดินดุ่ม ๆ เข้ามากัดคอเจ้าโน่คาตักผมเลยครับ เจ้าของไม่ดูแลเลย พอหมาตัวเองไปกัดหมาคนอื่นก็ล่ามมัน แต่เท่าที่ผมสังเกตุ เจ้าของเค้าโดนหมาลากมากกว่า นอกจากนั้นก็มีโกลเด้น ที่นั่งอยู่ข้าง ๆ วงบางแก้วของเรา เป็นโกลเด้นที่ดุมาก ๆ ลิงน้อยของเราโดนเล่นไปหลายตัวเลยนะ ผมว่าหมาพวกนี้เป็นอันตรายต่อการฝึกบางแก้วอย่างยิ่งครับ เราไปห่าง ๆ พวกนี้น่าจะดี

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Saturday, 12 March 2005, 11:40PM

ดีจ้าน้องโบและน้องศรีทอง ตอนนี้เป็นยังไงกันบ้างหละ น้องศรีทองคงมีความสุขแล้วใช่มั๊ย ไม่มีคู่กัดแล้วหละสิ รายงานเหตุการณ์มาเรื่อย ๆ นะครับน้องโบ

ในรูปเห็นล่ามน้องศรีทองไว้ ไม่ทราบว่าล่ามไว้ตลอดเวลารึเปล่า ถ้าเป็นไปได้ให้หลีกเลี่ยงการล่ามการขังนะครับ พี่เคยล่ามเจ้าโน่แค่วันเดียวเพราะมีช่างมาซ่อมบ้าน ปรากฏว่าวันนั้นมันกลายเป็นหมาดุไปเลยหละ คงจะเครียด วันหลังเลยพาไปทำความรู้จักกับช่างทุกคน จากนั้นมันก็เล่นกับเค้าเลย ไม่จำเป็นอย่าล่ามเลยนะครับ

ว่าง ๆ ก็พาน้องศรีทองมาเจอกันที่กระทรวงสาธารณสุขได้นะคร้าบ พี่โน่จะรอเจอน้องศรีทองจ้า..........

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18  19  20  21  22  23  24  25  (ต่อไป)