เอ้ บางแก้ว

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  (ต่อไป)
โดย เอ้ บางแก้ว - Tuesday, 15 March 2005, 09:41AM

เห็นภาพบางแก้วรวมตัวได้อย่างนี้แล้วปลื้ม ผมว่าถ้าคุณนิวัฒน์ประสานงานได้กับเพื่อนๆ ทุกคนอย่างนี้ต่อไป ก๊วนกระทรวงน่าจะใหญ่ขึ้นเลื่อยๆนะ ผมเจอใครผมก็ชวนให้ และที่สำคัญจะให้เค้าเข้ามาที่ชุมชนคนรักบางแก้วด้วยทุกครั้ง ผมดีใจที่กลุ่มบางแก้วของเราเต็มไปด้วยมิตรภาพ บางครั้งไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อนเมื่อมาเจอกัน คุยกันได้อย่างสนิทสนมเป็นกันเองมากๆ ใครไม่เชื่อเชิญตามไปดู ไม่ลองไม่รู้ สู้แล้วรวย(เพื่อน)...

ข้าวปุ้นฝากคิดถึงพี่ๆ ทุกคนด้วยตอนนี้หนูไม่จะบาย หนูชอบแอบเล่นน้ำหนุกดี เลยเป็นหวัดนิดหน่อย จิงๆ หนูก็ไปได้นะแต่เจ้านายกลัวหนูจะไปติดเพี่ยนๆ เลยตัดใจไม่พาไปดีก่าอยากซนดีนัก หนูคิดว่าอาทิตย์หน้าจะหายดี จะไปเที่ยวให้ได้

โดย เอ้ บางแก้ว - Friday, 11 March 2005, 01:36PM
  คุณน้อยหน่า นีโอสีเข้มสวยจัง เมื่อไหร่จะพามาให้รู้จักกับข้าวปุ้นบ้างละ หวังว่าคงได้เจอกันในโอกาสต่อไปนะครับ

โดย เอ้ บางแก้ว - Friday, 11 March 2005, 01:34PM

คุณประมุขสุนัขอายุเท่าไหร่ครับ ดูแล้วยังไม่น่าเกินขวบ ถ้ามีเวลาพามาที่กระทรวง หรือที่ที่มีคน หรือสุนัข พามาบ่อยๆ โดยใช้ที่ครอบปากก่อนในเบื้องต้นครับ หาอันที่พอดีนะครับ ถ้าไม่มีจริงๆ ใช้เชือกฟางก็ได้ ผูกปากเหมือนกับเวลาพาหมาไปหาหมอ แล้วหมอเขาผูกปากให้ ควรใช้แบบเส้นใหญ่นะครับ ผูกเงือนธรรมดาครับ ทีแรกผูกให้ตัวเงื่อนอยู่ด้านบน และทบลงไปผูกด้านล่างอีกครั้งแล้วดึงเชือกสองเส้นที่อยู่ใต้คางมาผูกเป็นเงื่อนหูรูดที่ตรงคอบริเวณเหนือหู แรกๆ เขาจะยังไม่ชิน พอชินแล้ว เห็นเชือกเดินเขามาหาเลยเพราะถ้าผูกปากแล้วได้ไปเที่ยว มีบางแก้วหลายตัวนะครับ ที่ดุพอพามาบ่อยๆ ก็เกิดสังคมการเรียนรู้ไม่ดุเลยก็มีครับ เราต้องทดลองทุกวิธีครับ ดีกว่าไม่ได้ลองครับ แต่ที่ได้แน่ๆ คือได้เพื่อนครับ ได้ทั้งเพื่อนคนและเพื่อนหมาครับ ถ้าไงมีเวลามาเจอกันนะครับแล้วผมจะแนะนำวิธีการฝึกให้ครับ

โดย เอ้ บางแก้ว - Thursday, 10 March 2005, 09:51AM

อาทิตย์ที่แล้วผมติดธุรครับ อยากไปเหมือนกันคือผมบอกน้องผู้หญิงคนที่มากับแม่ เค้าบอกว่าจะพาบางแก้วมาเดินเล่นคือดุมาก จะให้ช่วยฝึกให้ผมบอกว่าให้ลองเอาที่ครอบปากใส่มาก่อน แต่ต้องเลือกที่พอดีนะอย่าให้หลวม ไม่รู้คุณนิวัตจำได้หรือเปล่า แต่ผมไม่ได้ไปเพราะติดธุระ มีสมาชิคใหม่จะมาเพิ่มอีกหลายคนนะ ผมแนะนำให้เป็นสมาชิกชุมชนก่อนเลย ชุมชนเราจะได้ขยายขึ้นเลยๆ  อาทิตย์นี้คนไม่พลาดครับแล้วเจอกัน ข้าวปุ้นฝากคิดถึงแก้ง4เดือนด้วยนะ จะพยายามโตให้ทันจะได้เล่นกัน ถ้ามีประกวดแข่งซนให้เจ้าจ๋า แข่งซ่าให้เจ้าโน้ แข่งโชว์ให้ฮานามิ แข่งเป็นมิตรให้เจ้าไผ่ แข่งไม่ไว้ใจให้ข้าวปุ้น แข่งจอมวุ่นอยากลับบ้านให้ปิงปอง

โดย เอ้ บางแก้ว - Thursday, 10 March 2005, 09:22AM

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ พาไปหาหมอดีกว่าครับถึงเขาจะเป็นอะไรไปเราก็ได้ทำหน้าที่ดีที่สุดแล้วครับ และให้อภัยคนขับรถนะครับเขามีเวรต่อกันมา ได้ชดใช้กันแล้ว แต่ก็เป็นปลื้มแทนนะครับ ที่ธารนำใจของพวกเราทุกคนให้กำลังใจกันอย่างท่วมท้น นี้แหละคือสิ่งที่หาได้ยากในสังคมปัจจุบัน พวกเราจะช่วยเหลือกันตลอดไป

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  (ต่อไป)