ชัยรัตน์ แซ่เจี่ย

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  (ต่อไป)
โดย ชัยรัตน์ แซ่เจี่ย - Saturday, 14 May 2005, 11:39PM
  เมื่อคืนวันศุกร์ได้ดูรายการแฟนพันธุ์แท้คนรักสุนัข เลยเกิดความคิดขึ้นมาว่าน่าจะมีการแข่งขันสุดยอดแฟนพันธุ์แท้สุนัขไทยบางแก้วขึ้นมาบ้าง เพื่อเผยแพร่เกร็ดความรู้เกี่ยวกับสุนัขไทยบางแก้วที่หลายคนไม่เคยรู้มาก่อน ไม่ทราบพี่ๆเพื่อนๆมีความคิดเห็นอย่างไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ ผมคิดว่าเป็นเรื่องที่ดีที่เดียวหากมีการแข่งขันสุดยอดแฟนพันธุ์แท้สุนัขไทยบางแก้ว แล้วพี่ๆเพื่อนๆมีความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้อย่างไรกันบ้างครับ..
ปล. ถ้ามีการแข่งขันไม่แน่พี่เพื่อนๆอาจได้เห็นผมออกทีวีก็เป็นได้นะครับ...สงสัยต้องให้พี่เพื่อนบางแก้วมาเป็นTrainerให้(จะได้หรือเปล่า)

โดย ชัยรัตน์ แซ่เจี่ย - Saturday, 7 May 2005, 11:10PM
  ตอนนี้เปเล่สบายดีครับ เพื่อนผมรับไปอุปการะที่บ้านย่านเมืองทองฯตอนนี้อาการดีขึ้นมากตามลำดับครับ ขอบคุณป้าชัชที่เป็นห่วงครับ

โดย ชัยรัตน์ แซ่เจี่ย - Saturday, 7 May 2005, 12:27AM
  ถ้าจะหากรงให้ลูกสาวสุดที่รัก กรงGlobalpets ขนาดกว้าง125ซ.ม.สูง125ซ.ม. ลึก 105 ซ.ม. มีพัดลมระบายอากาศแบบ2จังหวะ ทั้งดูดกลิ่นออกด้านนอกและพัดทำความเย็น อยากถามพี่เพื่อนบางแก้วว่ากรงขนาดดังกล่าวเหมาะสมกับการเลี้ยงสุนัขบางแก้วหรือไม่ครับ รบกวนขอคำตอบและคำแนะนำด้วยนะครับ
ปล. สุดท้ายนี้ขอให้คอกบ้านโชกุนประสบแต่ความสำเร็จมีความเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปนะครับ ขออวยพรให้จากป๊ะป๋าน้องเมเม่

โดย ชัยรัตน์ แซ่เจี่ย - Tuesday, 22 March 2005, 07:50PM
  ขอแนะนำสัตวแพทย์ที่จะแวะเวียนเข้ามาคลายปัญหาข้อสงสัยเกี่ยวกับน้องตูบ สพญ.กรกช ศิริวิบูลย์ไชยกุล หรือรู้จักกันดีในนามคุณหมอเจี๊ยบ สัตวแพทย์ ม. เกษตรศาสตร์ รุ่นที่ 4 คุณหมอทำงานประจำอยู่ที่ รพ. สัตว์แมวหมาร่าเริง ย่านปากเกร็ด(ใกล้ ร.ร. สวนกุหลาบนนท์ฯ) สมาชิกท่านใดที่มีข้อสงสัยหรือปัญหาข้องใจเกี่ยวกับน้องตูบ สามารถโทรไปปรึกษาคุณหมอได้โดยตรงที่หมายเลขโทรศัพท์029644288 (ขอสายคุณหมอเจี๊ยบ) ในเวลาทำการครับ ตั้งแต่เวลา 10.00 น. ถึง 21.00 น. โดยประมาณ หรือจะฝากคำถามไว้ในเว็บบอร์ด อยากให้พี่วิเชียรช่วยประชาสัมพันธ์ให้สมาชิกได้ทราบโดยทั่วกัน ขอบคุณครับ

โดย ชัยรัตน์ แซ่เจี่ย - Saturday, 19 March 2005, 10:10AM
  อยากทราบความคิดเห็นของสมาชิกชุมชนคนรักบางแก้ว เห็นด้วยหรือไม่กับการที่จะมีสัตวแพทย์แวะเวียนมาตอบปัญหาคลายข้อสงสัยให้กับเว็บไซค์ชุมชนคนรักบางแก้ว สมาชิกในชุมชนเห็นด้วยหรือไม่ช่วยกันแสดงความคิดเห็นมาเยอะๆนะครับ เพื่ออนาคตที่สดใสของชุมชนคนรักบางแก้ว...

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  (ต่อไป)