น้อยหน่า ('.' )

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...105   (ต่อไป)
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Saturday, 27 January 2007, 04:58PM
  ร้องไห้เสียให้พอใจ วันต่อไปเมื่อเรื่องนี้มากระแทกใจจะได้ไม่ร้องอีก ถึงร้องก็แค่ซึมๆ ไม่ฟูมฟายขี้มูกโป่ง ...เหมือนเมื่อ 4 วันก่อนเราช็อคกับเรื่องเศร้าบางเรื่องบนเว็บแห่งนี้ ร้องไห้สองวันเต็มๆ ที่ได้มาเจอได้มารับรู้ ร้อง..อยากร้องจนพอใจ เมื่อเวลาผ่านไปได้้่มาอ่านได้รับรู้ คุณจะรู้สึกดีขึ้น เศร้าก็เศร้านะ แต่ชีวิตต้องดำเนินต่อไป เพื่อสิ่งที่ยังมีลมหายใจรอเราอยู่

เก็บความรู้สึกยามที่เราดูแลเค้า พยายามยื้อชีวิตเค้า มันเป็นสิ่งที่มีค่าหาอะไรมาเทียบไม่ได้แล้ว อย่างน้อยพิสูจน์แล้วว่าคุณเป็นคนที่เจ๋งคนหนึ่ง และที่สุดกว่านั้นเค้าได้จากเราไปยามที่เราโอบอุ้มเค้า เค้ามีความสุขใจที่สุดไม่ทรมานแล้วค่ะ

ขอให้คลายทุกข์โศกไวๆนะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 25 January 2007, 02:16PM
  ทิวไผ่มีความรู้สึกนะ ต้องมีนะ เพื่อเจ้าจะได้้่มีหวังอีก 1 ก้าว เจ้าจะได้ผ่าตัด เจ้ายังมีหวัง ตอบสนองนะไผ่นะ

พี่จะรอความคืบหน้าของไผ่ แบบไม่มีวันหยุดราชการ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 24 January 2007, 08:56PM
  ยังรออ่าน..ติดตามอาการของทิวไผ่ทุกวันนะ จนกว่า...จนกว่าน้องเบื่อที่จะเขียนให้เพื่อนๆรับรู้

"มาถึงวันนี้ทิวไผ่ยังคงเดินไม่ได้ ขาหลังก็ยังไม่มีความรู้สึก ทุกเช้าและเย็นแฟนเราก็ยังต้องบีบฉี่ให้ทิวไผ่ ทุกเช้าเราสองคนช่วยกันทำความสะอาดตัวให้ทิวไผ่ บางวันแฟนเราก็จะอุ้มมันออกไปนั่งที่โต๊ะไม้ตัวเดิมที่เมื่อก่อนมันชอบกระโดดขึ้นไปนั่ง …เพียงเท่านี้ขอให้มันแค่มีลมหายใจเราก็มีความสุขแล้ว…"

ทิวไผ่โชคร้าย แต่ก็ยังโชคดีที่เค้าได้มาเป็นหมาของคุณ A-Nim เห็นความพยายามของคุณเอแล้วบอกได้เลยว่า "ทิวไผ่เอ๊ยเจ้าโชคดีมากนะ" ทำวันนี้เพื่อเค้าให้ดีที่สุด..(แบบที่คุณทั้งสองทำให้นี้ พี่นับถือใจจริงๆ)..ดีที่สุดเพื่อวันข้างหน้าเราจะได้้่ไม่เสียใจที่เรายังไม่ได้ทำ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 24 January 2007, 05:09PM
  อืม....

เพิ่งทราบจากข้อความของพี่เพื่อนบางแก้วว่า น้องเคยกลัวหมามาก เข้าใจความรู้สึกนะ อารมณ์ของคนที่มีความรู้สึกแบบนี้ พี่เองก็เคยกลัวหมา กลัวมาก แต่ก็มาแพ้ใจเจ้านีโอตอนเค้าอายุได้ 5 เดือน คนที่เคยกลัว ไม่คิดจะรักพอได้รักมันเป็นเรื่องทรมานใจนี่เอง มีความห่วง มีความสงสาร มีความอาทร ที่เรายอมสละเวลาเพื่อเค้า

คุณ Nim ทำได้ในช่วงเวลาทีเ่้ค้ายังอยากจะสู้อยู่ อย่างปล่อยเค้าให้มอมแมมไร้ค่านะ พี่เอาใจช่วย

ไผ่หล่อในสายตาพี่เสมอ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 24 January 2007, 04:48PM
  บ่ายนี้เจอเรื่องเศร้าอีกเรื่องเสียแล้ว

ไม่รู้จะพูดอย่างไงเลย เพราะหมาตัวนี่เพิ่งรู้จักบนเว็บ แต่บอกได้คำว่า ชอบมากได้เจอเค้าจากกระทู้นี้ http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=2258

ไผ่สุดหล่อของเรา ต้องบอกไผ่ว่า "ถ้าไผ่อยากอยู่กับเจ้านายทั้งสอง นายทั้งสองก็พร้อมที่จะอยู่กับไผ่" เราเชื่อนะว่าคุณ nim ดูแลเค้าได้ ดูแลเหมือนเมื่อตอนที่เค้ายังปกติ เช็ดตัว หวีขน กอดลูบคลำ พูดคุย อารมณ์ของผู้หญิงที่รักเค้ามากมายมันละเอียดอ่อนไม่แปลกที่คุณจะร้องไห้เมื่อต้องอยู่กับเค้า เข้าใจ.... เสียใจกับเรื่องที่เกิดอย่างไม่คาดฝันนี้

ไผ่หล่อมาก ถึงจะพิการแต่เค้าก็ยังหล่อในสายตาเราเสมอ

เข้มแข็งเพื่อเค้านะคุณ A คุณ Nim

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...105   (ต่อไป)