น้อยหน่า ('.' )

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  10  11  12  13  14  15  16  17  18  19  20  21  22  23  24  25  26  27 ...105   (ต่อไป)
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 29 May 2006, 10:11AM
  5555 "เห่าไม่เป็นกัดเป็นอย่างเดียว" สุดยอดพี่ป๊อกเด้ง อย่างงี้น่ากลัวกว่าหมาเห่าแล้วกัดนะ 555+

จ้า..อ่านแล้วเรื่องขน ... นีโอก็ขนยาวนะ แต่พอมาเห็นของป๊อกเด้งนีโอชิดซ้ายตกขอบไปเลย เห็นว่าขนยาวมันต้องอย่างงี้แบบพี่ป๊อกเด้ง 55+

นีโอถูกเลี้ยงให้เป็นเพื่อน เวลาเจ้าของอยู่บ้านเค้าเลยเป็นหมาคุณหนูไปโดยปริยาย เวลาปล่อยเช้า ตกค่ำเข้าบ้าน อ่านแล้วอาจจะเป็นหมาบางแก้วที่ไม่เหมือนบ้านอื่นก็เป็นได้นะ เลี้ยงกลับกันซะงั้น 55+

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 29 May 2006, 09:45AM
  ว๊าว.. ว่าจะไม่โพสท์แล้วอดไม่ได้ ป๊อกเด้งมีปู่ชื่อโซเฟียกับยายชื่อปุ๊กกี้ เหมือนน้องนีโอเลย

แต่................ทำไมน้องนีโอขนไม่ยาวววววววววววววอย่างพี่ป๊อกเด้ง

ดูจากประวัติ สายเดียวกับนีโอ

พี่ป๊อกเด้ง ดุ มั๊ย (กับคนอื่นนะ) 55+

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 26 May 2006, 05:05PM
  คุณวิเชียรจะปิดกระทู้ไม่ใช่เหรอ การเขียนแบบนั้นเกรงว่ากระทู้จะปิดไม่ลงเสียมากกว่านะ

ยังจำสหายเก่าท่านนึงได้มั๊ย เค้าหายไปปีกว่าแล้ว เพราะอะไร ?

คุณวิเชียรต้องการให้คนที่เข้าเว็บบ่อย ๆ มาเขียนให้ความรู้ ให้กำลังใจ ให้.. ฯลฯ แบบว่าคนเหล่านั้นไม่ใช่พ่อไม่ใช่แม่พี่น้องเค้า แต่ก็สละเวลามานั่งเขียนให้ เค้าทำเพื่ออะไร ? เพื่อสิ่งที่เค้ารักหมาบางแก้วไม่ใช่เพื่อการค้าบางแก้ว แต่สิ่งที่คุณวิเชียรเขียนไม่รู้จะพูดอย่างไงนะ แรงแบบคนมีการศึกษาเค้าไม่ใช้กัน"ด็อตคอมเป็นหมาที่ชอบไปข่มหมาอื่นตามสันดานดิบของหมาบางแก้ว แต่ไม่อยากให้ใครเอาสันดานดิบของหมาบางแก้วไปใช้ข่มคนอื่น" และใครมาอ่านเจอเค้ายังอยากที่จะเข้ามาเขียนอะไรบนเว็บนี้อีกเหรอ หรือว่าคุณวิเชียรจะรอคนอื่นที่วาดหวังไว้ให้เค้าเข้ามาแสดงความคิดเห็น(รอไปเหอะ)เรารอมา 2 ปีกว่าแล้วก็ไม่เห็นมีใครจะออกมาเขียนแนะนำให้ความรู้เรื่องเลี้ยงหมาบางแก้วเลย และหลังจากนี้หวังว่าคนเหล่านั้นจะออกมาเขียนให้ความรู้แก่คนเลี้ยงบางแก้วบ้างนะ ไม่ใช่รอขายลูก ๆ ตามฤดูกาลค่อยโผล่มาที -- ที่พูดในย่อหน้านี้ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องที่คุยกัน แต่จะบอกคุณว่า การเขียนในหลาย ๆ ครั้งของคุณมันทำให้คนหดหายไปโดยไม่รู้ตัว หายถาวรบ้าง หายไปเป็นพัก ๆ บ้าง หรือหายไปตั้งหลักทำใจบ้าง เพราะเหนื่อยหน่าย..กับสิ่งที่อ่าน

การพูดดักพูดแดก มันแทบจะแยกไม่ออก และลองอ่านความเห็นที่คุณเขียนอีกครั้งก่อนที่คุณนิวัติจะมาตอบ คงไม่มีใครคิดผิดแปลกไปจากคุณนิวัตหรอก คนที่อ่านสิ่งที่คุณเขียนไม่ได้หมายความว่าเค้าจะเป็นคนคิดมาก เค้าเข้าใจตามที่คุณเขียนก็เท่านั้น

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 25 May 2006, 03:27PM
  ขอความรู้ คำแนะนำออกอากาศก็ม่ายได้ 55+

ค่ะ..ถ้าสนใจใคร่รู้เป็นการส่วนตัวแล้วจะโทรกลับตามเบอร์ที่คุณเขียนไว้ ส่วนเจ้าตัวเมีย 2 ตัวที่เหลือขอให้ได้เจ้านายใหม่เร็ว ๆ เด้อคะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 25 May 2006, 03:09PM
  อ๋อ ค่ะ..ตกลงตอนนี้เหลือหมาตัวเมีย 2 ตัว นอกนั้นมีคนจองหมดแล้ว ค่ะ.. เข้าใจแล้วค่ะ คุณ ป๊อกเด้ง 06-3251997

เสียดายที่เขียนถามไป ไม่ตอบเลย แย่เยยเยา(น้อยหน่า)

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  10  11  12  13  14  15  16  17  18  19  20  21  22  23  24  25  26  27 ...105   (ต่อไป)