ตอบ: ไว้อาลัยแด่...หนูจ๋า...เสียชีวิตแล้วเมื่อเช้ามืดวันนี้
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Sunday, 15 May 2005, 11:33AM

ขอแสดงความเสียใจกับพี่นิวัติและครอบครัวด้วยครับ ที่ต้องสูญเสียสมาชิกไป 1 ชีวิต หนูจ๋าไปสู่สุขติแล้ว อย่าคิดมากเลยครับ ไม่นึกว่าการพบปะของหนูจ๋ากับเจ้าโน่คราวที่แล้วจะเป็นครั้งสุดท้ายที่ทั้ง 2 ตัวได้เจอกัน เป็นครั้งสุดท้ายที่โน่อาจจะงง ๆ ว่าทำไมหนูจ๋าไม่เล่นด้วยเลย

ตอนนี้ผมก็สงสัยเจ้าโน่ครับ กลัวจะเป็นไข้หัดสุนัขเหมือนกัน ไม่ทานข้าว ซึม ๆ มาหลายวันแล้ว ไม่รู้เนื่องจากป่วยเพราะฉีดกระตุ้นวัคซีน หรือเพราะไม่สบายอย่างอื่น เย็นนี้คงต้องพาไปตรวจซักหน่อยแล้วครับ

ผมกับโน่ขอให้หนูจ๋าจงไปสู่สุขติครับ

ตอบ: ไว้อาลัยแด่...หนูจ๋า...เสียชีวิตแล้วเมื่อเช้ามืดวันนี้
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 16 May 2005, 06:35AM

ความคิดเห็นที่ 37

น้องจ๋าไม่เจ็บ..น้องจ๋าไม่ทรมาน..
    น้องจ๋า..ยิ้มออกแล้วค่ะ...whiterose

จากคุณ : แมวโต๋เต๋ - [ 14 พ.ค. 48 02:14:02 ]

ความคิดเห็นที่ 38

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ

ป่านนี้หนูจ๋ากะน้องใหม่คงไปป่วนเทวดาบนสวรรค์แล้วล่ะค่ะ

รูปของหนูจ๋าน่ารักมากๆ เลยค่ะ ขออนุญาต save ไว้ดูต่างหน้าด้วยนะคะ

จากคุณ : โอเค N-gage - [ 14 พ.ค. 48 10:32:55 ]

ความคิดเห็นที่ 39

เสียใจด้วยค่ะ เค้าใช้ชีวิต 200 กว่าวันอย่างคุ้มค่าได้รับความรักอย่างเต็มที่ เค้าคงจากไปด้วยความสุขค่ะ

จากคุณ : คุณแม่pp (anwan) - [ 14 พ.ค. 48 11:03:56 ]

ความคิดเห็นที่ 40

มาร่วมแสดงความเสียใจค่ะ...

จากคุณ : peejade - [ 14 พ.ค. 48 11:04:22 ]

ความคิดเห็นที่ 41

เสียใจด้วยนะคะ หนูจ๋า น่ารักมากตอนที่ไปเยี่ยมน้องใหม่ ไม่คิดว่าจะได้รับข่าวร้ายอย่างงี้ ไปสู่สุคติเถอะนะหนูจ๋า ฝากความคิดถึงถึงเพื่อนทั้งหลายที่บนสวรรค์ด้วยนะจ๊ะ

จากคุณ : changsim - [ 14 พ.ค. 48 12:56:50 ]

ความคิดเห็นที่ 42

เสียใจด้วยนะค่ะ อ่านแล้วน้ำตาจะไหล หลับให้สบายเถอะนะ ไม่ต้องห่วงอะไรอีกแล้ว หนูจ๋าจะอยู่ในใจของพวกเราตลอดไป

จากคุณ : โอ๊ะโอ๋จัง - [ 14 พ.ค. 48 13:28:18 ]

ความคิดเห็นที่ 43

ริชชี่มารับพี่หนูจ๋า ไปอยู่ด้วยกันค่ะ
    ริชชี่ แบ่งบุญกุศลที่คุณแม่ทำส่งให้ไปให้พี่หนูจ๋าครึ่งนึงค่ะ
    ขอให้ไปสู่ที่สุคติน่ะค่ะ หนูจ๋า

จากคุณ : มายา (ไร้ตัวตน) - [ 14 พ.ค. 48 19:23:59 ]

ความคิดเห็นที่ 44

เสียใจด้วยนะคะ .. มาช้าไปหน่อย .. เจอ..หนูจ๋า..ตอนไปเยี่ยมน้องใหม่ .. ที่ศูนย์ฝึก.. หนูจ๋า .. ร่าเริงมาก ... ไม่คิดว่า.. หนูจ๋า ..จะจากไปเร็วอย่างนี้ .. แต่อย่างไรก็ตาม ... อยากจะบอกว่า.. หนูจ๋าคงจะไปดีแล้ว .. เพราะหนูจ๋า ...ทำความดี โดย อุทิศตัวเพื่อชุมชนบางแก้ว จนทำให้ชดใช้กรรม... หมดในเวลาที่สั้นมาก ขอแสดงความเสียใจด้วยอีกครั้งนะคะ..

จากคุณ : แม่บัดดี้ - [ 16 พ.ค. 48 00:29:38 A:58.9.170.240 X: TicketID:091205 ]

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 18 May 2005, 05:21PM

อีกท่านที่ยังไม่ได้ขอบคุณ คือพี่จิตติ แห่งคอกมิตรภาพ ได้ให้ความกรุณาผมมาก ในการที่จะให้สุนัขชื่อ "เจ้าสีม่วง" มาเลี้ยงดู แต่ทางผมติดขัดที่ว่ายังอาศัยบ้านพี่สาวอยู่ บ้านยังปลูกไม่เสร็จจึงยังไม่สามารถรับสุนัขโตมาเลี้ยงได้ แต่อย่างไรก็ตามขอขอบคุณน้ำใจของพี่ๆ ที่มอบให้ครับ

หนูจ๋าขอแนะนำน้องสาวคนใหม่ ชื่อหนูสวย ฝากไว้ให้ชาวชุมชนคนรักบางแก้ว อุ้มชูด้วยนะคะ หวังอย่างสูงว่าเพื่อนๆในชุมชนฯ คงให้ความอบอุ่น ความรักแก่น้องสาวของหนู เหมือนที่หนูจ๋าได้รับจากเพื่อนๆทุกๆคนเสมอมา

ติดตามเรื่องราวของน้องหนูสวยได้ที่กระทู้นี้นะครับ

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=691

โดย โย แม่ลักกี้ - Saturday, 21 May 2005, 03:04PM

อาจจะช้าไปนิด แต่ขอแสดงความเสียใจกับครอบครับของหนูจ๋า  น้องหนูจ๋าไปสบายแล้วละคับ ปลอบอะไรไม่ถูก (ร้องไห้ตาบวมเลย)แต่อย่างที่หลายๆท่านได้พิมพ์ไว้คับ  แล้วชีวิตก็ต้องไปต่อไป

ตอนนี้ ก็ขอต้อนรับหนูสวยด้วยคน

หนูจ๋าจะเจอกับน้องมิลก์และบัตเตอร์มั๊ยอะ  เด็กๆเล่นกันดีๆนะ อย่าไปซนบนสวรรค์นะลูก   คุณแม่คิดถึงหนูมากๆเลย

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew