ตอบ: ไว้อาลัยแด่...หนูจ๋า...เสียชีวิตแล้วเมื่อเช้ามืดวันนี้
โดย toetam s - Friday, 13 May 2005, 11:43AM
  ติดตามข่าวคราวของน้องหนูจ๋า และเอาใจช่วยมาโดยตลอด รู้สึกตกใจและเสียใจกับข่าวนี้มาก  คุณนิวัติทำดีที่สุดแล้ว..ตอนนี้น้องหนูจ๋า สบายแล้ว...ขอให้เข้มแข็งนะคะ  อย่าลืมดูแลตัวเองด้วยค่ะ...
ตอบ: ไว้อาลัยแด่...หนูจ๋า...เสียชีวิตแล้วเมื่อเช้ามืดวันนี้
โดย ekasak thongsom - Friday, 13 May 2005, 12:11PM

ขอไว้อาลัยแด่...หนูจ๋ามา ณ.กระทู้นี้

สำหรับคนเป็นเจ้าของแล้วคงยากที่จะลืมยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณนิวัติด้วยครับ

โดย พรรณ์ ธิดา - Friday, 13 May 2005, 12:55PM

เมื่อใดก็ตามที่ได้อ่านข่าวลักษณะเช่นนี้ของบางแก้วน้อยๆ ทีไร หรือแม้แต่สุนัขตัวอื่นๆ ด้วยไม่ว่าจะเป็นพันธุ์อะไรก็ตาม น้ำตามันไหลทุกทีเลย .....

เสียใจกับคุณนิวัติด้วยนะคะที่ต้องเสียหนูจ๋าไป

โดย eve Savangpop - Friday, 13 May 2005, 01:39PM
  เสียใจด้วยนะคะ เพราะอีฟเองก็เป็นคนหนึ่ง ที่เฝ้าติดตามกับเรื่องที่เกิดขึ้นมาตลอด และหวังว่าเวลาจะช่วยให้เรื่องเศร้านี้ จางหายไปเร็วๆนะคะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 13 May 2005, 02:55PM

lattebig
ผู้ดูแลโซนภาคเหนือ
ผู้ดูแลโซนภาคเหนือ
รูปภาพประจำตัว
Staff ภาคเหนือ

ประเทศ: Thailand
สถานะ: ออฟไลน์
ประกาศ: 465
ประกาศเมื่อ: 13 พฤษภาคม 2548 เวลา 10:53 | IP 203.107.142.135 แจ้งหัวข้อไม่เหมาะสม อ้างอิง lattebig

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ..

sung
Staff ThaiDogCenter
Staff ThaiDogCenter
Siberian Advisor

ประกาศ: 743
ประกาศเมื่อ: 13 พฤษภาคม 2548 เวลา 12:20 | IP 203.149.16.12 แจ้งหัวข้อไม่เหมาะสม อ้างอิง sung

เสียใจด้วยค่ะ

ผู้ดูแลบอร์ด
ผู้ดูแลบอร์ด
ผู้ดูแล บอร์ดชิวาวาคลับ

สถานะ: Online
ประกาศ: 57
ประกาศเมื่อ: 13 พฤษภาคม 2548 เวลา 13:08 | IP 203.113.80.144 แจ้งหัวข้อไม่เหมาะสม อ้างอิง mind2536

เสียใจมากๆด้วยค่ะ

สมาชิก Level 2
สมาชิก Level 2

ประกาศ: 116
ประกาศเมื่อ: 13 พฤษภาคม 2548 เวลา 13:43 | IP 202.133.166.180 แจ้งหัวข้อไม่เหมาะสม อ้างอิง toodmoo1

เสียใจด้วยค่ะ

กลับขึ้นข้างบนผู้เข้ามาเปิดดู toodmoo1's ข้อมูลส่วนตัว ค้นหาประกาศที่ลง โดย toodmoo1 ส่งข้อความส่วนตัว Add to Buddy List แก้ไขประกาศ ลบประกาศ Move Post

จาก http://www.thaidogcenter.com/forum/forum_posts.asp?TID=2098&TPN=1
  ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวหนูจ๋าด้วยนะค่ะ หนูจ๋าไปสวรรค์แล้ว ถึงหนูจ๋าแสนซนจะไม่ได้อยู่กับเราแล้ว ครอบครัววอดก้า, วีออสก็จะจดจำความน่ารักแสนซนของหนูจ๋าตลอดไป

.........หลับให้สบายน่ะจ๊ะเจ้าหนูจ๋า..........
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 13 May 2005, 03:15PM

200 กว่าวันที่หนูจ๋าลืมตามองดูโลกใบนี้ มีเจ้านายถึง 2 คน ให้ความรักในฐานะ นาย ที่ต่างกัน

นายคนนี้ที่ให้ความรัก ความเข้าใจ เอาใจใส่ โอบอุ้มหนูอย่างเอ็นดู พาหนูเที่ยว พาหนูท่องโลกอย่างที่หมาหลาย ๆ ตัวคงไม่ได้พบเจออย่างหนู จนวันหนึ่งโรคร้ายก็เข้ามาสู่ตัวหนู หนูก็ไม่รู้ว่ามันมาอย่างไร หนูไม่อยากเป็นหรอก โรคที่มันคร่าชีวิตหนูให้ต้องจากนายอันเป็นที่รักของหนูไปอย่างไม่มีวันกลับ หนูคิดแต่ว่าหนูจะทน สู้เพื่อที่จะอยู่กับคนที่รักหนู หนูไปหาหมอตามที่นายต้องการ แต่ก็ไม่ดีขึ้นเลย แต่หนูก็ยังสู้นะค่ะ หนูพยายามที่จะกิน กินให้ได้ กินเพื่อจะมีชีวิตต่อ แต่ร่างกายหนูมันไม่ไหวเลย(แย่จัง) จนร่างกายหนูแย่ลงไปอีกนายได้พาหนูไปโรงพยาบาลใหญ่แห่งหนึ่ง หนูก็ไม่รู้หรอกว่าที่ไหน แต่หนูก็ต้องให้น้ำเกลือแล้ว เพื่อให้ร่างกายมีแรงสู้โรคในวันต่อไป วันแรกหนูก็ไม่กลัวนะหนูเป็นเด็กดีด้วยไม่ขู่หมอเลยยอมให้หมอจับ ยอมให้หมอฉีดยาได้สบาย ๆ พอหลายครั้งเข้าหนูเริ่มเจ็บไม่ยอมให้หมอจับแล้ว หมอต้องโทรหานายเพื่อให้มาจับหนูฉีดยา ไม่งั้นหนูจะต่อชีวิตเพื่ออยู่กับนายได้อย่างงัย

นายพยายามหาของกินสารพัดเพื่อให้หนูกินได้ เพราะนายบอกว่าถ้าหนูกินได้หนูจะรอด แต่ร่างกายหนูมันไม่ไหว เชื้อโรคร้ายนี้มันแพร่ไปทั่วแล้ว นายยังพาหนูไปหาหมอตามหมอนัดทุกครั้ง หนูดีใจที่นายพาหนูกลับบ้านไม่ปล่อยให้หนูรอความตายอยู่ที่โรงพยาบาล คงไม่มีที่ไหนอบอุ่น และดีเท่ากับที่บ้าน หนูได้กลับมาเป็นที่รักของนายผู้หญิง หนูได้กลับมาวิ่งเล่น เดินเล่น ตามกำลังที่หนูจะทำได้ในตอนนั้น แต่ช่วงหลังหลายวันมานี้หนูไม่ไหวเลย(แย่อีกแล้ว) แค่เดินกลับหลังฉี่เสร็จหนูยังเดินไม่ไหวเลย ขอนอนพักตรงนี้ก่อนนะ ขอหนูนอนอาบแดดอ่อน ๆ ยามเช้า ขอหนูนอนรับลมเย็น ๆ สักพักก่อนนะค่ะ

ถ้าหนูพูดได้หนูอยากจะบอกนายจังว่า "หนูรักนายจัง" นายดูแลหนูอย่างดีเยี่ยม ไม่รังเกียจที่หนูตัวเหม็นเพราะไม่อาบน้ำมาเป็นเวลานาน ไม่รังเกียจที่จะป้อนข้าวป้อนน้ำ หายุกยามาให้หนูกินเพื่อให้หนูรอด หนูอยากอยู่ต่อคะนายอยู่เพื่อที่จะปกป้องนายอันเป็นที่รักของหนู แม้หนูจะสู้แล้วแต่หนูก็ไม่ไหว ไม่ไหวที่จะรอเพื่อร่ำลาให้เห็นหน้าก่อนจะจากกันและตายคาตักของนายทั้งสอง

ขอบคุณที่ให้ความสดใส ความน่าอยู่บนโลกที่สับสนวุ่นวายนี้ ให้หนูรู้จักโลกกว้าง พาหนูท่องเที่ยวแบบว่านายไปไหนหนูไปด้วย คุ้มค่าชีวิตหนูที่มีเพียงแค่ 200 กว่าวันแล้วละค่ะ

ตอนนี้หนูสบายดีจังคะนาย ไม่เจ็บ ไม่ปวด ไม่ทุกข์แล้ว ดูแลตัวเองด้วยนะค่ะนายทั้งสอง

หนูจ๋า

โดย keatanan tinchaiyapum - Friday, 13 May 2005, 03:08PM

อ่านแล้วเศร้าจัง....เศร้า 

เสียใจด้วยนะครับ...ร้องไห้

โดย เพื่อน . - Friday, 13 May 2005, 03:12PM

หนูจ๋า เป็นลูกที่ดีมาก ของคุณพ่อคุณแม่ และเป็นความภูมิใจของครอบครัวคุณนิวัติ สร้างทั้งความสุข เสียงหัวเราะ ให้กับคอบครัว เราอยากบอกว่าหนูจ๋า พวกเราจะรักและคิดถึงเธอเสมอ

โดย อรรถวิทย์ สมทรัพย์ - Friday, 13 May 2005, 03:34PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับ ทุกชีวิตมีเกิดก็มีตายเป็นธรรมดา แต่บางครั้งมันก็รวดเร็วเจนเกินไป จึงทำให้ยากที่จะทำใจยอมรับ

เวลาเท่านั้นครับที่จะช่วยเยียวยาความรู้สึกให้ดีขึ้น และขอให้กำลังใจคุณนิวัติอีกคนครับ เพราะอย่างน้อยผมก็เป็นคนหนึ่งที่เคยมีความรู้สึกสูญเสียเช่นนี้มาก่อน เค้าไปสบายแล้วเหลือแต่เราที่ยังต้องอยู่ต่อไป

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 13 May 2005, 02:55PM

"หนูจ๋าขอขอบคุณ ทุกๆท่านที่ได้ส่งแรงใจ กำลังใจ มาให้หนูจ๋าโดยตลอด คอยเป็นห่วงเป็นใย คอยถามไถ่ คอยแนะนำ ถึงอาการ ทุกๆวัน ตั้งแต่วันแรก จนถึงวันนี้...วันสุดท้าย ความเอื้ออาทร ความห่วงใย ความหวังดี ของทุกๆท่านจะอยู่ในหัวใจของหนูจ๋าตลอดไป ชั่วนิรันดร์"

หนูจ๋าขอไปอยู่บนสรวงสวรรค์ วิ่งเล่นในสวนที่ไม่เคยมีโอกาสได้มีเป็นของตัวเอง กับน้องใหม่ ข้าวปุ้น ข้าวปั้น หนูคงไม่เหงา หนูจ๋าจะคอยเอาใจช่วยและเฝ้าดูเพื่อนๆ จากบนสวรรค์ หนูจ๋าคงคิดถึงเพื่อนๆทุกคน นีโน่, ฮานามิ, เบิร์น, ไผ่, ขนุน, จอม, ถุงทอง, ขุนทอง, โฟกัส, วีออส, ว็อดก้า, แฮปปี้, แช้ปปี้, ข้าวโอ๊ต, คิงส์, นาตาลี, โตโต้, มันนี่, ซูโม่, ลูกทั้ง 4 ของแม่กล้วยปิ้ง, ลูกๆบ้านโชกุน, ลูกทั้งสามของป้าชัช, ยิ่งใหญ่-ตาฟลาย-อู๊ดดี้ และGSD ทุกตัวของป้าวิ, บางแก้วทุกตัวที่บ้านนิรมล โดยเฉพาะหนูน้อยเสื้อแดง และอีกมากที่ยังไม่มีโอกาสได้เจอกัน ตลอดจนสมาชิกใหม่อีกมากมาย แค่นี้ชีวิตของหนูจ๋าก็มีความสุขมากแล้ว ขอบคุณทุกๆคน

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew