ตอบ: ขอส่งรูปฮานามิ (สมาชิกแก๊งอดีต 4 เดือน) มาฝากค่ะ
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Friday, 29 April 2005, 12:02PM

ดีใจด้วยค้าบน้องฮานามิ อยากรู้จังว่าไปโรงเรียน ครูเค้าสอนอะไรให้บ้างครับ

บางแก้วของพี่ ๆ มีแต่ตัวสวย ๆ ประกวดแล้วก็ได้ถ้วยกลับมา ส่วนอีโน่ได้แต่อิจฉาครับ

ตอบ: ขอส่งรูปฮานามิ (สมาชิกแก๊งอดีต 4 เดือน) มาฝากค่ะ
โดย jitti r - Friday, 29 April 2005, 01:49PM

น้องๆทั้งหลายตัวที่โพสท์ในใบโฆษณาของการบินไทยคือ แฮ๊คส์.เป็นน้องหมา ขาว-ดำ ตัวดัง ลูก โอเล

กับ จืด  พี่ก็ขอแสดงความยินดีกับ ฮานามิด้วยจ้า.

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 29 April 2005, 02:01PM

พี่จิตติ แล้ว "แฮ๊คส์" เป็นหมาของพี่ด้วยป่ะ หล่อจังชอบ ๆ ตอนนี้เห็นหมา ขาว-ดำ , ขาวเทา(เข้มหน่อย) จะชอบเป็นพิเศษ

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 9 May 2005, 07:52PM

พี่จิตติ ขอเรียนถามหน่อยนะคะว่า เท่าที่สังเกตดูในภาพที่ประกวด หน้าอกของฮานามิทำไมยังดูห่าง ๆ ตื้น ๆ ไม่สวยเหมือนลูกสาวพี่เลย และถ้าต้องการให้เค้าสูงขึ้นกว่านี้อีกนิดนึงมีวิธีทำได้มั้ยคะ  คือดูแล้วตอนนี้เค้ายาวไปหน่อย เลยอยากให้สูงอีกนิดจะได้balanceค่ะ ขอบคุณค่ะ

โดย jitti r - Tuesday, 10 May 2005, 08:03PM

น้องรสิกา

เรื่อง อก ของฮานามิ สวยใช้ได้แล้วครับ พยายามเลี้ยงให้หนาขึ้นกว่านี้จะสวยมากครับ   ถ้าดูไม่ผิด แม่ของฮานามิ เป็นลูก มอร์แกน + สายดำใช่หรือเปล่า ลองดูตามใบพันธ์ประวัติ การออกกำลังและเพิ่มอาหารเป็นส่วนสำคัญครับไม่ต้องกลัวอ้วนให้กินเยอะๆแล้วจะเห็นอะไรดีๆ

โดย รสิกา อังกูร - Tuesday, 10 May 2005, 08:59PM

ขอบคุณค่ะพี่จิตติ  ตอนนี้อาหารที่ให้เค้าทานก็จะมีดังนี้ค่ะ มื้อเช้ากล้วยน้ำว้า 3 ลูก  ไข่ต้ม 1 ฟอง และโอวัลติน ส่วนมื้อเย็น ก็จะเป็นโครงไก่ต้มกับแครอท ผักกาดขาว และอาหารเม็ด Royal Canin ค่ะ เคยให้ Yuka และ Science Diet แต่เค้าไม่ยอมทานค่ะ  ไม่ทราบว่าอาหารที่ให้นี้จะพอกับความต้องการของเค้าหรือเปล่า

หากพี่จิตติมีสูตรดีดีที่จะช่วยเสริมให้เค้าได้ ก็ขอความกรุณาแนะนำด้วยนะคะ  เพราะตัวเค้าค่อนข้างบางและยาว

ตอนนี้ใคร ๆ ก็หาว่าบ้าบางแก้วเป็นชีวิต แต่ก็ไม่สนใจหรอกค่ะ เพราะตั้งแต่เลี้ยงมาได้ 5 เดือน ก็รู้สึกว่าเค้าเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวจริง ๆ รักเค้ามาก และก็รับรู้ว่าเค้าก็รักเรามากเช่นกันค่ะ  อ้อ แม่ฮานามิคือ ธัญญ่า  ซึ่งเป็นลูกของมอร์แกน และสายดำ ตามที่พี่เข้าใจถูกต้องแล้วค่ะ

โดย jitti r - Wednesday, 11 May 2005, 12:14AM

ตอบจ้า

ตามรูปร่างเขาแล้วหน้าตาเขาจะมาทางมอร์แกนสายนี้เล็กจะผอมบางแต่ถ้าอายุเลย2ปีแล้วจะหนาขึ้นเลยขนจะฟูมาก ส่วนเรื่องการเลี้ยงให้สมบูรณ์ต้องยกให้น้องเพื่อนบางแก้วเขาพี่ยังเลี้ยงไม่ได้เท่าสุดยอดคนนี้เลย   ว่าไงคุณเพื่อนบางแก้ว กูรูแห่งการเลี้ยงดูสุนัขได้อย่างยอดเยี่ยม แนะนำน้องเขาหน่อยนะจ๊ะ.  ดูของพี่ซิยังผอมโกรกอยู่เลย ชื่อ หินทอง .

โดย รสิกา อังกูร - Wednesday, 11 May 2005, 07:37AM

ขอบคุณค่ะ พี่จิตติ

ถ้าอย่างนั้นคงต้องขอรบกวน คุณเพื่อนบางแก้ว แล้วล่ะค่ะ แฟนเหน่งเคยโทรไปพูดคุยกับคุณเพื่อนบางแก้วแล้วครั้งหนึ่งเห็นว่าคุณเพื่อนบางแก้วชวนไปเที่ยวที่บ้านโชกุนด้วย อย่างงั้นอาจจะขอถือโอกาสแวะไปเที่ยวและไปขอความรู้ (แล้วก็แอบขโมยลมเหนือด้วยดีกว่า) ใช่ ใช่ น้อง ๆ ชุดนี้น่ารักมาก ๆ ทุกตัวเลย ไม่ทราบว่าสะดวกรึเปล่าคะ

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 29 April 2005, 08:23PM

ขอบคุณค่ะคุณโหน่ง ที่โรงเรียนเหรอคะ แรก ๆ ครูสอนให้ฮานะ (ฮานามิ) ชิด นั่ง หมอบ คอย นอน และสวัสดีทั้งมือเดียว และสองมือ หลัง ๆ มาฝึกประกวดก็จะสอนให้นิ่ง และหัดวิ่งแบบเสริมราศรี แบบว่าเน้นให้นิ่งและยืนขาถ่างเป็นพิเศษ หนูเมื่อยมากค่ะ ไม่สนุกเหมือนตอนแรกเลย ดูสิคะ...ให้หนูทำแบบเนี๊ยะ

โดย toetam s - Saturday, 30 April 2005, 02:46AM
  ยินดีด้วยนะคะน้องฮานามิ.....เห็นใจหนูจัง  เมื่อยก็ต้องอดทนนะจ๊ะ
โดย jitti r - Saturday, 30 April 2005, 10:40AM

น้องน้อยหน่า  เจ้าแฮ๊คส์ เป็นอดีตหมาดังของโอเล่เฮาส์แต่ตอนนี้อาจจะอยู่แถวๆโคราช ไม่ชัวร์นะได้ยินมาอย่างนั้น พี่ก็ชอบเหมือนกัน จ้า.

โดย รสิกา อังกูร - Saturday, 30 April 2005, 11:08AM

แล้วเจ้าตัวน่ารักตัวนี้ล่ะคะ ชื่อเรียงเสียงไร ต้องขออภัยที่ไม่รู้จัก เพศผู้หรือเมียคะ อายุเท่าไหร่แล้วน่ารักจังเลย น่าจะเป็นเพื่อนกับฮานามิได้นะคะ ฝากรูปพ่อหนูแต่งตัวมาให้ดูค่ะ

โดย jitti r - Saturday, 30 April 2005, 01:56PM

คุณชัชวาลย์ ขาว-ดำ ตัวที่เห็นในรูปก่อน ชื่อ ทรายดำ  เพศผู้ อายุ ณ. วันเขียน 5 เดือน และพี่น้องท้องเดียวกัน เพศผู้ คือ หินเทา ที่อยู่ในรูป.

โดย jitti r - Saturday, 30 April 2005, 02:05PM

และนี่คือ  พ่อของทั้งคู่ ชื่อ .ไมโคร
โดย รสิกา อังกูร - Saturday, 7 May 2005, 08:20PM

สวัสดีค่ะ ฮานะ (ฮานามิ) ขอรายงานตัวค่ะ  ตอนนี้หนูเรียนจบหลักสูตรเรียบร้อยแล้วค่ะ กลับมาอยู่บ้านแล้ว ดีใจมากเลย แต่เสียอย่างค่ะ ที่บ้านหนูไม่ได้นอนห้องแอร์เหมือนที่โรงเรียนค่ะ  หนูแอบได้ยินพ่อกับแม่บอกว่า สักพักต้องพาหนูไปทบทวนความรู้บ้างกันหนูลืมค่ะ หนูมีภาพวันสำเร็จการศึกษามาฝากค่ะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew