ตอบ: ขอส่งรูปฮานามิ (สมาชิกแก๊งอดีต 4 เดือน) มาฝากค่ะ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Sunday, 24 April 2005, 11:28PM

ดีใจด้วยนะจ๊ะ...หนูฮานามิ...เก่งจริงๆ เลย  ที่สามก็ไม่เป็นไรนะ ไงหนูก็เป็นที่หนึ่งสำหรับคุณพ่อกะคุณแม่อยู่แล้วจริงมั๊ย   โอกาสหน้าถ้ามีประกวดในกรุงเทพฯ จะตามไปเชียร์ชิดขอบสนามเลยนะจ๊ะ

แม่โอ๊ต

ตอบ: ขอส่งรูปฮานามิ (สมาชิกแก๊งอดีต 4 เดือน) มาฝากค่ะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 25 April 2005, 05:32AM

ยินดีด้วยครับ
ได้ทำรูปให้สว่างขึ้นแล้ว  ต้องกดรีเฟรชล้างความจำเก่า
และขออนุญาตลิงค์รูปไปที่
รายงานการเดินทางไปร่วมงานมหกรรมไทยบางแก้วสู่นานาชาติ

จำไม่ได้ว่าเคยทำเว็บส่วนตัวให้ฮานามิหรือยัง

ถ้ายัง  ขอมอบเป็นรางวัลเกียรติยศให้ฮานามิ

hanami.bangkaew.com

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 25 April 2005, 10:28AM

ขอแสดงความยินดี กับฮานามิด้วยนะครับ เก่งมั่กๆ ว่างๆฝึกเสร็จแล้ว พามาเที่ยวกระทรวงฯ บ้างนะครับ

เอ๊ะ ฮานามินี่ก็หนึ่งในสมชิก 4 เดือน ของกระทรวงฯนี่นา แสดงว่าได้มา 2 ถ้วยแล้วนะนี่ ไม่ใช่ธรรมดาเลยนะแก๊งนี้เนี่ย หุ หุ หุ

ส่วนเรื่องการสลับตำแหน่งมาเป็นที่ 3 นั้นอย่าคิดมาก เหมือนที่ผมคุยให้ฟังตั้งแต่ก่อนประกวดแหละครับ แค่มาร่วมงาน มาช่วยงาน ก็ถือว่าเราได้เป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยให้การก้าวไปสู่สากล ของบางแก้ว มั่นคงมากยิ่งขึ้นแล้วครับ เราจะได้ภูมิใจกับความเป็นสุนัขบางแก้ว ของประเทศไทย และของโลก ได้ต่อไปจนถึงรุ่นลูก รุ่นหลาน ไปจนไม่มีวันจบ ตราบใดที่โลกนี้ยังคงอยู่ครับ

(เจ้าว๊อดก้า กับ โฟกัส นี่ก็มีแววนะ ถ้าจับให้นิ่งอีกนิดนึงนี่ รับรองได้เห็นหมาบ้านลุยสนามประกวด แน่ๆในอนาคตอันใกล้-เอางานสามพรานปีนี้ เป็นงัย ฮ่า ฮ่า ฮ่า)

อ้อ ตัวที่ได้ที่ 1 นั้นเป็นของพี่จิตติ หรือนามแฝง jitti ผู้ที่ให้ความรู้กับชุมชนเราบ่อยๆ นั่นเอง เจอกันสนามไหนก็ทักทายพี่เขาได้ครับ

โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Monday, 25 April 2005, 02:16PM
  เจ๋งไปเลยน้องนู๋ฮานามิ ยินดีด้วยค่ะ
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Monday, 25 April 2005, 03:12PM
  ขอแสดงความยินดีกับน้องฮานามิและครอบครัวด้วยคะ น้องฮานามิโตขึ้นและสวยขึ้นจนจำไม่ได้เลย (จากที่เห็นที่กระทรวงตอนอายุสี่เดือน) เก่งๆแบบนี้อีกหน่อยก็ต้องได้ที่หนึ่งแน่เลยคะ จะคอยติดตามผลงานนะคะ
โดย รสิกา อังกูร - Monday, 25 April 2005, 08:42PM

มีรูปพี่ ๆ ที่ฟาร์มเก่าของฮานามิมาฝาก และแนะนำให้รู้จักกันค่ะ วันก่อนแวะไปเยี่ยมที่ฟาร์มมา เลยเก็บภาพมาฝากกัน ตัวแรกชื่อพี่บูธค่ะ

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 25 April 2005, 08:47PM

ขอขอบคุณเพื่อน ๆ ชุมชนคนรักบางแก้ว ที่โพสต์มาให้กำลังใจฮานามิค่ะ ฝากรูปพี่ดีโด้จากนิยมลักษณ์ฟาร์ม จ.นครสวรรค์ (บ้านคุณแม่หนูเอง) บ้านเก่าฮานามิมาให้ดูอีก 1 ตัว ค่ะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 25 April 2005, 09:17PM

ตัวบนนี้หน้าตาแปลกดี   พอรู้จักพ่อแม่ไหมครับ

ไม่รู้เป็นพี่น้องกับนายแบบของการบินไทยตัวล่างนี้ไหมครับ

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 25 April 2005, 10:13PM

ขอแสดงความยินดีกับน้องฮานามิและครอบครัวด้วยนะคะ (แก๊งสี่เดือนได้ 2 ถ้วยแล้ว ดีใจจังเลย)

แม่ตูบน้อย

โดย รสิกา อังกูร - Tuesday, 26 April 2005, 09:39PM

ขอบคุณทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจค่ะ ฝากรูปตอนเด็กๆมาให้ดูค่ะ ส่วนเรื่องข้อมูลของพี่ดีโด้จะสอบถามมาให้นะคะ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 12 May 2005, 08:56PM

ตัวบน ที่ คุณ Pingpong มีนามกรว่า HACK หรือ ฮอกกี้

ลูก โอเล่ ครับผม เป็นรูปในปฎิทินการบินไทยหลายปีแล้วครับ

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 13 May 2005, 08:16PM

ขอบคุณค่ะ คุณพชร เป็นนายแบบที่ค่าตัวแพงหรือเปล่าไม่รู้เนาะ   หล่อขนาดนั้น

คุณป้าชัชคะ  ขอทราบเลขที่บัญชีของบ้านนิรมลหน่อยค่ะ จะโอนเงินไปร่วมทำบุญค่ะ  หรือถ้าท่านใดทราบ ช่วยบอกด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ 

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 13 May 2005, 08:19PM
  คุณเพื่อนบางแก้วคะ วันเสาร์ที่ 21 พ.ค. ช่วงเช้า ๆ จะขอแวะไปที่บ้านโชกุนได้มั้ยคะ ไม่ทราบว่าสะดวกหรือเปล่า  หรือต้องไปงานประกวดที่พิษณุโลกคะ  กะว่าจะไปเยี่ยมชมเด็ก ๆ ที่บ้านโชกุนด้วยค่ะ  และพาฮานามิไปขอคำแนะนำในการเลี้ยงด้วย เพราะตอนนี้เค้าผอมจัง อยากให้เค้าอ้วนกว่านี้ค่ะ
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 13 May 2005, 08:21PM

ขอแสดงความเสียใจอย่างที่สุดกับการจากไปของหนูจ๋านะคะ  ตอนนี้เค้าสบายแล้วคะ ไม่ทรมานแล้ว หมดเวรหมดกรรมแล้ว  ขอให้คุณนิวัติและครอบครัวเข้มแข็งมาก ๆ นะคะ รักษาสุขภาพตัวเองด้วยค่ะ

จากครอบครัวฮานามิค่ะ

โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 15 May 2005, 08:39AM

ขอถามท่านผู้รู้หน่อยค่ะ  หลังจากที่พาฮานามิไปถ่ายพยาธิมาเค้าไม่ทานอาหารเลย เป็นเรื่องปกติหรือเปล่าคะ กลุ้มใจมากเลย รู้สึกจะเริ่มซึม ๆ ด้วย มีจามเป็นบางครั้ง แต่ไม่มีน้ำมูก พาไปหาหมอมาแล้วหมอบอกว่าไม่มีไข้ ปอดก็แข็งแรงดี แต่ไม่รู้ทำไมซึม  ไปถ่ายพยาธิมาได้สองวัน น้ำหนักลดไป 1 กิโลแล้วค่ะ อ้อ ! ตอนนี้เค้าใกล้จะเป็นสัดด้วยค่ะ 7 เดือนกว่าแล้ว

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 23 May 2005, 08:51PM

เล่าสู่กันฟังค่ะ  เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา (21 พ.ค.48) แวะไปเที่ยว และไปขอรับความรู้ที่บ้านโชกุนมาค่ะ  ที่นั่นสะอาดมาก สุนัขก็น่ารักทุกตัว ร่าเริง นิสัยดี ขี้เล่น แถมเป็นกันเองเหมือนเจ้าของเลย พูดคุยขอรับความรู้เกี่ยวกับเจ้าสี่ขาจากคุณเพื่อนบางแก้วเรียบร้อยแล้ว ก็ยังได้รับความกรุณาพาไปทานก๋วนเตี๋ยวอร่อย ๆ อีก แหม! สมเป็นคนอยุธยาจริง ๆ ค่ะ ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ คราวหน้าถ้ามาแถวเมืองทอง คุณเพื่อนบางแก้วอย่าลืมตามข้อตกลงนะคะ ขาหมูเมืองทองมื้อเช้า ส่วนมื้อเย็นเมโทรซีฟู๊ด(จ่ายเองนะจ๊ะ) ล้อเล่นหรอกค่ะ เหน่งเป็นเจ้าภาพเองนะคะ

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 23 May 2005, 08:59PM
  คุณแม่ตูบน้อยคะ อยากเห็นรูปที่ถ่ายฮานามิไว้จังเลย ถ้าไม่เป็นการรบกวน กรุณาโพสต์ลงมาให้ชมบ้างนะคะ  และขอดูรูปตูบน้อยตอนปัจจุบันด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ   
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:23PM

ฮานามิกับครูฝึกค่ะ
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:24PM

ฮานามิกับคุณแม่
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:25PM

ฮานามิหิวข้าวค่ะ....
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:27PM

ฮานามิหม่ำๆๆๆๆ  ยิ้มยิ้มยิ้ม
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:30PM

ตูบน้อยไปโรงเรียนได้ 3 อาทิตย์ค่ะ
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:35PM

สวัสดีครับ... ตอนนี้ตูบน้อยไม่ได้ไปกระทรวงเลย... คิดถึงเพื่อนๆ พี่ๆ จังเลยครับ.... แลบลิ้นแลบลิ้นแลบลิ้นแลบลิ้นแลบลิ้น
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 23 May 2005, 10:37PM

ตูบน้อยวิ่งเล่นกับเพื่อนๆ ที่โรงเรียน... กัดฟันกัดฟันกัดฟันกัดฟันกัดฟัน

โดย รสิกา อังกูร - Tuesday, 24 May 2005, 08:00PM
  ขอบคุณค่ะ คุณจรรยา (คุณแม่ตูบน้อย) น่ารักทุกรูปเลยค่ะ ตูบน้อยดูแข็งแรงและร่าเริงมาก ถ้าไม่บอกว่าเคยตัวเล็กมากนี่ไม่เชื่อเลยนะคะ  ถ้าวันไหนพาฮานามิไปเที่ยวที่โรงเรียน จะขอไปเล่นกับตูบน้อยหน่อยนะคะ ฮานามิชอบเพื่อนเล่นมากเลยค่ะ อยากมีเพื่อนเยอะ ๆ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew