ตอบ: มีอาหารเม็ดเกรดพรีเมี่ยมขาย เพื่อนำเงินไปช่วยหมาตกยากค่ะ
โดย kannikar mephan - Thursday, 7 April 2005, 06:10PM

วันนี้บีได้รับออร์เดอร์มาเพิ่มเติมนะคะ จากคุณแม่ตูบน้อย 2 ถุง ถุงหนึ่งบริจาคให้บี อีก 1 ถุง บริจาคให้บ้านนิรมลค่ะ

อีกท่านที่สั่งออร์เดอร์มาเพิ่มคือ คุณจิรวรรณ สั่งซื้อ 2 ถุง บริจาคให้บ้านนิรมลค่ะ

ของที่บริจาคให้บ้านนิรมล ทางทั้ง 2 ท่าน จะฝากไปทางคุณนิวัตค่ะ

ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านนะคะ ที่ได้ให้ความช่วยเหลือ และบริจาคอาหารให้กับทางบี ขอบคุณมากๆค่ะ

ตอบ: มีอาหารเม็ดเกรดพรีเมี่ยมขาย เพื่อนำเงินไปช่วยหมาตกยากค่ะ

พี่นิวัตคะ หนูเมล์เบอร์โทรให้แล้วนะคะ ทั้ง 2 เมล์เลยค่ะ รบกวนพี่โทรบอกหน่อยนะคะ (ที่จริงหนูต้องเป็นคนโทรไปหานะเนี่ย) ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 8 April 2005, 06:53AM

เมื่อวานตอนเย็น (วันที่ 7 เมษายน) ได้ไปโอนเงินในส่วนของ พี่วิเชียร 500, แม่กล้วยปิ้ง 1,000 ของป้าชัช 1,000 รวมทั้งหมด 2,500 เข้าบัญชีคุณกรรณิการ์ กสิกรไทย เรียบร้อยแล้วนะครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 8 April 2005, 09:24AM
  คุณ Aey และ คุณน้องนัทครับ ผมได้รับ Email เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 8 April 2005, 09:57AM

เรียนคุณบี และคุณนิวัติ

วันนี้เวลา 9.38 ได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณวันชัย (ไทยพาณิชย์) เรียบร้อยแล้วนะค่ะ

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 13 April 2005, 05:37PM

คุยกันทางโทรศัพท์กับคุณบี แล้วแกบอกว่าสับสนเรื่องเงินที่โอนไปเข้าบัญชี ผมก็เลยขอสรุปเป็นตารางให้คุณบีดูบน Web นี้เลยแล้วกัน

ทั้งหมดที่สั่งผ่านทางชุมชนคนรักบางแก้ว เป็นจำนวน 35 ถุง (ตารางสุดท้ายเป็น 36 เนื่องจากรวมของน้องหมีฮัสกี้ที่มอบให้บ้านนิรมลไปด้วยหนึ่งถุง) คิดเป็นเงิน 17,500- บาท

ที่โอนไปแล้วเป็นจำนวน 29 ถุง 14,500- บาท

คงเหลือจำนวน 6 ถุง ที่ยังไม่ได้โอน (คืน 2 ถุง และคุณอำนวยฝากผมโอน 4 ถุง 2,000 บาท แต่ผมยังไม่ได้ไปแบงค์) นะครับ

คุณบีรบกวนตรวจสอบด้วยนะครับ ว่ายอดเงินตรงกันหรือเปล่า

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 13 April 2005, 05:41PM

ส่วนสินค้านั้นได้จัดส่งให้ตามวัตถุประสงค์ของทุกท่านเรียบร้อยแล้วนะครับ ยกเว้นของคุณแม่กล้วยปิ้งที่คงรอนัดกันมารับอีกทีหนึ่ง

รวมทั้งของหลายๆท่านที่ฝากไปทำบุญที่บ้านนิรมลด้วยนะครับ ทั้งของน้องหมีฮัสกี้, คุณจรรยา, คุณจิราวรรณ, และของคุณยุ้ย ก็ได้มารับไปแล้ว

สรุปอาหารคงเหลือที่ผม 1 ถุงของแม่กล้วยปิ้ง, 2 ถุงที่จะคืนครับ (รวมเป็น 3)

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 18 April 2005, 05:09PM

เรียนป้าชัช พี่วิเชียร และเพื่อนๆครับ ผมขอปิดกระทู้ การดำเนินกิจกรรมนี้เท่านี้ก่อนนะครับ เพิ่งคุยกับคุณบี ปิดบัญชีทั้งเรื่องเงิน และเรื่องของเรียบร้อยแล้ว

ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้กิจกรรมนี้สำเร็จได้ด้วยดี ขอขอบคุณแรงบันดาลใจ และแนวคิดริเริ่มดีๆ กับสิ่งดีๆ จากป้าชัช ที่พวกเราสามารถช่วยกันทำให้สังคมได้นะครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่าน ที่ร่วมช่วยกันคนละไม้คนละมือ จนกิจกรรมนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ทุกอย่างนะครับ  

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew