ตอบ: บัญชีเงินบริจาคโครงการร่วมสานฝันสร้างบ้านพักพิงเพื่อสุนัขบางแก้ว
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 23 February 2005, 05:26PM

คุณ vichien ครับ บ้านรักษ์บางแก้วนี่ไปอย่างไรครับ ผมกับแฟนอยากไปเยี่ยมบ้างในวันหยุด พอที่จะมีแผนที่ไหมครับ Fax ให้ผมก็ได้ ที่ 02-968-5078 แล้วผมเห็นมีคนบริจาคข้าวกล้องด้วย ไม่ทราบว่าสุนัขที่บ้านนั้นกินข้าวกล้องเหรอครับ ที่ถามเนี่ยเพราะว่าที่ร้านของแฟนผมนั้นมีการสั่งซื้อข้าวกล้องเป็นประจำ (เป็นร้านขายข้าวสวยที่นึ่งสุกแล้ว เป็นถ้วยๆน่ะครับ ซึ่งจะใช้ข้าวธรรมดา, ข้าวหอมมะลิ, ข้าวกล้อง เป็นประจำ) ถ้าข้าวกล้องเป็นประโยชน์กับที่บ้านรักษ์บางแก้ว ผมก็จะพอช่วยได้ครับ หรือข้าวอย่างอื่นก็ได้

ตอบ: บัญชีเงินบริจาคโครงการร่วมสานฝันสร้างบ้านพักพิงเพื่อสุนัขบางแก้ว
โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 23 February 2005, 07:20PM

คุณนิวัต  ขอบคุณมากเลยครับ   ได้อ่านที่มาของหนูจ๋า  และที่คุณนิวัตจะมาช่วยงานชมรมแล้ว   ป้าชัชคงจะดีใจมากๆ  เพราะหาคนที่เสนอตัวค้อนข้างลำบาก

บ้านรักษ์บางแก้วเป็นบ้านในไซเบอร์สเปซที่ตั้งขึ้นมาเป็นเสมือนบ้านพักพิงในฝันสำหรับสุนัขบางแก้ว   เพราะบ้านจริงๆผมแคบมากและมีเจ้าโบกับปิงปองคอยทะเลาะกันให้วุ่นวาย   ลองอ่านความเป็นมาที่กระทู้ http://bangkaew.com/webboard/view.php?No=45

บ้านพักสัตว์เลี้ยงนิรมลเป็นบ้านพักสุนัขจรจัดที่ไปรู้จักกันที่พันทิพ  ก็เลยขอให้เขามาร่วมโครงการบ้านพักพิงฯโดยบ้านรักษ์บางแก้วระดมทุนหาเงินสนับสนุน http://thaidogshome.pantown.com/  เขาไม่สะดวกที่จะแจกแผนที่  เพราะกลัวคนเอาสุนัขไปปล่อย   ไว้นัดประชุมจัดตั้งชมรมฯเมื่อไหร่    คงได้เชิญคุณนิวัตไปเยี่ยมด้วย  อยู่กำแพงแสน

โดย toetam s - Sunday, 27 February 2005, 01:28PM

คุณวิเชียรคะ  ได้โอนเงินเข้าไปทาง epay แล้วค่ะวันนี้ Your payment has been completed (OrderNo# 001273-474488)  จำนวน 1000 บาท รบกวนเช็คด้วยนะคะ  ไม่ได้เข้ามาพบปะกับเพื่อน ๆซะนาน เพราะงานตอนนี้เยอะมากจริง ๆ แต่ก็ติดตามอ่านข่าวคราวอยู่เสมอค่ะ ไว้มีรายการสมทบทุนอีกเมื่อไหร่รบกวนแจ้งมาด้วย  ส่วนรูปต่อแต้มจะฝากมาให้อัพโหลดให้นะคะ 

โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 27 February 2005, 02:17PM

14:10 - 27/02/05 vichienb - คุณแม่ต่อแต้ม ขอบคุณครับ เงินที่ส่งผ่านมาทางบ ัตรเครดิตได้รับเรียบร้อยแล้ว วันนี้ไม่พาต่อแต้มมาเที่ยวที่กระทรวงสาธาฯ หรือครับ เรื่องอัพเดทเว็บ ถ้าสะดวก จะส่งชื่อและรหัสในการโอนข้อมูล(FTP)ไปให้
14:13 - 27/02/05 vichienb - หรือคุณแม่ต่อแต้มลองเปิดกระทู้ใหม่ เล่าเรื่องต่อแต้มก็ได้ จะสร้างลืงค์เพื่มไปให้ หรือจะให้ผมใส่โปรแกรม weblog ก็ได้เหมือนของ wai.bangkaew.com
โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 9 March 2005, 08:11PM

คุณนิวัตครับ  วันนี้เพิ่งมีเวลาไปอัพเดทที่ธนาคาร   เงินที่คุณบริจาคมา 1000 บาท เข้าบัญชีเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมาก   ของคุณต่อแต้มก็เข้าแล้ว  แต่ที่รู้เร็ว  เพราะทาง Payment Gateway จะมี e-mail แจ้งมา และยังมีของคุณ Jill ส่งมาให้ 25 US$ เป็นเงินบริจาคที่ผมช่วยแปลใบเพ็ดดิกรี(Pedigree translation)ให้แก
เงินที่โอนผ่านบัตรเครดิตจะถูกหัก 4 %   ส่วนนี้ผม absorb ให้  และเพื่อให้คิดง่ายๆ  จะใช้อัตรา 1 US$ = 40 Baht
เพราะฉะนั้น  ณ.ตอนนี้มีเงินทั้งสิ้น  7,400+1,000+1,000+1,000 =10,400 Baht 

ก็อยากให้ชมรมฯที่จะจัดตั้งขึ้นมาดูแลเงินส่วนนี้
ผมคิดว่าคงบริจาคให้บ้านพักสัตว์เลี้ยงนิรมลส่วนหนึ่งตามที่ผู้บริจาคระบุจำเพาะเจาะจงมา    อีกส่วนหนึ่งเอาไว้ทำกิจกรรมอย่างอื่นเช่น รณรงค์การทำหมันบางแก้วโดยช่วยเหลือค่าใช้จ่าย 50 % 
และเป็นค่าใช้จ่ายในการเดินทาง   เช่น เช่ารถตู้ให้สมาชิกได้ไปเยี่ยมป้าชัชและบ้านพักฯที่กำแพงแสนร่วมกัน  ดีไหมครับ 

ใครมีไอเดียดีๆ  ช่วยบอกด้วย

โดย ไตรสิทธิ์ . - Friday, 11 March 2005, 10:28PM

เรียนคุณวิเชียร

เมื่อช่วงกลางวัน(ของวันนี้) ได้โอนเงินจำนวน 500 บาท
เข้าบัญชีชุมชนคนรักบางแก้ว
เพื่อสมทบทุนกองทุนของชุมชนฯเพื่อช่วยเหลือสุนัขบางแก้วที่ตกยากคะ
ได้รับเรียบร้อยแล้วกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ

หนูเบิร์น

ขอบคุณครับ  ขอบคุณ

วิเชียร

โดย นิวัต เจริญชล - Saturday, 12 March 2005, 11:00PM

พี่วิเชียรครับ วันนี้ได้โอนเงินไปสมทบเพิ่ม 1,000- บาทนะครับ ที่บัญชีชุมชนคนรักบางแก้วนะครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew